Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 5-2-2015 20:50:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

- Nick Kites: pingpíngpoong
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
- Điều đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Phim được chuyển thể từ cuốn ngôn tình đầu tiên mình đọc
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Diễn viên chính đều là những diễn viên mình yêu thích, nội dung phim sát với nguyên tác.
Sau khi kết thúc phim cảm thấy Chung Hán Lương và Đường Yên chính là Hà Dĩ Thâm và Triệu Mặc Sênh trong lòng mình. ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 5-2-2015 20:51:55 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

- Nick kites: nhocxitin
- Bộ phim yêu thích: Bên nhau trọn đời
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: quá yêu thích tác phẩm Bên nhau trọn đời của Cố Mạn.
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim nhẹ nhàng, nhưng các tình tiết trong phim cũng rất hấp dẫn, gây tò mò. Cộng thêm bị cảm động bởi tình cảm của cả 2 nhân vật trong phim..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 5-2-2015 20:53:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: iuBB
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Punch
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Nội dung phim quá hay.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mới đầu, mình tải một lèo 4 tập liên tiếp để xem một thể. Khi xem tập 1 của phim này thì không thích lắm nhưng lỡ đã tải 4 tập liên tiếp nên quyết định xem luôn. Không ngờ nội dung phim này càng ngày càng hay. Không thể lường trước được tình tiết. Càng xem càng bị cuốn vào các cuộc đấu trí.  Bên cạnh đó, nội dung phim còn đề cao tình cảm gia đình.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 5-2-2015 20:53:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: rubitiny
  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: muốn tìm 1 phim Hàn hay sau 1 thời gian bỏ sang xem Âu Mỹ, kết cặp đôi chính từ hồi đóng Secret
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: thích nội dung giới thiệu phim. Đầu tiên định xem thử tập đầu của Kill Me Heal Me vs Hyde, Jekyll & Me xem phim nào hay hơn để theo
Thật ra là xem HJM trước nhưng KMHM càng xem càng ko dứt ra đc

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 5-2-2015 20:53:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: emilovejj
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me / Tìm Lại Chính Mình
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: kịch bản hay, hấp dẫn, lạ
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: lúc đầu không nghĩ sẽ thích phim này đâu vì không phải fan của jisung nhưng sau khi coi phim thì chính thức phát cuồng với SeKi
Phim kịch bản rất độc đáo, gay cấn mà không thể đoán trước được tình huống tiếp theo sẽ xảy ra, diễn viên đóng rất đạt, thoải mái, rất nhập tâm,... các nhân vật trong phim rất đáng yêu, từ nv phụ như mấy ông đầu gấu cho đến bố mẹ, anh trai chị nữ chính cũng rất đáng yêu
nói chung mình thích từ kịch bản, diễn viên, diễn xuất của bộ phim này
mọi người ủng hộ phim nha

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 5-2-2015 20:54:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: FallGrass
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Tác phẩm Bên nhau trọn đời của Cố Mạn, Chung Hán Lương đóng Hà Dĩ Thâm
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:Vốn là fan của truyện Bên nhau nhau trọn đời nên rất mong  phim, Chung Hán Lương chuyển thể quá đạt nhân vật Hà Dĩ Thâm, ngày nào cũng hóng phim, cặp Chung Đường siêu đẹp đôi ~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 5-2-2015 20:58:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: jenny_lam0709
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: tiểu thuyết kinh điển, tiểu Wa
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: 1 bộ fim hay, chuyển thể thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 5-2-2015 20:58:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

- Nick Kites : LegendHero
- Bộ phim yêu thích nhất : Bên Nhau Trọn Đời
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim này : Chuyển thể từ tác phẩm cùng tên của Cố Mạn - bị kết từ hồi Sam Sam nên đọc luôn - và có sự góp mặt của 2 diễn viên yêu thích nên rất mong chờ
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này : phim nhẹ nhàng , tình cảm, tình tiết cũng không rườm rà mặc dù đã thêm kịch bản và đặc biệt là cặp đôi Chung - Đường đã không làm cho khán giả phải thất vọng khi 2 người đóng quá đạt (duy chỉ có khoản ... là hơi trong sáng quả thôi )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 5-2-2015 20:59:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: dubucat
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: thích truyện
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: thứ nhất là nội dung là phim chuyển thể từ tiểu thuyết yêu thích, thứ hai là dàn cast diễn xuất khá ổn, nhất là Chung ca, thứ 3 là nhạc phim rất hay, thứ 4 là trong các phim trên chỉ xem có mỗi phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 5-2-2015 20:59:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: blue_angel
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Là phim chuyển thể từ tác phẩm ngôn tình mình yêu thích nhất. Hơn nữa lại có anh Chung Hán Lương và chị Đường Yên- 2 diễn viên mình thích nhất đóng vai chính luôn ai chà, kì vọng từ những ngày khởi quay <3 và hồi hộp cho đến này phát sóng.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Bộ phim thực sự rất ngọt ngào, tuyệt vời ngoài sức mong đợi (nếu ko tính đến quảng cáo và các chiêu thức lừa fan của nsx )
Vì những tình tiết phim tưởng như tất cả mng đều biết hết cả rồi, có phần lo sợ ko đc như mong đợi hay tạo cảm giác chán, thực sự lo lắng...nhưng từng tập từng tập trôi qua, hết bất ngờ này đến bất ngờ khác thực sự đã khiến mình an tâm và hơn hết đó là sự bấn loạn Tất cả đều hết sức sống động, hết sức tự nhiên, hết sức nhẹ nhàng, sâu sắc, ngọt ngào mà ko ngấy ^^
Vì đã có người yêu nên mình phải công nhận những ngày chờ 2 tập phim-xem live-raw-sub mà cứ hồi hộp và vật vã như hồi mới yêu vậy, có khi còn hơn
Hà Dĩ Thâm và Triệu Mặc Sênh cuối cùng đã bước ra ngoài đời thật, họ mag đến cho tác phẩm BNTĐ sự chân thật nhất, gần gũi và giản dị nhất. Rất thích trang phục và cách trag điểm hầu như không của dv- điều mà các tp hiện nay khó có đc. Có ý kiến cho rằng ko đẹp ư, quan trọng nhất vẫn là cái thần nhân vật, chẳng phải các bạn vẫn crazy đó thôi. Đến cả những diễn viên phụ trong phim mình cũng cực kì ấn tượng và yêu thích-từ Tiêu Tiêu, Dĩ Mai, LVP, Viên, Hướng Hằng, Tiểu Hồng đến Văn Mẫn, chị tổng biên tập hay anh cắt tóc nghệ thuật
Những cảnh ngược kinh điển, ngọt ngào mùi mẫn hay ĐH thần thánh của 2 anh chị giờ có khi thuộc lòng đến nơi rồi mình phải công nhận giọng phim rất hay, đặc biệt là chị Đường Yên, ko chỉ chất giọng mà còn cách ngắt nhịp, biểu cảm qua giọng nói rất tuyệt, cực dễ đi vào lòng người. Vâng mỗi lần anh hay chị cười 1 cái, dù mỉm hay tươi thì tinh thần của em nó cũng phấn chấn ko nguôi ạ Quả thật là "My Sunshine" ko lệch tí nào <3
Lời cuối cùng, xin cảm ơn Chung Hán Lương và Đường Yên- 2 bạn đã hoàn thành vai diễn của mình rất xuất sắc, đã tạo ra 1 Hà Dĩ Thâm và 1 Triệu Mặc Sênh ko-thể-thay-thế. (mà đôi khi tôi tin chắc ko còn là vai diễn nữa mà là chính bản thân 2 bạn đấy) Cảm ơn sự nỗ lực của cả đoàn làm phim. Sẽ mãi là tác phẩm "Hà dĩ sênh tiêu mặc" hoàn hảo nhất trong lòng tôi

Bình luận

<3  Đăng lúc 6-2-2015 09:54 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
tehaino + 3 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách