Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 5-2-2015 23:13:52 | Chỉ xem của tác giả
Bình chọn bộ  phim được yêu thích nhất KITES tháng 1/2015 :
-  Nick Kites: mongculi
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill Me Heal Me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Đầu tiên là linh cảm, sau khi coi xong Kiêu Hãnh và Định Kiến đang muốn kiếm 1 phim mới để coi thì nhìn thấy poster lập tức linh cảm thúc giục như mắc ...là phải coi phim này . Thứ 2 là do cặp diễn viên chính cực kì có thực lực và mình tin tưởng nên xem thử coi sao và đã bị cuốn hút (quyết định quá đúng đắn ).
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nôi dung mới lạ, mỗi 1 tập phim là mình lại được trải qua mọi cung bậc cảm xúc như hồi hộp, bất ngờ, hài hước, lãng mạn, cảm động, tức giận (quá ư là sướng).JiSung và EunJung diễn xuất quá tuyệt vời, thật sự xuất sắc, nhất là JiSung nhìn cách anh chuyển đổi qua lại giữa các tính cách thật sự rất tự nhiên như chính anh là người bị đa nhân cách vậy. cái này chỉ là phụ nhưng mình cũng liệt vô đó là OST của phim, ôi quá hay và đầy ám ảnh

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 5-2-2015 23:22:09 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
phamthuyan gửi lúc 5-2-2015 09:45 PM
Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: phamthuy ...

Mình cũng thích điều t5 của bạn ))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 5-2-2015 23:28:03 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: linh0306
Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer (Cứu thế)
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: nội dung phim về chính trị, những con người của tuổi trẻ đấu tranh cho cái đúng, sự công bằng, lẻ phải
Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:
Ban đầu, mình không có ý định xem Healer vì nhìn poster (Kites mình đang treo) không được đầu tư, quá đơn điệu, không gây chú ý bằng các poster khác. Mình cũng không phải là fan của Ji Chang Wook, Park Min Young, Yoo Ji Tae,...
Tuy nhiên, thiên thời địa lợi nhân hòa (mình đang khá rảnh rỗi + mình cực kì thích phim về đề tài chính trị) nên mình quyết định xem thử Healer (khi đó đang ra đến tập 8). Và mình hoàn toàn bị cuốn hút, không thể nào thoát ra được vì:

1. Nội dung: lúc đầu thật sự hơi khó hiểu, vì nó đang xen giữa quá khứ 20 năm trước và hiện tại, giữa cảnh sát - các bên chạy việc đêm - báo chí - những kẻ tự gọi mình là "nông dân". Mình thậm chí còn không phân biệt được 5 con người của quá khứ hiện nay là ai của hiện tại nữa kìa. Ai chính? ai tà? Không thể hiểu hết được. Nhưng rồi vì nội dung quá quá hay, nó lôi kéo, khiến mình chìm đắm trong đó.
Cách biên kịch (BK) dẫn dắt, đưa câu chuyện đi rất hay, kể cả cách xây dựng hình tượng các nhân vật nữa, hoàn toàn không có 1 chi tiết nào thừa thải. Ví dụ như cảnh thư ký Oh sắp xếp lại ghế ngồi của Jung Hoo, ban đầu mình chỉ nghĩ "Ồ, kĩ tính dữ!", nhưng càng về sâu hình ảnh tên thư ký Oh bệnh hoạn lại càng được khắc họa rõ hơn qua những chi tiết nhỏ nhặt ấy.
Hơn thế nữa, tình cảm gia đình, tình yêu, cuộc đấu tranh giữa các tuyến nhân vật được BK xây dựng rất hay và rõ ràng:
- Jung Hoo và Young Shin không có kiểu quá ngược tâm, đau đớn, chia cắt, dằn vặt kéo dài như nhiều phim mình từng coi. Mình phát ngán với kiểu ngược tâm thường thấy trong phim Hàn Quốc lắm rồi. JH và YS tin tưởng nhau, cùng nhau đấu tranh, tất cả giai đoạn ngược tâm của phim chưa bao giờ kéo quá 1 tập.
- Cách giải quyết các vấn đề chính trị, đấu tranh nhanh gọn và rõ ràng; phim không bị mở-kết kiểu "đầu voi đuôi chuột" (mở bài hoành tráng - thân bài loãng kéo dài vì chuyện tình tay ba tư, ngược tâm - kết thúc chớt quớt). Tính đến thời điểm này, chỉ còn 2 tập nữa là hết phim, nhưng mình dàm khẳng định những tập cuối phim sẽ vẫn giữ được phong độ như vậy.
- Ngoài chính trị, tình bạn, tình yêu ra thì nội dung phim cũng đề cao tình cảm gia đình thiêng liêng, tinh thần của tuổi trẻ, những cn người sống hết mình đấu tranh vì lẽ phải dù cho có mất đi cả mạng sống như hai người bố của JH và YS...
- Lời thoại đắt giá và nhiều nhiều điểm khác mình không biết kể đến bao giờ

2. Về diễn xuất:
Không còn gì phải bàn về diễn xuất của các nhân vật từ chính cho đến phụ. Đặc biệt là 3 nhân vật trung tâm, mình hoàn toàn không phải fan của họ trước khi xem phim này. Không biết phải diễn đạt như thế nào nhưng sau khi xem phim...
Nên mình chỉ xin tóm gọn trong câu là: Từ sau khi xem phim thì mình trở thành fan của 3 diễn viên mất rồi. Và đây là phim mà PMY diễn xuất hay nhất, hình tượng nhân vật được thể hiện sinh động nhất mà mình từng xem (so với JCW và YJT thì mình xem gần như hầu hết các phim của PMY rồi, nên mình xin đưa ra nhận xét trên).

3. Âm nhạc: mình cũng thích. Đặc biệt ca khúc chủ đề Eternal love của Michael learns to rock.
4.
5.
6.

Và còn rất rất nhiều điều mà bộ phim khiến mình không thể nào dứt ra được. Nhưng ngôn từ hạn hẹp, nên mình chỉ xin viết ngắn gọn trong vài dòng trên.
Mong ai chưa xem Healer thì hãy xem thử và cảm nhận thử xem những gì mình viết trên đây có đúng không nha.

Bình luận

Mình cũng để ý chi tiết thư ký Oh xếp lại ghế và JH nhìn ra được điều đó. Lão Oh quá bệnh!!  Đăng lúc 7-2-2015 10:32 AM
lúc ông Oh luống cuống nhặt sách lúc JH tìm tới nhà Moon Shik mình cũng thấy ổng quá bệnh và hơi..stupid nhưng evil :))  Đăng lúc 6-2-2015 09:35 PM
cả nhà mình cùng cố lênnn!  Đăng lúc 6-2-2015 10:52 AM
nhà mình mà lị, cố lên  Đăng lúc 6-2-2015 09:03 AM
^^...a, nhà mình  Đăng lúc 5-2-2015 11:38 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
tehaino + 3 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 5-2-2015 23:35:23 | Chỉ xem của tác giả
-  Nick Kites: jynpham
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Lúc đầu là vì Park SHin Hye & Lee Jong Suk, nhưng sau vì nội dung quá hay nên đã yêu luôn <3
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Phim lấy chủ đề mới về phóng viên,tình tiết làm hay ,hấp dẫn và lôi cuốn, nhưng cuối phim kết thúc lại hơi nhạt nên không được thoả mãn lắm T-T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 5-2-2015 23:38:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình bình chọn cho phim KILL ME HEAL ME, đó là 1 bộ phim rất đáng để xem, hội tụ đủ các yếu tố khiến các mọt phim phải hài lòng.
Một bộ phim khác cũng khiến mình yêu thích đó là BÊN NHAU TRỌN ĐỜI, là con người ai chẳng mong mình có được 1 tình yêu vĩnh cửu. Tình yêu của Thâm Sênh cực kì nhẹ nhàng, vậy nhưng chính cái nhẹ nhàng đó đã chạm tới trái tim mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 5-2-2015 23:40:13 | Chỉ xem của tác giả
- Nick Kites: chatting2212
- Bộ phim bạn yêu thích nhất: SPY
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Bộ phim cuối cùng của Jaejoong trước khi nhập ngũ và mình là đứa chưa bỏ phim nào của anh cả :3
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nội dung mới mẻ giữa một rừng phim na ná nhau của Hàn bây giờ. Mỗi tập phim mang lại cảm giác như đang xem một phim điện ảnh, tiết tấu nhanh, gây hồi hộp kịch tính. Diễn xuất của Jaejoong rất tốt, dàn diễn viên nói chung đều là những tiền bối kì cựu, các vai phụ cũng là những diễn viên trẻ tiềm năng, mình coi cũng rất thích các em gái >.< Stylist của phim này thì tuyệt vời ông mặt giời :3 Ai ăn mặc cũng ngất ngây, từ vai chính đến vai phụ. Túm lại là phim rất ổn chỉ bị mỗi cái là khung giờ chiếu bị ngu thôi :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 5-2-2015 23:49:28 | Chỉ xem của tác giả

_ Nick Kites: Happylove

_Bộ phim mình yêu thích nhất: HEALER

_Điều khiến mình quyết định theo dõi bộ phim đó là: Tên phim và thể loại hành động khiến mình tò mò xem thử, và ngay từ ep 1 những cảnh phim đã cuốn hút mình, cho đến màn chính thức chạm mặt đầu tiên trên xe bus của couple ở cuối ep 1.”Teng”..mình đã biết đây chính là điều tình cờ đúng đắn nhất, mình đã fall in love với bộ phim này rồi dù trước đó chưa xem bất cứ tin tức nào về bộ phim cả.

_Cảm nghĩ/Lý do mình yêu thích bộ phim này:
  Couple chính nhưng với nhiều cái tên: Healer/Seo Jong Hu/ Park Bong Su & Young Shin, và cả những người thân bên cạnh họ (trừ bọn xấu đi)! Ngay từ ep 1 cho đến hết 18 tập phim tại thời điểm hiện tại, có rất, rất nhiều nhưng giây phút không thể nào quên với những cảm xúc: ngô ngố, thú vị, ngọt ngào, kịch tính, đáng iu, lãng mạn, nhẹ nhàng và mãnh liệt; những rung động dẫn lối cho yêu thương, tin tưởng, tiếp cận đến nhau couple chính…dẫn mình đắm chìm theo họ, cùng cười cùng khóc với các nhân vật. Làm sao mình kể hết 18 tập phim đáng giá với mình như thế nào. Thêm nữa, không có bất cứ tình tiết hay cách sắp xếp nào là không hợp lý. Mỗi tập phim bộc lộ 1 thông điệp, 1 tin nhắn tình cảm gửi đến 1 người; các nút thắt dần hé lộ qua mỗi tập phim mà không ai có thể đoán trước được; và cái cách mà bắt đầu mỗi ep mới sẽ đi sâu vào và mở rộng cho cảnh kết thúc của ep trước, một cách dàn dựng rất lạ và đem đến cho mình nhiều sự bất ngờ không trông đợi kịp.
Healer: lý do mang mình quay trở lại đây, về Kites, về cuộc sống online lục tìm tin tức, save từng cái news, quý từng cái ảnh, cảm từng giai điệu OST….và khiến mình cảm thấy thật hanh phúc, thật thỏa mãn khi xem phim, điều mà mình đã bất chợt mất cảm giác từ lâu.

Bình luận

Mình cũng k đọc ttin gì về Healer trước khi xem ep 1! Và bị CRUSH luôn!  Đăng lúc 7-2-2015 10:33 AM
đây cũng là lần đầu tiên em save cap, gif từ phim. trước giờ e chưa từng làm như vậy hết :P  Đăng lúc 6-2-2015 09:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 5-2-2015 23:49:43 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: thuylinh28
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me Heal me
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Vì đang chán mấy phim tình cảm dài lê thê thì thấy KMHM có nội dung mới lạ nên mình đã xem thử. Một lý do nữa là có Ji Sung oppa bởi càng nhìn càng thấy anh có gì đó rất thu hút.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Định xem thử thôi nhưng mà bị cuốn theo luôn. Xem một lúc mấy tập liền và cả quãng thời gian sau đó là hàng tuần dài cổ chờ phim chờ sub. Rất ấn tượng với diễn xuất của anh khi phải vào vai nhiều người như vậy mà mỗi người đều có một nét riêng rất khác biệt. Ban đầu mình ẩn thượng bởi sự mạnh mẽ của Se Ki, bởi ánh mắt mãnh liệt và hành động bá đạo của anh. mà hầu như thì mình dễ đổ các bad boy trong phim. Nhưng càng xem lại càng cảm nhận được nỗi khổ mà Do Hyun đã phải chịu. và những nhân cách khác như chính một phần con người của anh ấy. Là Se Ki mạnh mẽ trước những tổn thương, là Yo Sub với sự tuyệt vọng muốn tự sát, tuyệt vọng với sự biến đổi như một "quái vật", là Yo Na fan cuồng trong sáng quên hết những tổn thương phải chịu. Mình rất tò mò về quá khứ đau khổ mà Cha Do Hyun đã phải trải qua. Đây là một bộ phim rất đáng xem. Tóm lại bằng một từ thôi đó là tuyệt vời. Ji Sung oppa <3

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 6-2-2015 00:05:27 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: Nguyên_Vy

Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer

Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:

Thích Park Min Young lẫn Ji Chang Wook đã lâu, chỉ thông qua ngắm ảnh anh chị chứ chưa xem phim nào, lạ là vậy. Rồi thì một ngày mò vào Kites sau một thời gian dài không xem phim. Chợt thấy anh chị đóng chung, vừa cảm thấy chút thú vị, vui vui, cảm thấy hai người cũng đẹp đôi, thế là xem.

Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này:

Nhạc phim rất phiêu, ít, nhưng chất lượng. Nhiều bạn bảo phim không đầu tư phần nhạc, nhưng không hề, bài Eternal Love đã đốn tim mình ngay từ lần đầu tiên cất lên, hẳn những fan của Micheal Learn To Rock sẽ thích bài này, nó được sáng tác dành riêng cho phim hẳn hoi. Cả bài Highlight mỗi lần đến cảnh hành động của nam chính nữa. Đơn giản, nhưng cứ từ từ len lỏi vào tim người ta, thật ra mình cũng kết giai điệu bài này từ đầu rồi, nghiện luôn chẳng cần suy nghĩ.

Có lẽ mới bắt đầu xem bạn sẽ không thấy hút ngay, nhưng đảm bảo sẽ bị cuốn theo. Nhịp phim đều, chắc, gây nghiện dần theo từng tập, đến lúc bạn nhận ra bạn đã không thể bỏ Healer nữa rồi. Nó đã thành một phần cuộc sống của bạn, tin mình đi. Mình đã từng không thèm xem raw bất cứ phim nào dù mình cực thích, đến Healer thì đầu hàng.

Couple chính siêu dễ thương, siêu ngọt ngào, siêu đẹp đôi. Diễn xuất của PMY lẫn JCW đều tự nhiên như không diễn, ánh mắt biểu đạt cảm xúc rất thật, rất làm xốn xang người xem ( nhất là anh Wook ), hai người có thể nói là cặp đôi tạo ra chemistry nóng bỏng và ngọt ngào, dễ thương nhất mình từng xem.

Tính cách hai nhân vật chính được biên kịch xây dựng rất hay, họ rất quyết đoán và dứt khoát trong tình cảm. Dẫu có hiểu lầm, dẫu có nghi ngờ, họ chưa bao giờ từ bỏ đối phương thậm chí quyết định xử lý mối nghi ngờ đó rất nhanh. Những tình tiết lê thê dài dòng bạn thường thấy trong phim truyền hình mỗi khi nam chính hay nữ chính hiểu lầm nhau sẽ không xuất hiện đâu nhé. Biên kịch của chúng ta rất daebak, cách giải quyết bất ngờ và chưa bao giờ làm các fangirl thất vọng.

Những cảnh tình cảm giữa couple chính rất đáng yêu, gần gũi với đời thực. Anh rất bá đạo và dính chị, đã yêu rồi là thôi luôn, coi như xáp vô không ngớt, chị thì ngại ngùng, bẽn lẽn đôi lúc lạnh lùng vì không biết đối lại làm sao với mấy trò dê xồm của anh nhưng, well, cuối cùng thì cũng thuận theo. Mình thích vậy, tuổi trẻ yêu nhau mà không quấn lấy nhau thì còn gì là ý nghĩa. Phim hay ở chỗ đó, vì đôi lúc mình thấy phim Hàn hơi ngại khoảng cho cặp đôi chính mấy cảnh thân mật. Làm mình thấy họ yêu nhau đó, nhưng có vẻ khách sáo quá.

Trên hết là nội dung phim chắc chắn, không có tình tiết nào dư thừa. Phải nhắc lại một lần nữa, biên kịch quá tuyệt vời.

Thôi, viết dài quá rồi… Mình hy vọng các bạn sẽ không bỏ qua Healer, nó thật sự rất đáng xem, có thể không phải là bộ phim tuyệt nhất, nhưng sẽ là bộ phim khiến bạn nhớ mãi và sẵn sàng bật ra xem đi xem lại, khiến bạn sẵn sàng không ngại đu live, coi raw… Nói chung là vậy đó, tình hình sống sót của chị em fan Healer trong mấy tháng qua

P.S: Ờ cho mình thắc mắc một tẹo là… sao cái banner đại diện hông có ảnh phim Healer vậy. Hơi tủi thân

Bình luận

thanks bạn, viết cho Healer yêu dấu mà, phải kỹ phải đẹp mới dc ^^  Đăng lúc 7-2-2015 10:42 AM
Bài viết của bạn rất hay và nổi bật quá. Được chăm sóc kỹ ghê. Phải xem lại bài mình mới đc. Hị hị.!  Đăng lúc 7-2-2015 10:38 AM
uh bạn ^^ hi hi, chị ấy từ hồi cắt tóc ngắn nhìn yêu hẳn, ko hiểu s vẫn có ng chê :((  Đăng lúc 6-2-2015 10:06 PM
bạn tự des hở? trông MY tươi quá :XX  Đăng lúc 6-2-2015 10:04 PM
@Ja.ne: thanks ng đẹp,, mấy tấm đó nhìn bả cute quá đáng nên xách đi làm ava luon =))  Đăng lúc 6-2-2015 09:45 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
tehaino + 3 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 6-2-2015 00:05:49 | Chỉ xem của tác giả
>>>>Nick Kites: hal_kiel

>>>>Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên Nhau Trọn Đời
>>>>Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là:
1. Thích tiểu thuyết
2. Thích diễn viên, nhất là Chung ca.
3. Cảm thấy cuộc đời đã đủ bi kịch éo le lắm rùi, muốn xem 1 bộ phim nhẹ nhàng tình củm dịu dàng như nước :">

>>>>Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Không hề hối hận khi xem hết 36 tập phim.) Và sẽ tiếp tục xem lại đến khi nào chán thì thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách