Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 11-6-2015 22:17:10 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: zendajung
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Warm and cozy
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 26,86%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Một bộ phim phải nói là "nhàm" nhưng đối với mình lại mang đến quá nhiều cảm xúc , từ cái nhàn nhạt bình yên đẹp đến mê người của Jeju mà xây dựng một tình yêu đẹp chân thật và cũng không ít " sóng gió" , xem vì Bông , xem vì chaebol hào hoa Baek Geon woo và chết bởi phản ứng hóa học của hai bạn Ảo- ngơ, một bộ phim hài hước nhẹ nhàng mà tình yêu thì thấm sâu vào lòng từng fan

Bình luận

Warm and Cozy - 26.86%  Đăng lúc 12-6-2015 12:49 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 11-6-2015 22:18:45 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: canithinkabtu
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 40%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thực tế và vô cùng triết lý, giá trị nhân văn cao, dàn diễn viên thực lực bộc lộ tính cách nhân vật sâu sắc

Bình luận

Kill Me Heal Me - 40%  Đăng lúc 12-6-2015 12:49 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 11-6-2015 22:22:00 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: hatrang2908
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Thế giới tin đồn
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 10%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình nghĩ sẽ không nhiều người lựa chọn phim này giống mình, nhưng đây thực sự là một bộ phim ý nghĩa, có những cảnh hài hước, có tâm trạng, có những suy nghĩ về những gì đang diễn ra hàng ngày xung quanh chúng ta, có sự cô độc, có sự tinh ranh, có sự giả dối nhưng họ đều là con người, vì sống theo cách này hay cách khác thì có điểm chung là vì gia đình, vì những người họ thương yêu Bộ phim trầm lắng nhưng nội dung sâu sắc, hi vọng sẽ có nhiều người thưởng thức bộ phim này

Bình luận

Heard It Through Grapevine - 10%  Đăng lúc 12-6-2015 12:49 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 11-6-2015 22:28:19 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: trungvitlon_9x
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 56%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Có lẽ đây là bộ phim đầu tiên mình xem có nội dung về đa nhân cách nên mới để lại ấn tượng sâu sắc như thế. Bên cạnh nữa là lối diễn quá quá ư là tuyệt vời của Ji Sung. Một mình đóng đến 7 nhân vật, mỗi nhân vật mang một tính cách khác nhau nhưng Ji Sung vẫn có thể thể hiện được hết và rõ ràng từng tính cách một. Tóm lại, đây là bộ phim đáng xem và quá tuyệt vời. Xem đi xem lại mấy lần mà vẫn thấy hay

Bình luận

Kill Me Heal Me - 56%  Đăng lúc 12-6-2015 12:50 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 11-6-2015 23:20:53 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites:  zeroboy23
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Who are you - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn:  38%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Là 1 sinh viên đại học năm cuối , có lẽ sẽ chẳng thể nào quên được những năm tháng học sinh trung học vui tươi hồn nhiên và đầy ắp kỉ niệm . Vì lẽ đó mình rất thích những bộ phim về đề tài học đường , như School 2015 vậy .Tuy bộ phim chưa đề cập sâu và toàn diện các khía cạnh của trung học nhưng cũng đã phần nào lột tả được những điều đáng quý của tuổi học trò .Xem phim cảm giác như đang sống lại những năm tháng trung học , có bạn hiền ,thầy cô trìu mến , những gốc cây ,sân trường , những lần quậy phá ,những giận dỗi vu vơ rất đỗi ngây thơ ,nghĩ gì thì nói đấy rất thật lòng ... những thứ mà có lẽ lên đại học mình đã không còn cảm nhận được nữa .
School 2015 đã tiếp nối được những thành công từ 2013 , hy vọng trong tương lai sẽ có thêm nhiều phiên bản về đề tài này nữa
Về diễn suất thì có lẽ mình chỉ ấn tượng với mỗi em Kim So Hyun , diễn 1 lúc 2 vai , tính cách hoàn toàn khác nhau ^^ .Xem phim khi mà chẳng nắm trong tay tí info nào , mấy tập đầu cứ thắc mắc hỏi vì sao lại có 2 diễn viên giống nhau thế , như kiểu sinh đôi ấy .Xem 1 lúc mới hiểu ra vấn đề làm mình càng thích em ý !
Một cô chị già dặn , ánh mắt lạnh lùng , kiêu kiêu rất kiểu "đàn chị chiếu trên" . Chẳng gây sự với ai ,tốt với mọi người , nhưng cũng chẳng ai dám đụng vào hay bắt nạt . So cool !
Một cô em ngây thơ , đáng yêu và ngốc nghếch hết chỗ nói . Đúng kiểu "bị thịt" cho người khác hành hạ   . Xem nhiều lúc hơi ức chế nhưng dần dần thì cũng quý đấy (ai bảo dễ thương quá cơ) .
Cá nhân thì thích cô chị hơn . Có lẽ từ giờ sẽ làm Fan và ủng hộ em Kim So Hyun , mong em sẽ thành công hơn nữa trong các dự án tiếp theo.
  Cũng vô cùng cám ơn đội ngũ sub đã đem lại những tập phim chất lượng cho mọi người . Cám ơn rất nhiều !!!

Bình luận

Who Are You - 38%  Đăng lúc 12-6-2015 12:50 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 11-6-2015 23:33:50 | Chỉ xem của tác giả
Chẳng nhẽ được tem

-  Nick Kites: ise7enlone
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Dàn diễn viên đẹp, nội dung hấp dẫn, lôi cuốn.. mỗi tập đều để lai sự tò mò cho người xem mong phim sẽ có kết thúc đẹp <3

Bình luận

Who Are You - 30%  Đăng lúc 12-6-2015 12:50 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 11-6-2015 23:48:33 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: kut3_ch4n
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 43.8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim có nội dung cực kỳ lôi cuốn, kịch bản làm người xem đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác, cách biên kịch xây dựng vấn đề và giải quyết chúng vô cùng hợp lý. Hai diễn viên chính đóng quá mức xuất sắc, đặc biệt là anh già Ji Sung

Bình luận

Kill Me Heal Me - 43.8%  Đăng lúc 12-6-2015 12:51 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 11-6-2015 23:59:25 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Luckyangel
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015/ Học Đường 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 27.1%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
+ Lý do: khá là đơn giản, ít khi coi K-Zone nên mấy phim nửa đầu năm 2015 chỉ xem có mỗi phim này vì đọc giới thiệu thấy hấp dẫn và thêm nữa mình thích những phim có đề tài học đường.

+ Cảm nghĩ: Phim lúc đầu có hơi nặng nề khi phản ánh khá chân thực hiện trạng bạo lực học đường hiện nay ở giới trẻ, nhưng sau đó là những tình tiết nhẹ nhàng, những rung cảm đầu đời của các bạn trẻ, làm mình nhớ lại những kỷ niệm thời đi học. Xem tới giờ thì khá ngưỡng mộ bé nữ chính, còn nhỏ nhưng thể hiện rất đạt một vai diễn khó hy vọng trong tương lai em sẽ còn tiến xa hơn nữa.

Bình luận

Who Are You - 27.1%  Đăng lúc 12-6-2015 12:54 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 12-6-2015 00:08:05 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: jaejoo_1904
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 29.5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Rất nhiều lí do nhưng điều đầu tiên khiến mình quyết định xem phim là cặp diễn viên chính Ji Sung-Jung Eum. Cặp diễn viên đã lấy đi bao nước mắt của mình từ bộ phim Secret trước đó. Đến khi xem vào bộ phim, điều khiến mình rất ấn tượng và thích thú là diễn xuất của các diễn viên quả thực quá xuất thần. Ji Sung, 1 mình diễn 7 nhân cách nhưng giống như 7 người khác nhau vậy, chỉ cần nhìn ánh mắt, cử chỉ hay giọng nói là hoàn toàn nhận ra đó là ai. Jung Eum, không có gì ngoài chữ ĐIÊN. Chị "điên" quá cho 1 vai bác sĩ nhưng vì thế mà quá đạt. Nhưng phim không chỉ có 2 diễn viên này không thôi. Đến cả vai thư ký cũng rất tửng, vai Oh Ri On cũng quá dễ thương. Ai cũng khiến mình thích. Lúc cười sẽ cười hả hê nhưng lúc khóc lại nức nở không ngừng được.
Lí do quan trọng thứ 2 chính là nội dung phim. Nếu chỉ đọc giới thiệu thì nội dung phim không quá gây hấp dẫn, chỉ khơi dậy chút tính tò mò. Nhưng xem vào thì nội dung phim quá ý nghĩa. Mỗi nhân cách có 1 nỗi đau riêng, đại diện cho 1 con người bất hạnh nào đó, 1 mảnh kí ức vỡ vụn nào đó. Và tất cả lại chỉ có thể hóa giải bằng tình yêu. Thực sự khi xem đến tập cuối, khi nhân cách Shin Se Ki quyết định rời đi là mình khóc nhiều hơn cả. Đơn giản là, mình nghĩ cái sự mạnh mẽ của Se Ki nếu chuyển vào nhân cách chính 1 cách rõ ràng hơn thì dễ thuyết phục hơn. Nhân cách chính còn thiếu sự mạnh mẽ đó, như chính bản thân chúng ta, đôi khi cũng cần mạnh mẽ như vậy
Haizzz, bla chém gió ghê quá, mong thớt đừng chê cười~~~

Bình luận

Kill Me Heal Me - 29.5%  Đăng lúc 12-6-2015 12:54 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 12-6-2015 01:11:32 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Cuxi_lily
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Angry Mom/ Khi Mẹ Ra Tay
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 11,8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thực ra lâu rồi mình không có thời gian theo dõi phim ảnh lắm, nhất là drama. Một trong những bộ phim ít ỏi mình xem gần đây là Angry mom, với mình thì dàn cast khá ổn, kịch bản cũng khiến mình cảm thấy rất thực tế, giống một bộ phim chính trị hơn cả

Bình luận

Angry Mom - 11.8%  Đăng lúc 13-6-2015 10:41 AM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách