Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 17-6-2015 08:06:26 | Xem tất
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: hachico
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim thực tế nói về giới học đường, ở đó nói về đủ loại tình tiết trong giới học sinh bây giờ từ chuyện học hành áp lực, chuyện bắt nạt, chuyện tình cảm vô cùng chân thực và gần gũi hơn nữa Kim So Hyun quá tuyệt vời khi thể hiện Eunbyul và Eunbi hoàn toàn khác biệt khiến người xem nghĩ đây chỉ là 2 diễn viên đóng. Hơn nữa, tình tiết chị em sinh đôi làm mọi người tò mò đây là ai ở những tập đầu khá gay cấn và về những điều Kang So Young sẽ làm cũng như tình cảm của YiAn-Eunbyul-Taekwang-Eunbi là mắt xích quan trọng phim. Nhìn chung, bộ phim còn nhiều thiếu sót nhưng rất thu hút và làm mình kiên trì xem tới tập 16.

Bình luận

Who Are You - 30%  Đăng lúc 18-6-2015 09:03 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
monkey1998 + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 09:50:27 | Xem tất
-  Nick Kites: yeu
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Healer/ Cứu Thế
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 15,6 %
-  Cẩm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Dàn Diễn viên đẹp, các cảnh hành động đẹp mắt, tình cảm lãng mạn, nhạc phim hay, nội dung ổn.

Bình luận

Healer - 15.6%  Đăng lúc 18-6-2015 09:03 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 10:19:17 | Xem tất
-  Nick Kites: KellyPapy
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Angry Mom
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 32%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình đã xem bộ phim này với ý nghĩ rằng nó chỉ là một bộ phim hài hước và trong sáng mà thôi. Thế nhưng mình hoàn toàn bị bất ngờ và shock khi càng ngày các tình tiết  ngày càng mở ra các bí mật đen tối của các nhân vật phản diện. Mình cảm thấy Angry Mom đã rất thành công khi có thể lột tả được sự bất công trong xã hội mà không phải ai cũng nhìn thấy. Đồng thời, bộ phim còn truyền tải được cảm giác tuyệt vọng, chán nản, và như không còn lối thoát của mẹ Ah Ran tới những người theo dõi bộ phim. Angry Mom không chỉ là một bộ phim hài hước, thậm chí có thể nói rằng nó là một bộ phim bi kịch mà không ai có thể ngờ tới. Nhà sản xuất đã không ngần ngại giết chết đi 6 nhân vật trong phim một cách bi thương để chứng tỏ sự độc ác đến cùng cực của những kẻ có tiền và có quyền. Mặc dù bi kịch đến vậy, bộ phim vẫn có những cảnh rất đáng yêu ở trường học và đương nhiên vẫn giữ được sự hài hước mà kịch bản vốn có. Angry Mom thật sự đã chứng thực được tình yêu và sức mạnh của các bà mẹ, một khi họ đã quyết định chiến đấu.

Bình luận

Angry Mom - 32%  Đăng lúc 18-6-2015 09:04 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 11:03:20 | Xem tất
-  Nick Kites: writer-a
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 48%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình ấn tượng về tình chị em của Bi và Buyl, tình bạn thanh mai trúc mã của Buyl và Yi, tình cảm đơn phương của Kwang dành cho Bi và tình cảm nhẹ nhàng giữa Bi và Yi. Mình không quan tâm lắm về kết thúc vì quá trình quan trọng hơn kết quả và mình thì đã có một thời gian rất tuyệt, hóng và hồi hộp theo dõi từng tập phim. Bấy nhiêu thôi chưa đủ để mình yêu quý School 2015 ư?

Bình luận

Who Are you - 48%  Đăng lúc 18-6-2015 09:19 PM
Who Are You - School 2015 48%  Đăng lúc 17-6-2015 11:44 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 11:11:09 | Xem tất
-  Nick Kites: Ryrymochi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 32,8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung mới lạ + sự tái xuất của Ji Sung và Hwang Jung Eum. Lần đầu tiên mình thấy son được quảng cáo bởi 1 dv nam ) Ngoài ra phim còn tạo 1 trào lưu mới ^^ Peace~~~

Bình luận

Kill Me Heal Me 32,8%  Đăng lúc 17-6-2015 11:44 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 15:04:24 | Xem tất
-  Nick Kites: linhmiu
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 38.2%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung rất mới lạ, cuốn hút, những tập cuối của phim, mỗi lần coi là một lần bất ngờ. Ji Sung, Jung Eum và cả Rin On đóng quá đạt + mình là Ji Sung - Jung Eun shipper

Bình luận

Kill me Heal me 38.2%  Đăng lúc 17-6-2015 07:50 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 15:30:44 | Xem tất
-  Nick Kites: MsChoTaeHyun
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who are you - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30.02%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đầu năm nay những bộ phim mình có thể theo được tới cuối cùng không phải là nhiều nhưng đều là những bộ phim rất ấn tượng, rất kinh điển như: KMHM, AM hay Producer. Bộ phim mình bình chọn School 2015 có lẽ chưa được hoàn hảo, chưa phải là hay nhất nhưng đó là bộ phim duy nhất khiến mình gần với Kites hơn.
Mình biết Kites từ những ngày đầu thành lập, mình luôn tin tưởng các sản phẩm vietsub của kites hơn bất cứ một website phim truyện nào khác thế nhưng vẫn luôn là một silent watcher. Rất ít khi vào một thớt phim hoặc thỉnh thoảng mới để lại một comment ở đó. Trong suốt 2 tháng bộ phim lên sóng, không một ngày nào mình không vào thớt, không một ngày nào mình không nghĩ đến phim. Nhà School ko giống những nhà khác, có những nhà mình vào mà cả page toàn ảnh cap, load mãi không hết nản quá lại đi ra, nhà School thì nhiều chữ lắm. Đọc một page của nhà School bằng đọc 5,6 page nhà người ta. Lần đầu tiên mình chia sẻ cảm xúc, suy nghĩ của bản thân về nhân vât, về tình tiết, nội dung qua từng tập phim và nhận được sự ủng hộ của mọi người. Nhà School tuy đông, thuyền nhiều, quan điểm trái ngược vô số nhưng các bạn đều rất lịch sự và tôn trọng suy nghĩ của người khác nên tranh luận là hầu như không có, war thì lại càng không.
Mình không còn trẻ trâu nữa nên luôn cố gắng đánh giá mọi thứ một cách khách quan nhất và ở đây mình đã thấy có những bạn còn có cái nhìn toàn diện hơn mình nữa, mình đã học hỏi được rất nhiều điều và chắc chắn nó sẽ giúp mình trong cuộc sống thực tế. Với mỗi một vấn đề mỗi người đều có những cảm nhận nông sâu khác nhau, đọc-hiểu ngay cả với những quan điểm trái ngược khiến tình yêu mình dành cho School thêm trọn vẹn. Kết thúc bộ phim mỗi nhân vật đều học được một điều gì đó để có thể trở nên mạnh mẽ hơn, bản lĩnh hơn, dũng cảm hơn, ấm áp hơn hay bao dung hơn ... và chính bản thân mình cũng trưởng thành hơn một chút sau bộ phim

Bình luận

Who are you - School 2015 30.02%  Đăng lúc 17-6-2015 07:49 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 16:52:44 | Xem tất
-  Nick Kites: KeKeHyukie
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 24,24%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung phim mới mẻ nhưng cũng rất gần gũi, vừa đáng yêu nhưng cũng đọng lại trong lòng người xem nhiều xúc cảm cũng như trăn trở. Diễn viên trong phim dù chính hay phụ cũng diễn rất đạt.

Bình luận

Minh ghét toàn bộ, chị nữ chính đóng rất được, anh đầu bếp cũng cool, mà vừa vai thứ, vừa k khớp nội dung, do ratting rút gấp lai 10ep càng tức tối vô cùng  Đăng lúc 18-6-2015 11:36 AM
@cana chuẩn chứ. cái kết mình ghét j đâu lun :((  Đăng lúc 18-6-2015 11:27 AM
cái sign của bạn, làm mình nhớ tới cái phim nàng tiên cá, tức chết đi được, cái phim lãng xẹt, anh nì đẹp trai xứng v chị nữ chính vậy lại là vai thứ hic  Đăng lúc 18-6-2015 10:47 AM
School 2015 24,24%  Đăng lúc 17-6-2015 07:36 PM
à SJR :v  Đăng lúc 17-6-2015 05:19 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 16:58:54 | Xem tất
-  Nick Kites: bumy.eunbum
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn:60%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lâu rồi mới có bộ phim mà mình mong chờ hàng tuần và theo dõi tới tận cuối phim như vậy. Cực kỳ thích nhân vật Oh Rion, đáng yêu và hài hước nhưng cũng rất chín chắn và tình cảm.

Bình luận

Kill me heal me 60%  Đăng lúc 17-6-2015 07:36 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 19:34:58 | Xem tất
-  Nick Kites: gemmy23
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 32 %
-  Cẩm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Các nhân vật diễn tròn vai, nội dung sâu sắc, khá hợp lý. đặc biệt Ji Sung khắc họa rõ nét các nhân cách khác nhau!! Phim hay, độc đáo, đáng để chờ đợi mỗi tuần

Bình luận

Kill Me Heal Me 32 %  Đăng lúc 17-6-2015 07:50 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách