Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 6-2-2015 00:07:26 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: gerichilli

Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me heal me
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:
1. Hwang Jung Eum! Hwang Jung Eum! Hwang Jung Eum và Hwang Jung Eum
2. Trailer! Vâng chính nó! Em bắt gặp cái trailer và thấy Jisung tô son, đeo nơ, thế là em quyết định luyện bộ này luôn
3. Bấn couple này từ Secret rồi ạ.

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Lúc nãy viết cái cảm nghĩ dài thườn thượt, định apply rồi mà mạng rớt nên cảm xúc của mình cũng rớt theo, nên mình sẽ chỉ kể vắn tắt lý do mích thích Kill me heal me.

1. Nữ chính mạnh mẽ, cá tính, kiên nhẫn, thông minh, có đủ bản lĩnh để bảo vệ nam chính (bảo vệ ở đây chính là bảo vệ tâm hồn). Mình cực cực cực thích kiểu nhân vật nữ như Oh Ri Jin.

2. Nam chính mắc bệnh đa nhân cách, hai nhân cách chủ đạo rất thu hút và quyến rũ. Cha Do Hyun hiền lành, tốt bụng, ân cần, Shin Se Ki bá đạo bạo lực, nhưng đối với người mình yêu thì dịu dàng vô bờ. Ngoài ra các nhân cách phụ như Ferry Park, Yona, Nana đều khiến khán giả đi từ tò mò, đến cười ra nước mắt và mong họ xuất hiện lại lần nữa. Tất nhiên đây hoàn toàn là nhờ tài thiên biến vạn hoá của Ji Sung oppa.

3. Phim mang nhiều tình huống hài hước, nhưng không hề nhạt nhẽo, mà khá sâu sắc và cảm động. Lúc cần cười sẽ cười, lúc cần khóc sẽ khóc. Câu thoại cũng rất ý nghĩa. Xem phim nhiều khi bạn sẽ thấy bản thân mình ở trong đó. Nhân vật như Oh Ri Jin sẽ dạy bạn sự kiên nhẫn và bao dung, nhân vật Cha Do Hyun sẽ dạy bạn cái gọi là trách nhiệm.

4. Dàn nhân vật trong phim có thể mô tả chính xác đến 99% bằng 4 từ "cùng nhau toả sáng". Không ai cố gắng nổi hơn ai, diễn xuất của họ hỗ trợ nhau, liên kết chặt chẽ khiến bộ phim như là thực vậy.

5. Nhân vật anh trai vui tính, bí ẩn Oh Ri On, lúc dỗi anh ấy rất dễ thương nhé!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
cocluvboo + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 6-2-2015 00:12:21 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites : giangnguyen1910
- Bộ phim bạn yêu thích nhất : Bên Nhau Trọn Đời
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là : Nhờ truyện ngôn tình của Cố Mạn tỷ tỷ
- Cảm nghĩ/ Lý do bạn yêu thích bộ phm này:
Thứ nhất : Bị thích truyện của Cố MẠn và muốn xem truyện chuyển thể thành phim ra sao
Thứ hai : Bị thích anh Chung Hán Lương si tình và chị đường Yên siêu dễ thương
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 6-2-2015 01:03:36 | Chỉ xem của tác giả
* Nick Kites: gautruc_kaola31
* Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
* Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: ban đầu do tò mò về film với sự trở lại của couple Ji Sung-Hwang Jung Eum (bị thik 2 A C từ Secret) trong 1 lần rất tình cờ và vô tình, vào 1 ngày trời đông gió lạnh, ngồi 1 mình giữa căn phòng cô đơn, lại vô tình thấy thông tin film hiện ra, thế là tò mò kích vô xem, xong bị cuốn hút lun ngay từ những giây phút đầu tiên, về sau càng ngày thấy film càng hay, cành có sức hút, thế là bị sa hố ngay từ những giây phút đầu tiên, lúc đó film mới đc 2 tập, sau khi sa hố thì đã hiểu thế nào là đợi chờ, là hóng film mỗi ngày, là lên thread đọc news, view, đu live, xem rar, chờ đợi vietsub trong mòn mỏi và 888. đã 1 năm trời hok xem film Hàn, hok ngờ vô tình lại xem đc 1 bộ film hay như thế, cứ như thể có duyên ấy. đến nay KMHM đã đi được 1 nửa chặng đường rùi và ko hề có dh hạ nhiệt, vẫn khiến mình phải ngóng phải đợi như những ngày đầu, phải nói là trc h chưa từng có film Hàn nào hấp dẫn mình đến thế, sẵn sàng đu live dù 1 chữ Hàn cắn đôi cũng hok biết
* Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
+ thứ nhất: KMHM phải nói là có BK chak tay, kịch bản logic hok chê vào đâu đc, theo dõi các tình tiết bi hài mà ko cái nào là ko thu hút , ko cái nào là ko để lại ấn tượng, các tình tiết tha hồ cho fan rộng mở trí tưởng tượng, đưa ra biết bao suy đoán, có hay mà cũng có hài nữa và điều ko thể thiếu đó là các câu thoại được chăm chút kỹ lưỡng, càng đọc càng thấy thấm.
+ thứ 2: ê kíp làm film chuyên nghiệp, xem mấy BTS phải nói là cả đoàn làm film đã rất chăm chỉ và vất vả trong thời tiết lạnh giá dưới cái lạnh âm độ bên Hàn, rồi đến cả những cảnh quay nguy hiểm, mỗi cảnh quay đều đc chăm chút kỹ lưỡng.
+ thứ 3: chính là dàn cast của film:
- JS oppa: A đóng 7 nhân cách mà hok cái nào lẫn cái nào, 7 nhân cách như 7 con người hoàn toàn khác: từ ánh mắt, lời nói, cử chỉ, hành động, tính cách, thói quen, A đã xây dựng rất công phu cho mỗi một nhân cách. Đặc biệt rất kết diễn xuất bằng mắt của JS, ánh mắt rất tuyệt, rất có thần.
- Jung Eum unie: C diễn vai hài này phải nói là khác hoàn toàn vai bi trong Secret, gần như hok nhận ra lun, biến hóa diễn xuất linh hoạt thía nì, ngày càng thik C hơn, phải nói là Oh Ri Jin ko có 1 chút bóng dáng nào của KYJ lun í.
- Park Seo Jun: chưa từng biết đến A nì, nhưng xem film xong thấy rất thik vai Oh Ri On của ảnh, hài ko đỡ đc, đặc biệt cực thik đoạn ảnh đóng sợ ma (tác giả chuyên viết truyện trinh thám là đây aaaa), với đoạn gọi "oma!!! oma!!!" hài té ghế lun.
- couple phụ: đúng là hoàn thành xuất sắc vai phản diện khiến khán giả căm ghét, mà couple phản diện này đúng là đc cả đôi, đồng vợ đồng chồng lun.
+ thứ 4: ko thể ko kể đến chemist trong film:
- Do Hyun - Ri Jin - Se Ki: chuyện tình tay ba ko tưởng, A nam tự ghen với chính mình, C nữ chính thì thôi rồi, hài bá cháy, C đứng giữa 2 ảnh 1 badboy, 1 goodboy  mà chemist thì cứ gọi là tung tóe. A bad ghen tuông đập phá, đe dọa đủ kiểu, hổ báo thế nhưng tâm hồn như trẻ thơ, gặp lại tình đầu chỉ dám hun nhẹ, thế mà A good thì cứ gọi là thôi rồi, dù bị đe dọa nhưng vưỡn bất chấp xông tới, chơi hẳn 2 F-kiss.
- Ri Jin - Ferry Park: couple nì như kiểu ông chú vui tính với cô cháu dễ xương ấy, hài hok chịu đc, mà vụ FP đi cứu RJ cái lúc dọa bom ng khác đúng là mún té ghế mà, lại thêm quả chú ấy mỗi lần ra là mún đi chơi mà chưa kịp chơi đã bị gọi về, nhưng chú ấy cũng đc thả ga 1 lần cùng cô cháu Ri Jin mở sàn disco ngay tại nhà, nhảy múa tung trời lun.
- Ri Jin - YS: 2 ng này thì toàn thấy cảm động thui, đoạn RJ đễn cứu YS xem mà cảm động mún khóc, đoạn YS cảm ơn RJ cũng thế, ẻm trai đó mới có 17 tuổi thui mà, ẻm cũng cần ng iu thương và thím Jin đã đến ôm lấy ẻm, ẻm để lại di thư "KILL ME" thì thím Jin đã sửa lại "HEAL ME" như 1 lời hứa.
- Ri Jin - Yo Na: 2 ng này hễ chạm mặt là oánh nhau, hài ko đỡ đc, mà cái vụ YN đi concert oppa thật là cười hok nhặt nổi mồm với ẻm, mà độ mê giai đẹp của ẻm cứ phải gọi là
- Ri Jin - Ri On: 2 A E nhà này hễ thấy lộ mặt là thấy hài rùi, mỗi lần 2 ng xh là cười đau ruột.

P/S: "Kill me heal me" quả thật quá hay, quá ý nghĩa, cho dù đã đi được nửa chặng đường nhưng sức hút của film vẫn thật mạnh mẽ, ủng hộ KMHM hết mình, KMHM 5ting, mong rằng BK và ê kíp làm film sẽ típ tục cống hiến những thước film hay, đắt giá như thế cho fan đến tận những giây phút cuối cùng (cứ nghĩ đến lúc hết film, hết hóng là lại bùn ). Và 1 điều nữa là quá kết couple Sung-Eum , hy vọng 2 A C còn hợp tác dài dài trong các dự án khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 6-2-2015 02:19:16 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”

-  Nick Kites: jesetter

-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:" Bên nhau trọn đời"

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Có nhiều lí do lắm . Thứ nhất, "Bên nhau trọn đời" là truyện ngôn tình đầu tiên mình đọc, đọc truyện từ hồi cấp 3. Mới đầu cũng không quá thích truyện vì thấy Hà luật sư không thực tế nhưng sau khi đọc lại lần 2 hồi đại học rồi lần 3 thì mình lại có cảm giác khác. Những nhân vật trong truyện có lẽ không chân thật, nhưng mình cũng đâu cần cái gì chân thật lắm (truyện mà, có quyền mơ mộng chứ), truyện rất nhẹ nhàng rất tình cảm, cái ngọt ngào của truyện dễ đi vào lòng người. Mới đầu đọc mình có cảm giác chuyện tình của Dĩ Thâm và Mặc Sênh quá đơn giản, hơi nhạt nhẽo nhưng đọc lại mới thấy cái đơn giản đó mới là cái người ta đáng trân trọng, chuyện nghe có vẻ đơn giản nhưng chờ đợi 7 năm không liên lạc, không hy vọng thì nào có đơn giản, hơn nữa đơn giản nên câu chuyện cũng rất đời thường, cũng có vẻ chân thật hơn nhiều câu chuyện khác. Những không gian diễn biến truyện rất đời thường, cách mở đầu , kết thúc chuyện cũng rất đời thường, mong muốn của tác giả, sau này cũng là mong muốn của mình cũng rất đời thường: Ở đời chỉ cầu một tình yêu "bạc đầu giai lão" hạnh phúc đến cuối con đường.
Lí do thứ 2 cũng không kém phần quan trọng là diễn viên: Vì đây là truyện mình yêu thích nên diễn viên cũng kỳ vọng, kỳ vọng 1 người phù hợp với hình tượng Hà Dĩ Thâm và 1 người con gái rực rỡ như ánh mặt trời phù hợp với hình tượng Mặc Sênh, lúc biết Chung Hán Lương và Đường Yên tham gia thì mình khá yên tâm lại được đảm bảo Cố Mạn sẽ tham gia viết kịch bản nên càng yên tâm sẽ phù hợp với nguyên tác, giữ được cái hồn của truyện (một số truyện cũng thích nhưng vẫn không xem vì không thấy nhân vật chính phù hợp với hình tượng nhân vật trong truyện mình thích).
Lí do thứ 3 phim ra nhanh, 1 ngày được xem 2 tập, thêm lực lượng subteam hùng hậu không bao h bỏ đói mọi người

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Cảm nghĩ là "Trời không phụ lòng người". Cảm ơn đoàn phim đã mang đến những phân đoạn ngọt đến tiểu đường cho fan, cảm ơn mẹ Mạn đã dàn dựng rất gần với nguyên tác, cảm ơn Chung ca đã tạo nên hình tượng Hà luật sư như từ trong truyện bước ra, cảm ơn Đường tỷ đã tạo nên một Mặc Sênh sống động, khiến cho mình hiểu hơn về nhân vật Mặc Sênh trong truyện.

Dù có một số điểm chưa hài lòng lắm nhưng những khung cảnh lãng mạn được tái hiện lên, những tình tiết của truyện đều hiện ra trước mắt rất sống động. Cảm giác như mình nhìn thấy 1 Hà Dĩ Thâm thực sự: có nét nghiêm túc, có sự lạnh lùng, có thâm trầm, có tài hoa nhưng cũng rất mực chung tình, trẻ con, lại rất "thực" nữa. Cũng hiểu hơn cái gì gọi là "Nếu cô ấy xuất hiện thì những người khác chỉ là tạm bợ", cái gì gọi là "chỉ đếm đến 999 vì không thể đếm được nữa". Diễn xuất của Chung ca rất thực, rất hợp với vai Hà Dĩ Thâm- người đàn ông vạn người mê .
Còn Đường tỷ, dù chưa bao h là fan của tỷ ấy nhưng thấy tỷ ấy làm việc rất chăm chỉ, hình tượng Mặc Sênh có phần chân thực hơn trong truyện. Từ cô gái luôn vui tươi, trở thành người con gái trầm mặc, do dự chỉ có trái tim không hề thay đổi, luôn hướng về Hà luật sư dù cô ấy ở Mỹ hay trở về quê hương. Lựa chọn Đường Yên là một lựa chọn sáng suốt của "Bên nhau trọn đời"
Tuyến nhân vật phụ cũng được lựa chọn và thêm khá phù hợp, khiên cho mạch truyện phát triển hợp lí hơn và câu chuyện trở nên hài hước, thú vị hơn.

Thêm một dòng cuối PR cho phim: Nếu ai muốn chờ mong 1 tình cảm lãng mạn nhẹ nhàng, muốn xem một mối tình khắc cốt ghi tâm, trải qua bao năm tháng mà vẫn chung thủy, vẫn tin tưởng, vẫn chờ đợi thì nên xem "Bên nhau trọn đời"

Bình luận

(y)  Đăng lúc 6-2-2015 04:50 PM
<3  Đăng lúc 6-2-2015 10:09 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
monkey1998 + 5 Cảm ơn bạn, bài viết hay ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 6-2-2015 02:35:32 | Chỉ xem của tác giả

-  Nick Kites: TannieK
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Từ lúc bắt đầu, bởi vì quá ấn tượng mạnh bởi vẻ đẹp trai cuốn hút của Ji Chang Wook mà cũng bởi lối diễn xuất đặc biệt của anh, vì thế mình không đắn đo mà chờ đợi từng ngày để theo dõi tập đầu tiên.

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

+ Lý do đầu tiên tất nhiên vì diễn viên mình cực kì thích đóng vai chính, và nữ chính cũng không quá xa lạ, nội dung ban đầu có thấy thú vị. Thế nhưng, Healer không phải là một bộ phim bình thường, trong phim có tất cả những cung bậc cảm xúc của chúng ta được họ thể hiện rất chân thật, điều đó khiến mình cảm thấy thích thú khi xem, có lúc người ta yêu đời đến muốn nhún nhảy, muốn hát lên...hay cũng có đôi lúc trầm mặc, có lúc mệt mỏi với cuộc sống bên ngoài đến bật khóc, lúc đó chỉ muốn lao vào lòng cha mẹ, hoặc lúc tư dưng muốn tìm một người nào đó ở bên cạnh, chia sẻ, yêu thương và thuộc về mình. Kịch bản hay và đặc biệt, thế nhưng không phải tới độ hoàn hảo, song đoàn phim rất biết nhấn mạnh vào những chi tiết tưởng như nhỏ nhặt mà lại gây ra cho người xem những cảm xúc như muốn dâng trào, qua đó bộc lộ tính cách và nội tâm của nhân vật. OST hay và dàn diễn vien rất đẹp, có kĩ năng diễn xuất tốt và cảm động.

+ Lý do thứ hai là cách mà biên kịch xây dựng và phát triển nhân vật nam chính - Seo Jung Hoo. Tất nhiên vì đó là nhân vật mà chàng diễn viên mình yêu mến tham gia nên đặc biệt quan tâm, đặc biệt yêu thích. Nhưng khi càng chú ý, mình lại càng cảm nhận được nhiều, và nếu những ai xem bộ phim này đều đã ít nhất một lần ngẫm nghĩ.

Có một bức ảnh, chỉ với những dòng chữ đơn giản lại khiến con người ta suy ngẫm rất lâu, rất sâu. Jung Hoo lớn lên như những đứa trẻ khác, nhưng số phận khiến cậu mất đi hạnh phúc và tình thương khi mới 5 tuổi, khi mà cậu đáng ra phải giống như mọi người cười đùa và vui vẻ thì ba bỗng nhiên mất, mẹ vì quá đau lòng mà tái hôn, lại không đưa cậu theo. Cậu lớn lên với những ánh mắt thương hại và khinh bỉ cho đến khi gặp một người hướng dẫn cậu trên cuộc đời này, nhưng sư phụ không tốt lại đưa cậu vào cuộc sống cô độc và lại bỏ cậu ở đó, còn nói sẽ không bao giờ trở về nữa...Vì mọi người đều bỏ cậu, chưa một lần dạy cậu nói "Đừng đi!", cũng rất lâu rồi không ai cho cậu bữa cơm gia đình. Cho đến khi có một cô gái...Mình thích cái cách biên kịch đưa Young Shin vào đời Jung Hoo, tình cờ và ngẫu nhiên đến kì lạ song hoá ra thân quen, một mối duyên đẹp đẽ...Như thể nói lên dù một con người bị bỏ rơi, đáng thương và cô độc đến đâu đi nữa đến cuối cùng vẫn sẽ có ít nhất một đôi tay dang ra ôm lấy họ. Tình người trên thế giới này tuy có lúc mỏng manh nhưng chưa bao giờ rách nát...

Bình luận

Thích câu cuối của bạn! <3  Đăng lúc 7-2-2015 10:42 AM
quá đẹp và vô cùng ý nghĩa ^^  Đăng lúc 6-2-2015 09:40 PM
thật ra thì kiểu nam chính cô đơn và nữ chính sẽ là người thay đổi đời anh cũng thường thấy trong phim Hàn, nhưng trong Healer thì chuyện tình của họ  Đăng lúc 6-2-2015 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 6-2-2015 02:53:22 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites: tuan1star
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
- Điều đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Phim được chuyển thể từ cuốn ngôn tình đầu tiên mình đọc  
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Diễn viên chính đều là những diễn viên mình yêu thích, nội dung phim sát với nguyên tác.
Sau khi kết thúc phim cảm thấy Chung Hán Lương và Đường Yên chính là Hà Dĩ Thâm và Triệu Mặc Sênh trong lòng mình. ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 6-2-2015 03:21:25 | Chỉ xem của tác giả
Sao mình không bình chọn được vậy bạn?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 6-2-2015 04:22:29 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: britngoc
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất:  Kill me heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: thứ nhất là do mình là fan bự của "nữ hoàng rating"  Hwang Jung Eum, phim của chị ấy mình chưa bỏ qua bất cứ bộ nào, Thứ 2  là sự ấn tượng và yêu thích sâu sắc  vs cặp diễn viên chính này từ hồi phim "Secret", 2 anh chị quá đẹp đôi nhưng phim đó cuộc đời 2 nhân vật chính đau buồn quá nên rất mong sự thay đổi hoàn toàn của anh chị trong bộ phim mang tính hài hước này. đồng thời khi đọc nội dung kịch bản phim giới thiệu thấy khá mới mẻ trong bộ này nên rất tò mò và chờ đợi diễn xuất nam chính vs 7 nhân cách khác nhau.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:Bộ phim thật sự rất hay, tình tiết mới mẻ, độc lạ và cực lôi cuốn, tuy việc đấu đá giành quyền lực công ty hay xuất hiện nhìu ở các phim nhưng bộ này thì cảm giác không quá chán hay căng thẳng bởi những tình huống hài hước khá vui mang lại cảm giác thoải mái, đỡ căng thẳng khi coi , xả stress rất tốt, mình rất ấn tượng  với vai diễn của Ji Sung  oppa, anh ấy diễn rất hay, mỗi nhân vật điều nhập vai rất xuất thần nhất là vai của Yo Na vs Frerry park, thật sự coi phim  mà không thể nhin cười được , chị Jung Eum thì không có điểm nào để chê luôn .

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
cocluvboo + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 6-2-2015 05:44:38 | Chỉ xem của tác giả

- Nick Kites: henecia0606
- Bộ phim yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Bên nhau trọn đời là quyển truyện đầu tiên đã đưa mình đến thế giới ngôn tình và từ đấy bị chìm đắm luôn. Đã đọc đi đọc lại rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ thấy chán, từ khi hay tin truyện được chuyển thế thành phim thì luôn mong ngóng đến ngày chiếu phim.
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: phim do chính Cố Mạn làm biên kịch, nên cái chất của truyện và những lời thoại kinh điển vẫn được giữ lại trong phim. Đây là lần đầu tiên mình biết đến CHL, nhưng diễn xuất của cậu đã làm mình thật ngạc nhiên, CHL chính là Hà Dĩ Thâm từ truyện bước ra, một Hà Dĩ Thâm thật tuyệt vời. Phim không có tình tiết cẩu huyết, chỉ kể về một tình yêu thật cảm động và cho ta thấy : Hạnh Phúc đôi khi thật đơn giản, chỉ cần được nắm tay nhau đến đầu bạc răng long, Bên nhau trọn đời ! Chuyện đơn giản là thế nhưng lại vô cùng cuốn hút người xem, đối với mình đây chính là sự thành công của Bên nhau trọn đời.

"Đó là một buổi chiều ánh nắng vẫn rực rỡ như trước kia, trên con đường râm mát thoang thoảng mùi hương cây cỏ, trên vỉa hè phản chiếu ba chiếc bóng đổ dài...Thời tiết đẹp như vậy, thích hợp để ra ngoài, thích hợp để chụp trộm, thích hợp...Bên Nhau Trọn Đời"

Hình ảnh cuối cùng của phim, hạnh phúc, dễ thương, ấm áp là vậy mà thật kỳ quái, đã làm mình khóc ngon lành. Phim dù có sạn, nhưng xem xong mình chỉ nhớ đến tình yêu tuyệt vời của Hà Dĩ Thâm và Triệu Mặc Sênh mà thôi.

Bình luận

<3  Đăng lúc 6-2-2015 10:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 6-2-2015 06:30:09 | Chỉ xem của tác giả
“Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: motcoidive
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Cốt truyện lạ, biên kịch biết rất rõ fan mong muốn
điều gì và đã đưa các tình tiết đó vào các tập tiếp theo khá hợp lý.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:Sự kết hợp ăn ý, diễn mà như thật của JCW và PMY
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách