Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 15-6-2015 21:30:24 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: mark1234
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: The Girl Who See Smells
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn:29%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bản thân mình rất ấn tượng với diễn xuất của Park Yoo Chun trong Hoàng tử gác mái nên đã xem và còn bị thu hút hơn khi theo dõi bộ phim. Không những vậy bộ phim là sự kết hợp rất ăn ý của chun với shin se kyung.

Bình luận

The Girl Who Can See Smells - 29%  Đăng lúc 15-6-2015 09:38 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 15-6-2015 21:43:43 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: arsenal6596
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: healer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 85%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim khá giống phim avenger mà phim này thì chắc ai cũng thích cho nên mình chọn phim này ^^

Bình luận

Healer - 85%  Đăng lúc 15-6-2015 10:21 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 15-6-2015 22:12:05 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: girasol
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 19,8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Mình yêu thích vì cảm xúc bộ phim mang lại. Cốt truyện khá logic và hấp dẫn. Cặp đôi chính diễn xuất rất ăn ý và tư nhiên, tình cảm của cặp đôi rất nhẹ nhàng, chân thật, những hành động tuy nhỏ nhưng khiến người xem cũng thấy rung động cùng với họ. Lâu lắm rồi. với mình, mới lại có một bộ phim Hàn với những hình ảnh lãng mạn và ngọt ngào như vậy, xen lẫn là các vấn đề của các tuyến nhân vật phụ, phản diện nhưng lại rất đáng thương, phụ nhưng không mờ nhạt. Nói chung là quân bình.

Bình luận

Healer - 19.8%  Đăng lúc 15-6-2015 10:21 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 15-6-2015 23:09:04 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Bangkilan
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 33.4%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Biết nói sao giờ nhỉ?? Lần trước có đợt bình chọn phim tháng 1 nhưng lúc đó KMHM cũng chỉ mới ra được vài tập không ai để mắt tới. Đợt bình chọn này, phim lại hết rất lâu rồi, sức hút giảm nhiệt nên có khi mọi người cũng không mấy mặn mà mà nhớ tới nó nữa >> Có lẽ hơi nhọ .
Nhưng, một bộ phim khiến bạn cười, bạn khóc, khiến bạn suy ngẫm từng câu thoại, day dứt, ám ảnh lo lắng cho số phận từng con người. Để rồi khi khép lại chặng đường dõi theo ấy, bạn sẽ có chút nuối tiếc, nhớ nhung, một chút hụt hẫng, thẫn thờ, và để rồi lại lôi từng tập phim ra xem lại cho đỡ nhớ – KMHM chính là bộ phim như vậy đối với mình.

Nếu ghé thăm thread phim, bạn sẽ đọc được những bài cảm nhận phân tích tâm huyết của mọi người về phim. Để có được những bài viết chất lượng đó, cảm xúc phim không ở đâu khác chính là nhờ vào cả ekip thực hiện: một kịch bản chắc tay (kịch bản ấp ủ suốt 7 năm với nhiều câu thoại ý nghĩa), một đạo diễn tâm huyết, và hơn hết là dàn diễn viên thực lực, cặp đôi ăn ý Jisung - JungEum <3

Vì KMHM mà mình lần đầu lập nick vào Kites. Và những gì KMHM mang đến cho mình lần đầu tiên đều là những cảm xúc tuyệt vời nhất, cảm xúc về một bộ phim hoàn hảo, đủ những hỉ nộ ái ố trong cuộc đời. Phim sẽ không thu hút mình nếu như đó chỉ là một bộ phim tình cảm lãng mạn đậm chất ảo tưởng Hàn Quốc mà ẩn sâu trong nó là những bài học cuộc sống, về triết lý ở đời, về cách nhân đối nhân và cả niềm tin vào con người
Có những lúc tưởng chừng phim bất hạnh, nhưng biên kịch đã lồng vào trong đó sức sống lạc quan, và hạnh phúc vẫn còn ở đâu đó
ngoài kia nếu con người vẫn còn đang tìm kiếm. Rất nhiều câu thoại hay trong phim khiến bạn có thể giở sổ tay ra chép và trong số đó có câu nói của nhân vật Ri Jin rất ấn tượng với mình, câu nói xuất hiện trong ep 7:

Ai cũng có rất nhiều con người đang sống trong thân thể mình. Cái tôi đang muốn sống và cái tôi đang muốn chết. Cái tôi muốn từ bỏ và cái tôi đang muốn nắm lấy dù chỉ là 1 ngọn cỏ cứu mạng mình. Mỗi ngày trôi qua mọi người đều phải đấu tranh như vậy

Dường như câu nói ấy đã làm nổi bật lên chủ đề cũng như ý nghĩa nhân văn của bộ phim. Và phải chăng câu thoại này không ở đâu khác mà xuất phát từ chính trải nghiệm của biên kịch về số phận con người trong xã hộị bây giờ

Cái nhan đề phim khiến mình cũng rất thích: "Giết chính bản thân rồi hàn gắn lại" , hàn những vết thương đau khổ còn rỉ máu...
để rồi đứng dậy đi tìm lại bản thân >> "Tìm lại chính mình"

>>> Cảm ơn Kill me heal me, cảm ơn biên kịch, cảm ơn anh chị Ji Sung - Jung Eum đã mang đến cho em những cảm xúc này,
và bộ phim đã lần đầu tiên mang mình đến với Kites - nơi chia sẻ của những con người yêu nghệ thuật.

Bình luận

Gió mới mấp mé đầu cấp 3 thôi ạ. Cũng hi vọng phim giật giải cho bà con động MeMe nó mừng ^^  Đăng lúc 16-6-2015 08:23 AM
Haizz, nàng coi chừng tăng Gió lên cấp 4 bão tố tới rồi :]]]]]] KMHM Fating, fan nhà Meme Fating :D  Đăng lúc 16-6-2015 01:51 AM
Kill Me Heal Me - 33.4%  Đăng lúc 16-6-2015 01:05 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 16-6-2015 10:31:00 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: susu0101
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer/cứu thế
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 20%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: một bộ phim không thể bỏ qua được, mang dáng dấp của City Hunter nhưng mang cảm giác hoàn toàn khác, mình bị thu hút đến từng chi tiết của bộ phim, mang đủ tính chất của một drama Hàn, những cảnh quay tình cảm hết sức lãng mạn, pha hành động đẹp mắt, dàn diễn viên siêu đẹp, nội dung vô cùng hấp dẫn, cuộc gặp gỡ của những người mang trong mình sự tổn thương,sự hiểu lầm rồi họ dần dần hóa giải, để mối hận thù, hiểu lầm đó qua đi, tìm kiếm hạnh phúc chớ không phải đau thương

Bình luận

Healer - 20%  Đăng lúc 16-6-2015 03:17 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 16-6-2015 12:16:48 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: rubyfrank
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 32.8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Tuy trong danh sách thích nhiều phim, nghĩ đi nghĩ lại khi xem Kill me Heal me vẫn nhiều cảm xúc nhất. Đang xem 3 meals và nhớ Ji Sung oppa.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 32.8%  Đăng lúc 16-6-2015 03:18 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 16-6-2015 12:41:25 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: kerlly.buxu
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Warm and cozy
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 6.87%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: thích Jeon Suk từ hồi reply 1994 và cả bộ đôi biên kịch nhà Hong nữa :"> hơn nữa trong bộ film các nhân vật đều đáng yêu và film cũng ko quá nặng nề mang người xem có cảm giác thoải mái, một phần cũng giảm stress, tạm quên đi những vấn đề mà mình phải đối mặt ( mình già rồi mừa =w=

Bình luận

Warm and cozy - 6.87%  Đăng lúc 16-6-2015 03:18 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 16-6-2015 16:50:09 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: HaeJin
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 31.2%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim về đề tài mới lạ, đặc biệt là diễn xuất của Ji Sung quá xuất sắc, kịch bản hấp dẫn, có nhiều ý nghĩa, lôi cuốn người xem từ đầu tới cuối.

Bình luận

Kill me Heal me 31.2%  Đăng lúc 16-6-2015 05:59 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 16-6-2015 17:03:35 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: panda_xinh
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: The Girl Who Can See Smells/ Cô Gái Thấy Mùi Hương
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 10%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: park yuchun đẹp trai quá mức.

Bình luận

The Girl Who Can See Smells/ Cô Gái Thấy Mùi Hương 10%  Đăng lúc 16-6-2015 05:59 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
Đăng lúc 16-6-2015 17:49:43 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: pta
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 26,7%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim vừa mang tính thực tế học đường, lại vừa có yếu tố phim thần tượng, diễn viên đẹp, diễn xuất đạt, trong thời gian gần đây phim nổi bật nhất, được nhiều người theo dõi. Kịch bản hấp dẫn người xem.

Bình luận

Who Are You - School 2015 26,7%  Đăng lúc 16-6-2015 05:59 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách