Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-2-2015 20:33:31 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: QueenInHyunsMan
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Do đã từng đọc tác phẩm Bên nhau trọn đời.
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim giữ được cái hay của tác phẩm, không làm mất đi tính cách, diễn biến của tác phẩm vốn đã hay từ trước đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2015 20:35:19 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

- Nick Kites: clover_9999
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời.
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: chuyển thể từ tiểu thuyết m thích nhất, có Chung ca siêu cấp đẹp zai đóng
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Chờ phim ròng rã 1 năm, từ lúc có tin Mạn tgia viết kịch bản, lùng ảnh hậu trường, chờ trailer, chờ phim... Đây là 1 quãng thời gian rất dài (với mình) để chờ 1 bộ phim.
Phải nói là phim đầu tiên m ngóng theo suốt cả 1 quá trình, lao đao theo tin chọn dv, viết kịch bản.
Nội dung phim cũng ko cẩu huyết, dàn diễn viên long lanh, điểm trừ duy nhất vs bộ phim này là vc nó quảng cáo sản phẩm quá trắng trợn
Yêu Thâm ca lắm, nên ko có lí do j mà đây ko phải phim m thích nhất.
Hy vọng phim cũng đc các bạn ủng hộ nhiết tình

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2015 20:35:58 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

chunnie_chunnie gửi lúc 5-2-2015 08:26 PM
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
- Nick Kites: chunnie_c ...

ÔI tớ chờ từng tập 1ys. Phải nói là Ji Sung diễn quá đỉnh  . Xem mà cười ngặt ngẽo

Bình luận

B edit lại bài viết bằng cách vote cho phim b yêu thích nhé ^^ (Nếu b cmt ngắn thì có thể sử dụng chức năng Bình luận, còn cmt dài thì sử dụng Trả lời)   Đăng lúc 9-2-2015 10:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2015 20:36:04 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: yongkay
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim: sự kết hợp của nam nữ chính
Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Ji Chang Wook - Park Min Young có chemistry quá tốt; không có những tình tiết cẩu huyết em giận anh, em không tin anh, anh đau, anh rời xa em, em nước mắt ngắn dài, vân vân và mây mây; nhạc phim hay; mấy màn parkour trong phim đúng là daebak; câu chuyện tình yêu dễ thương quá nhiều

Bình luận

Rất gọn mà thuyết phục :D  Đăng lúc 7-2-2015 10:15 AM
mình cũng ko thích mấy kiểu khóc lóc dùng dằng :)) mệt mỏi lắm haha  Đăng lúc 6-2-2015 09:25 PM
<3  Đăng lúc 5-2-2015 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2015 20:36:13 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: doradae.

-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời.

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Quyển truyện ngôn tình đầu tiên mình đọc, quyển truyện nhớ nhất từ trước đến giờ. Dù sau này có đọc 1 số quyển ngôn tình hay hơn nhưng ấn tượng về BNTĐ rất sâu đậm . Lý do thứ hai tất nhiên phái do Chung Hán Lương. Thật ra đây là lý do thứ 2 nhưng chắc là lý do chủ yếu . Mình đã từng tự nhủ ngay từ khi có tin đồn BNTĐ lên sóng là ngoài CHL ra, bất kỳ ai đóng Hà đại luật sư mình đều sẽ không xem để bảo toàn hình ảnh HDT trong lòng mình ^.^

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nhẹ nhàng, tình tiết vừa phải. Có lẽ nếu là mình của 2,3 năm trước chắc xem phim sẽ thấy hơi thiếu chút cao trào. Còn bây giờ già r, sau những buối đi làm căng thẳng, được thư giãn cùng bộ phim là cảm giác rất tuyệt vời . BNTĐ không chỉ với những đứa fan như mình mà cả những chị ở cty, dù chưa đọc qua phim cũng rất thích. Với mình, BNTĐ là một mở đầu quá tuyệt vời cho năm 2015. Mong những tác phẩm của CHL cũng được kites làm sub ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +4 Thu lại Lý do
tehaino + 4 Bài viết hay, cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2015 20:36:18 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: lanhpro19
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: healer
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: vì có ji chang wook nên đặt gạch hóng phim. Quyết định xem phim thật sự vì nhìn thấy tấm hình trên face phim healer: tấm hình chụp đôi trẻ ngủ trên sofa quá dễ thương và đi xem phim ngay
chính là đây

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Hơi buồn vì healer ko được quảng bá rầm rộ lại là phim của kbs nên ko được PR gì cả. Nhưng giờ thì ko gì chói cãi nữa, ai xem healer rồi cũng sẽ bị thuyết phục cả về nội dung cả diễn viên, đặc biệt những cảnh tình cảm ngọt đến từng khảnh khắc. Đối với mình healer là bộ phim hay nhất mùa xuân này, chỉ còn 2 tập nữa thôi là hết phim rồi. Lúc đầu xem 3 tập đầu thấy cũng được được thôi, thế mà đến tập 4 khi mạch phim ổn định và câu chuyện mở ra cho người xem dễ hiểu thì bắt đầu thích phim, và cứ như vậy mỗi tuần tối  thứ 2, thứ 3 lại đắm chìm cùng healer. Mạch phim mạch lạc, lô gic. Diễn xuất của các diễn viên rất tốt. JI chang wook thì khỏi nói luôn, yêu thích ảnh từ hồi cười lên dong hea, đến empress ki bị thán phục diễn xuất của ảnh, quá xuất sắc. Tới healer là bị bấn loạn về độ đẹp trai, ngầu, và cả dễ thương nữa. Một điều mình thích ở phim nữa là tính cách của nữ chính chae young shin rất thú vị, dám yêu một người ko biết mặc lại bị tình nghi giết cười, tin tưởng tuyệt đối người đó. Chae young shin cô là tuyệt nhất. Đặc biệt những cảnh tình cảm của nam nữ chính vô cùng dễ thương, xem đi xem lại không biết chán những cảnh tình cảm của đôi trẻ trong phim.
các cảnh tình cảm quá ngọt, không giống diễn chút nào cả

còn nữa nhạc phim của healer quá hay luôn, 6 bài ost của healer bị ghiền đến 5 bài
Xin hết, nói nữa chắc nói tới sáng mất

Bình luận

mem nhà! cảnh nắm tay xưa và nay đáng yêu quá. P/s: mình đang đi dạo đọc bài và cmt giống ss rinkun =))  Đăng lúc 6-2-2015 09:26 PM
<333 Hihi. Còn PR luôn. Mình phải edit bài của mình cho có MV có đc k nhỉ?  Đăng lúc 6-2-2015 06:45 PM
<3  Đăng lúc 5-2-2015 09:44 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tehaino + 5 Bài cảm nhận hay, cảm ơn bạn ^^.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2015 20:36:25 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Nick kites: eclipse_4791
Bộ phim yêu thích nhất: Healer
Lý do khiến mình xem phim: Bị hấp dẫn ngay từ đầu bởi trailer , sau đó không thể từ bỏ bởi nội dung mới mẻ, tình tiết cũng như diễn viên của phim.
Cảm nhận khi theo dõi bộ phim: Bộ phim giúp mình trải qua nhiều cung bậc cảm xúc cùng với chính nhân vật trong phim, một bộ phim mới mẻ, thu hút, hội đủ các yếu tố của 1 tác phẩm nghệ thuật, bộ phim không chỉ là mang đến câu chuyện về tình yêu, tình bạn mà còn mang đến nhiều thông điệp ý nghĩa, cũng như phản ánh mặt trái của xã hội
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2015 20:38:33 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

- Nick Kites: ccool_86
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim:  đọc truyện cảm thấy nội dung rất hay, nhẹ nhàng, tò mò về diễn viên và diễn suất của các diễn viên trong phim.
- Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phim này:  Nội dung nhẹ nhàng, lãng mạn, những câu nói  kinh điển của 2 nv chính dành cho nhau, những tình tiết thần thánh xuất hiện trong phim, tạo hình cùng lối diễn xuất của  2 nhân vật chính  đúng như những j mình đã tưởng tượng ra khi đọc truyện. Nội dung phim bám rất sát với truyện. Tuy phim ko có nhiều cao trào nhưng cũng có những lúc rơi nước mắt  xúc động vì tình cảm của 2 nhân vật chính. Đặc biệt Chung Hán Lương và Đường Yên diễn xuất xuất sắc góp phần tạo nên bộ phim quá đỉnh, quá tuyệt vời

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2015 20:41:29 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: vanngocan1302
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: bạn bè dụ dỗ lôi kéo các thể loại )
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lúc đầu thì mình cũng không có ý định xem phim vì sợ phim sẽ không hay bằng truyện, hình tượng nhân vật bị phá vỡ, các thể loại lý do vân vân và vê vê về những nỗi sợ khi tác phẩm bạn yêu thích nhất được chuyển thể. Sau khi bị lôi kéo thì gia nậhp vào đội ngủ ngày ngày thức dậy ngóng vietsub từ subteam thần thánh <3<3<3. Phải nói là Đường tỷ với Chung ca đóng quá tuyệt vời cứ như từ truyện bước ra, xem phim xong thì bấn luôn 2 người này (dù trước đó không nhớ nỗi tên của 2 người :">.  Phim đã tái hiện gần như hoàn hảo các chi tiết trong truyện và thêm được những tình tiết mới khiến cho Hà luật sư bá đạo hơn )), coi mà cười không thể dừng lại được và chìm luôn trong hũ mật ong vì sự ngọt ngào của cặp đôi

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-2-2015 20:44:30 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: kissbaby93
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Một phần vì Chung ca, một phần vì yêu thích tác phẩm "Bên nhau trọn đời" của Cố Mạn
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đã đọc rất nhiều tác phẩm của Cố Mạn, thích nhân vật luật sư Hà Dĩ Thâm, nội dung phim khá nhẹ nhàng và dễ thương ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách