Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
321#
Đăng lúc 9-2-2015 15:43:32 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: samie9410
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Đường Yên
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lúc đầu không hứng thú với chuyển thể lắm nhưng mà sau khi xem trailer 3' thì bị đổ đứ đừ chị nhân vật chính mắt siêu to, siêu đáng yêu Từ đó là hóng tưng ngày chờ phim chiếu và mất nửa tháng chìm trong bể BNTĐ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

322#
Đăng lúc 9-2-2015 17:17:00 | Chỉ xem của tác giả
Bên nhau trọn đời <3 <3 <3 \
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

323#
Đăng lúc 9-2-2015 17:49:03 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: violet12_8
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Đọc truyện này đã lâu, rất thích cặp đôi Hà Dĩ Thâm và Triệu Mắc Sênh trong truyện và đang chờ đợi làm thành phim. Đây là ngôn tình hay nhất mình đã đọc
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Lúc đầu coi vì thích chị Mặc Sênh cơ. Nhưng coi phim thấy anh Chung Hán Lương diễn hay quá làm thích nhân vật Hà Dĩ Thâm lạnh lùng, bá đạo hơn nên càng coi càng hóng phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

324#
Đăng lúc 9-2-2015 18:38:02 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: HanTuyetNha
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: do kenh14 quảng bá rầm rộ quá nên tò mò xem thử, ai ngờ mê luôn
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thực ra cũng đã lâu lắm rồi mình không xem phim TQ,Bên nhau trọn đời là một trong 2 bộ phim TQ đầu tiên mình xem sau hơn 1 năm không xem phim TQ. Ban đầu tìm xem phim chỉ là tò mò xem tại sao nó hot như vậy. Nhưng xem xong rồi, mình nghĩ đã tìm dc câu trả lời. Phim không chỉ hời hợt là điểm qua những sự kiện xung quanh các nhân vật chính mà còn đi sâu vào nội tâm của nhân vật. 2 diễn viên chính diễn thực sự rất tuyệt, làm mình cảm nhận được nỗi đau sâu thẳm của Hà Dĩ Thâm và Triệu Mặc Sên sau nhiều năm xa cách. Về diễn viên, mình biết Chung Hán Lương từ lâu nhưng ko thích cũng ko ghét nam diễn viên này, mình xem phim đầu tiên của Đường Yên đóng là Kim Ngọc Lương Duyên nhưng lúc đó cũng ko ấn tượng lắm về nữ diễn viên này. Nhưng sau khi xem Bên nhau trọn đời, mình thực sự chuyển từ vô cảm, sang thần tượng cặp đôi này, đặc biệt là Chung Hán Lương.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

325#
Đăng lúc 9-2-2015 20:03:27 | Chỉ xem của tác giả
-Nick Kites: lovely_dandelio -  Bộ phim  yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời  -  Điều gì đã khiến mình quyết định theo dõi bộ phim đó là: Trước đây sau khi đọc xong tác phẩm "Yêu em từ cái nhìn đầu tiên" của Cố Mạn mình đã tìm các truyện của tác giả để đọc. Nhưng thực sự cảm thấy truyện không hay như mọi người vẫn nói. Có thể là do đọc không tập trung hoặc cũng có thể do một số nguyên nhân khác. Tình cờ trong một lần nhàn rỗi không có việc gì làm nên mình đã quyết định xem bộ phim. Và thực sụ là nó đã khiến mình không lựa chọn sai  -  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thứ nhất trong cái thời buổi bão hòa phim, 1 tác phẩm không bị sai lệch nhiều so với nguyên tác đã là 1 thành công rất lớn. Diễn viên đóng cũng rất hay, góc         quay đẹp, tự nhiên. Và thực sự bộ phim cũng làm cho mình nhận ra được vì sao truyện "Bên nhau trọn đời" của Cố Mạn lại được mọi người ủng hộ nhiệt tình đến thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

326#
Đăng lúc 9-2-2015 20:42:38 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: klinh1999hn
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: dàn diễn viên đẹp, diễn xuất tốt, nhiều người theo dõi và ủng hộ
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: nội dung hoàn hảo, nhiều tình tiết gây hài đan xen những tình tiết cảm động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

327#
Đăng lúc 9-2-2015 20:59:27 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: tyrakid

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:
1/ Vì là fan của bộ truyện, đã đọc đi đọc lại vài lần
2/ Vì là muốn xem bản "Hà Dĩ Thâm" và "Triệu Mặc Sênh" người thật, cảnh thật, xem những câu nói kinh điển nghe được và thấy được
3/ Vì là fan của Chung ca (Chung Hán Lương) nam thần của lòng tôi   chỉ có một và một!
4/ Vì muốn xem hiệu ứng các cặp đôi của Đường Yên, và đã siêu lòng thành fan Chung - Đường mất rồi

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

1/ Lý do đầu tiên không thể không nói đến, là vì đây là bộ phim chuyển thể được mong đợi nhất trong tất cả các tác phẩm ngôn tình được chuyển thể, và cũng là tác phẩm kinh điển nhất trong lòng người đọc truyện nói chung
2/ Phim tái hiện nội dung một tượng đài bất diêt trong lòng các sắc nữ nói chung, và cả fan nam nói riêng - Hà Dĩ Thâm
3/ Vì muốn biết cảm giác của "mùi vị chờ đợi như thế nào?" - 7 năm không phải là ít cũng không  quá dài, nhưng đối với 1 chuyện tình thì nó  là khoảng thời gian dài như cả thế kỉ khi 2 người chia xa, là nỗi trống vắng, cô đơn, lo sợ - không biết cô ấy còn trên cõi đời này không1
4/ Vì muốn biết cảm giác khi nghe anh nói câu
"Sau này em sẽ hiểu, ở nơi nào đó trên thế giới này có cô ấy xuất hiện thì tất cả những người khác đều là tạm bợ. Anh không muốn tạm bợ."
- và phải nói là nó đã đi sâu vào tim em mất rồi
5/ Vì tình bạn của Triệu Mặc Sênh - Tiêu Tiêu,
"- Chẳng cầu mọi người đều hiểu, chỉ mong không thẹn với lòng. Cậu vì những người không thích mình mà đau lòng, buồn khổ, vậy sao xứng với những người ủng hộ cậu đây?
- Cậu nói đúng, vì những người ủng hộ, yêu thương mình, mình phải đứng lên, không thể bị đẩy ngã, hơn nữa còn phải đứng cao hơn, tỏa hào quang rực rỡ hơn nữa.
- Mình tin, cậu nhất định sẽ làm được. Nhưng cho dù có xảy ra chuyện gì, điều quan trọng nhất vẫn là cậu được vui, đừng quá miễn cưỡng bản thân, được không?"
xem truyện sẽ hình dung ra được cảm xúc của 2 người lúc đó, nhưng khi xem phim thì hình ảnh ánh mắt của Tiêu Tiêu khi nhìn Mặc  Sênh rất cảm động, xem từng chi tiết trong phim, từng cuộc trò chuyện, hành động của 2 cô gái này sẽ thấy tình bạn của họ rất đẹp, rất nghĩa khí và thầm kêu lên là trên đời nếu  có 1 người bạn như Tiêu Tiêu hoặc Mặc Sênh thì sẽ không phí cuộc sống đâu

6/ Vì nhạc phim những bài hát trong phim thật sự rất hay, có cả bài còn nói lên được cả nội dung bộ phim, thể hiện tình yêu của Hà Dĩ,  những tháng năm cô độc của Mặc Sênh tại Mỹ, rồi những tình khúc ngân vang khi 2 người hạnh phúc bên nhau.
Có một bài mình rất thích trong phim đó là "The Road Not Taken", khi nhạc cất lên những hình ảnh của Triệu Mặc Sênh lướt qua, ánh mắt u buồn, nhớ nhung, chờ đợi ..thậm chí có lúc tuyệt vọng, cảm giác rất chua xót, đau lòng, cho 1 một mối tình đã mất đi khoảng thời gian quý báu 7 năm của cuộc đời, nhưng bù lại nó lại là bàn đạp vững chắc cho con đường tình yêu của hai người sau này...đọc nội dung lời bài hát như nỗi lòng của Mặc Sênh lúc ở bên Mỹ cô đơn nơi đất khách quê người, những lúc ngồi một mình nhớ lại Hà Dĩ Thâm, người con trai mà mình yêu say đắm, giữa những bộ bề trái ngang của cuộc sống, cô cũng chỉ muốn tựa vào bờ vai ấy, bờ vai vững chắc mang lại cho cô sự tin tưởng, ấm áp...cô từng muốn quay về, nhưng vì một hiểu lầm mà cô đã kiềm nén nỗi nhớ nhung đó để tiếp tục 1 cuộc sống nơi đất khách quê người. Mảnh hồi ức đẹp, từng đợt sóng lòng luôn nhắc cô nhớ về người con trai ấy, rồi nhớ lúc họ cãi nhau lần đầu tiên, cô ngỡ đó là lời nói thật lòng, mỗi khi nhớ lại đó như cơn ác mộng với cô, tất cả những cảm xúc phức hỗn độn, phức tạp luôn vây lấy cô trong suốt ngần ấy năm...
Chỉ có trở về, cô mới được giải thoát...Và rồi cô sẽ lại mỉm cười ...

7/  Vì nam thần không tuổi Chung Hán Lương, quả thật không muốn nói quá nhưng cũng đã nhiều người thừa nhận rằng nhân vật Hà Dĩ Thâm viết ra là dành cho Chung Hán Lương, điều đó không sai, mà phải đảm bảo rằng nó rất rất  đúng ngay từ đầu khi đọc  là đã mặc định nhân vật mình tưởng tượng sẽ là ai, và chỉ có 1 đến thời điểm bây giờ

"Bình thản bởi vì đã quyết định, quyết định là sẽ chờ."...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
monkey1998 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

328#
Đăng lúc 9-2-2015 21:23:41 | Chỉ xem của tác giả
muốn bầu cho bên nhau trọn đời. vừa ngọt ngào vừa đẹp. người ta có thể chờ đợi khi không có cả một dấu hiệu để tin tưởng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

329#
Đăng lúc 9-2-2015 21:59:10 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: freerwind

-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:   Healer

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Ban đầu mình đến với bộ phim là do tình cảm dành cho Park Min Young và bị bạn bè "lôi kéo, dụ dỗ". Nhưng sau khi theo dõi tới tập thứ 4 thì chính sức hút của Healer đã hấp dẫn mình.

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Mình thích Chae Young Shin từ khi xem tới tập 4. Một Chae Young Shin có nhiều kí ức đau thương, bị cha mẹ bỏ rơi, bị đánh gãy sương sườn khi còn nhỏ. Một Chae Young Shin mỗi lần say rượu lại liên miên không dứt miệng về khủng long. Một Chae Young Shin có nhiều nỗi sợ hãi trong quá khứ và cũng biết sợ hãi những điều đen tối trong hiện tại. Thế nhưng Chae Young Shin ấy vẫn vượt lên sợ hãi của chính bản thân mình để đứng về phía chính nghĩa. Việc đăng tải bài báo của Young Shin tưởng chừng như là hành động bộc phát của cô sau khi say rượu nhưng theo cảm nghĩ của mình, Young Shin rất tỉnh táo, cô đã quyết tâm làm việc đó cho dù có chuyện gì xảy ra. Say rượu, chỉ là cái cớ mà cô gái dũng cảm ấy lấy để thôi miên chính mình mà thôi.

Mình thích sự dũng cảm của Chae Young Shin cả trong tình yêu nữa. Có lẽ mọi người sẽ cảm thấy cô gái ấy ngốc nghếch và mù quáng làm sao, khi yêu một người đàn ông không biết mặt, không biết tên, chạm vào cũng không thể chứ đừng nói gì tới gặp mặt. Nhưng cô gái Young Shin tin vào định mệnh ấy lại vẫn cứ yêu con người đó. Người đàn ông cứu cô, che mắt không để cô nhìn thấy cảnh bạo lực, người đàn ông lấy thuốc cho cô uống, người đàn ông khuyên cô không nên liều mình, người đàn ông không quan tâm tới hiểm nguy lao xuống thang máy cứu cô lên. Một Chae Young Shin ương bướng cố chấp với niềm tin của mình, một Chae Young Shin thẳng thắn thừa nhận với người khác về tình cảm, về hành động yêu thương, muốn ôm, muốn hôn người mình yêu. Một Chae Young Shin như thế yêu bạn, liệu bạn có thể bỏ qua một người con gái như cô ấy được không?

Phân cảnh khiến tim mình đập loạn vì cặp đôi ấy chính là cái nắm tay trong rạp chiếu phim. Young Shin đi đến buổi hẹn hò với bao tâm trạng ngổn ngang, đi đến buổi hẹn với điều kiện không nhìn mặt người đó, đi đến buổi hẹn chính cô cũng không biết rằng người đó có đến hay không. Để rồi vui mừng khôn xiết khi người đó xuất hiện, trong màn đêm. Chỉ những ai đã từng yêu đương phương mới hiểu được cái cảm giác ấy của Young Shin: Trái tim nhảy lên tưởng như không thể giữ yên được, người con trai mình yêu đang ngồi đây, chỉ cách mình một chút, một chút thôi. Cứ ngỡ chỉ cần được xem một bộ phim với người đó trong cùng một không gian đã đủ để thỏa mãn lắm rồi, nhưng khi bàn tay ấy nắm lấy cổ tay kéo cô lại, lần xuống lòng bàn tay, nhẹ nhàng đan những ngón tay vào nhau rồi nắm lại thật chặt, cảm xúc như thể vỡ òa. Không biết người ấy là ai có sao đâu, chỉ cần biết, người đó cũng có tình cảm với mình, chí ít tình cảm này cũng không phải là tự mình nghĩ ra, vậy là quá đủ rồi.

Mình thích sự thấu hiểu của Chae Young Shin. Khi biết cậu đàn em nhút nhát bên cạnh mình, người cứ thấy nguy hiểm là chạy trốn - Park Bung Soo chính là Healer, là người mình yêu, Young Shin bất ngờ, Young Shin bàng hoàng, Young Shin phẫn nộ. Nhưng cô vẫn chỉ là Young Shin yêu người con trai ấy. Cô khóc, cô đau khổ, cô giận người ấy, nhưng cô còn sợ người ấy rời ra mình hơn. Cô chỉ kiên nhẫn chờ đợi. Chờ đợi người ấy cho cô biết con người của mình, cho cô biết một Seo Jung Hoo thật sự. Không phải một Park Bong Soo nhút nhát, không phải Healer chạy vặt trong bóng đêm, chỉ đơn giản là một Seo Jung Hoo mà thôi. Khi yêu, Young Shin lựa chọn tin tưởng tuyệt đối, nên chỉ cần một câu phủ nhận của Jung Hoo là anh không hề giết người, Young Shin đã hoàn toàn bỏ qua những vướng bận của mình. Mình thích một Young Shin như thế, một Young Shin đã phá tan những lối mòn trong việc giải quyết hiểu lầm bằng lòng tin.

Có rất nhiều, rất nhiều điều mình muốn nói về Chae Young Shin, về một cô gái đáng yêu, dũng cảm, thẳng thắn, một cô gái lựa chọn niềm tin và sống với niềm tin của mình. Một cô gái Chae Young Shin đã được Park Min Young thể hiện một cách xuất sắc như thế đấy <3

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Khahi + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

330#
Đăng lúc 9-2-2015 22:50:47 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: macachua_tmt
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: là fan ruột của ngôn tình nên dĩ nhiên mình ko thể bỏ qua Bên nhau trọn đời rồi hehe
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: yêu phim vì yêu truyện, yêu biên kịch là Cố Mạn, yêu ông bà Hà mặt dày, xin hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách