Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-6-2015 03:38:41 | Xem tất
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: suchoo
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: School 2015: Who are you
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 38.5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: nội dung phim mới lạ, dàn diễn viên trẻ đẹp diễn tốt. Cứ mỗi lần xem hết 1 tập là lại không thể ngừng được mà phảo tiếp tục xem típ tập kế tiếp ngay và luôn =.=

Bình luận

Who are you 38.5%  Đăng lúc 15-6-2015 10:35 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 10:56:55 | Xem tất
-  Nick Kites: nlklinh
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Who Are You - School 2015/ Học Đường 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 58%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: diễn viên nữ chính đóng tốt, tình tiết trong phim khá hấp dẫn, tranh phục đẹp, cảnh quay tốt, tình cảm học trò rất đáng yêu, phản ánh đúng những mặt tối của học đường <3

Bình luận

Who Are You - School 2015/ Học Đường 2015 58%  Đăng lúc 15-6-2015 11:13 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 12:39:56 | Xem tất
-  Nick Kites: ShadyGirl
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Cô Gái Thấy Mùi Hương
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: lý do chính là có sự góp mặt của Park Yoochun, là một ca sĩ lấn sân sang diễn xuất nhưng a diễn cực có hồn, bằng chứng rõ rệt nhất là trong phim lần này a diễn cực vào vai, từ lúc cảnh sát đến những lúc ngố ngố, rất đáng yêu, tuy dv nữ chính ban đầu mình không thích lắm nhưng xem phim xong cũng thấy diễn xuất có sự tiến bộ hơn trước nhiều nữa, 2 người diễn rất ăn ý, ngoài ra các dv phụ cũng rất okie, toàn trai xinh gái đẹp, phim nội dung cũng hấp dẫn nữa, nói chung là vote cho phim này

Bình luận

The Girl Who Can See Smells - 30%  Đăng lúc 15-6-2015 01:33 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 13:59:15 | Xem tất
-  Nick Kites: lalalulu
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 28%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Một bộ phim thực tế về học đường, để lại nhiều bài học cần suy ngẫm, rất đáng để xem.
Diễn viên trai xinh, gái đẹp đóng rất đạt

Bình luận

Who Are You - School 2015 28%  Đăng lúc 15-6-2015 08:47 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 14:57:46 | Xem tất

-  Nick Kites: lethuyhtc
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn:32,2%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung phim hấp dẫn quanh phim nói về chàng trai mắc bệnh đa nhân cách do tổn thương tâm lý khi còn nhỏ. Tuy nội dung là nói về vấn đề tâm lý, nhưng với dàn diễn viên trai xinh, gái đẹp diễn quá ấn tượng cùng kịch bản hay đã cho ra một bộ phim khá hài hước, dễ cảm nhận. Con người đôi khi thay đổi vì những tác động khách quan tiêu cực từ bên ngoài, hay chính trong  ngôi nhà ta ở, nhất là với tâm hồn trẻ thơ trong sáng, qua phim cũng cho ta thấy cách nhìn nhận vấn đề trong gia đình cùng cách cư xử của người lớn có thể là con dao đâm vào những trái tim bé bỏng đó.Nhân vật chính do một mình In Sung  đóng nhưng qua mỗi nhân cách của nhân vật ta lại nhìn thấy một dáng vẻ khác nhau, mình rất ấn tượng về điều đó. Ngoài ra mình rất thích nhân vật anh nhà văn, quả là người anh trai lý tưởng và điểm cộng cho phim là nhạc phim khá hay, nghe rất thích và phụ hợp với tiết tấu trong phim.

Bình luận

Kill me heal me 32,2%  Đăng lúc 15-6-2015 03:20 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 15:02:05 | Xem tất
-  Nick Kites: hangque
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me/ Tìm Lại Chính Mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 36,91%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung mới lạ, hấp dẫn. Phim vừa hài hước lại vừa ý nghĩa, cảm động. Trên hết là diễn xuất và sự hóa thân thành các nhân vật của Ji Sung quá tuyệt vời .

Bình luận

Kill Me Heal Me/ Tìm Lại Chính Mình 36,91%  Đăng lúc 15-6-2015 03:20 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 15:31:50 | Xem tất
-  Nick Kites: HảiNhi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 35.5
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Cảm xúc dành cho film mình đã thể hiện qua rất rất nhiều bài viết trong thớt của film. Mình xin đăng lại bài cảm nhận của mình sau khi film vừa kết thúc. Đây là những cảm xúc tuyệt nhất khi mình xem film. Được viết bằng điện thoại vào lúc nửa đêm chỉ vì mình không nỡ thấy film kết thúc.

"Cảm ơn Đạo diễn Kim đã truyền tải mọi ý đồ của biên kịch thành những thước phim lay động lòng người như vậy. Cảm ơn chú vì đã quay tát cả mọi người đẹp thật đẹp để tụi con có hình capture ngắm mỗi ngày.

Cảm ơn Biên Kịch Jin vì cái kịch bản tuyệt vời này. Tuy đối với em kb vẫn còn sạn nhưng chị đã dành 4 năm ấp ủ, 3 năm để nghiên cứu và hoàn thiện kịch bản này nên em sẽ tặng chị một tràng vỗ tay thật to. Từng chi tiết nhỏ nhất cũng được chị khéo léo đề cập và liên kết tới các nhân cách, các mấu chốt. Cảm ơn chị vì đã tạo ra 7 nhân cách chứ không phải 2-3 như bình thưởng. Để tạo ra 7 con người có tính cách khác biệt nhau hoàn toàn đã khó, việc nhét họ vào chung 1 cá thể còn dữ dội biết nhường nào.  Chưa kể các nhân cách chị tạo ra đều có một lượng fan hùng hậu và mỗi người đều có nhiệm vụ của riêng mình.
Dù cái kết HE nhưng vẫn làm đau lòng nhiều fan chị à, vì nhân cách nào của chị tụi em đều xem như một cá thể hoàn toàn riêng biệt, mất đi một nhân cách cũng giống như một nhân vật chết đi vậy đó. Anw gửi tới chị nụ hôn nồng nàn vì bao vất vả và gạch đá tụi em ném. Chọ nhớ đọc lời nhắn kèm theo mớ gạch để film sau rút k  nha haha

Cảm ơn ekip làm phim đã quyết định giao vai diễn cho JiSung và JungEum, cảm ơn các staff, tổ hoá trang, tổ đạo cụ, tổ hậu cần, tổ âm thanh ánh sáng, tổ camera, tổ hậu kì, tổ truyền thông, tổ thiết kế,. đã đi theo giúp đỡ và góp phần xây dựng nên một bộ pbim hay như thế này.

Cảm ơn LSG và HB vì đã từ chối vai diễn này.

Cảm ơn fans của KMHM đã có những động thái vô cùng đẹp đẽ (ủng hộ trẻ em bạo hành và ko war va nhà khác) cám on các nàng đã ủng hộ phim, đã chung tay xây nhà lên cao thế này. Cảm ơn "chủ nhà" Mịnuliah, "đại gia" Cừu tím, các nàng Valeria, Jan, gautruc,... đã cũng ta tám nhiệt tình... cùng ta cười, cùng ta  tranh luận, cùng ta khóc TTATT

Cảm ơn Kites đã tạo điều kiện để tụi em quẩy nhiệt tình thế này. cảm ơn subteam, upload team đã tuần tuần đều đặn dịch và up film cho tụi em.

Cảm ơn KMHM đã để ta gặp nhiều bạn bè và lấy đi nhiều cái lần đầu của ta
- lần đầu vào thớt phim chơi đoán rating
- lần đầu cmt nhiệt tình
- lần đầu vắt óc suy nghĩ tình tiết phim
- lần đầu trúng thưởng liên tục
- lần đầu đc phong thánh
- lần đầu lọ mọ soompi, tumblr, twitter, dcinside để kiếm hình up
- lần đầu dịch news từ tiếng Anh
- lần đầu dịch news trực tiếp từ tiếng Hàn
- lần đầu coi stream, nghe và hiểu tiếng Hàn
- lần đầu tường thuật trực tiếp
- lần đầu coi film ko mong muốn phim kết thúc
- lần đầu coi film ko muốn có HE

nhiều ghê chưa =]]]]]

Cảm ơn dàn dv phụ đã góp công tạo nên kịch tính cho bộ phim.

Cảm ơn Park Seo Joon ssi đã diễn vai Oh Ri On quá tuyệt vời... một hình mẫu anh trai lí tưởng.

cảm ơn Hwang Jung Eum ssi đã  phối hợp voi cùng nhịp nhàng với JiSung ssi, my 1st-perfect couple on scene ever.

Và lời cảm ơn cuối cùng dành tặng cho anh - Ji Sung oppa.
cảm ơn anh đã nhận lấy kịch bản đã qua tay nhiều người này. Cảm ơn anh đã thể hiện xuất sắc 7 nhân cách này. Cảm ơn anh đã tạo ra 4 nhân cách vô cùng ấn tượng, vô cùng đặc biệt, độc nhất vô nhị này. Sẽ không có ai có thể thay thế hay đánh bại Shin Se Ki, Ferry Park, Ahn Yo Seob , Ahn Yo Na của anh được.
Cảm ơn anh đã khiến tụi em cười điên dại và khóc như đưa đám...
Cảm ơn anh đã luôn hết mình vì vai diễn ko ngại hình tượng hay sức khoẻ.
Cảm ơn anh vì lần này không chui vào giấc mơ của em mà quậy phá nữa.
Cảm ơn anh vì đã lôi em vào cái hố, cái động, cái lãnh cung thê thiếp của anh. TTATT
Cuối năm nay cho dù anh có đạt được DaeSang hay không thì ở trong lòng tụi em anh đã nắm chắc vị trí, ngôi vị đó rồi :3

Cảm ơn tất cả mọi người.
Cảm ơn vì tất cả."

Ngoài ra bộ phim này khiến mình yêu hơn nữa là vì tính nhân văn của nó.

Mình xin hết...

Ko chỉ là đầu năm 2015... mà là bộ film hay nhất cho tới giờ mình từng được xem. Một bộ film tuyệt vờiii

Bình luận

Kill Me Heal Me 35.5  Đăng lúc 15-6-2015 08:47 PM
PSJ đóng mấy vai thật sự dễ thương quá đi, biết ảnh từ phim hôn nhân vàng với vai park hyun tae, đó cũng là vai diễn của ảnh mà mình thích nhất  Đăng lúc 15-6-2015 05:05 PM
theo mình biết, sau KMHM thì anh PSJ có khác nhieu fan nữ vì "đẹp trai ngang với W.Bin" hahaha, nhớ lại phim cứ thấy bồi hồi.  Đăng lúc 15-6-2015 04:51 PM
uk mình biết chứ, chỉ là thấy rất vui nên mới nói lại thôi. Chỉ mong seo joon oppa tiến xa hơn nữa trên con đường diễn xuất, chờ anh đóng vai chính sắp tới  Đăng lúc 15-6-2015 04:47 PM
@ lanhpro19: PSJ được khen chứ, diễn rất đạt, so cute ;)  Đăng lúc 15-6-2015 04:41 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 19:56:19 | Xem tất

-  Nick Kites: meocutduoi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who are you - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30.5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Dù chưa đi đến hồi kết nhưng bộ phim này thực sự lôi cuốn ngay từ tập đầu tiên. Mình cảm ơn vì Lee Yoo Bi đã không chọn tham gia bộ phim này. Một bà thím 26 tuổi như mình còn cưa sừng xem phim về đề tài học đường, chỉ vì có So Hyun. Cô nhóc mặt tròn mắt to trong Vua bánh mì ngày nào nay đã trở thành một thiếu nữ. Nàng tiểu thư kiêu kì trong Moon sun đã trở thành một Eun Buyl xinh đẹp ngoài lạnh trong ấm. Cô bé Lee Soo Yeon chỉ biết cúi đầu trong Missing you đã trở thành một Eun Bi nhu mì nhưng vẫn dám đứng ra bảo vệ người khác. Và cô bé ấy, Kim So Hyun của mình, sẽ còn tiến xa hơn nữa sau School 2015.

Bình luận

Who are you - School 2015 30.5%  Đăng lúc 15-6-2015 08:46 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 20:36:13 | Xem tất
-  Nick Kites:  yumpi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: warm and cozy
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 45%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: một bộ phim nhẹ nhàng ấm áp như chính cái tên phim vậy. Diễn viên không phải thuộc dạng vừa nhìn đã yêu ngay, mà là càng ngắm càng yêu, không thể dứt ra được í.

Bình luận

warm and cozy 45%  Đăng lúc 15-6-2015 08:46 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 21:03:39 | Xem tất

-  Nick Kites: yenchi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Cô Gái Thấy Mùi Hương
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 18%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
"Park Yoo Chun đã mang em đến đây". Đấy là suy nghĩ của 1 con fan gơn là mình trước khi xem phim. Khi phim chưa chiếu, trong đầu đã nghĩ ngay mấy cái kiểu bình luận của Knet như "PYC đúng là chỉ được cái mã." hay như " phim có SSK là xác định luôn rồi.blabla". Và khi phim chiếu thì em đúng là tự đào hố chôn mình rồi. Phải nói là từ đầu năm đến giờ mới được xem một phim hài hài hay hay tưng tửng như này. Xem tập nào cũng bị cười banh hàm luôn, dù là những tập lâm li bi đát hay điều tra phá án, và cứ bị thích dàn diễn phụ trong phim về độ bỉ bựa của họ ))) mặc dù không muốn thừa nhận đâu nhưng PYC với SSK đẹp đôi lắm, hi vọng hai người tiếp tục được đóng những bộ phim hay như vầy nữa.

Bình luận

The Girl Who Sees Smell - 18%  Đăng lúc 15-6-2015 09:06 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách