Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BÌNH CHỌN BỘ PHIM ĐƯỢC YÊU THÍCH NHẤT KITES – THÁNG 1/2015 - ĐANG TỔNG KẾT

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 5-2-2015 21:53:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

- Nick Kites: SteelRose

- Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời

- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Vì Bên nhau trọn đời là tiểu thuyết mệnh danh là tượng đài ngôn tình, mình từng đọc truyện này nên tò mò không biết lên phim sẽ thế nào. Trước đây mình cực kỳ cuồng thể loại phim thần tượng của Đài Loan, gần đây thể loại phim này lại thịnh hành ở Trung Quốc đại lục nữa nên quyết định xem xem nó có khiến mình trở lại được cái thời cuồng dại hồi trước không. Đúng là mình đã không lầm, phim thật sự mang đến cảm giác thoải mái, ấm áp cho người xem. Mối tình bảy năm của luật sư Hà và Mặc Sênh thật sự khiến mình rất cảm động, thêm vào đó là diễn xuất xuất thần của Chung Hán Lương cùng sự dễ thương đáng yêu của Đường Yên đã làm mình càng thích bộ phim này hơn. Bên cạnh đó couple Tiêu Tiêu cùng Viễn Phong đúng là đáng yêu hết chỗ nói, thật ra mình xem phim cũng một phần là vì mấy bạn mình PR hết cỡ về cặp diễn viên phụ hết sức đáng yêu này. Gom hết n sự tò mò cuối cùng mình đã quyết định nhảy vào hố lửa, uầy, thật là ngại vì giờ vẫn chưa ngoi lên được nhưng mình vẫn đang nghiềm ngẫm, theo dõi phim, thật sự là rất thích, rất thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 5-2-2015 21:59:06 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick kites: whisky_trang
Bộ phim yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: ngôn tình đã đưa lối dẫn đường em đi
Cảm nghĩ: mặc dù là ngôn tình đã đưa em đến với bộ phim nhưng mà thực chất em cũng thích Chung ca lắm chứ bộ. Diễn xuất của anh ý khiến em yêu không tả nổi ý Mặc dù có khác so với hình tượng ban đầu của em nhưng cũng đủ thỏa mãn e rồi   Còn có cả Đường Yên nữa, hợp ý em tuốt, trừ Ưng Quân ra
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 5-2-2015 22:02:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

- Nick Kites: haophan168

- Bộ phim yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời

- Điều khiến quyết định theo dõi phim: Truyện đầu tiên đưa tôi đến thế giới ngôn tình, một câu chuyện khiến tối đọc đi đọc lại không biết bao nhiêu lần mặc dù nội dung rất đơn giản và hơn hết là có Chung Hán Lương - một đại nam thần khiến tôi không thể không yêu, một con người với sức hút "không thể cưỡng được" =)
- Lý do yêu thích phim: Nội dung phim thì đã nằm lòng nhưng tôi rất muốn xem diễn xuất của thần tượng mình như thế nào và quả thực không làm tôi thất vọng, Chung Hán Lương -  anh chính là Dĩ Thâm trong lòng tôi. Một bộ phim khiến tôi cảm thấy " Hà Dĩ hết, cảm giác như bị thất tình"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 5-2-2015 22:04:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bình chọn “Bộ phim được yêu thích nhất tại Kites tháng 1/2015”
-  Nick Kites: dinhthithutrang
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Em là em ngưỡng mộ tiểu thuyết này lâu roài, cộng thêm thích Đường Yên với soái ca nữa.
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Nhờ 2 anh chị mà em lại thấy yêu đời hơn ạ! Chỉ đơn giản là em ngưỡng mộ anh chị thoai, đóng quá hợp, hiểu nhau. Và dù là chuyển thể từ tiểu thuyết nhưng em vẫn cảm giác nó rất thật ấy ạ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 5-2-2015 22:07:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Thực ra là tất cả các phim trên đều thích
-  Nick Kites: JaeJiAnh
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Pinocchio
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Vì mình tin tưởng diễn suất của Lee JongSuk và Park ShinHye. Thích 2 anh chị này từ lâu lắm rồi
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mình thích bộ phim thứ nhất là vì diễn viên, với nội dung của phim rất hấp dẫn. Xem những tập đầu khiến mình ức đến phát khóc luôn, là phim hiếm hoi khiến mình khóc khi xem. Cảm giác cuộc đời người ta thật bất công đấy. Rồi cứ tiếp tục theo dõi sực cố gắng của nhân vật. Hơn nữa mình rất thích tình yêu của 2 anh chị trong phim. Có 1 loại ăn ý mà xem rất thích ấy. Hiểu nhau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 5-2-2015 22:19:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

- Nick Kites: jane_1992
- Bộ phim yêu thích nhất: Bên nhau trọn đời
- Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Ngôn tình của tác giả yêu thích nhất và Chung ca già già da thâm đen ))
- Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: được ngó thúc thúc đen kia mỗi ngày thật hạnh phúc mà, phim do chị Rùa viết kịch bản nên coi như đọc truyện thêm lần nữa và được tặng kèm ngoại truyện mới. P/s: em rất dễ thỏa mãn, chẳng yêu cầu gì gì diễn xuất hay tình tiết có thay đổi này nọ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 5-2-2015 22:25:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: Rostar

-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Có anh Chung đóng

-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Anh Chung diễn tuyệt vời, nhạc phim hay, nội dung film gần gũi, Chung Đường đẹp đôi quá...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 5-2-2015 22:27:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: tuyetphudung.
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Kill me, Heal me.
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Một là vì đọc quảng cáo giới thiệu về bộ phim do Subteam KST dịch, thấy nội dung phim khá cuốn hút. Hai là có niềm tin sâu sắc vào các diễn viên thực lực của bộ phim, đặc biệt là Ji Sung oppa :3  
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Mói bắt đầu xem thì thú thực là mình chưa có cảm tưởng gì cả nhưng tất cả mọi sự yêu thích đều dần dần lộ rõ khi tập một đi vào hồi kết. Đến tận bây giờ mình vẫn nhớ cái cảm giác khi xem đoạn cuối tập 1, Kang Se Ki nắm lấy tay của bác sĩ Oh Ri Jin  và tỏ tình với cô , cái cảm giác ấy rất diệu kỳ, rất mới mẻ cũng đem lại cảm giác rất sâu sắc, diễn xuất của Ji Sung thực sự rất xuất sắc, biểu cảm và tạo hình đều quá đạt, anh diễn tả một người đa nhân cách với nỗi lo sợ bị người nhà ghét bỏ, bị người đời xem như quái vật, lo rằng bản thân sẽ đi hại người khác, đồng thời với mỗi nhân cách khác biệt lối diễn xuất của anh đem lại cảm giác như mỗi câu chuyện khác nhau vậy, mỗi người có tạo hình riêng, tính cách riêng và thần thái riêng. Lối diễn xuất của cả Ji Sung và Hwang Jung Eum đều không hề gượng gạo, tạo nên một phản ứng hóa học rất mạnh mẽ. Sự diễn xuất tốt, phối hợp ăn ý của các diễn viên cùng một kịch bản có chiều sâu, mới mẻ và cảm giác chân thật đem đến sự hứng khởi rất lớn cho mỗi người xem. Bản thân mình cứ hết một tập là lại vò đầu đấm chân gào thét trong đầu là sao không có tập tiếp theo luôn và ngay, mỗi ngày đều chỉ mong đến lúc phim ra Sub để được biết diễn biến tiếp theo của câu chuyện hấp dẫn này. ^^, hy vọng là cũng có nhiều người thích xem bộ phim này giống mình.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
cocluvboo + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 5-2-2015 22:33:49 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

-  Nick Kites: LjnkQ220290
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Bên nhau trọn đời là 1 trong những cuốn ngôn tình mình đã đọc khi mới bắt đầu bước vào con đường đọc truyện ngôn tình không có đường quay lại. Khi nghe tin được chuyển thể thành phim đã ngày ngóng đêm mong tới khi phim chiếu
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Một câu chuyện tình yêu lãng mạn, một Hà Dĩ Thâm thâm tình là mẫu người đàn ông lí tưởng trong tưởng tượng của mình bấy lâu nay. Đến lúc xem phim, bị đổ Chung ca luôn, cám ơn Chung ca đã mang đến cho mình một Hà Dĩ Thâm chân thật, gần với tưởng tượng của mình đến vậy. Câu chuyện phim nhẹ nhàng, chẳng phải type kịch tính, theo kiểu thần tượng như Sam Sam đến rồi (không hề có ý định bashing SSDR đâu) nhưng mà thấy phim quá là hay luôn. Nhất là những đoạn tình cảm ngọt hơn cả mật n lần giữa Hà Dĩ Thâm và Triệu Mặc Sênh ấy, trong cái thời buổi bị kiểm duyệt gắt gao, dù cho động phòng có 2s, cảnh hôn nhẹ nhàng (chưa thể hiện được hết kĩ năng điêu luyện của Chung ca đâu) nhưng mà khi xem mình thật sự thấy rung động, cũng lâu lắm rồi mới có cái cảm giác ấy, lâu lắm rồi mới mong ngóng phim mỗi ngày, dù 2 tập/ ngày mà vẫn chưa thấy đủ, lội từng page đọc cmt của mọi người bình loạn về phim, cứ làm silent reader thôi mà vẫn thấy vui lắm ấy. Đến lúc phim hết mà thấy bị thiếu thiếu đi thứ gì đó. Giờ vẫn cứ đi tìm tin, xem bài viết về Chung ca, Đường Đường, về bộ phim.

Bình luận

<3  Đăng lúc 6-2-2015 10:02 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
tehaino + 2 Cảm ơn bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 5-2-2015 22:43:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nick Kites: pi.rex1
-  Bộ phim bạn yêu thích nhất: Healer
-  Điều gì đã khiến bạn quyết định theo dõi bộ phim đó là: Nam/Nữ chính là diễn viên yêu thích của mình, có dịp thế này cớ gì không xem
-  Cảm nghĩ / Lý do bạn yêu thích bộ phim này: Đây là một bộ phim hấp dẫn về nội dung lẫn hình thức, không giống nhiều phim khác mở đầu hấp dẫn nhưng càng về sau càng đuối. Healer bắt đầu với tập 1 hơi khô khan nhưng càng đi lâu dần phim càng gây cấn và không đi vào lối mòn. Sư thật trước đây xem Doctor Stranger hay Pinocchino, dù là fan Suk nhưng càng xem càng nản, mở đầu hấp dẫn, cảm động đến đâu thì về sau chán đến đó, đến mức mình chỉ có thể bỏ dỡ. Với Healer thì khác, như đã nói ở trên, vì vậy cho đến thời điểm này thì đây là Drama duy nhất mình ngóng chờ từng tập để xem trong 1 rừng Drama hoành tráng.

Bình luận

Hux. Same here. Cũng thích Suk nhưng xem đều bị dở phim, trừ IHYV. Healer còn 2 tập nữa thôi. Bùn quá! Mình cũng phải xem 1 lèo 4 eps mới thích dần Healer và nghiện hẳn!   Đăng lúc 7-2-2015 10:28 AM
Viết xong đọc lại mà còn muốn viết nữa, phim này nhiều cái để nói, nào là trai tân 28 năm, mấy cái chemistry của 2 bạn nhỏ, bed scence, còn chưa kể ánh mắt nóng bỏng củ   Đăng lúc 5-2-2015 11:06 PM
đồng ý với bạn là tập 1 hơi khó xem và khô khan, nhưng từ tập 2 trở đi thì...daebak :D  Đăng lúc 5-2-2015 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách