Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
291#
Đăng lúc 17-6-2015 19:41:31 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: Thuyhoangchi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Angry Mom/ Khi Mẹ Ra Tay
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 15%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Dù biết phim sẽ không đạt giải trong hạng mục này nhưng mình vẫn muốn bỏ phiếu cho Angry Mom. Một bộ phim được làm bằng cả trái tim. Không vì rating hay lợi nhuận, nhà sản xuất, biên kịch, đạo diễn và tất cả các diễn viên đã nỗ lực hết sức mình để đem đến 1 tác phẩm lay động lòng người và hy vọng có thể lay động trái tim của ai đó, để nhắc nhở về những điều đã, đang xảy ra và hy vọng sẽ kết thúc, mong đợi 1 ngày đây chỉ còn là câu chuyện của trí tưởng tượng. Các diễn viên đều diễn rất tròn vai. Bộ phim đầy bi kịch nhưng cũng tràn đầy tiếng cười và hy vọng.

Bình luận

Angry Mom/ Khi Mẹ Ra Tay 15%  Đăng lúc 17-6-2015 07:49 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

292#
Đăng lúc 17-6-2015 21:19:07 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: meoxinh_socool
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn:31.25%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này Phim rất hay cực kết Ji Sung thể hiện được tính cách từng nhân vật đặc biệt là bé hường yona <3 bị bấn loạn nội dung mới mẻ diễn viên chính vô cùng ăn í phải nói là sau khi xem xong mình rất ấn tượng với bộ phim này

Bình luận

Kill Me Heal Me - 31.25%  Đăng lúc 18-6-2015 09:27 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

293#
Đăng lúc 17-6-2015 23:40:27 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: donna309
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, Heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 43%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Tình tiết vừa gay cấn, vừa hài hước, đảm bảo tính logic và hợp lý của cốt truyện. Mỗi nhân cách được khắc họa có các đặc trưng riêng, cách lý giải hình thành nhân cách rất hợp lý. Diễn xuất của 2 nhân vật chính thể hiện được cá tính của nhân vật, đặc biệt là Do Hoon.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 43%  Đăng lúc 18-6-2015 09:27 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

294#
Đăng lúc 18-6-2015 08:55:44 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: hainam261
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: The Girl Who Can See Smells
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn:34%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình thích bộ phim vừa mang tính chất lãng mạn, vừa hồi hộp hấp dẫn với những pha đuỗi bắt, tội phạm. Một chút viễn tưởng làm nên những giây phút thư giãn của bộ phim.

Bình luận

The Girl Who Can See Smells - 34%  Đăng lúc 18-6-2015 09:27 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

295#
Đăng lúc 18-6-2015 12:39:59 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: joonrb
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 32 %
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Diễn viên thật sự đóng rất hay, nội dung phim tuyệt vời

Bình luận

Kill me heal me - 32%  Đăng lúc 18-6-2015 12:49 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
ritaruby2009 + 5 Cảm ơn bạn
EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

296#
Đăng lúc 18-6-2015 17:03:02 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: chichilee
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer - Cứu thế
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 15%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim đã kết thúc được khoảng gần nửa năm và bản thân cũng đã xem xong kha khá những bộ phim khác nhưng để nói mất ăn mất ngủ thì chỉ có Healer. Hồi phát sóng ngóng chờ từng ngày 1 để đến thứ 2-thứ3 xem raw rồi lại vào thread thao thao bất tuyệt với mọi người để mau mau đến cuối tuần chờ sub kites lên :3 với mình đó là lần đầu tiên trải nghiệm ăn ngủ với phim nvậy. Thực ra đã nói quá nhiều về diễn xuất của từng nvật-ai cũng tròn trịa phần của mình. Nhiều người đã so sánh Healer với CH từ đầu nhg cả Healer crew đã chứng minh và thuyết phục người xem rằng mỗi phim và ý đồ của 2 bộ hoàn toàn khác nhau. Có thể mình đã và sẽ xem lại Healer nhiều lần nữa, vì từng chi tiết, từng khung hình đều có ý nghĩa của nó, là bộ phim mà 0.1s mình cũng ko tua.

Bình luận

Healer - Cứu thế 15%  Đăng lúc 18-6-2015 07:55 PM

Rate

monkey1998 + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

297#
Đăng lúc 18-6-2015 20:00:11 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: chichsj2pm
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Angry Mom
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 18%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình nghĩa là nhiều Angry Mom sẽ không đạt giải ở hạng mục này đâu cơ mà với toàn độ cảm xúc của mình khi vừa xem xong bộ phim, mình xin phép được bình chọn cho bộ phim này.
Lúc đầu tiên mình xác định, mình vẫn thích Kill Me Heal Me hơn nhưng sau khi xem xong bộ phim này, quả thật mình có quá nhiều cảm xúc, mình cũng đã khóc vì Angry Mom.
Một bộ phim với đạo diễn, biên kịch, quay phim, diễn viên... Tất cả mọi thứ của bộ phim đều quá chân thật, chân thật đến mức khiến con người ta phải thức tỉnh. Bộ phim đánh vào một mặt rất quan trọng của xã hội đó là Giáo Dục, Chính Trị và cả tình yêu thương của gia đình nữa.
Một người mẹ nhỏ bé, quanh quẩn ở nhà, làm nội trợ, mở quán ăn, không quyền lực, không tiền tài, chỉ có tình yêu thương con vô bờ bến,  đã dám đứng lên chống lại một thế lực to lớn mình hơn rất nhiều.
Một bộ phim đáng xem, đáng suy ngẫm, rút ra vô số những bài học để đời.
Cảm ơn êkip làm phim, cảm ơn Kites rất nhiều vì đã cho mình vô số những hiểu biết qua những bộ phim.

Có nhiều cách để học tập, và phim ảnh cũng là một trong những cách đó. Mỗi bộ phim đều gửi gắm những khía cạnh khác nhau của cuộc sống, có những điều bạn đã biết nhưng chưa sâu, có những điều bạn chưa hề biết một chút nào, bạn sẽ học được qua phim ảnh... Vậy nên đừng nghĩ rằng, phim ảnh chỉ toàn những điều hư cấu, xem phim chỉ để giải trí mà không hề tích lũy được những kinh nghiệm gì. Hãy trở thành người có chiều sâu hơn khi đón xem những bộ phim

Bình luận

Angry Mom 18%  Đăng lúc 18-6-2015 08:08 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

298#
Đăng lúc 18-6-2015 22:24:12 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: mizzle51 -  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Producer -  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 21,6% -  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Vì đây là bộ phim có Kim Soo Hyun quay trở lại màn ảnh nhỏ kể từ khi thành công sau bộ phim Vì sao đưa anh tới. Tuy nhiên, điều thu hút nhất của bộ phim chính là đem đến cho người xem hiểu và cảm nhận được về hậu trường là: để có được sự thành công của một bộ phim, một chương trình giải trí thì hậu trường đã phải làm việc vất vả thế nào, những khó khăn của hậu trường khi thực hiện chương trình. Và đặc biệt qua nhân vật Cindy, khán giả sẽ hiểu và cảm nhận phần nào về cuộc sống hằng ngày của những người nổi tiếng như sự thành công, sự cô đơn, áp lực công việc cũng như khó khăn phải vượt qua

Bình luận

Producer 21,6%  Đăng lúc 19-6-2015 09:31 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

299#
Đăng lúc 18-6-2015 23:49:19 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: zanlee
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: kill me heal me/ Tìm lại chính mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 51%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: đây là bộ phim mình thấy đáng để xem trong nửa đầu năm nay, nội dung mới lạ về căn bệnh đa nhân cách, diễn xuất quá tuyệt vời của Ji Sung mỗi một nhân cách anh đều linh hoạt cách diễn không thể nhìn ra đó là cùng 1 người. Những cảnh khóc quá đạt của Jung Eum làm mình cũng phần nào cảm động theo, những pha rượt đuổi đấu đá của chị với YoNa làm mình cười ra nước mắt luôn. Phim lúc vui lúc buồn, nhịp phim diễn biến thích hợp. Hy vọng sau này thấy được sự hợp tác mới mẻ của anh Ji Sung và chị Jung Eum nữa

Bình luận

kill me heal me/ Tìm lại chính mình 51%  Đăng lúc 19-6-2015 09:31 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

300#
Đăng lúc 19-6-2015 00:45:36 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: cobala137
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: The Girl Who Can See Smells/ Cô Gái Thấy Mùi Hương
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 25,6 %
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim có nội dung mới lạ, hấp dẫn. Không đơn thuần là một phim tình cảm lãng mạn, phim còn đan xen rất nhiều tình tiết phá án gây cấn, hồi hộp.

Bình luận

The Girl Who Can See Smells/ Cô Gái Thấy Mùi Hương 25,6%  Đăng lúc 19-6-2015 09:31 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách