Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015 - KẾT QUẢ #300, 301 TRANG 31, 32

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 11-6-2015 09:10:15 | Chỉ xem của tác giả
BÌNH CHỌN K-DRAMA ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT NỬA ĐẦU 2015
-  Nick Kites: galacticos30612
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 36%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thích nam nữ chính trong phim, diễn xuất hay, nội dung mới lạ hấp dẫn

Bình luận

Kill Me Heal Me - 36%  Đăng lúc 12-6-2015 12:32 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 11-6-2015 09:10:21 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites:  Phamhuong1089
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Kill me heal me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 42.89 %
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Trong cơn bão phim Hàn nửa đầu năm 2015 đến nay, KMHM là bộ phim ấn tượng với tôi đầu tiên có lẽ là dàn cast, cặp đôi theo tôi là quá thực lực cho một bộ phim mới ( bị kết anh chị từ hồi xem Secret). Xem xong tập 1, xác định lại ngay, nội dung phim còn trên cả tuyệt vời. Với 2 khẳng định như vậy từng ngày, ngóng sub cho tới ngày kết thúc phim, không chút hối tiếc về khoảng thời gian mình bỏ ra cho ji rin, Yoona, Cha do hyun hay seki ...
2 đứa trẻ với sự tổn thương sâu sắc, để đến nỗi khoảng thời gian trẻ thơ (đúng ra là khoảng thời gian đẹp nhất của mỗi con người, không tính toán, không lo âu, vô tư mà phát triển) trở thành cơn ác mộng, để khóc nấc đến lịm đi như ji rin, hay không dám đối đầu- đâu mới là con người thật trong mình như Do hyun. Xã hội triển chẳng phải là để cho con người đc sống vui tươi và hoài bão hơn sao.
Tuy chỉ là một bộ phim với kịch bản trên giấy nhưng giá trị thực nó mang đến mang đậm tính nhân văn, con người hãy sống thật với chính bản thân mình, sống để hướng về tương lai tốt đẹp, sống để không đau khổ vì quá khứ Vì không phải ai cũng có người giúp đỡ ta đứng lên như Do Huyn đc ji rin bên cạnh. Một cái kết đẹp cho một sự khởi đầu buồn, rate từng tập là sự khẳng định không thể chối cãi về sức hút ấn tượng của KMHM, các bạn cũng công nhận với tôi như vậy chứ ???

Bình luận

Kill Me Heal Me - 42.89%  Đăng lúc 12-6-2015 12:33 PM
mình ấn nhầm nút nên bải nhảy lên luôn, mình sửa r bạn nhé :)))  Đăng lúc 11-6-2015 09:34 AM
Sửa bài cho đúng nha bạn  Đăng lúc 11-6-2015 09:26 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn
Aqua + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 11-6-2015 09:15:01 | Chỉ xem của tác giả
rainbow85 gửi lúc 11-6-2015 09:04 AM
- Nick Kites: Rainbow85
- Bộ phim yê ...

Mình ủng hộ Healer
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 11-6-2015 09:17:36 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: p3dautv
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 31,8%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình nghĩ khi các bạn theo dõi một bộ phim nào đó thì bạn sẽ có cảm giác sống, vui, buồn, đau và khóc cùng họ. Do đó mỗi người sẽ có 1 cách cảm nhận khác nhau về bộ phim của mình, có thể bạn thích nhưng người khác không thích và ngược lại.
Lý do mình thích, à chỉ là thời gian này ngoài coi school 2015 thì mình k coi những bộ khác nên đương nhiên thì mình nghiêng về phía nó là phải rồi :3. Và lý do khác nữa là Kim So Hyun, con bé đóng quá hay, lúc nào tới cảnh con bé khóc là mình cũng khóc theo. Còn về loveline thì mình ship YiBi nhiều hơn, nhưng còn 2 tập nữa nên mình chỉ ngồi chờ kết quả thôi dù sung sướng hay thất vọng cũng được.
Nói chung năm 2015 thật đáng nhớ, đầu năm thì Bên nhau trọn đời oanh tạc trái tim mình, giữa năm thì school 2015 cho mình 1 câu hỏi Who are you? và đến bây giờ mình cũng không biết câu trả lời là gì...

Bình luận

Mình chỉ xác nhận tỉ lệ % thôi. Ko có gì hết ^^  Đăng lúc 12-6-2015 08:05 PM
à Sr mình hiểu r :'(  Đăng lúc 12-6-2015 08:00 PM
??????  Đăng lúc 12-6-2015 07:59 PM
Who Are You - 31.8%  Đăng lúc 12-6-2015 12:33 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 11-6-2015 09:22:04 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: hakhoai1209
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me, Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 27,3%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đầu tiên xem phim này chỉ vì có Ji Sung đóng, nhưng sau đó thực sự bị cuốn vào nội dung và cách diễn xuất của diễn viên trong phim (cả chính và phụ). Đây thực sự là một bộ phim tâm lý xã hội rất hay. Phim cho ta những giây phút thư giãn, những tình tiết hài hước trong phim, nhưng đôi khi lại khiến ta phải suy nghĩ, đau lòng cũng những nhân vật, về những nỗi đau mà họ đã phải chịu. Với mình phim như muốn nói rằng: tồn tại trong mỗi người là những nhân cách khác nhau, không ai là hoàn toàn xấu, cũng không phải ai lúc nào cũng tốt, nếu như bạn mạnh mẽ và tin tưởng những điều tốt đẹp sẽ đến thì “Cha Do Huyn” trong bạn đã chiến thắng.

Bình luận

Kill Me Heal Me - 27.3%  Đăng lúc 12-6-2015 12:33 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 11-6-2015 09:29:50 | Chỉ xem của tác giả
- Nick kites: linh_hyun
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer/ Cứu thế
- Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 25%
- Cảm nghĩ/ lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đơn giản chỉ vì khi xem tôi có thể khóc cùng cả 2 nhân vật chính. Tôi thích cái cách mà họ thể hiện tình yêu với nhau nhẹ nhàng, dịu dàng, không phô trương nhưng lại ấm áp và chân thành

Bình luận

Healer - 25%  Đăng lúc 12-6-2015 12:33 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 11-6-2015 09:52:34 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: pynbyun
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: School 2015 : Who Are You ?
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 24 %
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: rất phù hợp với lứa tuổi mới lớn như chúng em ^^

Bình luận

Who Are You - 24%  Đăng lúc 12-6-2015 12:34 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 11-6-2015 10:02:19 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: hoaitrang_kang
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Who Are You - School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 26%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Có tận 3 phim mà mình muốn vote cơ nhưng chỉ có một nên cuối cùng chọn Who Are You. Lý do đơn giản bởi vì nó về đề tài học đường, cứu rỗi linh hồn già cỗi của mình , tình tiết phim cũng khá nhanh và hợp lý, nói đến nhiều vấn đề thực tế từ tình yêu, tình bạn, bạo lực học đường hay cả những tham lam của các bậc phụ huynh nữa, cộng thêm dàn cast quá chuẩn , thế là thích thôi
(Đầu tiên xem TGWSS, tưởng được ngắm em SH, ai mà ngờ chưa gì em đã ra đi :'(, nên quyết định xem phim này để ngắm em thôi, ai ngờ mê luôn )

Bình luận

Who Are You - 26%  Đăng lúc 12-6-2015 12:35 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 11-6-2015 11:02:49 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: maruko18
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: School 2015
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 27%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim lứa tuổi học trò sâu sắc về số phận, hoàn cảnh sống của mỗi người ở lứa tuổi học sinh. Tuy hai chị em Byul và Bi ,mỗi người lựa chọn những cách khác nhau, nhưng đến cuối cùng , ít nhiều vẫn là những đau đớn không thể tránh khỏi. Cuộc sống chính là như vậy, không phải lúc nào cũng là một màu hường phấn hạnh phúc. Con người sẽ phải đấu tranh rất nhiều, cũng có thể hối tiếc về những gì mình không chọn, nhưng chính là hãy mạnh mẽ trưởng thành và tiếp tục. Bởi vì chúng ta không hề cô đơn.

Bình luận

Who Are You - 27%  Đăng lúc 12-6-2015 12:36 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 11-6-2015 11:23:17 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Suns
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Tỷ lệ % số người có cùng bình chọn với bạn: 37,5%
-  Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung hấp dẫn, diễn xuất nhân vật chính quá tuyệt.
P/s: Phim kết thúc lâu rồi nên không còn hot, hic

Bình luận

Kill Me Heal Me - 37.5%  Đăng lúc 12-6-2015 12:36 PM

Rate

Ja.ne + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách