Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
301#
Đăng lúc 8-2-2015 23:07:05 | Chỉ xem của tác giả
mình thích bộ phim này nhất trong tháng một inocchio/ Cặp Đôi Trái Ngược. Mình chờ phim này ra từng tuần.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

302#
Đăng lúc 8-2-2015 23:12:23 | Chỉ xem của tác giả
Pinocchio/ Cặp Đôi Trái Ngược là bộ phim mình thích nhất trong thángnày.  Phim có rất nhiều tình tiết gay cấn, thu hút người xem. diễn viên cũng xinh, cùng với nhiều tình huống gây cười, đặc biệt là những nhân vật phụ trong phim, vô cùng hài hước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

303#
Đăng lúc 8-2-2015 23:19:29 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: Chiri
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: thời gian tu luyện ngôn tình thần công đã đưa em tới với bí tịch này
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: đầu tiên là so với măt bằng chung của phim chuyển thể, phim giữ được nguyên tác khá sát, điều này khiến mình không cảm thấy hụt hẫng khi xem phim. Hơn thế nữa qua phim này Rùa Mạn đã cho ra tác phẩm bên nhau trọn đời hoàn thiện hơn. Cuộc sống của Mặc Sênh không chỉ có có tình yêu của Thâm ca  mà còn có thêm cả tình bạn đáng quý với Thiếu Mai, điều mình luôn thấy tiếc trong tiểu thuyết không nhắc tới. Phim cho mình cảm giác nhẹ nhàng, thoải mái khi xem, trở về với cái thời mơ mộng có một tình yêu đẹp như cặp Thâm - Sênh. Có thể phim nhẹ nhàng thế này một số bạn sẽ cảm thấy phim nhạt, không có cao trào nhưng theo cá nhân mình, có một bộ phim đưa mình về với  thuở mộng mơ, ngốc xít một chút để tô thêm chút sắc hồng cho cuộc sống như vậy thật tốt. Cuối cùng là cặp nhân vật chính quá cute, giống hệt với tưởng tượng của mình về họ khi đọc bên nhau trọn đời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

304#
Đăng lúc 8-2-2015 23:19:39 | Chỉ xem của tác giả
nick kites: vananh195
phim yêu thích bên nhau trọn đời
lí do: chưa từng đọc truyện, là phim hot, pr mạnh nên cũng ham hố xem
bị cuốn theo chuyện tình  của thâm- sênh
nhẹ nhàng, trong trẻo mà cũng rất sâu sắc và lãng mạn, nhiều tình tiết hài hước
và đặc biệt thích xem mấy cảnh anh thâm cưỡng hôn chị sênh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

305#
Đăng lúc 8-2-2015 23:30:16 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: lollipop1996
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Ahn Yo Na hân hạnh mang đến bộ phim này. Chỉ cần xem mấy đoạn chú già Ji Sung hò hét Oppa, oppa là đổ đứ đừ) Ai đời có vợ rồi mà như gái tuổi teen )
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Có một Shin Se Ki cô đơn và đáng thương như thế T.T 1 tập phim chỉ cần Shin Se Ki xuất hiện vài phút  là đủ. Đã có lúc mong kết thúc Shin Se Ki sẽ là nhân cách còn lại, được sống mà không phải lo nghĩ về thời gian, được toàn tâm toàn ý yêu thương cô gái của mình. Cảm giác như Shin Se Ki đã phải chịu đựng quá nhiều, phải gồng mình lên chống đỡ tất cả thay Cha Do Hyun nên mới có một Shin Se Ki lạnh lùng, cuồng bạo lực như thế. Tất cả những gì Shin Se Ki cần là một người bên cạnh chữa lành vết thương quá khứ cho cậu ấy. Quá tàn nhẫn nếu cuối phim Shin Se Ki là người phải biến mất. Nhưng nếu Cha Do Hyun phải biến mất cũng tàn nhẫn không kém Lâu lắm rồi xem phim mới có cảm giác thương cảm sâu sắc cho nam phụ thế này. Và lần đầu tiên nam phụ và nam chính cùng là một người nên càng bị rối loạn cảm xúc

Bình luận

Mình muốn SSK ở lại lắm nhưng như vậy cũng tội CDH. Một người sao có thể sống mãi với mấy nhân cách mà không bị phát hiện T.T  Đăng lúc 9-2-2015 11:52 AM
Ờ mình giống bạn, có cảm giác như chân đạp hai thuyền, vừa muốn Se Ki ở lại mà cũng ko nỡ thấy Do Hyun biến mất =))  Đăng lúc 9-2-2015 08:31 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hagiel + 5 Bài viết hay, cảm ơn bạn ^_^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

306#
Đăng lúc 9-2-2015 02:02:39 | Chỉ xem của tác giả
  Nick Kites: meocon_888
  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
  Điều đã khiến tôi quyết định theo dõi Healer vì đây là thể loại phim hành động kèm yếu tố bí hiểm.
Cảm nghĩ và lý do tôi yêu thích bộ phim này:
Tôi không phải là người xem phim theo rate hay cmt của mọi người, tuy khi bắt đầu vào xem bộ phim nào tôi cũng đọc qua các cmt của mọi người để xem phim được đánh giá ra sao, và thường xem thử tập đầu để quyết định có theo tiếp phim không. Có những bộ phim cuốn hút tôi từ tập đầu, nhưng cũng có phim tôi cố xem thêm một vài tập nữa nhưng không thể ép mình được nên bỏ. Healer là phim đã lôi cuốn mình ngay từ tập đầu.
Như đã nói vì đây là thể loại phim hành động mang tính bí hiểm, nhẹ nhàng vừa phải, pha thêm tình cảm và cả công nghệ cao cấp nữa (hacker). Qua phim này mình càng cảm nhân được sự tài tình của IT, có thể đột nhập và phá hủy được nhiều nơi tưởng là rất an toàn, được bảo mật rất cao... Phim cũng cho thấy công nghệ cao của Hàn Quốc.
Phim thể hiện sự kết hợp hoàn hảo giữa hacker và người hành động đó là quan hệ giữa bà thím với Healer.
Diễn  xuất của nam diễn viên Ji Chang Wook trong phim rất tuyệt, thể hiện sự nhanh nhẹn, uyển chuyển trong các động tác hành động của anh, thể hình cũng rất đẹp với ánh mắt truyền cảm, đôi chân dài và thẳng tắp, làm cho từng pha hành động của anh trở nên đẹp hơn. Trang phục cho các pha hành động cũng rất đẹp, tôn thêm vẻ huyền bí của nhân vật.
Diễn viên nữ Park Min Young trong phim này diễn xuất cũng khá hơn nhiều, không cứng như trong phim Thợ săn thành phố, đôi chỗ vẫn có vẻ ngơ ngơ, nhưng có lẽ đó là ý đồ của BK dành cho nhân vật này. Điệu cười của cô đôi chỗ vẫn chưa được tự nhiên lắm.
Nội dung phim rất ổn, nhẹ nhàng vừa phải, xen kẽ các cảnh hành động là tình cảm và pha chút hài hước, làm cho phim nhẹ nhàng giúp người xem thoải mái, không quá bị căng thẳng như một số phim. Phim có những tình tiết kịch tính với những âm mưu, thủ đoạn của Trưởng bối và anh trai Moon Sik, nhưng đó cũng là tình tiết dẫn giải cho phim mang tính tò mò, điều tra, giúp cho thế hệ sau tìm ra sự thật của các bậc cha mẹ mình trước đây. Nhân vật Moon Sik là phản diện, nhưng không phải là con người hoàn toàn xấu, vẫn còn chút đó tình người đó là tình cảm dành cho vợ mình và em mình, chưa phải là người mất hết nhân tính.
Tuy phim thể hiện sự phát triển của công nghệ IT siêu việt, nhưng nó cũng có tác động mặt trái của nó như con dao 2 lưỡi vậy. Phải chăng đây sẽ là hình tượng cho giới IT lạm dụng cho những ý đồ xấu, tác động đến cả giới trẻ Việt Nam khi thực tế đã có những hiện tượng trộm cắp của "người nhện" là nỗi kinh hoàng của nhiều gia đình. Healer tuy chỉ hành động theo cách thức của mình không trộm cắp tài sản cho riêng mình, nhưng ít nhiều cũng là kiểu công việc không lành mạnh theo ý kiến của mình, nên mình hy vong cuối phim sẽ có cái kết với những lời răn đe hay tự nhận thấy đó là việc làm ko hay, giải nghệ và làm công việc chân chính.
Chia sẻ cảm nghĩ cùng mọi người.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hagiel + 5 Bài viết hay, cảm ơn bạn ^_^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

307#
Đăng lúc 9-2-2015 08:20:35 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: MsChitajun

-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Mình là fan của Cố Mạn và bộ truyện BNTĐ. Đây là quyển ngôn tình đầu tiên mình đọc nên ấn tượng vô cùng sâu sắc. Khi vừa có thông tin chuyển thể thành phim với sự tham gia biên kịch của CM cùng với góp mặt của nam nữ diễn viên chính mình ưa thích thì đã quyết tâm theo dõi đến cùng rôi

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bỏ qua vài hạt sạn như quảng cáo lộ liễu, kéo dài không cần thiết, không có nhiều cao trào như các bộ drama bình thường thì đối với mình, có lẽ do sự tương tác giữa trai xinh gái đẹp Chung-Đường đã khiến mình xem hết bộ phim. Tuy phim có hơi đằm nhưng được xem những nhân vật chỉ có trong tưởng tượng bước ra đời thật, còn đc mô tả sống động nữa thì ko còn gì tuyệt hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

308#
Đăng lúc 9-2-2015 09:17:21 | Chỉ xem của tác giả
Nick kites: lamphog231
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
Điều gì  đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó: thứ nhất, phim được chuyển thể từ tiểu thuyết kinh điển trong giới ngôn tình, thứ hai là cặp chính Chung-Đường chính là HDT-TMS phù hợp nhất trong tưởng tượng của mình.
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: đã là một fan truyện thì phải xem phim coi thử, và sau khi xem trailer phim bắt đầu rơi vào hố BNTĐ đến giờ vẫn chưa thoát ra được. Cặp đôi Chung-Đường chính là HDT-TMS trong tưởng tượng của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

309#
Đăng lúc 9-2-2015 11:20:39 | Chỉ xem của tác giả
pinocchio number one
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

310#
Đăng lúc 9-2-2015 11:27:02 | Chỉ xem của tác giả
Lee Jong Suk yêu quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo