Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 5-2-2015 20:44:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites:kyoluvjj
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:có chung hán lương
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

đó là  do nam chính, rất đáng yêu,rất si tình và cũng rất bá đạo .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 5-2-2015 20:46:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: taurus
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời ^^
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Bên nhau trọn đời là quyển sách đầu tiên đưa mình vào thế giới ngôn tình, nó cũng là tượng đài bất biến trong lòng mình. 7 năm trôi qua, mỗi lần đọc lại cảm xúc vẫn vẹn nguyên, nên khi nghe tin Bên nhau trọn đời được dựng thành phim, mình đã hú hét như con điên , nhất là sau thành công của Sam Sam, chưa kể rùa Mạn làm biên kịch, nên chắc chắn tinh thần chung của truyện sẽ được giữ nguyên .
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nói thật , lúc đầu công bố diễn viên mình ưng mỗi anh Chung ,cũng như mọi người, ban đầu mình thấy Đường Đường quá đẹp so với Triệu Mặc Sênh , nhưng xem phim rồi mới thấy tại sao Rùa Mạn lại chọn bạn ấy . Phim dễ thương từ đôi chính đến đôi phụ , Chung Dĩ Thâm thì không còn gì để bàn, từ giờ bất kể có bao nhiêu phiên bản BNTĐ , anh sẽ vẫn là Hà Dĩ Thâm bước ra từ truyện với mình, không ai thay thế được (hay nói cách khác: người khác chỉ là tạm bợ , mình không muốn tạm bợ Từng ánh mắt, cử chỉ của anh đều làm mình gào thét, sao có người đẹp trai thế, khí chất thế . Đường Đường đã diễn rất tròn vai, từ những tập đầu khi bị chê là một màu , là đơ , so với Mặc Sênh bé, nhưng mình thấy Đường diễn rất hợp lý, chả ai trải qua 7 năm đau thương, cô đơn, mà còn như ánh nắng được cả, ngay cả trong truyện mình cũng thấy được nét u ám của Mặc Sênh lúc này. Dần dần, Mặc Sênh trở lại như hồi đại học, là tia nắng của Dĩ Thâm thì lại càng không phải bàn, Đường Đường lúc này quả thật rất rất dễ thương, đến mình con gái còn mê nụ cười của bạn ấy chứ đừng nói Dĩ Thâm . Câu chuyện ngọt ngào nhưng không ngấy, chỉ muốn được xem hoài hoài nữa thôi, cái sự ngọt nó thấm vào tim, xem mà cứ ngoác miệng ra cười như con hâm . À, mình thích Dĩ Thâm của phim hơn cả trong truyện nữa :"> . Đôi Tiêu Tiêu Viễn Phong cũng dễ thương không kém . Lần đầu tiên vì nhân vật và câu chuyện của cả hai mà bỏ qua cả đống quảng cáo + cái sự cố tình kéo dài phim , nói thế nào thì BNTĐ là giấc mơ màu hồng của mình rồi , chỉ có thể ngẫu nhiên gặp chứ không thể cầu .

Bình luận

<3  Đăng lúc 6-2-2015 09:48 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
monkey1998 + 5 Cảm ơn bạn :x
tehaino + 3 Bài viết hay, cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 5-2-2015 20:46:50 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: orange_orange
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bởi vì yêu anh
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: độ đẹp trai + xinh gái của nam nữ chính
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: độ dễ thương của Robin với má lúm mỗi khi cười và vẻ lạnh lùng của anh Seo jin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 5-2-2015 20:47:09 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: april264
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:  trong lúc k tình táo bị bạn chuốc thuốc cho xem
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Có thể thấy đợt này phim Hàn có xu hướng khai thác về đề tài mấy bệnh tâm lý từ It;s Ok, It's love , Pinochio ( viết đúng k ta), Kill me heal me cho đến  Hyde Bời vì yêu anh í. Mình vốnđ ịnh xem Bởi vì yêu anh vì có Hyun bin đẹp zai mối tình của mình :3 , Chị Han Ji min xinh gái nữa. Nhưng vì đợi phim ra cộng vs việc bạn review Kill me heal me rất hay nên mình liều xem. Ai ngờ hayyyyyyyyyyy thiệt .  
Vốn dĩ thích chị nữ chính trong High kick 2 í. Chị í đóng vai hâm tửng đạt kinh khủng, xem 2 phim của chị mà cảm thấy hình như đấy chính là con người tính cách chị í . Xem phim mấy đoạn chị í hét, cười hài k tưởng. Còn Ji sung thi ftrc giờ minh  không hay coi phim của anh cơ mà xem phim này thấy đóng đạt quá. Một lúc đóng nhiều vai, bi  có hài có, tức giận có. ẢNh giởi ghê. Vậy nên mình xin bình chọn phim nè hay nhất luôn :3

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 5-2-2015 20:47:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: lanhtieunguyet
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: do khá yêu thích tiểu thuyết gốc của phim, cộng với 2 diễn viên chính là Chung ca và Đường tỷ
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: phim chuyển thể khá sát với tiểu thuyết, diễn viên chính diễn xuất tốt, như bước từ trong tiểu thuyết ra (thông cảm, mềnh fan ngôn tình nên mở mồm ra là nói về tiểu thuyết )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 5-2-2015 20:47:59 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: LiễuSn
Bộ phim yêu thích nhất : Pinocchio
Điều gì khiến cho bạn lựa chọn bộ phim đó là : Nữ chính là Park Shin Hye (Heo) và đóng cặp cùng với con Vịt Jong Suk.
Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đối với mình thì Pinocchio tạo nên sức hút từ dàn diễn viên, không những diễn viên chính và cả dàn diễn viên phụ, ai nấy đều diễn xuất rất tuyệt vời mà kịch bản phim rất hấp dẫn. Qua bộ phim này, Park Shin Hye ssi của chuồng Heo đã trưởng thành hơn rất nhiều trong diễn xuất. Không những thế Heo trong phim xinh như nữ thần vậy, không thể nào mà dời mắt khỏi màn hình được một giây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 5-2-2015 20:47:59 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick kites: littlestar
Bộ phim yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
Điều gì khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim: Từ hồi đọc truyện, đã nghĩ đến ngày chuyển thể thành phim. Ngóng chờ bao lâu, giờ điều ước thành sự thật, chưa kể đến sự xuất hiện của Chung ca nữa -> ko theo dõi mới là lạ ấy
Cảm nghĩ/Lý do yêu thích bộ phim này: Nhiều bạn hay so sánh sự khác nhau giữa phim với truyện, nhưng mình thì khác. Đọc truyện trước rồi đến lúc xem phim, coi như là gộp cả phim và truyện vào với nhau, bổ sung cho nhau. Có những chi tiết trong truyện còn gây nhiều băn khoăn, thì trong phim đã giải thích được; có những chi tiết trong phim chưa lột tả được hết suy nghĩ của nhân vật thì đọc truyện ta đã hiểu được. Đọc truyện, hiểu rõ được tâm trạng, suy nghĩ, rồi đến lúc xem phim sẽ hiểu được ý nghĩa của từng lời nói, hành động của nhân vật. Với mình, Bên nhau trọn đời bản truyền hình đã khiến cho Bên nhau trọn đời bản truyện trở nên hoàn hảo hơn và ngược lại!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 5-2-2015 20:48:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: heotoria
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Thích Đường Đường, bấn loạn Chung ca và sự kết hợp lần đầu của hai người. BNTĐ là tiểu thuyết ngôn tình mình thích nhất và muốn xem nó được chuyển thể phim ảnh như thế nào
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thứ nhất là phải kể đến dàn cast quá tuyệt và diễn xuất quá đỉnh của cặp nam nữ chính. Chung Ca như Hà Dĩ Thâm bước ra từ truyện vậy. Tuy nội dung không có nhiều điểm gay cấn nhưng mình thích những phim nhẹ nhàng như thế này. Nhà sản xuất cho nhiều cảnh ngọt như đường và mấy cảnh kiss thì đúng là nổ đom đóm mắt Nói chung là mình yêu phim này đến từng chi tiết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 5-2-2015 20:48:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites:  huongcafehvnh
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: healer
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: thấy baner đẹp nên xem thử xong bị cuốn vào luôn
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: tình tiết phim khá logic, mạch phim ổn, diễn xuất khá tự nhiên. Nam chính Ji Chang Wook nam tính, quyến rũ theo nét rất riêng nên cứ bị cuốn vào ko dứt ra nổi

Bình luận

Đúng là healer. Ko xem thì thôi. Xem là bị hút hồn luôn! :D  Đăng lúc 7-2-2015 10:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 5-2-2015 20:49:18 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: chichilee
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer - Cứu thế
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Ji Chang Wook và Park Min Young + cốt truyện hoàn toàn mới mẻ.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lúc đầu đơn thuần chỉ vì có JCW (người yêu trọn đời) mà hóng từ lúc có news nhưng sau đó mình hoàn toàn bị thu hút bởi thể loại hành động xen tình cảm mà đài lấp ló hé mở trong teaser. Và đến khi bắt đầu xem thì không thể rời mắt khỏi. Từng tình tiết đều có mối quan hệ mật thiết với nhau, quá khứ và hiện tại. Từ những cử chỉ câu nói hành động nhỏ nhặt tưởng chừng chiếu 1 lần rồi thôi nhưng về sau lại là hint của tình tiết. Mình đặc biệt thích những cốt truyện chặt chẽ như vậy. Bên cạnh những hành động thực chất của anh nhà, thì loveline của cặp đôi chính đã chiếm trọn trái tim mình Không muốn so sánh với các drama khác vì mỗi drama là một câu truyện khác nhau, nhưng đối với mình, đây là truyện tình đẹp nhất từ khi mình bắt đầu xem phim HQ đến giờ. Biên kịch thực sự làm nó trở nên quá hợp lí, quá thật, ko có 1 giây nào bị lố. JCW là 1 một trong số ít diễn viên nam mà khả năng biểu đạt qua ánh mắt thật quá tài tình, bắn thẳng vào tim khán giả T_T vậy nên khi diễn cảnh tình cảm lãng mạn hay bất kể cái gì, sự chân thực nó tăng theo cấp số nhân. Một điểm cộng nữa là Park Min Young trong phim này hoàn toàn lột xác về diễn xuất cũng như ngoại hình. Tất cả mọi thứ đều rất vừa phải nhưng rất ra chất của nữ chính, ko lố lăng thái quá mà vẫn làm người xem ấn tượng.
Một cái mình cho là hay nhất chính là cách giải quyết tình huống của BK, rất đặc biệt đi trái hẳn lại mô típ từ trước h của drama Hàn nhưng hợp lí vô cùng, điều này hoàn toàn thuyết phục mình theo dõi Healer đến chặng cuối cùng.

Bình luận

Hia hia! Đang count bài nhà mềnh đây cưng ơi!  Đăng lúc 7-2-2015 10:17 AM
<3  Đăng lúc 5-2-2015 09:43 PM
" bắn thẳng vào tim khán giả " :"((  Đăng lúc 5-2-2015 09:07 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
tehaino + 4 Bài viết hay, cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao