Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: monkey1998
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT - THÁNG 8/2015 (KẾT QUẢ #290 TRANG 29)

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 29-8-2015 01:59:59 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites.vn tháng 8/2015”
Nick Kites:         Khahi
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Thiếu nữ toàn phong
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim nàyhim hay, mạch phim nhẹ nhàng, dàn cast thấy yêu quá cơ, xem xong thấy mình trẻ ra nhìu, muốn đi học taekwondo quá , cảm xúc đủ kiểu bấn loạn ấy(đưa lên tận mây xanh rồi dìm xuống tk thương tiếc )
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 13%

Bình luận

thiếu nữ toàn phong - 13  Đăng lúc 30-8-2015 06:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 29-8-2015 02:20:23 | Chỉ xem của tác giả

Nick Kites: CereniKris

Bộ phim bạn yêu thích nhất: Scholar Who Walks The Night - Thư sinh bóng đêm

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

- Chung quy là không hẳn mị thích phim này nhất trong các phim đề cử , 1 phần vì biên kịch nhiều lúc cứ đi lòng vòng và loanh quanh, với 1 phần là mị rất sợ nhiều cảnh máu me quá nhiều, nhìn đâu cũng thấy phun máu, ói máu, uống máu, tắm hẳn trong máu (dù học y , và vì học y nên mị cực thích coi mấy phim y học trai xênh gái đẹp như Yongpal chẳng hạn) nên đâm ra đôi lúc hơi nản xíu xiu. Nhưng lâu roài không onl Kites cũng như không vào nhà Gà thường được nên hẳn nhiên là phải ưu tiên Bé Gà hơn ý.

- Sẵn hôm nay ngồi cày mấy tập gần đây nên tham gia game ủng hộ PR-Team . Nhân lúc còn dạt dào cảm xúc gửi đến Động Gà một bản dịch thơ lục bát của 1 bài thơ kinh điển (không hẳn là liên quan gì đến phim đâu nhoe ), mà bỗng dưng hôm kia tìm đọc mấy câu đầu mị chợt nhớ đến Myung Hee, rồi Yang Seon, rồi...

"Nhân gian tình ái là chi
Nguyện thề sống chết thị phi mặc đời
Trời nam đất bắc chuyển dời
Nhạn bay cánh mỏi nhớ thời hàn ôn

Hoan vui lạc thú xiết khôn
Sầu ly biệt khổ thoả hồn khách xa
Ngẩn ngơ nhi nữ tình ca
Lời chàng muốn ngỏ phôi pha vơi đầy

Thiên Sơn ngàn dặm tuyết mây
Bóng chiều mưa đổ trùng vây sông Phần
Vẳng xa tiếng trống giục quân
Khúc chiêu hồn Sở dấu chân dặm trường

Quỷ sơn than khóc thê lương
Trời ghen má thắm môi hường còn tin
Mối sầu vạn cổ vẫn in
Yến oanh bỗng chốc im lìm mồ con

Khách thơ ngang lối có còn
Nơi đây xác nhạn đường mòn nhớ không
Cảnh xưa bỗng hoá mênh mông
Mộ xanh ngày ấy giờ trông chốn nào."

Điệu mô ngư nhi - Nguyên tác Nhạn Khâu - Nguyên Hiếu Vấn.

- Cuối cùng chúc event gặt nhiều thắng lợi, êm đi coi phim típ đây

Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 24.5%

Bình luận

SWWTN - 24,5  Đăng lúc 30-8-2015 06:25 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
●KS2H● + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 29-8-2015 02:52:34 | Chỉ xem của tác giả

Nick Kites: huongthao2205
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong Pal - Thiên tài lang băm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: hóng phim từ lúc đọc tin về dàn cast và xem trailer rùi nội dung kịch tính, cuốn hút ngay từ tập đầu tiên và đặc biệt là diễn xuất thần sầu của a Joo Won, qua mỗi phim a diễn lại đỉnh thêm 1 bậc xem mà ko rời mắt khỏi màn hình đc ấy
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 31.5%

Bình luận

YP - 31,5  Đăng lúc 30-8-2015 06:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 29-8-2015 07:51:53 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: wuajaj
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Thiếu nữ toàn phong
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Một bộ phim được chuyển thể từ bộ tiểu thuyết tôi đã nghiền ngẫm từ suốt những năm tháng cấp 2, vậy nên đã không do dự quyết định xem nó ngay khi phim phát sóng. Sau đó là bị cuốn hút luôn. Diễn viên đều là những bạn nhỏ tuổi chỉ khoảng 16 - 23, nhưng đều đã hoàn thành rất tốt vai diễn của mình. Đặc biệt là Dương Dương - Nhược Bạch cực giống với hình dung của mình. Là một bộ phim rất đáng để xem. Với mình đây là bộ phim chuyển thể thành công nhất của Minh Hiểu Khê tính đến hiện tại.
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 32%

Bình luận

thiếu nữ toàn phong - 32  Đăng lúc 30-8-2015 06:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 29-8-2015 08:25:43 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: macachua_tmt
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: vì là phim của Gà
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 33%

Bình luận

SWWTN - 33  Đăng lúc 30-8-2015 06:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 29-8-2015 10:08:16 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: chimsebanmai056
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: có diễn viên đẹp, nội dung hay, hấp dẫn
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 70

Bình luận

SWWTN - 70  Đăng lúc 30-8-2015 06:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 29-8-2015 10:11:33 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: chimsebanmai056
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: có  diễn viên đẹp, nội dung hay
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 70
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 29-8-2015 11:24:25 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: mai-mit
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Hoa Thiên Cốt
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: ban đầu chưa đọc truyện cũng chả biết Hoa Thiên Cốt là gì nhưng sau vì dân tình ầm ĩ quá về Hoa Thiên Cốt - Triệu Lệ Dĩnh mình cũng thử đọc truyện xem sao, lúc ấy thì hình ảnh Hoa Thiên Cốt với cái đầu tóc búi bánh bao làm mình yêu quý hết sức nên tạo hình của TLD mình ko ưng lắm. Sau rồi khi phim lên nhìn thấy Hoắc Kiến Hoa và Triệu Lệ Dĩnh diễn cứ như là từ truyện bước ra nên không thể cản được lòng. Dù phim nhiều điểm trừ như đồ họa ko tinh tế, hay là mấy câu nói sến sẩm, diễn biến cứ lan man, nhưng với cách dựng hai nhân vật và các nhân vật phụ quá ư là hoàn chỉnh thì mọi điểm trừ đều bị nhạt nhòa hết. Hy vọng phim mau mau hết để mình bớt day dứt vì Tiểu Cốt
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 30,5%

Bình luận

hoa thiên cốt - 30,5  Đăng lúc 30-8-2015 06:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 29-8-2015 13:00:05 | Chỉ xem của tác giả
01 : Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites.vn tháng 8/2015”
02 : Nick Kites: trang.mi
03 : Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong Pal - Thiên tài lang băm
04: Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lâu rồi mình không xem phim hàn, nhưng từ khi có thông tin về phim này mình rất hóng. Thật không làm thất vọng, phim rất kịch tích và gây cấn thật  là khó đoán tình tiết bộ phim. Càng xem càng thich 2 nhân vật chính
05 : Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 34,5%

Bình luận

YP- 34,5  Đăng lúc 30-8-2015 06:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 29-8-2015 14:10:55 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: quytrancookie
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Yong Pal - Thiên Tài Lang Băm
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Với mình thì đây là bộ phim đáng xem nhất vào thời điểm này. Dự rằng đây sẽ là bộ phim được nhiều lượt bình chọn nhất tại Kites và “ẵm” về nhiều giải thưởng lớn ở Hàn Quốc. Không như những bạn khác, mình xem phim không phải do các mem khác rủ rê, cũng không phải do có thần tượng của mình. Mình xem phim vì nội dung hấp dẫn, kịch tính về đề tài y khoa và tình cảm, đặc biệt là tựa đề gây ấn tượng: “Thiên tài lang băm”. Mỗi tập đều gay cấn, hồi hộp, đến giờ mình mới biết được lờ mờ ai xấu, ai tốt. Cứ thật giả đan xen, chưa bao giờ mình xem phim nào mà hóng từng ngày tin tức như vậy. Trước đây, mình đã có một thời từng mê mẩn phim Hàn nhưng vài năm trở lại đây thì vô cùng thất vọng. Yong Pal chính là bộ phim đã khơi lại sự “ghiền phim” của mình. Kim Tae Hyun, một chàng trai thông minh, điển trai, có tấm lòng vô cùng nhân hậu, tình cảm sâu sắc của người anh trai dành cho em gái thật khiến người xem nể phục và xúc động. Xem xong 6 tập, thay đổi suy nghĩ rồi… mình đã thích và thần tượng Joo Won luôn. Diễn xuất của Joo Won rất tuyệt, thương anh lắm vì phải đảm nhận gần như tất cả các cảnh phim. Tuy vậy, được ngắm nhìn Joo Won mỗi tập phim thì thích không gì bằng. Dành tặng nhiều lời khen có cánh cho Joo Won quả thực không có lời nào thừa thải, anh đã cố gắng làm việc không ngừng để đạt được thành quả, hơn nữa đây là một phim khó. “Tôi muốn thay đổi.” là câu nói của anh với đạo diễn. Vâng, sau bộ phim này chắc chắn hình ảnh Joo Won sẽ thay đổi trong mắt mọi người: đẹp hơn và tài giỏi hơn, một diễn viên thực lực có tâm với nghề và sẽ ngày càng thành công. Kim Tae Hee và những diễn viên khác cũng đã thể hiện tròn vai các nhân vật của mình. Vai trò chính dường như là Joo Won, bởi thế vô tình anh đã làm lấn át đi các diễn viên khác. Nhưng không sao, vài tập sau đất diễn của họ sẽ nhiều hơn. Rất cảm ơn Kites và subteam đã làm vietsub cho phim này. Mong rằng phim sẽ không đầu voi, đuôi chuột như những phim trước đây.
Dự đoán tỉ lệ % người có cùng bình chọn với bạn: 35.6%

Bình luận

Yongpal- 35,6  Đăng lúc 30-8-2015 06:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách