Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
311#
Đăng lúc 9-2-2015 11:30:58 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”

- Nick Kites: ngochanh721

- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời

- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Đường Yên

- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Có nhiều ý kiến trái chiều nhận xét về bộ phim này, nhưng riêng mình thì thấy phim rất hay, theo sát cốt truyện trong tiểu thuyết, Chung Đường quá đẹp đôi!!! ... Phim kết cũng một thời gian rồi nhưng đến giờ mình vẫn lâng lâng mơ màng trong cảm xúc phim mang lại mà chưa bắt đầu xem phim khác được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

312#
Đăng lúc 9-2-2015 12:35:53 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: haenieelf
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: đầu tiên là do mình thích xem film kiểu nhân vật nam chính bị bệnh tâm thần, hơn nữa trước giờ đều rất hứng thú với kiểu bệnh đa nhân cách. Thứ hai là vì có Ji Sung tham gia, được bảo đảm về tay nghề diễn xuất.
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
+Chính là Se Gi đẹp trai, tính cách hoang dã nhưng lại giống như một đứa trẻ chịu nhiều tổn thương.
+Bạn fangirl Yona, mỗi phân cảnh bạn ấy xuất hiện là cười đau cả ruột.
+ Cuối cùng là ost của film, hay dã man, lyric lại rất phù hợp với Se Gi nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

313#
Đăng lúc 9-2-2015 13:25:43 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: JoeyPhan
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: cặp đôi của Secret là anh Ji Sung và chị Hwang Jung Eum đã tái hợp.
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: diễn xuất của anh Ji Sung quá tuyệt khi thể hiện được sự khác biệt hoàn toàn giữa các nhân cách đã xuất hiện, từ lời nói, ánh mắt cho đến tạo hình, vậy nên có cảm giác rất thú vị và thu hút khi xem phim. Diễn xuất của chị Jung Eum trong phim thì gợi nhớ lại hình tượng vai diễn của chị trong HK2 lúc trước là hài hước, lắm chiêu nên khi xem thấy rất vui. Chemistry giữa anh Sung và chị Eum trong phim này cũng bùng nổ dữ dội, rất tình cảm, rất lãng mạn. Phim hay từ diễn xuất của các diễn viên cho đến nội dung kịch bản đầy bất ngờ và bí ẩn. 1 phim vô cùng đáng xem trong dịp đầu năm này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

314#
Đăng lúc 9-2-2015 13:27:44 | Chỉ xem của tác giả
Bên Nhau Trọn Đời <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

315#
Đăng lúc 9-2-2015 13:32:02 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: G7coffee
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinochio
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: yêu thích cả nam chính và nữ chính
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nói thực là lúc đầu theo dõi phim cũng chỉ vì mình yêu thích đôi nam-nữ chính mà ủng hộ thôi. Sau đó càng xem thì càng thấy mạch phim phát triển rất logic, phá cách và khó đoán định. Nói chung là cả diễn xuất, nội dung, tình tiết và cái kết có hậu mình đều cảm thấy hài lòng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

316#
Đăng lúc 9-2-2015 13:43:23 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: bokyungryu
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer/ Cứu thế
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Mình luôn xem thử tất cả những phim mới ra lò của Kites. Đặc biệt là thích Chang Wook từ hồi Five Fingers với Empress Ki, nên xem để biết lần này ảnh hóa thân vào nhân vật nào hehe.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Ban đầu tưởng Healer là kiểu phim trinh thám gay cấn nhức đầu, nhưng xem xong mới ngồi cười banh chành đập đầu đập gối. Biên kịch rất chắc tay, đan xen được từ mấy đoạn nhẹ nhàng tình cảm, tới những phút li kì hành động của Healer, rồi âm mưu của các chính trị gia… Đạo diễn chỉ có thể tóm gọn trong hai chữ “tuyệt vời”, nếu chưa nói những cảnh quay của “It’s okay that’s love” như quay quảng cáo thì đây là phim hành động chiếu rạp. Từ kịch bản, đạo diễn đến diễn xuất không có gì chê được (ngoại trừ stylist kì cục của nữ chính ban đầu và ost chỉ có vài bài nổi bật). Thậm chí diễn viên phụ cũng được chọn lựa cẩn thận và khá lạ, không quanh đi quẩn lại mấy ông bà gạo cội thấy mặt ở bất kì phim hàn nào. Đây là một điểm mình cực kì thích ở Healer. Nói bên lề, mình ấn tượng nhất với nhân vật mẹ Oh Ji An – khi còn trẻ phim đã chọn một diễn viên nữ đậm nét đẹp ngày xưa, khi lớn tuổi lại thay thế bằng một cô quá xuất sắc, đóng những cảnh bị động kinh giựt giựt, hai tay cứng đờ, mặt nổi gân đỏ gân xanh làm mình rùng hết cả người. Phim không những lạ mà còn đan xen nhiều tình tiết chân thật trong một kịch bản hư cấu đến hoang đường. Đơn cử như, mình khá thích thú với cảnh Chang wook tức giận ném lon bia đang uống vào góc phòng, rồi chuyển cảnh, rồi quay lại cảnh ảnh… đi lấy cây lau nhà dọn chỗ lộn xộn mình vừa làm ra. Hay lúc ảnh xông pha đối mặt với nguyên băng xã hội đen mà sợ sệt trước việc bố người yêu “xử lí” vì dám hẹn hò với con gái ông. Những chi tiết nhỏ đó làm cho phim hấp dẫn nhưng không trở thành một thứ khoa học viễn tưởng, biến Healer thành siêu nhân gao.
Một số phim Hàn có xu hướng “đầu voi đuôi chuột”, ban đầu hoành tráng nhưng càng về sau càng đuối. Lúc đầu mình cũng sợ Healer đi vào lối mòn đó. Phim có quá nhiều vấn đề phải giải quyết: từ việc sáng tỏ quá khứ, lật tẩy bộ mặt của những kẻ cầm quyền đang ăn mòn xã hội, đến làm rõ danh tính của hai nhân vật chính, làm thế nào để Healer dần dần hòa nhập với xã hội… Nhưng đến nay, tập 18, biên kịch hầu như đã xử lí tinh tế những chi tiết đó. Thậm chí chỉ còn chờ đợi màn kết như thế nào. Dù cả bộ phim đã quá mĩ mãn, nhưng lòng tham không đáy mà, mình vẫn chờ một kết thúc thật độc đáo, không chỉ là cái kết cho tất cả mà phải để lại ý nghĩa. So sánh một tí, mình muốn có gì đó dư âm, không thể phủ nhận như “It’s okay that’s love”.
Nói chung bộ phim mình đang yêu thích nhất là đây, rất đáng khi dành thời gian để thưởng thức những thước phim như thế này, rất mong trong tương lai vẫn luôn có nhiều sự đầu tư vào drama như thế này.

Bình luận

fan cuồng đây rồi:)))  Đăng lúc 9-2-2015 02:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

317#
Đăng lúc 9-2-2015 14:25:41 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: neweverest
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:
+ BNTĐ của tác giả Cố Mạn là truyện ngôn tình đầu tiên mà mình bết và nghe “truyện audio” down về từ youtube. Nội dung truyện nhẹ nhàng, ấm áp cộng thêm các bản nhạc không lời lãng mạn truyệt vời, hơn nữa trong truyện có quá nhiều tình tiết giống với mình, nên đã nghe đi nghe lại rất nhiều lần (chắc chắn còn nghe lại nhiều lần nữa) và luôn ngóng đợi truyện BNTĐ chuyển thể thành phim.
+ Hai diễn viên chính đẹp rất gần với tưởng tượng từ truyện.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
+ Các tình tiết chính, những câu nói chất chứa cảm xúc của BNTĐ đều được tìm thấy trong phim. Ngoài ra phim còn phát triển các tình tiết thắt-mở logic để phù hợp hơn với 1 phim truyền hình
+ Phim đã mang lại rất nhiều cảm xúc ngọt ngào, dễ thương đặc biệt là những ai có mối tình từ đại học với happy-ending. Những cảnh học ở giảng đường, giảng bài cho bạn gái, cảnh ký túc xá, cây cầu, cùng nhau trên chiếc xe đạp, lang thang sân trường, dạo phố ăn uống vào những chiều tối mùa thu, những rung động ngày đầu, những nụ hôn vụng về trong sáng, mối tình hơn 7 năm từ thời sv … tất cả như những trích đoạn hồi tưởng lại tuổi thanh xuân mà mình đã trải qua. Phim BNTĐ hòa cùng những giai điệu nhẹ nhàng với ca từ rất đẹp, quên đi hiện tại để được trở về những năm tháng vô tư với những cảm xúc đầu đời…thật sự rất rất ngọt ngào...lâng lâng... BNTD chắc chắn là 1 trong số rất ít phim TH mà mình sẽ lưu để xem lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

318#
Đăng lúc 9-2-2015 14:56:54 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn "Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015"
Nick Kites : hienkyu
Bộ phim yêu thích nhất : Bên nhau trọn đời
Điều gì đã khiến mình quyết định theo dõi bộ này này đó là mình đã rất yêu mến cuốn tiểu thuyết Bên nhau trọn đời của tác giả Cố Mạn.
Cảm nghĩ khi coi bộ phim này : Mình rất cảm ơn anh Chung Hán Lương đã thể hiện được gần như hoàn thiện với Hà Dĩ Thâm trong lòng khi đọc tiểu thuyết. Một Hà Dĩ Thâm với bề ngoài lạnh lùng nhưng tình cảm của anh với Mặc Sênh lại rất ấm áp. Một Hà Dĩ Thâm với tài ăn nói, một Hà Dĩ Thâm giải quyết sự khéo léo và cái ánh mắt đầy yêu thương khi nhìn Mặc Sênh. Chung ca, anh thực sự đóng rất đạt^^ Ngoài ra mình cũng rất thích Đường Yên khi thể hiện Mặc Sênh tuy xảy ra nhiều sự cố nhưng cô vẫn giữ được ánh mắt trong veo, rồi cặp đôi Tiêu Tiêu - Viễn Phong làm thay đổi không khí trong phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

319#
Đăng lúc 9-2-2015 15:21:55 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi, mình gửi bị nhầm. mình nhờ AD giúp mình xóa tin này nha. Cám ơn ad rất nhiều nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

320#
Đăng lúc 9-2-2015 15:31:52 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: cobeanhdao
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Nội dung hay )
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Ko phải cứ hot là hay. Phim này chả đc PR mấy nhưng vẫn hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách