Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 14-6-2015 19:49:21 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: Parrot1311
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me, Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 35,6%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Kịch bản tươi mới, nội dung bất ngờ, tuy không khí tuy nặng nề nhưng không hề u ám. Bên cạnh đó, dàn diễn viên khá đồng đều và diễn xuất tốt. Mạch phim liền mạch và chặt chẽ

Bình luận

Kill Me, Heal Me 35,6%  Đăng lúc 14-6-2015 07:57 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 14-6-2015 19:53:55 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: the_calm_dawn
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who are you: School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 22,08%
-  Cảm nghĩ/Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Là phim về đề tài học đường, nhưng lại không đơn thuần như vậy. Nó đề cập đến những vấn đề khác nhau, đơn giản có, phức tạp có mà vẫn luôn tồn tại trong lòng xã hội nhiều nước nói chung và Hàn Quốc nói riêng; các phân đoạn trải đều, không quá tập trung vào (nhóm) nhân vật chính. Loveline đan xen nhẹ nhàng, đáng yêu, motif dễ đoán nhưng vẫn đủ thu hút để người xem tò mò về những điểm phát triển kế tiếp trong mối quan hệ của các nhân vật. Và trên hết, sau Yoona, bây giờ mình mới phải/có động lực theo dõi một cô nàng nổi tiếng của xử kim chi

Bình luận

Who are you: School 2015 22,08%  Đăng lúc 14-6-2015 07:58 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PRTeam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 14-6-2015 20:01:52 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Thuydinh93
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer/Cứu thế
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 15%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Rất rất thích anh ‎Ji Chang Wook, diễn xuất lôi cuốn... Đề tài nói được nhiều khía cạnh, mặt trái của xã hội. Minh thấy rất ý nghĩa <3

Bình luận

Healer/Cứu thế 15%  Đăng lúc 14-6-2015 08:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 14-6-2015 21:27:36 | Chỉ xem của tác giả
rua_loveyunnie gửi lúc 12-6-2015 10:38 AM
Cũng bon chen phát
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU  ...

hihi, lần đầu tham gia không biết như thế nào đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 14-6-2015 22:02:16 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: thuylinh28
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 28%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đây là lần đầu tiên mình được xem một bộ phim về đề tài đa nhân cách và thật sự ấn tượng với diễn xuất của Ji Sung. 7 nhân cách, 1 con người, giống mà khác, chung hòa trong một. 1 Cha Do Hyun luôn cố gắng sống bình lặng, cùng với đau khổ vì nghĩ mình là quái vật, 1 Shin Se Ki bạo lực, hoang dã nhưng nắm giữ kí ức đã chôn sâu, 1 Yo Sub lúc nào cũng muốn tự sát và 1 Yo Na dễ thương. Đó là những nhân cách khiến mình ấn tượng nhất. Nội dung hay, dàn diễn viên tài năng tất cả tạo nên một bộ phim đáng xem và suy ngẫm.

Bình luận

Kill me, heal me 28%  Đăng lúc 14-6-2015 10:19 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 14-6-2015 22:03:08 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: YoonA_kooL
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 25.2 %
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình rất thích phim hàn quốc đặc biệt là những bộ phim về tình cảm học đường. Mình tìm đến School 2015 1 phần cũng do hiệu ứng School 2013. Hồi mới xem tập đầu. Mình thật sự khó hiểu và cứ tua đi tua lại cho hiểu kỹ. Tình cảm bạn bè trong phim nó trong sáng và thật nhẹ nhàng. Những người bạn tưởng chừng như khó gần, chắc là xấu tính lắm thế nhưng lại là những người chân thật và đáng yêu.Đầu tiên là Yian với Eunbuyl đó là một tình bạn 10 năm,đẹp, thấu hiểu nhau mọi thứ nhưng vẫn rụt rè. Diễn quá tự nhiên đến nỗi mình chỉ biết nhìn cái màn hình máy tính thôi cũng khóc. Mình đã luôn ước có một tình bạn như vậy. Yi-Bi thành thực mà nói nhiều lúc mình đã không thể hiểu nổi rốt cuộc đó là tình cảm như thế nào ??. Quan tâm chân thành, đối xử tốt với nhau. Và đặc biệt TaeKwang một người bạn đáng yêu luôn đứng sau Eunbi mọi lúc, cậu bạn với nỗi buồn hồi bé mà trở nên ngỗ nghịch lại trở lên ga lăng cực kỳ khi bên bạn của mình. Hành động vụng về mà chứa đầy tình cảm, nhẹ nhàng nhưng vẫn sâu sắc.! CÒn Buyl- 1 người có thể nói là lạnh lùng nhưng luôn âm thầm quan tâm, chăm sóc cho em gái Bi...Tình cảm chị em của họ thật sự cảm động..SooYoung- Nhân vật phản diện trong phim..Mình không thấy ghét cô ấy vì nó như biểu trưng cho tính cách con người..Sẵn sàng chà đạp người khác để vươn lên.! Âu cũng là cuốc sống.
Một bộ phim về tình bạn, tình yêu, tình cảm gia đình đan xen khiến mỗi tập phim luôn lắng đọng trong tâm trí người xem, để ta luôn nghĩ lại về chính bản thân mình..!!
Em xin hết

Bình luận

Who Are You - School 2015 25.2 %  Đăng lúc 14-6-2015 10:19 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 14-6-2015 22:30:04 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Zodiark
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 35.53 %
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình thích healer nhưng mà xem khảo sát thì khó có thể vượt đc school và kill me heal me nên vote school !

Bình luận

School 2015 - Who Are You - 35.53%  Đăng lúc 14-6-2015 11:06 PM
ok bạn. cảm ơn bạn đã bình chọn ^^  Đăng lúc 14-6-2015 11:06 PM
Đã fix nhớ bạn confirm dùm.Thk !  Đăng lúc 14-6-2015 11:04 PM
bạn có thể nêu cảm nghĩ ngắn ^^ hoặc phần cảm nghĩ bạn ghi là N/A cũng được.  Đăng lúc 14-6-2015 10:54 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 14-6-2015 22:49:09 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: phalebuon1194
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 26%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Dù nhiều bộ phim sau này xem hay hơn nhiều, hấp dẫn hơn nhiều so với Healer nhưng với mình Healer ấn tượng vô cùng. Với mình bộ phim dù dựng lên hình ảnh một Healer tài giỏi, thông minh luôn hoàn thành các giao dịch khó khăn, nguy hiểm nhưng ẩn sâu trong đó là một con người yếu đuối, cần rất nhiều sự quan tâm, chia sẻ. Cái đoạn Healer bị sock trước cái chết của thầy giáo - cũng là người bạn thân của cha mình khiến cho mình cảm động không thôi. Có vẻ như anh ấy luôn trách móc thầy giáo mình thậm chí là ghét nhưng thật sự có xem đoạn phim đó mới cảm nhận sự yêu mến tha thiết mà anh ấy dành cho thầy. Bên cạnh đó yêu bộ minh cũng bởi tình yêu dành cho Ji Chang Wook.

Bình luận

Healer - 37%  Đăng lúc 14-6-2015 10:54 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 14-6-2015 23:51:33 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Bông_xù
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 51,5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: các tình tiết đan xen hợp lý, đầy lôi cuốn hấp dẫn. Và thật là khó để đoán biết được tình tiết của phim - đó là điều mình thích nhất.

Bình luận

Who Are You - 51.5%  Đăng lúc 14-6-2015 11:54 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 15-6-2015 00:00:46 | Chỉ xem của tác giả
mình rất thích phim "Bởi vì yêu anh" vì vai diễn đa nhân cách được diễn rất hay trong từng tập chứ không bị trùng lập. Và tình yêu giữa hai người cũng đẹp nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách