Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-2-2015 23:50:00 | Xem tất
Nick Kites: Bingo1711
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn trời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: biết dến từ hồi còn đọc truyện và hóng từ hồi phim rục rịch sản xuất cơ
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nó gắn liền với kỷ niệm của mối tình đầu. h tình đầu thì xa mãi nhưng vẫn muốn coi lại, để sống trong những khoảnh khắc của ngày xưa cũ, khi vẫn còn mặc định người ấy là hà dĩ thâm của riêng mình, trọn đời trọn kiếp không xa. Muốn thoát khỏi thực tại một chút, để cho mình sống vì mình 1 chút, không còn nuốt nước mắt trong câm lặng nữa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 00:16:11 | Xem tất
Nick Kites: khiuminh
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Do mình là fan của Lee Jong Suk và Park Shin Hye
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

"Nhà báo nói láo ăn tiền"
Nói ra nghe hơi buồn nhưng đôi khi trong xã hội ngày nay câu này cũng đúng...
Đã từ lâu rồi, khi mà người ta bắt đầu hoài nghi về tin tức trên báo đài, đạo đức của phóng viên... Thế nhưng Pinocchio đã mở ra một cái nhìn khác, phóng viên chân chính và cách họ bảo vệ sự thật.

"Phóng viên cũng phải có tấm lòng công ích" và "Khoanh tay đứng nhìn chính là tấm lòng công ích của phóng viên. Đưa vấn đề trở thành tin tức để cho các cấp lãnh đạo nhà nước nhìn thấy, Tổng thống nhìn thấy, toàn thế giới này nhìn thấy, chính là tấm lòng công ích của phóng viên"
Bản thân phóng viên khi lấy tin, cũng đã phải hy sinh bản thân mình rất nhiều để có thể truyền tải đến độc giả những tin tức họ nên xem, phải xem và muốn xem. Bọn họ đã dũng cảm như thế nào, chúng ta thật sự chưa bao giờ nhìn ra được. Nhưng họ cũng là một dạnh anh hùng thời hiện đại.

Xem bộ phim này, tôi thật sự rất cảm động về những thông điệp mà bộ phim muốn truyền tải.

"Sự thật không phải vì bị che đậy mà sẽ biến mất. Bất luận bằng cách nào, sự thật cũng sẽ được phơi trước tất cả mọi người trên thế gian này. Dù đẹp đẽ hay xấu xa đều phải mở mắt nhìn cho rõ sự thật. Đó mới là phóng viên"

Hay nhắc nhở dành cho những người đi xa rời lý tưởng mà người phóng viên nên có:
"Mọi người cho rằng người mắc chứng Pinocchio đều chỉ nói thật. Và mọi người cũng tin rằng phóng viên chỉ truyền tải sự thật. Cho dù là Pinocchio hay phóng viên đều phải hiểu rõ rằng người ta sẽ tin lời nói của họ vô điều kiện. Cho nên họ phải hiểu rằng lời nói của mình có sức sát thương mạnh hơn người khác."

Đây là bộ phim thứ hai trong đời mà tôi cảm thấy có ý nghĩa, mỗi một câu nói, một lời thoại trong bộ phim đều đọng lại những ý nghĩa khiến tôi không thể quên.
"Đối với ai đó chỉ có thể là đề tài nhưng với người khác thì đó là cả một cuộc đời".
Bạn có thể vô tư nói những gì bạn nghĩ, làm những gì bạn thích, sẽ không sao chứ nếu như vì lời nói của bạn mà người bạn yêu thương xa rời bạn, một ai đó dù không quen biết bị tổn thương đến mức sống tự kỷ hay xa hơn là ... tự tử?

Mỗi một ngày, một giờ trôi qua, trên thế giới xuất hiện vô vàn tin tức mới, sự thật từ trong những tin tức đó là bao nhiêu?
Tuy Pinocchio chỉ là một câu truyện hư cấu, nhưng nó cũng đã phản ánh mong muốn "sự thật sẽ luôn được bảo vệ" không chỉ là của tác giả kịch bản mà còn là của tất cả những ai yêu mến bộ phim.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 00:22:53 | Xem tất
Nick Kites: cici_cute
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: ờm..tình cờ thôi, bị bạn thân lôi kéo rủ rê -_-
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
yếu tố để làm nên thành công của một bộ phim là gì?
-        Nội dung: bao hàm được hết tất cả nội dung của truyện, nổi bật là những câu thoại đi vào lòng fan của nhân vật, thêm vào đó là sự mới mẻ với những nút thắt – mở hợp lí là lôi cuốn người xem
-        Diễn viên: theo cá nhân tớ thì đây là yếu tố lớn nhất tạo nên thành công của phim. Dàn diễn viên quá thực lực, đặc biệt là Chung Hán Lương. Xem xong phim, trở thành fan Chung Ca luôn, lại còn đi đào mộ hết fim cũ của anh để xem, quả ko hổ danh là Ảnh đế tuổi tứ tuần T_T
-        Nhạc phim: ôi đến bây giờ vẫn còn repeat one “My Sunshine” của Trương Kiệt mọi lúc mọi nơi, kể cả ngay bây giờ >_<
Tâm thư cho BNTĐ và Hà đại luật sư của Chung Ca: em vừa có một quãng thời gian rất khó khăn với nhiều điều khủng hoảng. Bị lôi cuốn bởi diễn xuất của Chung Ca làm em quên đi những khó khăn của hiện tại (ko phải chạy trốn hiện thực đâu ạ, chỉ relax thôi :3). Cảm ơn vì đã trở thành động lực tinh thần giúp em đối mặt vs tất cả
#thanksformakingmydays #mysunshine #
Ps cho những bạn chưa xem: Hà Dĩ Thâm là hư cấu đấy các cậu ạ -_-, như kiểu Spider Man với Iron Man ấy, kiểu “hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa và ko có mặt trên thị trường” ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 00:28:02 | Xem tất
ngau.limit gửi lúc 5-2-2015 08:15 PM
-  Nick Kites: ngau.limit
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
-  Điều gì đ ...

Đồng ý với bạn này. Mê tiểu thuyết quá rồi nên mê cả phim luôn

Bình luận

edit bài bạn nhé, 5tingggggggg ^_^  Đăng lúc 9-2-2015 10:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 00:41:51 | Xem tất
-  Nick Kites: nlml_nhim
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Một tình yêu thật đẹp diu dàng và trong sáng
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: fim nào mang đến cho mình cảm giác hụt hẫng, hơi buồn sau khi kết fim. Mình rất trân trọng những bộ fim như vậy vì nó như kiểu đã hằn sâu vào mình hoặc như nào ấy. Cảm giác khó tả lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 01:30:31 | Xem tất
-  Nick Kites: rainy_tt
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Thích bạn Min Young và rất tò mò về Ji Chang Wook (kiểu không biết bạn ấy có gương mặt đẹp vậy thì không biết khả năng thế nào!^^), không ngờ xem 1 tập là thích phim luôn, thích cả Ji Chang Wook.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: nội dung phim khá hấp dẫn mình khi nam chính khá bí ẩn, cool và còn có những cảnh hành động đẹp...Sau này khi càng xem thì càng thấy diễn xuất của các diễn viên tốt không tả nổi, từ chính đến phụ ai cũng làm tốt và thể hiện rõ nét nhân vật của mình. Nội dung phim chặt chẽ và không bị nhàm chán, mỗi tập phim đều có những tình tiết khiến cho khán giả bất ngờ.

Hai bạn trẻ vai chính và chuyện tình của họ trong đẹp đến không cần bàn cãi nữa, mình thích cái cách Young Shin tin tưởng và dành trọn tình yêu cho Jeong Hoo, cảm tưởng như là sau này dù họ có mâu thuẫn gì cũng sẽ được giải quyết gọn gẽ hết!Thông minh và xinh đẹp, đến mình còn thích nữa huống chi là bạn Jeong Hoo!^^. Còn Jeong Hoo, mình thích cái cách bạn ấy bay nhảy qua các tòa nhà, phong thái tự tin khi làm việc là Healer, thích Bong Soo ngây ngô khi làm phóng viên và hơn hết, bạn ấy yêu hết mình dù cho mối quan hệ nhiều khó khăn ngăn trở. Lúc tập 15 khi 2 bạn trẻ có thời gian quấn quít cả ngày, mình thấy Jeong Hoo thể hiện rõ ràng cảm giác như không muốn rời xa Young Shin một giây phút nào vì từ hồi nhỏ cậu ấy đã một mình rồi - thế nên bây giờ có người yêu bên cạnh thì nhất định ko để cho cô ấy đi, rất đáng yêu!^^...Mình thấy Jeong Hoo luôn để Young Shin là số 1 khi hỏi ý kiến cô kiểu như: "Em nghĩ thế nào?" hay "Em muốn đợi anh ở nhà Moon Ho hay muốn đi cùng anh?"...Tớ thề sau này có chồng cũng muốn được chăm sóc kỹ kiểu như thế!ha ha.

Daddy Chea của Young Shin cũng làm mình ấn tượng lắm khi thương bạn ấy như con ruột, lúc nào cũng dang tay che chở cho Young Shin và giúp bạn ấy vượt qua những biến cố hồi bé để có một Young Shin đầy sức sống như bây giờ. Mình nhớ hoài câu nói của Daddy Chea: "Ba chỉ chờ đợi thôi và con đã nắm lấy tay ba trước, con đã đến sớm hơn dự tính của ba!Young Shin con lúc nào cũng thiếu kiên nhẫn!"...Nghe thương không chịu được...

Cuối cùng mình thật sự nể Chang Wook, mình thích Chang Wook vì bạn ấy có thể biểu hiện được cả ngàn nét mặt khác nhau khiến mình cảm thấy vai diễn bạn ấy quá trời sinh động, bạn ấy làm cho mình cảm thấy Healer không thể thuộc về ai khác ngoài bạn ấy!Cái kiểu Healer hoang dã một chút, sexy một chút, đơn độc một chút nhưng cũng không kém tình cảm...Từ nay quyết định có thêm một diễn viên tốt vào cái list ngắn cũn của mình!^^...

Mình thích phim này từ đầu đến cuối luôn...10 điểm nhé!!^^

Rate

Hagiel + 5 Chúc may mắn, cảm ơn bạn ^_^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 08:08:44 | Xem tất
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: Hanachan
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Ji Chang Wook
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Thật sự quá tuyệt vời *_* diễn xuất của cặp diễn viên chính phải nói là quá đạt, nội dung phim hấp dẫn, các cảnh hành động cũng đẹp nữa >_< Và quan trọng hơn cả là lãng mạn thôi rồi :3 mấy cảnh kiss cứ fai nói là làm đứa fangirl như tui tim đập thình thịnh >_<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 08:28:50 | Xem tất
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: zen3pier9x
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Đầu tiê là vì có Ji Jang Wook tham gia, đến khi xem phim thì thấy nội dung phim khá mới mẻ, các tình tiết liền mạch không gây nhàm chán cho người xem. Đặc biệt là các kỹ thuật được sử dụng trong phim vô cùng sắc xảo. Những pha hành động cũng khá hay do chính Ji Jang Wook thể hiện.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mặc dù ngoài Healer thì mình cũng có xem các bộ phim khác có trong danh sách đề cử. Nhưng vẫn quyết định ưu ái bình chọn cho Healer
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 09:05:24 | Xem tất
Chỉ có thể là Bên nhau trọn đời. Đến h vẫn cuồng cả truyện lẫn film
Tiếc là mình không có quyền khảo sát
hic
mình cũng muốn mà (
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-2-2015 09:34:51 | Xem tất
Nick kite: ha.vladi
Bộ phim yêu thích nhất: Pinocchio
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Tựa phim và cặp diễn viên chính của bộ phim

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Bộ phim bước đầu mình đã định không xem nó do có quá nhiều lựa chọn. Cuối cùng khi quyết định xem phim là khi mình đã download hết toàn tập xuống máy. Có thể đây cũng là lý do mang lại hiệu ứng khi xem toàn tập phim không bị gián đoạn vì phải chờ ...mặc dù không phải mình đã coi hết một lần.

Điều khiến mình càng ngày càng thích bộ phim là do lời thoại trong phim rất ấn tượng, ý tưởng của bộ phim và sự truyền tải của bộ phim tới người xem một thông điệp rõ ràng mạch lạc, xuyên suốt bộ phim là sự cố gắng không ngừng nghỉ của cặp đôi trái ngược này với ý tưởng phải thay đổi cách nghĩ của người làm tin tức là đưa tới công chúng những tin tức đã được kiểm chứng và trung thực hết mức có thể.
Cảnh quay vô cùng ấn tượng với những cảnh lột tả được tâm trạng của từng nhân vật, mặc dù không phải nhân vật nào cũng hoàn hảo nhưng các diễn viên đã thể hiện rất tốt nhân vật của mình kể cả khi diễn tả sự cao thượng, sự day dứt và đau buồn về hoàn cảnh của mình cũng như những đấu tranh nội tâm để thay đổi bản thân mình hay giữ vững ý chí của mình.
Nếu người anh trai chỉ có một khuôn mặt đau buồn và nhẫn nhịn để sống thì cũng đã sống rất có tình có nghĩa với mọi người xung quanh, nhưng lại vô cùng quyết liệt với kẻ được gọi là "thù" của mình và lại vô cùng yêu thương với đứa em trai mất tích.
Nếu người em trai lúc nào cũng sống một cách ẩn dật vì muốn dấu đi tông tích của mình thì lại rất có tình nghĩa với người cha đã cưu mang mình, từ bỏ ước mơ và khát vọng sống chỉ để mang lại sự bình yên cho người cha bệnh tật ấy. Sự dằn vặt đau đớn vì thương cho anh trai khi phát hiện ra vì mình mà anh trai đã "tay nhúng chàm" không có cách nào gột sạch. Tất cả những biểu hiện tình cảm ấy được thể hiện rất thật tâm trạng của nhân vật và quyết tâm của nhân vật khi sử lý sự việc theo cách của riêng mình. Cũng là một cách trả thù mà vô cùng có tình người và thể hiện sự có trách nhiệm với chính cuộc sống của mình và của mọi người quanh mình.
Là một người con gái bị chính mẹ mình bỏ rơi, sống cả quãng đời thơ ấu với niềm hy vọng một ngày nào đó được gặp lại mẹ của mình. Sự thất vọng khi gặp lại và sự quyết tâm sống với ước nguyện nghề nghiệp của mình cũng là một cuộc đấu tranh rất quyết liệt của nhân vật do PSH thể hiện.
Còn nhiều nữa những cảm nhận khiến mình yêu thích bộ phim nhưng thuyết phục nhất với mình chính là lý tưởng sống của các bạn trẻ trong phim, họ đã biết mình là trứng chọi đá nhưng vẫn rất quyết tâm, mỗi người một cách tạo nên một dòng xoáy khiến những nhân vật sống sai trái đạo đức phải tâm phục khẩu phục về cách sử sự của họ.
Một bộ phim rất tuyệt để theo dõi, cảm ơn tất cả các bạn, cám ơn subteam và cảm ơn kites.

Rate

Victoria119 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách