Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-2-2015 19:47:31 | Xem tất
-Nick kites:thuyduong2125
-bộ phim yêu thích nhất:Bên nhau trọn đời
-Điều khiến bạn theo dõi bộ phim là :thích rất thích truyện của Cố Mạn,có ấn tượng tốt với Đường Yên
-Cảm nghĩ/lý do bạn yêu bộ phim này :truyện tình cảm nhẹ nhàng không đấu đá tranh giành mà cũng bình dị chung tình nói chung thấy hợp với  tình cảm của bản thân lúc đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-2-2015 22:49:36 | Xem tất
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me ♥

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Bởi vì sự tái xuất của cặp đôi hoàn hảo Ji Sung và Jung Eum
Tui biết tới hai người này sau khi đã xem qua một vài bộ phim có họ tham gia ~ Full house 2 ,Protect The Boss cho đến tận Secret thì đã bị ấn tượng mạnh bởi lối diễn xuất nhập vai ấn tượng của họ
Kịch bản phim được giới thiệu cũng rất mới mẻ và thú vị nên tui biết rằng mình sẽ không bao giờ bỏ qua một tác phẩm như thế này ♥

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Trời ơi phải nói là quá DEABAK sau khi coi EP 1 ~ Thu hút ngay vào mắt tui chính là hình ảnh boy thành thị ,lạnh lùng ,dã thú SHIN SE KI
Cảnh cuối phải nói tui cười như điên ( may mà xem một mình )
Chỉ với một lớp kẻ mắt thôi mà phong cách thay đổi nhiều đến thế ... ~khi trở lại thành Cha Do Hyun thì cảm giác khác hẳn luôn, biến thành boy ngoan ngoãn, rụt rè, hiền lành, chăm chỉ
Rồi dần dần theo nội dung ngày một thêm nhiều nút thắt thì các nhân cách khác dần dần xuất hiện ... cảm giác của tui khi theo dõi chỉ có một từ ''NGƯỠNG MỘ''
Làm sao có thể diễn được như thế ... không gò bó mà tự nhiên như đang xem một người khác ... Quá tuyệt vời
Việc BK đan xen các nút thắt của phim và một chút kịch tính hài hước của các nhân cách đã khéo léo thu hút được khán giả xem phim ... công đầu tất nhiên thuộc về anh Ji Sung rồi
SS Jung Eum cũng quá tuyệt : từ việc thay đổi từ một thiếu nữ tinh nghịch trong Full House đến người mẹ đau khổ trong Secret và bác sĩ tâm thần dễ thương trong bộ phim này ... cực thích đôi mắt to của ss mỗi khi diễn
Các diễn viên phụ cũng có đóng góp không nhỏ : trước tiên phải kể đến anh trai Oh Ri Rin ~ mới đầu thì tưởng lông bông nhưng nào ngờ bên trong lại là một chàng trai nghiêm túc đa tình như vậy .
Trong các nhân cách người tui thích nhất vẫn là Shin Se Ki ... mẫu nam điển hình trong tiểu thuyết cẩu huyết ngôn tình
Cha Do Hyun shi là một chàng trai tốt nhưng không có nhiều điểm nhấn bằng Se Ki
Chỉ với một người diễn mà tui hoàn toàn nhìn ra thành 2 người khác nhau nên cảm giác đau lòng như bị thất tình này thật là mới mẻ quá đi
Bộ phim chỉ mới đi được nửa chặng đường ... sẽ còn nhiều chuyện và phải gỡ bỏ những nút thắt nữa ... nhưng thực lòng mong rằng sẽ có một cái kết có hậu cho tất cả
Một bộ phim có thể khiến bạn cười rồi khóc ngay được đương nhiên nó sẽ là tuyệt phẩm không thể bỏ qua
Mong rằng Kill me heal me sẽ giành chiến thắng chung quộc ! Kịch bản độc đáo ,dàn diễn viên thực lực, lời thoại hấp dẫn ,tình tiết kịch tính ,từng cung bậc cảm xúc đều có thể trải qua thế này mà không thắng thì quá là đáng tiếc rồi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-2-2015 23:05:44 | Xem tất

KẾT QUẢ

DANH SÁCH CÁC BỘ PHIM ĐƯỢC ĐỀ CỬ THÁNG 1
(Do PRTEAM lựa chọn)

Tổng số vote: 1032

1.  Bên Nhau Trọn Đời

Vote: 366
Post bình chọn: 144

Vote + Post hợp lệ: 113

2.  Kill Me Heal Me/ Tìm Lại Chính Mình

Vote: 247
Post bình chọn: 81

Vote + Post hợp lệ: 57

3.  Healer/ Cứu Thế

Vote: 141
Post bình chọn: 66

Vote + Post hợp lệ: 40

4.  Pinocchio/ Cặp Đôi Trái Ngược

Vote: 162
Post bình chọn: 34

Vote + Post hợp lệ: 22

5.        Punch/ Đối Đầu

Vote: 21
Post bình chọn: 6

Vote + Post hợp lệ: 5

6.  Hyde, Jekyll & Me/ Bởi Vì Yêu Anh

Vote: 95
Post bình chọn: 7

Vote + Post hợp lệ: 3

Như vậy bộ phim được yêu thích nhất Kites tháng 1 năm 2015 là BÊN NHAU TRỌN ĐỜI

PR Team sẽ bố trí và sắp xếp treo banner của bộ phim được yêu thích nhất trên diễn đàn với thời gian dự kiến là sau tết.

BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES THÁNG 1/2015

1. [align=center][url=http://kitesvn.com/thread/-429967-1-1.html][img]http://i.imgur.com/j0JdtS8.png[/img][/url]
  2. [size=4][color=Green]BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES THÁNG 1/2015[/color][/size][/align]
Sao chép mã
http://kitesvn.com/thread/-2014-ben-nhau-tron-doi-chung-han-luong-duong-yen-vietsub-e29-30-sd-online-chiu-nho-den-anh-roi-sao--429967-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-2-2015 01:33:03 | Xem tất
Nick Kites: mềupi9
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:Lúc đầu thì chỉ coi Hyde,Jekyll and I thôi ý mà trong lúc chờ phim rảnh rang thì bật lên coi KMHM. Coi 2 tập đầu thì chỉ lướt nhanh vì không có cảm tình với hai nhân vật chính mà sang tập 3,4 thì như bị hút vào rồi từ từ gặm mấy tập xong ghiền luôn T-T  
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Trước tiên là nhạc phim, trong đời chưa bao giờ coi phim Hàn mà ost lại có rap, mà kiểu rap hùng hồn cứ lặp đi lặp lại, thế là yêu luôn (từ lúc coi đến giờ ngày nào cũng ôm cái ost nghe, như ma túy cho lỗ tai vậy Mà lời lại hay,không phải kiểu lời nhạc chung chung mà như được viết ra cho các nhân vật trong phim vậy, mê cực luôn ý.
Thứ hai là diễn viên, hồi xưa thời còn coi IHYV nghe tin bà Bo Young cưới ông Ji Sung là giãy đành đạch lên không chịu vì cóc biết ông này là ai, coi xong 4 tập đầu là mê luôn ánh mắt của ổng, thậm chí đang ngồi cầm đt mà thấy hình bts của ổng là phụt hết nước ra luôn (đẹp trai quá ý :'()
Hwang Jung Eum thì coi đúng phim High Kick,cũng có ấn tượng tốt mà coi phim này là không phai mờ luôn, kiểu nhân vật của Oh Ji Rin không phải dạng nữ tính dễ thương mà là điên điên khùng lại gây mất hình tượng là Jung Eum lại diễn đạt đến mức mất hình tượng luôn, cái này thì không diễn viên nữ nào lại dám làm đâu nên thích luôn.

Cái thứ cuối cùng =) là nội dung phim, từ hồi coi Its Okay that love là coi mấy phim khác thấy nam chính đẹp trai hoàn hảo nên ngán, thậm chí coi Bên Nhau Trọn Đời cũng ngán nên từ hồi xem thấy bạn Cha Kun bị DID nên thích quá ủng hộ coi rồi riết tới bây giờ là mỗi ngày phải coi lại một tập chứ không thì tim không chịu đập luôn :')

Mình thì nói tào lao bí đao bầu xanh vậy thôi, cuối cùng tóm lại hết là KMHM rất hay -đỉnh của đỉnh luôn, ai mà không coi thì giống như lãng phí mất bao lí xì 1 triệu vậy ㅋㅋ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-2-2015 22:26:44 | Xem tất
mình thích nhất phim tìm laị chính mình.xem phim mãi mà không thấy chán.híhi.cảm ơn kites nhiều lắm vì đã dịch một bộ phim hay thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-3-2015 23:25:44 | Xem tất
  Kill Me Heal Me/ Tìm Lại Chính Mình       
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-3-2015 15:24:32 | Xem tất

Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites:  Bangkilan
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:
KILL ME HEAL ME

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:
Khi vừa mới biết tin anh chị Jisung -JungEum tái xuất cùng nhau thì mình không cần mất lấy 1 giây để suy nghĩ mà phải xem phim ngay và luôn.
Cái phản ứng fan cuồng này ko ở đâu khác chính là do sự thành công ngoài mong đợi của dự án Secret năm 2013 của KBS
>> Không phải dạng vừa đâu
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Thật sự mình không xem phim Hàn mấy, nếu có xem thì cũng chỉ là xem chùa, xem online trên mạng xong rồi quên sạch
Nhưng vì cái Kill me heal me này mà mình lần đầu tiên vào lập nick Kites, lần đâu tiên vào thead nhà tám phim,
lần đầu tiên xoắn não chơi trò "thử làm biên kịch", cũng đu live trực tiếp dù chẳng biết mô tê tiếng Hàn là gì
rồi chơi game đủ trò, cá độ điên đảo luôn,...>> tự thấy bản thân thấy mềnh giống con mọt phim mất roaj

Những gì KMHM mang đến cho mình những lần đầu tiên đều là những cảm xúc tuyệt vời nhất,
cảm xúc về một bộ phim hoàn hảo, đủ những hỉ- nộ- ái- ố trong cuộc đời
Phim sẽ không thu hút mình nếu như đó chỉ là một bộ phim tình cảm lãng mạn đậm chất ảo tưởng Hàn Quốc
mà ẩn sâu trong nó là những bài học cuộc sống, về triết lý ở đời, về cách nhân đối nhân và cả niềm tin vào con người
Có những lúc tưởng phim bất hạnh, nhưng biên kịch đã lồng vào trong đó sức sống lạc quan,... và hạnh phúc vẫn còn ở đâu đó
ngoài kia nếu con người vẫn còn đang tìm kiếm.

Cái nhan đề phim khiến mình cũng rất thích: "Giết chính bản thân rồi hàn gắn lại" , hàn những vết thương đau khổ còn rỉ máu...
để rồi đứng dậy đi tìm lại bản thân >> "Tìm lại chính mình"

>>> Cảm ơn Kill me heal me, cảm ơn anh chị Ji Sung - Jung Eum đã mang đến cho em những cảm xúc này,
và bộ phim đã  mang mình đến với Kites - nơi chia sẻ của những con người yêu nghệ thuật

Bình luận

gái à, bình chọn kết thúc lâu dồiiiiiiii  Đăng lúc 13-3-2015 05:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-3-2015 09:35:12 | Xem tất
Có chút ý kiến gửi đến nhà Kites:
Mong muốn nhà kites mỗi tháng có 1 lần bình chọn phim trong tháng.
Cuối năm có bình chọn phim trong năm từ các phim đã thắng phim trong tháng nữa.
Tháng 1 đã xong rồi, các mem yêu phim tháng 2 này cũng mong muốn được vote cho bộ phim yêu thích của mình.
Thanks

Bình luận

tháng này quá trời phim hay, không biết chọn phim nào :((  Đăng lúc 3-6-2015 12:22 PM
PRTeam sẽ triển khai bình chọn liên tục từ tháng 6 ^^ bạn hãy ủng hộ nhé  Đăng lúc 3-6-2015 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-6-2015 13:09:11 | Xem tất
1 event cũng lâu rồi nè ^^ Tháng 1 quả thật có rất nhiều bộ phim hay ^^
Đôi khi về đây đọc lại bài cảm nhận của các bạn thấy thật thích
Chúc mừng Bên nhau trọn đời nhé ^^ Một ngày không xa có điều kiện mình nhất định sẽ xem bộ phim này :3

Bình luận

=))) )  Đăng lúc 3-6-2015 11:36 AM
hôm bữa em cmt nhầm vào đây chị ạ =)) nên mới phải edit thành thế này :((  Đăng lúc 3-6-2015 11:28 AM
comt kiểu này bị tính là spam đấy em nhé =))  Đăng lúc 3-6-2015 10:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2015 13:35:54 | Xem tất
BNTĐ về nhất, tuy KMHM ko về nhất nhưng về nhì cũng ổn
đối với mình thì BNTĐ hay KMHM đều có cái hay riêng
chỉ là bản thân thik KMHM hơn, có lẽ vì đã đọc tiểu thuyết rùi nên BNTĐ ko hút mình được như KMHM, khó tránh có sự so sánh với nguyên tác mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách