Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-6-2015 19:19:58 | Xem tất
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: hoang181196
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 37%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: dàn diễn viên trẻ đẹp, mình thích ngay từ cái nhìn đầu tiên, đồng thời nội dung phim nói về đề tài tình yêu, tình bạn trong sáng. Phim rất lôi cuốn và hấp dẫn, gây nhiều cảm xúc cho người xem

Bình luận

Who Are You - 37%  Đăng lúc 12-6-2015 12:46 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
EmilyAnnCyrus + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2015 19:47:45 | Xem tất
-  Nick Kites: cici_cute
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 42%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: chưa bao h phải thất vọng về diễn xuất của Ji Sung. Bộ phim có đủ hài hước, đủ bi kịch, đủ mới mẻ về đề tài để giữ người xem song hành đến tập cuối. xem hết phim rồi thỉnh thoảng vẫn phải mở xem lại vì nhớ Yona quá chừng luôn :'(

Bình luận

Kill Me Heal Me - 42%  Đăng lúc 12-6-2015 12:47 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2015 20:04:21 | Xem tất
-  Nick Kites: salazar110
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: healer
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 20%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: ấn tượng sâu sắc về hình ảnh nam chính trong phim... ừm... khá giống hình tượng nam chính trong Iljimae*một bộ phim mình cực cực cực kì yêu thích* và so với Iljimae bộ phim này còn có một bước tiến hơn nữa về sự lãng mạn và kết thúc có hậu cho nam nữ chánh nữa
thêm cái là JCW khá đẹp trai và dễ thương, PMY cũng rất xinh. một bộ k-drama duy nhất nửa đầu năm nay mà mình xem được đến tận tập cuối mà ko phải tua quá nhèo

Bình luận

Healer - 20%  Đăng lúc 12-6-2015 12:47 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2015 20:08:56 | Xem tất
-  Nick Kites: Hient34
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Warm And Cozy
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 20,4 %
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Hiện tại tớ đang theo dõi và thích phim này nhất ý <3 Bị thích anh đầu bếp đập chai hí hí

Bình luận

Warm and Cozy - 20.4%  Đăng lúc 12-6-2015 12:47 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2015 20:12:54 | Xem tất
-  Nick Kites: yunalovely1401
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 52.8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: nhân vật chính mắc bệnh tâm thần - một đề tài mới lạ được khai thác gần đây, nội dung phim phản ánh 1 mặt ẩn giấu sau lớp vỏ hào nhoáng quyền lực danh vọng tiền tài. 1 gia đình tài phiệt với những bi kịch - bi kịch của 1 cuộc hôn nhân sắp đặt khiến tất cả mọi người bị tổn thương, bi kịch của 1 người mẹ ham mê vinh hoa vì tiền mà biến con mình thành công cụ, bi kịch của người bà thấy cháu mình châm lửa phóng hỏa khiến con trai mình thành người thực vật, ... Sai lầm của người lớn đã khiến Do Hyun bị D.I.D, anh phải sống suốt 11 năm trời với 7 nhân cách khác trong mình, mỗi nhân cách thể hiện 1 nỗi đau khác nhau, mỗi nhân cách đó như 1 phương thức trừng phạt bản thân của anh khi k thể bảo vệ được Ri Jin, anh đã sống một cách mạnh mẽ khi 1 mình chống chọi, 1 mình chịu đựng, nếu không có Ri Jin có lẽ anh sẽ phải sống như thế suốt đời. Ri Jin cũng là đứa trẻ vô tội bị tổn thương nhưng cô may mắn hơn Do Hyun nhiều vì cô thật sự giấu được phần kí ức đau thương của tuổi thơ vào sâu trong tiềm thức và lớn lên vui vẻ hạnh phúc bên gia đình bạn của mẹ mình. Cả Ji Sung và Hwang Jung Eum đều diễn xuất rất tốt, lột tả nội tâm nhân vật rõ ràng. 1 bộ phim tuyệt vời.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 52.8%  Đăng lúc 12-6-2015 12:47 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2015 20:16:50 | Xem tất

-  Nick Kites: ViiGem
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who are you - School 2015/ Học đường 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 32,8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung phim hấp dẫn, Kim So Hyun diễn rất tròn vai, mình đặc biệt ấn tượng. Ngoài ra các loveline chằng chịt chồng chéo làm người xem rối loạn, tình tiết đôi khi không lường trước được, đúng gu mình thích ^^~

Bình luận

Who Are You - 32.8%  Đăng lúc 12-6-2015 12:47 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2015 20:30:45 | Xem tất
-  Nick Kites: DUNGPTTHSO
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Học Đường 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 30%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim về đề tài học đường

Bình luận

Who Are You - 30%  Đăng lúc 12-6-2015 12:48 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2015 21:04:27 | Xem tất
-  Nick Kites: dongbienam
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me/ Tìm lại chính mình
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 42%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Không biết mình đã viết bao nhiêu bài cảm nhận về bộ phim này rồi nữa, nhưng cảm xúc lúc nào cũng vẫn cứ tràn trề. Bộ phim này cuốn hút mình đầu tiên là do sự hợp tác ăn ý của anh Ji Sung và chị Hwang Jung Eum trước đó, nhưng càng coi thì chính kịch bản và diễn xuất quá xuất sắc của bộ ba anh chị ấy, bao gồm cả Park Seo Joon nữa, mới là điều khiến tình cảm của mình với bộ phim ngày càng lớn dần lên. Đối với mình thì đây là lần đầu tiên mình thấy có một bộ phim vừa hài hước lại vừa có chất melo, mọi chi tiết được sắp xếp rất logic và lại có ý nghĩa cộng đồng rất lớn. Mình thật sự hy vọng những công sức và nỗ lực của đoàn làm phim sẽ được ghi nhận và đạt được nhiều thành công vào lễ trao giải cuối năm nay.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 42%  Đăng lúc 12-6-2015 12:48 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2015 22:05:12 | Xem tất
-  Nick Kites: phuongphongoc
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 40%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
1. là bộ phim có dàn diễn viên, đạo diễn có cảm tình, cảm giác an toàn khi dàn đội ngũ làm phim ăn ý,cặp đôi chính từ phim Secret, nên không thể bỏ qua được
2. nội dung phim diễn ra vừa phải, mỗi tập phim là một nhân vật mới, cười có, khóc có, thậm chí sợ hãi vì gần mấy tập cuối mang màu sắc u ám nhiều quá, hồi hộp. phấn khích với từng vai diễn một
3. ám ảnh với cá nhân mình nhất không chỉ cặp đôi chính mà còn bởi dàn diễn viên phụ diễn quá tròn vai, thậm chí quá hay, tạo nên bố cục liên kết từng  người trong phim giống như không phải là diễn nữa, có lẽ bởi họ cũng có tình cảm thân thiết bên ngoài hậu trường vậy. đặc biệt là Oh Ri On nhân vật đáng yêu, với tình yêu thương vô điều kiện của 1 người anh, người đàn ông chỉ âm thầm hi sinh không cần đáp lại. một gia đình luôn ấm áp, dù chỉ là bố mẹ nuôi nhưng thực sự luôn luôn quan tâm yêu thương nhau
4. với cách xây dựng về bệnh đa nhân cách thì bản thân hiểu biết hơn về căn bệnh tâm lí này, cũng như khả năng biến đổi vai linh hoạt toẹt vời của Ji Sung
cảm xúc nhiều, dù phim kết thúc rồi nhưng từng chi tiết cứ như hiện ra khi viết lời cmt như thế này, cảm giác như nhưng ngày ngồi hóng rì viu, tường thuật trực tiếp mỗi tối, vì mạch phim biến đổi bất ngờ, vì trình độ troll quá tài của Bk, nên bàn dân thiên hạ cứ quay như chong chóng
cảm ơn dàn subteam, cũng như ban tài trợ bình chọn này cho e quay lại với cảm xúc bồi hồi như thưở ban đầu như thế

Bình luận

Kill Me Heal Me - 40%  Đăng lúc 12-6-2015 12:48 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2015 22:14:59 | Xem tất
-  Nick Kites: Pippylotta
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 62,1%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đề tài đa nhân cách độc đáo và hấp dẫn người xem ngay từ những tập đầu tiên. Phim mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc khi lên án bạo hành trẻ em, cho thấy ảnh hưởng nặng nề của nó tới tâm lý của trẻ. Ý nghĩa đẹp của phim cũng ở chỗ những người bị tổn thương tâm lý đến bên nhau và chữa lành cho nhau. Diễn xuất của diễn viên quá tuyệt vời. Ji Sung quá đỉnh khi lột tả chân thực cả 7 nhân cách, chỉ cần nhìn ánh mắt cũng có thể biết được nhân cách nào đang hiện ra. Tuyêt vời. Hwang Jung Eum thu hút người xem với lối diễn vừa hài hước vừa sâu sắc, cảnh khóc thì thôi rồi, người xem cũng phải rớt nước mắt. Loveline cũng là yếu tố hấp dẫn của phim và vô cùng độc đáo. Mấy hai nhân cách của Ji Sung ghen nhau đúng là cười rơi răng.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 62.1%  Đăng lúc 12-6-2015 12:48 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách