Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-2-2015 11:40:42 | Xem tất
ha.vladi gửi lúc 8-2-2015 09:34 AM
Nick kite: ha.vladi
Bộ phim yêu thích nhất: Pinocchio
Điều gì đã khiến bạn quyết định  ...

Cảm ơn bạn đã ủng hộ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 12:30:32 | Xem tất
Nick Kites: samaccotuyet92
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: tại đọc tiếu thuyết rồi nên muốn coi phim có như truyện không
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: lúc đầu nghe nói cố mạn viết kịch bàn nên coi nhưng sau khi coi rồi thì cứ ngóng chờ tới hôm sau để đươc xem tập mới rồi đâm ra thích phim .Tuy phim có sạn nhưng vẫn mong chờ chứ không như phim hàn thích mấy tập đầu gần về cuối chỉ muốn coi kết thúc cho xong phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 12:41:58 | Xem tất
Nick Kite: MyhuskiRM
Bộ phim yêu thích nhất: Kill me Heal me
Lí do xem phim: Ji Sung và Hwang Jung Eum thích hai người từ "Secret love"còn bởi Park Seo Joon từ ISYG_oh Park Hyun Tae ssi
Vì phim nói về vấn đề đa nhân cách...huhhu mà em love rất thích ngành Y nên ngóng phim từ lâu
Lí do yêu thích phim:
Phải nói là bộ phim wa tuyệt vời em Khâm phục BK,Diễn Viên,...nói chung cả đoàn làm phim đã tạo một bộ phim thật tuyệt vời...dù phim chỉ mới chiếu một nửa.
các nhân vật và tình tiết trong phim rất hay, từng câu nói nhất là của Se Ki như đóng đinh vào tâm trí em... ... ....Một Cha Do Hyun lịch lãm oh, Ri Jin - bác sĩ chân thành và cũng bá đạo và cute lại còn Ri On vui vẻ và đầy bí ẩn nữa chứ...mới kể có chút xíu mà em bấn wa mấy anh chị oiw...
Và nhạc phim rất đi vào lòng người...
Nói chung là em yêu phim wa đi tioio
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 13:08:26 | Xem tất
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”

-  Nick Kites: p.pun
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Vì anh Ji Chang Wook đẹp trai! á á á ! Bấn loạn
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: nghe , biết anh lâu rùi vì ấn tượng của mình vs ảnh là giống chang min của DBSK, hôm rì lại xem Running man có anh đến nữa, người đâu mà dễ thương dữ dội! QUa em phim thì ảnh khác 1 trời 1 vực thế là cứ xem xem thôi, xong lại còn hay tưởng tượng đc 1 anh  như vậy xuất hiện trc mặt minh nữa chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 13:09:37 | Xem tất

-  Nick Kites: rinkun
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Duyên may. Tình cờ nhìn thấy ảnh cap cuối tập 1 giới thiệu trên Fanpage FB của Kitesvn nên down về xem thử.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Tất cả mọi thứ.

Nam chính: nam tính nhưng rất đáng yêu, quả quyết, dứt khoát, không vòng vo, mập mờ.
Nữ chính: có chính kiến, không ngây ngô, suy diễn lung tung; có lòng tin vào tình yêu với người thương của mình.
Chuyện tình tay ba diễn ra trong phạm vị giữa của hai người.
Không có nữ thứ đóng vai ác chuyên trị vai gây rối đội hình.
Nam thứ là chú chân dài hết lòng ủng hộ chuyện tình yêu của đôi trẻ.

Teaser cho các bạn: Healer là một bộ phim rất tuyệt vời, ngay từ đoạn chạm mặt đầu tiên của couple chính đã rất giống ngôn tình hắc bang. Chàng áo đen kính đen nón đen, quần áo đen, tóm lại là đen toàn tập, dùng vũ lực với nàng. Nàng là một cô gái nhỏ nhắn nhưng nhanh nhẹn và mưu trí. Dọa con gái nhà người ta sợ xanh mặt để...cắt móng tay xong lại thì thầm bằng chất giọng cực kỳ quyến rũ vào tai nàng rằng phải cẩn thận với những tên ác ma (như mình )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 14:47:28 | Xem tất
-  Nick Kites: zuzubopbi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Cố Mạn + Đường Yên + Chung ca
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: những câu thoại quá ư là quắn quéo của 2ng ,Chung ca diễn vai Hà đại luật sư quá ư là daebak , Mặc Sênh của em thì cute khỏi bàn và còn có cp PhongTiêu , cứ gặp nhau là cãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 17:05:58 | Xem tất
-  Nick Kites: Giuyn

-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó:

Ban đầu mình cũng định sẽ không xem drama vì phải chờ đợi thực sự là rất đau khổ nhưng vì có đứa suốt ngày ngồi kể lể với mình 'mày ơi chú í đáng yêu lắm' rồi thì 'có 7 nhân cách lận đấy' rồi cất công giữ phim trong điện thoại ép mình xem những đoạn hay đã chọn lọc nên mình đã bị lung lay. Rồi mình lại nghĩ ' Sắp Tết rồi, ở nhà ngồi không cũng chán, xem thử tí coi như ủng hộ chú Ji Sung đã từng giúp đỡ bạn Kwang Soo nhà mình' 'Có tiền Kite$ mà tiếc nuối như thế người đời lại bảo mình kẹt ' và thế là mình quyết định mua phim, liền lúc 8 tập luôn cho oách
        Thế nhưng mà xem đoạn đầu xong thấy chú ngầu quá đi mất, kẻ mắt này rồi còn uýnh nhau như đúng rồi nữa chứ. Thế xong chính thức bị chú mê hoặc.

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Thực sự là khi xem phim mình đã bị đổ đứ đừ diễn xuất của chú Ji Sung, sự đáng yêu của nam phụ Orion, nhạc phim và nội dung phim.

Ây gu cái nội dung phim á, mỗi tập nó lại nhá hàng một tí về quá khứ của Cha Do Huyn, làm mình thật sự thật sự muốn phát điên luôn.( Orion à thật  mong là anh không có trở thành người xấu ). Tập nào cũng có preview thế mà sao tập 10 đang rõ cao trào thì lại không có preview. *khóc ròng*

Khi Cha Do Huyn biến đổi thành Ahn Yo Na, mình thật sự đã bị sốc văn hóa, cái kiểu đánh mắt với lườm nguýt thật làm mình … Diễn xuất của chú thật đỉnh của đỉnh mà, quá nhập tâm, không nhầm lẫn, làm người ngồi xem như mình cảm thán kinh khủng. Một ít ảnh từ Instagram của chú Ji Sung

Sau chú Ji Sung là mình cảm thán đến anh giai Orion. Ngốc nghếch ghê cơ. Đúng thể loại anh(chị) mình thích, cho tay vào mồm ngậm rồi lớn bằng đấy mà gọi mẹ ầm ĩ, ôi dễ thương quá à

Phần nữa làm mình điên cuồng là OST. Sao lại hợp lúc và hợp tâm trạng thế cơ chứ. Mình không biết chị ca sĩ ấy là ai nhưng chị ấy hát hay thật đấy. Dù có OST part 2 rồi nhưng mà hình như nó còn không hấp dẫn đến nỗi ST còn không làm kara mờ.

Cảm ơn đã đọc bài viết dài loằng ngoằng  của mình. Bái bai

Bình luận

Hagiel Cảm ơn bạn  Đăng lúc 9-2-2015 10:08 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hagiel + 5 Pic cu-cheo quạ :p Chúc may mắn, cảm.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 17:11:23 | Xem tất
-  Nick Kites: ~Rùa~
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bởi vì yêu anh
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: mình là fan of Han Ji Min với lại đọc nội dung thấy hấp dẫn
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nói chung là phim hay, nội dung khá là mới mẻ, hấp dẫn. Phim hay thì đương nhiên phải thích rồi :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 17:19:25 | Xem tất
Nick Kites: truonglinh21
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Dĩ Thâm chờ Mặc Sênh 7 năm thì mình cũng chờ phim 7 năm luôn
từ ngày đọc BNTĐ - cũng là truyện ngôn  tình đầu tiên mà mình đọc, đến cả bây giờ, mình vẫn bị cốt truyện và diễn biến nhẹ nhàng như nói hộ bao điều làm cho  yêu thích.
trước khi phim được ra lò, mình chẳng  dám hi vọng nhiều đâu, còn sợ cái motip tổng  tài với yêu đương kiểu Tung Của ám vào làm hỏng mất cảm xúc  của mình  với bên nhau trọn đời
rồi đến khi êm nó được trình chiếu, thì ôi, vẫn là tình yêu đầu đời của mình, Chung Hán Lương, dù không long lanh  như hoàng tử, nhưng khí chất Dĩ Thâm thì quá thừa - làm mình đổ ngay và luôn, còn Đường Yên, quá hợp vai, mình nghĩ Mặc Sênh của Cố Mạn chẳng thể  xinh như thế, nhưng MS mà xấu  thì ai muốn xem  phim nữa chứ :v
dù còn nhiều sạn, nhiều đoạn gượng gạo nhưng BNTĐ vẫn xứng đáng với vị trí số 1 trong trái chêm của mình
mình rất muốn bình chọn cho KMHM, vì cặp đôi Ji Sung- Hwang Uem, nhưng không  thể phản bội lại tình yêu 7 năm với  BNTĐ được :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 18:21:46 | Xem tất
-  Nick Kites: provence.paris
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:
+ Nội dung hấp dẫn
+ Sự tái hợp của Hwang Jung Eum và Ji Sung
+ Đây là bộ phim mình quyết định theo dõi sau một thời gian không xem phim hàn.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
+ Nội dung siêu hấp dẫn, tình tiết thú vị, gây cấn, không gây nhàm chán.
+ Diễn xuất các diễn viên trong phim thì khỏi phải nói: nhập tâm, biến hóa không gây nhàm chán ( Ji Sung khắc họa thành công từng nhân cách của mình trong phim. Mình thích nhất Se Gi )
+ Mình cũng rất thích nhân vật Oh Ri On vì tính cách tưng tửng. Nó sẽ tuyệt hơn nếu anh thật sự có một tình yêu thương của một người anh dành cho em gái Ri Jin. Sao mọi tình cảm đẹp đẽ đều phải là tình yêu?
+ Nói thiệt là mình thích tuyến nhân vật phụ rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách