Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 5-2-2015 21:15:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: suzybaby
- Bộ phim bạn yêu thích nhất : Kill me heal me
- Điều gì đã khiến mình xem phim là vì sự tái hợp của anh Jisung và EunJung ss
- cảm nghĩ: phim này vừa hay và buồn cười nữa, thể loại đa nhân cách này mình thấy rất mới mẻ, đặc biệt hơn là diễn xuất của 2 anh chị, mình phát cuồng vì nhân cách Se Ki do anh đóng, đốn gục fangirl như mình. Tuyến nhân vật phụ cũng rất hài ước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 5-2-2015 21:20:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: tranthuydung94
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me/ Tìm lại chính mình
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: nghe lời con bạn, bảo phim hay lắm, và sau khi xem chính thức thành fan cuồng
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim mang tới nụ cười và cả những giọt nước mắt cho người xem, biên kịch phim viết quá hay, diễn biến hấp dẫn, lời thoại hay, ý nghĩa.Cảnh quay cũng rất đẹp, có nhiều khung hình cảm thấy rất nghệ thuật.Nhạc phim thì quá đỉnh, gây nghiện nặng và cực ám ảnh.Nội dung phim rất hay kèm theo diễn xuất xuất sắc của dàn diễn viên nên hoàn toàn trở thành fan cuồng của phim.Ban đầu khá thắc mắc với tên bộ phim "kill me heal me", và sau khi xem tới tập 7 8 thì chính thức cuồng biên kịch,quá hay, quá ý nghĩa.Lúc tuyệt vọng nhất bạn hãy giơ lấy đôi tay và chấp nhận sự giúp đỡ của người khác ,hãy nói chữa lành vết thương cho tôi thay vì nói giết tôi, hãy nói "heal me" thay vì "kill me".Lời thoại trong phm cứ phải gọi là quá tuyệt.Lâu lắm rồi mới xem 1 bộ mà cảm thấy tâm đắc như thế này.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
cocluvboo + 2 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 5-2-2015 21:21:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: kiriko9x
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: đã đọc truyện và cực thích, coi trailer lại càng mong ngóng và không hề thất vọng
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: tuyệt vời! đã trở thành fan của Chung ca vs Đường tỉ sau phim này đẹp đôi quá mức cho phép xem cảnh hậu trường tình như cái bình luôn thích cả cô diễn viên đóng vai Tiêu Tiêu nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 5-2-2015 21:21:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: Candy1988
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: tiểu thuyết Bên nhau trọn đời + Chung Hán Lương
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Đây là bộ ngôn tình đầu tiên mình xem cách đây nhiều năm về trước, lúc ấy nội dung truyện đã thu hút mình thức tới sáng để xem, xem xong tâm hồn lơ lửng mơ mộng 1 thời gian mới quay trở lại ^^
Có thể nói tình cảm hồn nhiên trong sáng thời đại học của 2 bạn trẻ làm nhiều người hâm mộ, 1 Mặc Sênh dễ thương, dám làm những gì mình thích, "cua trai" cũng rất "tỉnh", 1 Dĩ Thâm lạnh lùng nhưng cũng trở nên dịu dàng trước Mặc Sênh.
Nếu nội dung kết thúc HE sau khi tốt nghiệp nó đã k để lại ấn tượng sâu sắc cho mọi người. Có lẽ ấn tượng nhất chính là sự chờ đợi của luật sư Hà- 1 người đàn ông thành đạt, muốn sắc có sắc muốn tiền có tiền thì cần j phải vì 1 mối tình dang dở thời đại học với 1 cô gái k quá xuất sắc mà chờ đợi 7 năm, đời người có thể đếm dc bao nhiêu cái 7 năm mà chờ đợi người khác. Bên cạnh 1 Dĩ Thâm như vậy còn có 1 Mặc Sênh- 1 cô gái vô tư k lo nghĩ j - cần bao nhiêu nghị lực và can đảm để có thể vượt qua 7 năm nơi đất khách quê người k ai thân thiết, để rồi khi quay về chỉ bit cúi đầu như thể tất cả là lỗi của cô ấy. 7 năm trôi qua hãy để nó qua đi quan trọng là hiện tại và tương, DT và MS bit quý trọng thời gian họ ở bên nhau hơn là thời gian bỏ lỡ nhau, k muốn lãng phí thêm 7 nào nữa tin tưởng nhau mới có thể bên nhau trọn đời.
Mình là fan của Chung Hán Lương từ nhiều năm về trước, khi anh còn đóng vai phụ trong phim cổ trang. Dĩ Thâm của CHL nhưng bước ra từ tiểu thuyết. Dáng vẻ, cử chỉ, gương mặt nhất là ánh mắt rất thật, làm cho ng xem không thể rời khỏi anh.Mặc Sênh của Đường Yên cũng rất tròn vai. Có lẽ là cái bóng của soái ca DT wa lớn đối với fan girl nên nhiều bạn cho rằng DY diễn xuất hơi nhạt.  Tóm lại đối với mình đây là bộ phim chuyển thể thành công nhất từ nội dung cho đến diễn viên. Phim rất hay, mình rất thích. Đặc biệt cảm ơn subteam làm việc quá hiệu suất cho ra lò những tập phim vừa thổi vừa coi. ^^

Bình luận

<3  Đăng lúc 6-2-2015 09:57 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
tehaino + 3 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 5-2-2015 21:22:50 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: meo_samy92
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Chung ca đã dẫn em đến đây :3
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Những tác phẩm của Cố Mạn đều rất nhẹ nhàng ngọt ngào. Vì cuộc sống đầy phức tập rối ren này ko có lý do gì để ko yêu 1 tác phẩm ngọt ngào như thế cả <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 5-2-2015 21:23:35 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick kites: babykitty76767
Bộ phim yêu thích: Healer (Cứu thế)
Lý do xem phim: Sự trở lại của Yoo Ji Tae.
Cảm nhận về bộ phim: Lâu rồi mới có cảm giác cuồng nhiệt vì một bộ phim như thế, có thể bỏ thời gian xem phim, vào thread phim để đọc những bài cảm nhận của mọi người về bộ phim. Có thể xem đi xem lại một tập phim không biết bao nhiêu lần, khóc có, cười có hồi hộp và lo lắng đều có. Không dễ gì mà một con người có thể trong một ngày có thể thể hiện hết những cảm xúc của mình. Nhưng xem bộ phim này mình không thể kìm chế được cảm xúc. Một bộ phim có nội dung, mang đầy đủ các yếu tố từ hành động đến tình cảm và hài hước. Theo dõi anh Yoo Ji Tae qua những bộ phim điện ảnh, chưa có cơ hội xem anh đóng phim truyền hình, đây là dịp không thể bỏ qua, và anh ấy đã không làm mình thất vọng. Sự chuyên nghiệp trong diễn xuất, từ ánh mắt đến hành động không thể làm mình rời mắt. Từ lúc xem phim đã biết đến một nhân vật thứ hai làm mình cuồng nhiệt- Ji Chang Wook, chưa bao giờ xem phim của anh, nhưng từ tập đầu tiên là biết ngay mình lại sa vào hố rồi. Mặc dù những tập đầu, ngoài những pha hành động thì Healer chưa có biểu hiện nội tâm gì nhiều, càng về sau, khả năng diễn xuất của anh ấy càng được bộc lộ hơn, một nhân vật gặp nhiều bất hạnh trong cuộc sống khi mà anh bị cả thế giới quay lưng, mọi người thân trong gia đình đều lần lượt bỏ anh mà ra đi, đến cả người thầy mình yêu quý cũng bỏ rơi mình. Anh ấy sống một cuộc sống cho có sống vì đã lỡ phải sinh ra, nhưng từ khi gặp cô ấy, cuộc sống của anh ngày càng thay đổi anh bắt đầu thay đổi vì cần đời hơn. Chuyển biến tâm lý và tình cảm thể hiện rất rõ ràng, các diễn viên đã làm người xem hòa mình vào bộ phim. Từ nhân vật chính đến phụ, không ai là tạm bợ ai cũng là nhân vật không thể thiếu và hỗ trợ với nhau. Một cảm giác khác đó là cảm thấy vui khi bộ phim mình thích cũng được nhiều người yêu thích, mong rằng Healer sẽ được nhiều người biết đến hơn.

Bình luận

Like!! <33  Đăng lúc 7-2-2015 10:19 AM
"Từ nhân vật chính đến phụ, không ai là tạm bợ" -> ai cũng là mấu chốt quan trọng của câu chuyện bạn nhỉ? nhất là thư kí Oh =))))  Đăng lúc 6-2-2015 09:31 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
tehaino + 3 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 5-2-2015 21:23:44 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: shaun777
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Ji Sung, Hwang Jung Eum. Bộ phim Secret của cặp đôi này mình từng rất thích, vẫn còn giữ trong máy
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Về nội dung thì đây có thể là thể loại mình chưa từng xem trước đây,một người có nhiều nhân cách biến đổi liên tục, và chính mình còn ghen với chính mình (Do Hyun với Se Ki) . Về diễn viên thì phim nào Ji Sung và Jung Eum đóng là mình coi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 5-2-2015 21:24:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: MsChoTaeHyun
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: thực ra là không định xem do ghét PSH và cũng bình thường với LJS nhưng đói phim nên xem thử tập 1 và bị hút xuống hố luôn
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: lôi cuốn từ đầu tới cuối, đặc biệt 2 tập đầu phải là kiệt tác, motip thanh mai trúc mã, lãng mạn, nội dung kịch tính, hài hước nhưng cũng rất triết lý, sâu sắc. Là một trong số ít phim hàn khiến mình rơi nước mắt. Nhiều nhân vật, mỗi nhân vật đều có nét riêng, gây ấn tượng. Nhạc phim hay, nhất là 3 bài của Every Single Day
Xem xong cũng bớt ghét PSH
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 5-2-2015 21:30:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

- Nick kites: babylory
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio/ Cặp đôi trái ngược
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Do anh Lee Jong Suk đóng, vì đó là người mình yêu thích  mà
Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lúc đầu xem phim là vì thần tượng nhưng nội dung của phim làm mình cứ bị cuốn theo. Bộ phim cho mình thấy được sức mạnh của lời nói, mỗi lời mình nói ra thì phải chịu trách nhiệm nó có thể hủy hoại đến bất cứ ai, lương tâm của nghề phóng viên và các nhà đài. Không chỉ vậy nhờ vào tình yêu mà có thể hòa giải được hận thù, kết thúc có hậu làm mình rất hài lòng( không biết ở ngoài có xảy ra chuyện như vậy không, yêu con của người đã hủy hoại gia đình mình ). Những tập đầu của bộ phim đã lấy đi nước mắt của mình, nhất là cảnh bà cô phóng viên phỏng vấn ép người. Bộ phim này hay mang nhiều ý nghĩa, tình cảm nhẹ nhàng ^^! <3 <3 <3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 5-2-2015 21:31:40 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
Nick Kites: pnthuytien84
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: thấy mọi người ai ai cũng đổ xem Pinocchio và khen hay, lúc đó thấy Healer ra rất lẻ loi, không ai hào hứng. Cũng là về ngành báo chí truyền hình như Pinocchio. Nên tò mò xem Healer trước. Vừa xem tập 1 xong thì thích luôn.
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Healer là bộ phim có đầy đủ cao trào, tình cảm, lãng mạn, gay cấn, kịch tính đan xen nhau. Chuyện tình yêu của cặp đôi trẻ cũng rất tự nhiên và dễ thương. Ji Chang Wook và Park Min Young đều đóng rất tốt. Thậm chí đến vai phản diện cũng rất tròn vai. Như chú Park Sang Won đóng rất hay. Yoo Ji Tae cũng vậy, diễn xuất thật sự rất tuyệt.

Bình luận

Đúng rồi, thêm 1 động lực chọn coi Healer là vì Ji Chang Wook nữa chứ. ^^  Đăng lúc 9-2-2015 03:24 PM
Mình cũng xem Pinocchio trước. Được hơn 10 tập. Xong lậm vào healer vì lỡ xem 1 tập!!!! Bỏ luôn các phim đang xem. hị hị  Đăng lúc 7-2-2015 10:22 AM
em cũng vậy ạ. em biết đến Healer sau nhưng chọn Healer để coi :D  Đăng lúc 6-2-2015 09:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách