Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-6-2015 18:10:21 | Xem tất
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: linh.k53.neu
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Tìm lại chính mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 14,7%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Trong mấy phim này mình mới xem trọn bộ Kill me, Heal me thôi à :'(. Nhưng mà phải nói là Ji Sung đóng đạt thật ý. Mình thích couple này lắm.

Bình luận

Kill Me Heal Me- 14.7%  Đăng lúc 16-6-2015 06:53 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
monkey1998 + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2015 19:07:13 | Xem tất
-  Nick Kites: tuyetphudung
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, heal me - Tìm lại chính mình.
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 35,8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thực sự đây là một bộ phim đem lại nhiều cảm xúc và ấn tượng nhất với mình. Đã xem rất nhiều phim Hàn nhưng đã rất lâu mới xem được một bộ phim có thể thấy hay thấy xúc động và thấy sự liên kết chặt chẽ từ đầu đến cuối phim. Cốt truyện rất mới mẻ và độc lạ. Diễn viên thực lực và diễn xuất quá tốt. Một câu chuyện sâu sắc và tràn đầy tính nhân văn . Nhớ đến phim là không thể nào quên  được những thước phim cảm xúc bùng nổ đến nghẹt thở, không hoàn toàn là về vấn đề tình yêu mà là vấn đề tình cảm đơn thuần, về những bí mật ẩn giấu đằng sau cuộc đời của hai đứa trẻ với một cái tên Cha Do Hyun. Tính nhân văn của câu chuyện được đẩy lên rất cao nhưng vẫn đảm bảo sự hợp lý khi đến cuối cùng không phải là sự tha thứ hoàn toàn dành cho người cha đã đẩy cuộc đời của hai đứa trẻ xuống địa ngục mà để lại sự suy nghĩ dằn vặt cho những con người như thế... Diễn xuất của cả dàn diễn viên cả chính cả phụ thì hẳn nhiên là khỏi phải bàn rồi, hoàn toàn nhập vai phù hợp với tính cách nhân vật, biểu cảm sống động và sâu sắc. Đây là bộ phim mà mình có thể xem đi xem lại không thấy cảm xúc phai nhạt đi

Bình luận

Kill me, heal me - Tìm lại chính mình. 35,8%  Đăng lúc 16-6-2015 08:20 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2015 19:40:55 | Xem tất
-  Nick Kites: Gio_Đinh
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Producer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 40.2%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim hài hước, hấp dẫn người xem không chỉ ở diễn xuất của các diễn viên, mà còn bởi cho mình hiểu thêm về cuộc sống diễn ra sau hậu trường, tương tự như cuộc sống đời thường của các nhân vật cũng phức tạp, khó khăn và con người phải nỗ lực vượt qua nó. Những bài học đó được gửi gắm qua những tình tiết phim nhẹ nhàng, đơn giản nhưng thật sâu lắng.

Bình luận

Producer 40.2%  Đăng lúc 16-6-2015 08:20 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2015 20:17:08 | Xem tất
-  Nick Kites: Sakan
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Healer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 12,5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Phim tên là Healer cũng đúng là Healer, mỗi khi bản thân tâm trạng không tốt khi xem lại Healer vẫn thấy rất vui.
Xem phim thì luôn chọn phim mang lại cảm giác tốt khi xem phim. Không nhất thiết phải là phim hài, hay nội dung nhẹ nhàng. 1 litre of tear, Nine,... cũng là phim mang lại cảm giác tốt cho mình. (Dù 1 Litre of tear là phim buồn và là duy nhất làm mình khóc ướt gối ;_;.).

Healer không phải là không có ngược (angst), nhưng với mình đều là *good* angst, kiểu bạn rất đồng cảm với sự ngược của nhân vật, rất yêu mến nhân vật nhưng vẫn muốn kiểu ngược này tiếp tục, một loại tương tự Masochist LOL. Vd: JungHoo trong ep 8, 9, 10, sau khi Sabu chết...

Healer kết hợp nhiều thể loại: action, thriller, comedy, romantic. Và điều tốt là nó đã kết hợp thành công, nhiều tác giả cố gắng pha trộn nhiều thể loại để rồi biến tác phẩm của mình thành một mớ lộn xộn, thiếu thống nhất.

Biên kịch SongJiNa của Healer, cũng là biên kịch của huyền thoại Sandglass, quả nhiên là đặc biệt. Kịch bản của Healer làm cho bộ phim mang cảm giác giống như đọc một cuốn tiểu thuyết hơn là một K-Drama thông thường. Mỗi chi tiết trong phim đều có ý nghĩa của nó, càng xem bạn càng nhận ra chúng liên kết với nhau tạo thành một cốt truyện mạnh mẽ và chặt chẽ. Điều này làm mình xem đi xem lại phim không chán vì thi thoảng lại phát hiện ra một số mảnh ghép mà lần trước xem mình không phát hiện ra.

Để kể ra một số nét đẹp trong phim xem nào:

-Diễn viên đẹp: nhiều bạn thích phim chỉ vì khuôn mặt của bạn Ji haha hy vọng có dịp xem lại các bạn sẽ tìm thấy điểm hấp dẫn khác của phim.

-Diễn xuất tốt: các diễn viên đều thực hiện tốt vai diễn của mình, mình thì mình đặc biệt thích diễn xuất của JCW trong Healer. Mình gọi nó là diễn xuất tinh tế, bạn không chỉ có thể thể hiện nỗi đau qua việc khóc nức nở, tức giận qua việc hét ầm lên hay vui bằng việc cười ha hả...JCW diễn xuất nỗi đau qua đôi mắt và giọng nói rất tốt (Junghoo không biết khóc, và JCW không thể dùng nước mắt mà là ánh mắt để thể hiện nỗi đau nhưng nó vẫn rất mạnh mẽ). Tiêu biểu là: ep8, ep14, ep 16, ep 9, ep 17.

Ngoài lề phát: Một diễn viên nam khác mà đóng ngược mà mình cũng rất ấn tượng là Joowon. Đến bây giờ mình vẫn nhớ cảnh Kangto khóc khi nằm cạnh anh trai trong mấy tập đầu. (*so good* ;_;. ).Joowon đóng roomcom không hợp đâu, cứ vào mấy vai tối hay nội tâm giàng xé thì hợp hơn.

-Nhiều người thích romance trong phim, mình cũng không ngoại lệ. FA lâu năm trong 21 năm trời lần đầu tiên xem một cặp làm mình cũng muốn được ôm, được hôn, được yêu. OTL. Một tình yêu bắt nguồn từ sự đồng cảm và một sự liên kết vô hình của định mệnh. Hai con người phù hợp với nhau về tính cách, một mối quan hệ lành mạnh khi sự quan tâm đến bình đẳng từ hai phía, luôn biết lắng nghe và tâm sự, không giấu diếm.

-Các nhân vật phụ đều có vai trò của mình, rất cá tính, không tạo cảm giác nhân vật thừa thãi: Hacker ajumma, Jongsoo, thanh tra Joon, Appa Chae,...

-Một nét đẹp rất quan trọng nhưng lại bị nhiều người bỏ qua trong Healer: tính xã hội, ý nghĩa chính của bộ phim.

Một trong những điều lớn nhất mà làm cho Healer khác với City Hunter. Healer không phải là bộ phim về người anh hùng trừng trị cái ác, đem lại công bằng cho xã hội. Healer là câu chuyện về sự trưởng thành của những đứa trẻ chịu sự bất công của xã hội, về việc bảo vệ những điều thân thuộc nhất, về việc tìm ý nghĩa cuộc sống, về sự đồng cảm. Chính vì vậy mà Healer không kết thúc với một cuộc lật đổ hoành tráng thế lực nào cả, bởi vì hiện nay hễ một Elder mất đi sẽ có một Elder khác ngay lật tức thay thế, đây là một cuộc chiến lâu dài. Healer kết thúc với việc các nhân vật bước qua một cánh cửa tới cuộc sống mới với sự trưởng thành, tâm thế sẵn sàng với những thử thách trong tương lai. Lời nhắn mà biên kịch muốn gửi tới trong Healer:
I don't think it's worth it to fight against the elders of today. We'll all soon die and leave this world. What I fear is the youth of today becoming just like us and doing the same things we did. So don't take after us. Find today what you're most interested in doing... what makes you most happy... what you love the most. Find it and protect it.
From SJN's 50 questions about Healer

Một số ý nghĩa xã hội khác nhắc đến trong Healer:

Ep2: Cuộc hội thoại giữa MoonhoMyunghee có nhắc tới một phần lời tựa tập Gào thét của Lỗ Tấn
-Giả thử có một ngôi nhà bằng sắt, không có cửa sổ, và cũng không làm sao phá tung ra được, trong đó có nhiều người đang ngủ say, và không bao lâu nữa sẽ chết ngạt. Nhưng từ ngủ say đến chết ngạt, họ nào có cảm thấy nỗi đau của giây phút lâm chung đâu! Bây giờ anh gào thét lên làm cho mấy người còn đang mơ mơ màng màng, giật mình tỉnh dậy. Số ít người bất hạnh đó sẽ phải trải qua cảnh vật vã của một cái chết không tài nào cứu vãn được. Như thế mà anh lại tưởng là anh cứu giúp họ hay sao?
- Nhưng đã có những người tỉnh dậy rồi thì anh không thể quả quyết được rằng không có hy vọng phá tung ngôi nhà sắt đó ra được!
Trích Lời Tựa Viết Lấy-Gào Thét

Phản ảnh tình trạng của Myunghee lúc đó cũng như thực trạng xã hội. Mình sẽ viết một bài review chi tiết về điều này sau trong thread phim.

Hình ảnh của của những kẻ có thế có quyền như zoombie, cứ trồi lên cắn biến kẻ khác cùng loại với chúng. (Theo Youngshin ep 16). Việc nhiều người để sự yếu đuối trong tâm hồn mình là điểm yếu cho kẻ khác biến họ trở nên thoái hóa. Vd: Moon shik, Park Dongchul...

..

Mình còn muốn nói về Mobious, Oroboros themes trong Healer. Về so sánh vui giữa Hermes, Superman với Healer và etc OTL. Nhưng bài cảm nhận trong bình chọn đã dài cỡ này rồi thôi thì hẹn thread phim trong tương lai xa.

Bình luận

Healer 12,5%  Đăng lúc 16-6-2015 08:20 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2015 21:10:00 | Xem tất
-  Nick Kites: darkmoon6394
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 21,3
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung hay, diễn xuất tốt, mang giá trị nhân văn.

Bình luận

Kill me heal me - 21,3%  Đăng lúc 16-6-2015 11:00 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2015 23:42:43 | Xem tất
-  Nick Kites: Vank5o1
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 41,2%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim hài, tình cảm. Diễn xuất tuyệt vời của dàn diễn viên chính cùng với kịch bản mới mẻ, hài hước. Thích Ahn Yona lắm lắm :3

Bình luận

Kill Me Heal Me - 41.2%  Đăng lúc 17-6-2015 12:00 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2015 23:51:58 | Xem tất
-  Nick Kites: starlit96
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 28,83%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Vì mình rất thích dàn diễn viên chính của phim này, ấn tượng với Nam Joo Hyuk từ lúc bạn í tham gia Running Man, em Kim So Hyun rất rất xinh và đóng rất đạt, thích Sung Jae vì trước đó mình thích BTOB

Bình luận

School 2015- Who Are You - 28.83%  Đăng lúc 17-6-2015 12:00 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 01:27:03 | Xem tất
-  Nick Kites: inhanal
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Warm and Cozy
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 18%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lí do đầu tiên khi mình đến với bộ phim này là vì có sự trở lại của Kang Sora. Bản thân mình thấy thích cô này vì diễn xuất rất tốt và mình có thể cảm thấy được sự tận tâm và cố gắng từng ngày trong việc thay đổi bản thân theo nhiều hướng tốt của Sora qua các phim. Thêm nữa là phim thuộc thể loại hài tình cảm rất nhẹ nhàng và rất thích hợp để xem trong mùa hè, đặc biệt với hai nhà biên kịch Hong Sisters thì không thể nghi ngờ gì hơn nữa đây sẽ là một bộ phim hài hước đáng mong chờ theo như những kịch bản trước. Quả thật vậy, cốt truyện khá đơn giản với hai nhân vật nam nữ chính yêu nhau nhưng trẻ con và cố chấp với nhiều tình tiết vui vẻ cùng những nét tính cách rất đáng yêu của cả hai. Điều đáng nói là sau khi xem phim mình cam đoan rằng các bạn sẽ rất thích anh nam chính. Mình cũng chưa từng biết đến anh này nhưng phải nói rằng Yeon Suk rất nam tính, quyến rũ và hơn hết là anh đảm nhiệm một vai với tính cách trẻ con nhưng luôn thể hiện sự quan tâm rất đáng yêu trong phim. Là một người mà không ai có thể ghét được. Bên cạnh đó, một điều đặc biệt làm nên sự khác biệt cho bộ phim đó chính là việc xây dựng bối cảnh ở đảo Jeju mộng mơ tươi đẹp với biển xanh khi hai nhân vật chính muốn trốn chạy Seoul náo nức xô bồ để đến với Jeju yên bình. Ở đây, họ đã có những câu chuyện ngọt ngào dễ thương và rất đáng để xem. Cuối cùng, mình muốn chốt rằng đây là một bộ phim giải trí rất đáng xem trong những lúc rảnh rỗi trong kì hè này.

Bình luận

Warm and cozy - 18%  Đăng lúc 17-6-2015 07:33 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 01:51:51 | Xem tất
-  Nick Kites: TieuMinhMinh
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 37,2%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Một bộ phim hài hước nhưng cũng không kém phần chua xót khi khai thác nội tâm con người. Diễn viên trong phim cũng đáng yêu nữa. Phim có kết thúc đầy nhân văn: tình người, tình yêu, tình thân sẽ giúp ta vượt qua mọi khó khăn

Bình luận

Kill Me Heal Me - 37.2%  Đăng lúc 17-6-2015 07:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2015 06:06:58 | Xem tất
-  Nick Kites: chubee
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me/ Tìm Lại Chính Mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 36,5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: bộ phim mang đầy tính chất nhân văn, dạy cho mình nhiều bài học quý giá về cuộc sống, về tình yêu không mưu cầu danh lợi, địa vị hay tiền bạc. Dù có bao nhiêu khó khăn thì sự chân thành và lòng vị tha vẫn chiến thắng tất cả. "Hãy sống là chính mình" là điều mình rút ra được từ bộ phim này.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 36.5%  Đăng lúc 17-6-2015 07:34 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách