Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT - THÁNG 8/2015 (KẾT QUẢ #290 TRANG 29)

[Lấy địa chỉ]
261#
Đăng lúc 29-8-2015 19:43:15 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites.vn tháng 8/2015”  Nick Kites: anh_tr  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Oh my ghost Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Rất thích phim có Park Bo Young đóng Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 48%

Bình luận

OMG- 48  Đăng lúc 30-8-2015 06:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

262#
Đăng lúc 29-8-2015 21:57:49 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites.vn tháng 8/2015”
Nick Kites: sandy_93
Bộ phim bạn yêu thích nhất: I REMEMBER YOU - Ký ức
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim tập hợp rất nhiều yếu tố: hình sự-hành động, lãng mạn-dễ thương, bi thương-cảm động, hài hước...Lúc đầu xem vì có D.O. nhưng càng xem càng bị cuốn hút bởi nội dung phim và sự diễn xuất tuyệt vời của dàn diễn viên. Cặp NaraGuk rất đáng yêu từ trong phim đến mấy cảnh BTS ^^. Và mình biết thêm được Park Bo Gum nữa, cậu bạn này diễn đạt lắm luôn <3. Kết luận, đây là bộ phim mình kết nhất !!!!
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 12% (số mình thích )

Bình luận

ký ức - 12  Đăng lúc 30-8-2015 06:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

263#
Đăng lúc 29-8-2015 22:02:40 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: bokyungryu
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Oh My Ghost - Con mả con ma
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Lí do kể ra nhiều lắm, chỉ biết là tới một thời điểm tui chợt nhận ra mình lúc nào cũng quan tâm, lúc ăn lúc ngủ cũng nghĩ về phim, trăn trở không biết tập tiếp theo ra sao, lo lắng không biết ngày mai có sub không (bắt chước lời tỏ tình lóng ngóng của anh Bếp trưởng đó )) ) Và cứ mỗi tập nóng hổi ra từ lò subteam lại là một niềm phấn khích nho nhỏ cuối tuần của tui vậy.

Trước nhất, gạt tình cảm nghe lí trí, tui nghĩ thành công đầu tiên của phim là nhờ cây bút tài năng và đầy tiềm năng của biên kịch. Biên kịch rất rất thông minh khi tận dụng lợi thế của đài cáp, đó là tung hoành mọi sự sáng tạo và... dâm tục dâm đãng các thể loại Cô nàng ma Soon Ae sau khi nhập vào một Bong Sun tự ti, nhất quyết đòi "làm" không phải chỉ gây ấn tượng với chef mà với cả số đông người xem. Ngay từ đầu biên kịch đã thể hiện cá tính "dám chơi" của mình, và bộc lộ điều đó suốt cả bộ phim, tới cả những giây phút cuối. Mặc kệ rating, gác lại sự ức chế của người xem về vai nữ chính, biên kịch đã chắc tay lí giải mọi thứ, hoàn thành mọi tình tiết rất mượt. Cái kết vừa mĩ mãn vừa ngỡ ngàng, lại vừa lắng đọng súc tích, có thể nói biên kịch đã chứng tỏ đẳng cấp của mình, một ví dụ của drama lãng mạn đài cáp nhưng ở một tầm cao nhân văn độc đáo.

Cũng nhờ mạng lưới nhân vật chặt chẽ của biên kịch, nên các diễn viên phụ chính rất có đất sô khả năng diễn xuất cực kì linh hoạt tự nhiên. Chưa có phim nào mà tui thương cả dàn diễn viên như vầy, cũng chưa phim nào lại cảm nhận được sự phối bài quá ăn ý gần gũi đến thế. Từ căn bếp tràn ngập yêu thương (tô điểm bởi hội phụ hoạ nhiều chuyện thích nói xấu bếp phó và tám chuyện về chef), đến tình bạn duyên nợ của cô nàng ma và cô gái nhìn thấy ma, rồi cậu trai trẻ bị Bong Sun thu hút mà không biết đó là linh hồn chị mình nhập vào, rồi một Bếp trưởng vừa trưởng thành chín chắn vừa trẻ con ghen tuông hờn dỗi... Cả bà đồng và mẹ của Bếp trưởng, hay anh cảnh sát bị ác quỷ nhập, đều là những nhân vật thú vị, có mặt xấu mặt tốt, nhưng đều là người lương thiện, được các diễn viên thể hiện rất đạt. Riêng bản thân tui ấn tượng với Park Bo Young, mỗi lần bị nhập là giọng choi chói the thé như sắp cãi lộn, còn quay lại với Bong Sun thì lí nhí nhỏ nhẹ ngọt ngào dễ sợ luôn Nhờ các diễn viên nên phim kết thúc rất "tròn", rất "chín", mới làm khán giả như tui đây nhiều khi xem cực kì phấn khởi như chính mình là thành viên của đại gia đình đó vậy.

Thôi dài dòng rồi, túm lại là cũng biết ơn đạo diễn đã rất biết tạo không khí, lồng vào những hiệu ứng cần thiết, đưa mọi thứ lên thăng hoa. Bởi nói, thích một thứ hay một người thì lí do nhiều lắm, mà nhiều khi vì thích nên khuyết điểm cũng thành ưu điểm. Ngoài bài học sống nỗ lực, đây là bài học thứ hai mà tui nghĩ là bộ phim đã gửi gắm. Có thể vì trong phim bếp trưởng đã âm ỉ tình cảm với Bong Sun, nên khi Soon Ae nhập vào "làm loạn" chef vẫn chấp nhận chăng? Biên kịch có lẽ đã âm thầm trả lời ở đâu đó trong những tập cuối của phim, một câu trả lời không cần lời thoại trực tiếp từ nhân vật nào cả.

Cảm ơn subteam vì đã hoàn thành nhanh chóng, nhiệt huyết và trọn vẹn bộ phim đài cáp này

Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 20%

Bình luận

OMG - 20  Đăng lúc 30-8-2015 06:19 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
●KS2H● + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

264#
Đăng lúc 29-8-2015 22:18:17 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: HằngSoo
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong Pal
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: gay cấn hồi hộp diễn viên đẹp nội dung hay, vì phim này ko thiên về nhiều yếu tố hài nên sẽ ko bị nhàm chán về đoạn cuối như kiểu 1 số phim hài lãng mạn nchung là rất hút.
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 63%

Bình luận

Yongpal - 63  Đăng lúc 30-8-2015 06:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

265#
Đăng lúc 30-8-2015 06:52:13 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: star4u
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong Pal - Thiên tài lang băm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: gay cấn, hành động, khó đoán
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 43.35%

Bình luận

Yongpal - 43,35  Đăng lúc 30-8-2015 06:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

266#
Đăng lúc 30-8-2015 07:48:37 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: linhxu
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong Pal - Thiên tài lang băm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: diễn biến bất ngờ, khó đoán. Lâu lắm rùi mới có bộ phim Hàn đem lại cho mình cảm xúc bấn loạn đến thế sau khi xem mỗi tập, chỉ muốn zô nhà kites comment mà lâu lắm k zô vì k có thời gian! túm lại lý do của mình như sau:
- xem phim vì thích diễn xuất và những lựa chọn kịch bản của Joo Won
- thích phim ngay khi xem xong 2 tập đầu vì nội dung hay, kịch bản hấp dẫn, diễn xuất của các dv rất tuyệt vời.
- mê phim vì cặp này quá đẹp đôi luông!!!
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 50%

Bình luận

Yongpal - 50  Đăng lúc 30-8-2015 06:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

267#
Đăng lúc 30-8-2015 08:23:45 | Chỉ xem của tác giả

Nick Kites: ventole
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong pal  - Thiên Tài Lang Băm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đề tài y khoa, kịch bản phim đi vào những góc khuất của xã hội (bệnh viện, gia đình đều có những mảng đen tối), sự trở lại của 2 nhân vật mình thích ngắm nhìn nhất.
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 29.6%

Bình luận

Ypngpal - 29,6  Đăng lúc 30-8-2015 06:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

268#
Đăng lúc 30-8-2015 08:44:31 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: ilol
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong pal - Thiên Tài Lang Băm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim có kịch bản về đề tài y khoa mình theo đuổi, hình ảnh, thiết bị quá đẹp, diễn xuất của những diễn viên tài năng thu hút mình rất nhiều, thích nụ cười tỏa nắng của cô nàng quản lý Cynthia.
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 27.7%

Bình luận

Yongpal- 27,7  Đăng lúc 30-8-2015 06:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

269#
Đăng lúc 30-8-2015 09:24:29 | Chỉ xem của tác giả
01 : Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites.vn tháng 8/2015”
02 : Nick Kites: maithuyngan94
03 : Bộ phim bạn yêu thích nhất: Fast And Furious 7
04: Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Trong phần 7 mình thấy được bộ phim không chỉ có nhiều cảnh quay hành động rượt đuổi với siêu xe mà còn đề cao giá trị gia đình. Họ không đơn thuần đấu tranh để giữ mạng sống cho chính mình mà còn để bảo vệ những người thân trong gia đình. Bên cạnh đó, Fast And Furious 7 là tập phim cuối cùng Paul Walker tham gia; đây cũng là một trong những lý do bộ phim được yêu thích.
05 : Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 25%

Bình luận

Fast And Furious 7 - 25  Đăng lúc 30-8-2015 06:21 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
●KS2H● + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

270#
Đăng lúc 30-8-2015 10:37:40 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: nganha
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong Pal - Thiên Tài Lang Băm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: lâu lém òi mới có 1 bộ fim mang nội dung thú vị như vậy, mà lại do dv mình iu thik đóng nữa
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 51%

Bình luận

yong pal- 51  Đăng lúc 30-8-2015 06:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách