Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BẢO TÀNG CẢM XÚC KSHFC

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 19-8-2013 21:08:42 | Chỉ xem của tác giả
Bài của themoon032

Bài viết này ắt hẳn là bài viết mọi người dễ đoán của ai nhất! ta cũng tính viết bài từ lâu rồi, nhưng cái tính của ta, cứ phải là nước đến cổ thì mới nhảy, đến chân thì vẫn còn từ từ. Chẳng ai ngờ được, đến ngày này thì oành cái răng đau khủng khiếp, phải đi nhổ cái răng khôn, thế là giờ viết bài trong tình trạng răng đau, bụng đói (vì đau răng nên không ăn được gì), nhưng nghĩ đến nay đã là 1.8 rồi nên phải cố!
Ta bắt đầu yêu cu cậu từ khi nào nhỉ? Không phải từ lúc cu cậu debut mình đã biết đến cậu, cũng không phải từ lúc cậu thành công vang dội và khẳng định tên tuổi từ DH vì lúc đó ta nghĩ đấy là phim thần tượng không hợp với ta nên không xem. Đến tận khi MoonSun ra đời tới tập 16 mới yêu cậu!
Tại sao MS ra đời đến 16 tập mới yêu cậu? Bởi vì trước đó cũng nghe đồn phim hay lắm, nhưng đợi để phim ra gần hết mới xem vì nhìn tên diễn viên chả thấy thích ai cả, he he.
Nhưng, vừa nhìn thấy cậu là ta yêu cậu ngay, đúng là tình yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên, ta trúng tiếng sét ái tình ngay khi cậu xuất hiện vậy là sau khi xem xong 16 tập ta lội hết cái thớt MS, tìm và lội tiếp nhà chính và mò vào hội, ta cũng mò và xem tất tần tật các bộ phim mà cậu đóng, và ta chính thức ra nhập vào hàng ngũ cuồng cậu!
Cuồng cậu đến mức nào thật khó mà miêu tả, chỉ biết là mỗi ngày đều phải ngắm cậu 1 phát thì mới thấy yên tâm, nghĩ đến nụ cười như mùa thu tỏa nắng của cậu ta thấy điên đảo hết cả người, không thể diễn tả được bằng lời!
Trong trạng thái răng đau, bụng đói và quan trọng nhất tình cảm với ta là thứ khó diễn tả hết nên chỉ viết được đến đây thôi cậu Ngố à!
Gửi tới cậu nghìn nụ hôn thắm thiết!
Gửi tới nhà Ngố cũng nghìn nụ hôn thắm thiết như với cậu!
Á, rút lại nghìn nụ hôn với nhà Ngố, chạy thôi, nghìn nụ hôn mà bị nhà Ngố bắt được ta chỉ có thịt nát xương tan dưới tay ai đó…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 19-8-2013 21:10:07 | Chỉ xem của tác giả
Bài của SupiaSup

Đùa tí cho vui thôi vì ko biết viết confession gì cho Ngố cả, làm video ko biết, design cái ảnh thì càng mù, văn chương thì có hạn T_T.

Biết Ngố từ hồi Dream High và nhìn poster tóc xù của Ngố thì fall in love luôn vì gu của mình là những ng Ngố, rồi cứ từ từ theo dõi rồi dìm hàng cậu đến h. Ko biết nhìn cậu từ hồi Dream High mình đã có linh cảm thể nào cậu cũng vụt lên ngôi sao hạng A 1 ngày nào đó nhưng ko ngờ nó lại nhanh đến vậy ;)) . Đúng như trên ảnh mềnh có xem nhiều phim Hàn nhưng để thích và trở thành fan thì ngoài Ngố chưa thành fan của diễn viên nào cả. Trong khi đó bạn mềnh nào thề Song Jong Ki, Lee Min Ho nhưng mình ko cảm nắng đc mấy anh ấy :">

Quanh co mãi thì...mình muốn nói là mềnh thích Ngố nhiều lắm. Cậu ko đẹp trai mỹ miều được như diễn viên khác, cũng ko gọi là quá "trưởng thành" nhưng ko hiểu sao cậu cứ hút mềnh như cục nam châm ế :-w [tha cho tôi , tôi nghiện cậu quá rồi].  

Debut đc 6 năm rồi, 26 tuổi rồi nhưng cứ trẻ con hâm hấp, 4d như hiện h nhé! Dù tôi đọc bao nhiêu bài báo nói xấu cậu nhưng tôi và nghìn vợ của cậu vẫn sẽ ủng hộ cậu đều đều. Nên yên tâm mà tiếp tục sự nghiệp lớn lao của cậu nhé! Cậu có tài ắt sẽ tỏa sáng hơn nữa!

Như 1 người đã nói " Hãy làm những điều mà mình thích và hãy yêu những gì mình đã đang và sẽ làm"! Cứ cố gắng vậy nhé;)

Muốn viết vài dòng cho nhà Ngố nhưng ko biết viết gì vì ko quen mọi ng nhiều, chỉ biết nói cảm ơn mọi người đã ủng hộ Hyunie và còn làm video cho Ngố nữa. Hơn ai hết mềnh mong mọi Ngố xem đc vid này. Cảm ơn mọi ng đã bỏ nhiều công xây nên 1 cái nhà to đẹp và ấm áp như thế này để mềnh thỉnh thoảng bay vào nói chuyện rồi lại đi ra... Những gì mọi ng làm cho thần tượng của em, em cảm ơn nhiều nhiều nhiều lắm ạ, hãy cứ cố gắng và tiếp tục ủng hộ Ngố mọi ng nhé

Mềnh xin hết:D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 19-8-2013 21:11:55 | Chỉ xem của tác giả
Bài của misshan15

Thật không biết diễn tả thứ cảm xúc trong tôi đang là gì nữa. Trước mắt tôi là một phong cảnh khiến con người ta cảm thấy mát mẻ ngay tức khắc. Nước biển xanh một màu tuyệt đẹp, trong vắt đến mơ màng. Có một chàng trai khỏe khoắn, tươi tắn dù chân hơi ngắn đang hòa mình cùng cái không gian tươi mát ấy. Vài phút sau khi nhìn chăm chú và bức hình , tôi mới hiểu tại sao mình lại cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc khi nhìn thấy nó như thế, àh thì ra bởi vì chàng trai trong hình chính là…{:155:}

Confess này sẽ chỉ là những lời chúc tốt đẹp giành cho người tôi iu và những người iu người tôi iu, nhé!
Đầu tiên xin chúc cho người tôi iu luôn luôn, luôn luôn khỏe mạnh, sức khỏe dồi dào, mau ăn nhưng đừng lớn, ngủ nhiều vẫn “nhon”, cười nhiều vẫn trẻ.. {:180:}
“Tuổi trẻ” của người tôi iu tuy thật vất vả, thật bôn ba nhưng nó chính là “thanh xuân tươi đẹp” mà mọi người luôn ao ước. Không phải chỉ là ánh hào quang chúng ta đang thấy, mà cả những giọt mồ hôi, nước mắt đằng sau ánh hào quang đó, chính là sự đam mê và lòng nhiệt huyết vẫn đang tràn trề trong lòng người tôi iu. Chúc cho anh sẽ tiếp tục vun đắp và gìn giữ ngọn lửa đam mê đó, ít nhất là 7 năm nữa như lời anh đã nói..
Showbiz lúc nào cũng là một nơi phức tạp, nhưng nếu anh không ở đó nữa thì tôi không thể nhìn thấy anh. Vì vậy tôi cầu chúc cho anh, người tôi iu sẽ luôn vững tâm trước mọi cám dỗ, mạnh mẽ trước những lời cay độc, biết rằng chốn thị phi ấy không chỉ cần tài năng mà còn cần một chút may mắn, một chút khôn ngoan để tồn tại, nhưng trước giờ tôi luôn tin rằng con người cứ sống với nhau bằng cả tấm chân tình thì cuối cùng mình cũng sẽ nhận được những sự đền đáp xứng đáng. Vì vậy hãy cứ thế hiện thể  hiện hết con người anh, và hãy luôn giữ cái sự khiêm nhường, lễ độ, e dè mà anh luôn có, đó chính là một trong những nét quyến rũ chết người của anh đó tình iu ạ!
Còn có một điều nghĩ rằng cũng nên chúc cho người iu chứ nhỉ..
“Tôi mong anh sẽ sớm tìm được một tình yêu đích thực, nửa kia của cuộc đời mình. Diễn viên không phải là một cái nghề quá lâu dài, tôi thực sự muốn nhìn thấy anh được hạnh phúc, được chăm sóc mỗi ngày, cũng muốn thấy những thiên thần nhỏ bé giống anh như tạc, chắc hẳn sẽ rất xinh đẹp và đáng iu..” – Xin lỗi nha, những lời này tôi không thể nói, nếu được thì làm ơn “Như một nhụy hoa sống trong cung, luôn giữ gìn tình cảm thuần khiết trong 8 năm qua” thêm một lần nữa..
Dù ích kỷ, nhưng những lời chúc này hẹn 8 năm sau tôi sẽ nhờ má Gem chuyển đến cho anh nhé!

Chàng trai hay cười của tôi, tôi nhớ anh!!!

Gửi vài lời đến nhà Ngố thân iu! {:179:}
Vào nhà ít không hẳn là tình yêu dành cho Ngố không dào dạt, vào nhà nhiều thì chắc hẳn tình yêu dành cho Ngố đã rất thiết tha, dù ai cũng bận rộn với công việc và gia đình của mình, nhưng cám ơn tất cả mọi người vì đã luôn ở đây và ủng hộ Ngố của chúng ta, đây là nơi mà tôi có thể gặp được những người bạn tâm giao, dù không nói chuyện nhiều cũng hiểu lòng có cùng một mối quan tâm, có thể trở thành tri kỷ.
“Má” Gem thân mến, cám ơn “má” đã luôn giữ lửa cho gia đình này, một ngày nào đó chắc hẳn chúng ta đều phải đi trên con đường của riêng mình, có thể sẽ có những phút giây hay những quãng thời gian dài quên mất Ngố, nhưng “con” tin rằng “má” vẫn sẽ dõi theo hình bóng Ngố dù có bao nhiêu lâu chăng nữa. Chắc chắn rằng 10 năm sau “con” sẽ tìm gặp “má” để hỏi thăm tin tức của “người con đã từng yêu”!

Lời cuối xin được chúc sức khỏe và gửi những lời chúc tốt đẹp đến đại gia đình nhà Ngố. Mong rằng ai ai cũng sẽ có được một cuộc sống..

“Độc lập, tự do, hạnh phúc”

Nơi đây sẽ mãi là ngôi nhà thân thương của tôi..
Nơi tôi sẽ chôn giấu một bóng hình
Và là nơi đã tìm thấy một con người khác trong tôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 19-8-2013 21:13:52 | Chỉ xem của tác giả
Bài của Misty.Rain

Gửi Ngố và Nhà Ngố

Sau bao nhiêu ngày cảm xúc vật vã lên xuống, viết rồi lại xóa, hôm nay cũng muốn viết một cái gì đấy cho người mình iu. Chỉ là một số cảm xúc hỗn độn, muốn viết gửi đến Ngố chứ đây ko hẳn là bài dự thi… Cũng chẳng rõ mình viết cái gì nữa...

Soo Hyun à, có khi nào anh thấy mệt mỏi không ?

Cuộc sống của người nổi tiếng càng khó khăn hơn. Anh càng ở đỉnh cao thì người ta sẽ càng cố gắng ngước nhìn. Có những người sẽ nhìn bằng ánh mắt yêu mến, ủng hộ. Và cũng tồn tại những người nhìn anh bằng con mắt soi mói, ghét bỏ. Nhưng mọi điều buộc phải chấp nhận đúng không ?!

Đôi khi tôi cũng không hiểu nổi bản thân mình nữa. Có lẽ tôi yêu mến anh nên tôi ghét tất cả những người nói anh không tốt, không giỏi. Những lúc đọc được nhìn lời chỉ trích nói về anh như thế, tôi cảm thấy đau lòng nhiều hơn là giận. Bởi họ vốn dĩ không hiểu anh, nhưng lại cứ cho rằng mình hiểu hết anh, thấm hết được những cố gắng của anh. Con đường thành công của anh trải đầy hoa hồng ư ? Vâng, con đường của chàng trai hướng nội khép kín ấy thật dễ dàng. Nhưng có ai biết đâu khi chàng trai của tôi phải chịu những áp lực thế nào. Đành rằng là ai là nghệ sĩ cũng phải chịu những áp lực vô hình ấy, nhưng anh không những chịu búa rìu dư luận mà chính anh cũng tạo nên những áp lực ấy cho mình.

Nhiều lúc bắt gặp ánh mắt buồn của anh, nhìn thấy tấm ảnh anh khóc ở trên sân khấu tôi lại thương Ngố. Vì lẽ gì mà Soo Hyun của tôi phải chịu những áp lực đó. Anh vốn chẳng phải là người đẹp trai nhất, anh cũng không phải tài năng nhất nhất, anh đến với thế giới nghệ thuật khắc nghiệt của Hàn Quốc chỉ với niềm đam mê và cống hiến hết mình cho môn nghệt thuật thứ 7 này thôi. Anh vẫn khiêm tốn, không ngủ quên trong thành công, lễ phép và chẳng bao giờ vênh váo trước bất cứ ai. Vậy mà tôi vẫn không hiểu sao vẫn có những người căm ghét, thù hằn anh ?

Tôi chẳng cần những người ấy phải lập tức yêu mến anh. Ghét bỏ ai đó vốn chẳng cần lí do gì cả. Nhưng xin đừng nói những điều chẳng mấy tốt đẹp về anh. Tôi không cam tâm khi cứ phải nhìn anh trưởng thành bằng cách ấy. Nhưng cũng nhờ những lời ấy mà tôi càng yêu quý anh hơn. Họ càng nói thì tôi càng nhận ra được anh ngày càng mạnh mẽ và chín chắn hơn. Thật tốt vì anh luôn mạnh mẽ !

Khoảng cách địa lí thật đáng sợ. Cách Hàn Quốc hơn bốn nghìn cây, ở đó luôn có những người luôn yêu mến, quan tâm đến con đường anh đi. Họ chẳng thế làm gì cho anh, nhưng vẫn luôn sẵn sàng ủng hộ tinh thần mỗi khi anh cần. Họ cũng cười khi anh cười, họ cũng khóc khi anh xúc động. Tôi cảm thấy may mắn vì anh luôn có những người hâm mộ đằng sau yêu mến anh. Tôi nghĩ họ luôn là niềm tin, chỗ dựa vững chắc nhất cho anh.

Tôi cũng tò mò không biết 10 năm nữa, 20 năm nữa anh sẽ thế nào ? Lúc ấy có ai gọi anh là diễn viên gạo cội chưa nhỉ ? Kaka. Chẳng biết đến lúc ấy tôi có còn nhiều thời gian theo dõi anh như bây giờ không ? Tôi vẫn luôn muốn yêu mến anh cho đến khi anh ngừng diễn. Từ đó về sau, tôi nghĩ sẽ là cả một chặng đường dài dài nữa. Nhưng thực sự tôi muốn đi đến tận cùng con đường đó. Dù dài đến đâu tôi vẫn muốn bước theo anh.

“Tôi mong sao trong giấc mơ của anh sẽ không còn nước mắt

Tôi biết rằng rồi anh sẽ sải cánh bay cao trong cuộc đời này

Cho dù thế giới này có nhìn anh bằng đôi mắt thiển cận

Thì tôi vẫn có thể tự tin nói rằng

Với tôi anh là duy nhất.”

Cuộc đời tôi vốn là một đường thẳng, chỉ vì gặp anh mà rẽ ngang… Tình yêu đối với anh giống một cơn mưa rào trong những ngày hè nóng nực, oi ả. Dù bị cảm lạnh, nhưng tôi vẫn muốn ướt mưa thêm thật nhiều lần. ~

Nhà Ngố thân mến, em vào nhà cũng được hơn 1 năm rồi. Trải qua với nhà mình bao niềm vui, và sự kiện lớn, đó là điều may mắn đối với em. Ở nhà từ khi nhà mình chỉ là một thớt nhỏ trong khu K-Actors đến bây giờ nhà mình đã tậu được biệt thự to đẹp, hoành tráng, quy mô.

Nhưng có một điều em muốn nhắn nhủ thế này đến tất cả nhà Ngố. Nhiều người mới vào có thể không biết nhà mình trước kia có Group nhỏ để tám chuyện. Hồi ấy nghĩ lại vui cá cháy, trò chuyện thâu đêm, xuyên biên giới chủ đề, rồi còn giành giật nhau tem page nữa chứ. Nhưng nhà mình lên to đẹp đôi khi lại hơi buồn.

Em có thói quen vào Kites mỗi ngày, mỗi khi vào mà thấy “Bài viết:0” em buồn lắm.Em nghĩ ss Gem, HT, ss Mít….- những ai hay update tin ở nhà mình chắc cũng buồn, có khi còn buồn hơn em, mà không nói ra thôi. Mọi người thử nghĩ xem nếu các chị ấy cứ cố gắng up, dịch tin, làm project mà không ai phản ứng sẽ thế nào ?

Em biết mọi người vẫn có những công việc riêng, ngay cả em nhiều khi không thể theo kịp mọi thông tin của Ngố. Nhưng nếu bất cứ khi nào mọi người rảnh rỗi hãy vào nhà bình luận vài ba câu. Dù nhỏ thôi nhưng mọi người không biết đấy là sự ủng hộ to lớn thế nào đâu ! Giống như dạo gần đây, nhà mình chơi game vui biết bao nhiêu, phải không ạ ? ^^

Nhân đây, cũng gửi đến nhà Ngố lời yêu mến nhất. Cảm ơn mọi người cùng góp nên mỗi viên gạch cho nhà Ngố được khang trang to đẹp. Cảm ơn vì em được quen biết mọi người, có một nơi để chia sẻ, cùng vui cùng buồn… Hi vọng nhà mình sẽ mãi yêu thương nhau, mãi mãi không phải Chùa Ngố nha ! Yêu tất cả mọi người ! Ôm mọi người thật chặt.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 19-8-2013 21:15:08 | Chỉ xem của tác giả
Bài của maimit.7794

Gửi tới người tôi yêu
:D

Cuối cùng anh cũng đã debut được 6 năm rồi... 6 năm, chặng đường tuy không dài nhưng cũng đủ để biến chàng trai thời niên thiếu ngày nào trở thành 1 “gentlemen “ đúng nghĩa. 6 năm, con đường tuy không dài nhưng cũng đầy rẫy chông gai và những khó khăn trước mắt. Còn tôi, tôi cũng yêu anh được 1 năm rồi đó…1 năm, tôi cũng không dám khẳng định tình yêu của tôi với anh lớn đến đâu, cũng không dám khẳng định rằng tôi hiểu anh nhiều anh đến mức nào. Nhưng những gì tôi đọc về anh mỗi ngày, ngắm anh mỗi ngày cũng đủ khiến tôi hài lòng về tình yêu của mình..Bạn bè tôi thường bảo” Sao mày thích anh này lâu thế”..Tôi cũng chỉ biết nhún vai trả lời “ Tao cũng không biết”...Nhưng thực ra không phải vậy, mọi người sao có thể hiểu rằng, ngày nào lên mạng cũng được nhìn thấy anh, 1 tuần mấy lần đọc tin tức về anh thì sao tôi có thể hết thích con người ấy chứ.Dần dần, cái thói quen ấy ăn sâu vào máu tôi, ngày nào không được nhìn ảnh, không được đọc news là người cứ bứt rứt không yên, làm việc gì cũng cảm thấy không thoải mái,lúc nào cũng thấy thiếu thiếu cái gì đó mà khó nói lên thành lời..

Nhớ ngày đầu tiên tôi nhìn thấy anh là trong bộ phim Dream High, thú thực là lúc đó tôi cũng không chú ý đến anh đâu, chỉ ngồi soi bạn Tẹc với bạn Zy thôi..Nhưng rồi run rủi thế nào, hôm ấy ngồi xem đoạn giới thiệu phim, nhìn thấy nụ cười ngô ngố, hâm hâm của anh khi mặc chiếc áo làm từ bao tải. Rồi cứ dần dần, từng tập từng phân đoạn 1 chỉ mong ngóng đến đoạn diễn của anh để xem, để rồi ngây ngất với nụ cười ấy, giọng nói ấy, tiếng hát ấy.Nhưng thế vẫn chưa đủ để khiến tôi “ cuồng” anh mà chỉ dừng ở mức là fan hâm mộ. Còn điều mà khiến tôi giơ tay trắng đầu hàng, khiến tôi ngày ngày “ điên cuồng” đi tìm những tin tức, những trang mạng xã hội, những hội fan của anh chính là hôm tôi xem chương trình Taxi của TVN..Bạn có thể tưởng tượng được không, khi mà 1 ngôi sao hạng A ngồi mút thạch chụt chụt, cười không ngớt miệng, nói chuyện vô cùng hóm hỉnh đáng yêu.Nhưng trên hết là tôi có thể hiểu được thêm về anh ấy, hiểu được phong cách khi làm việc, hiểu được những tâm huyết anh dành cho niềm đam mê của mình là nhiều đến mức nào..

Tôi thường tự hỏi, anh có 1 giọng ca trầm ấm, tuy không phải hay đến mức sởn da gà nhưng lại rất dễ đi vào lòng người, rất dễ khiến con người ta hòa nhập với bài hát , càng nghe lại càng thấy mê, khả năng vũ đạo của anh cũng tồi, nói chuyện thì hóm hỉnh, đáng yêu hết mức. Vậy mà tại sao anh không cho ra đĩa nhạc, không làm MC như các diễn viên khác.Hóa ra, niềm đam mê với diễn xuất của anh nhiều hơn tôi tưởng, nhiều đến mức mà anh có thể hi sinh vì nó, đặt hết tất cả những gì mình học được tiếp thu được để truyền đạt đến khán giả qua diễn xuất của mình.Nhớ hôm anh đi nhận giải, lúc ấy vẫn đang trong quá trình quay Screatly, Greatly, nhìn anh , đen hơn trước, mặt dài hơn trước, gầy hơn trước, không còn 2 má phúng phính,không còn nước da trắng mà tôi xót vô cùng..Anh bảo để luyện tập có thân hình như yêu cầu, anh toàn ăn rau, không được ăn món cơm sườn mà anh thích.Rồi hồi quay phim Moon Sun, anh mặc độc chiếc áo mỏng tang dưới thời tiết tuyết rơi âm 2 mấy độ, vừa nói vừa thở ra khói, miệng thì không nói được vì quá lạnh, tự dưng tôi cảm thấy vừa thương vừa giận con người ấy…

Nhưng có như thế mới biết, quá trình 6 năm khiến anh lột xác ngày càng trưởng thành hơn, chín chắn hơn, dày dặn kinh nghiệm hơn hóa ra nó khắc nghiệt đến mức mà  1 người bình thường khó có thể hình dung nổi.Nhiều người ganh ghét,đố kị, nói anh là thế này, thế nọ, nhưng họ đâu có hiểu để có được ngày hôm nay, anh đã phải đánh đổi như nào…Tôi cũng không biết, cứ nghĩ người lúc nào cũng vui vẻ như anh, gần gũi như anh thì làm gì có người nào ghét nổi, yêu còn không hết ấy chứ…Nhưng hóa ra không phải như  vậy.Nghe anh nói trong 1 bài phỏng vấn, tuy anh nói rất bình thường, vấn đề ấy không có gì cả nhưng sao tôi xót quá, thương anh ấy quá…Diễn viên họ cũng là con người, nhưng họ đâu có được ngủ nhiều, đi chơi tự do như chúng ta.Khi chúng ta đang say giấc thì họ vẫn làm việc dưới thời tiết âm bao nhiêu độ, họ đâu có được tự do đi chơi, ngồi vỉa hè uống nước, nếu có thì cũng phải đội mũ đeo khẩu trang, làm gì cũng phải ngó trước ngó sau, không người hâm mộ thì là đám báo chí lúc nào cũng sẵn sàng để chụp  ảnh, săn tin để đưa lên mạng, câu khách kiếm tiền.Nghề diễn viên cô độc biết bao, vậy mà anh còn phải chịu đựng những lời nói ác ý đó..Nhìn như thế, biết như thế nhưng cũng chả giúp gì được, chỉ biết thầm nghĩ rằng: Anh à, ở đây luôn có những người dõi theo anh, ủng hộ anh, dù việc gì đi chăng nữa, mọi người đều tin tưởng  và ủng hộ  anh.Hãy cố lên anh nhé :x

Gửi đến gia đình thân thương thứ 2 của tôi

Cảm ơn nhà mình nhiều lắm, tình cảm của mọi người dành cho Ngố,tình cảm của mọi người giữa các thành vien trong gia đình..Chúng ta từ Bắc vào Nam,dù không được gặp nhau, dù không trực tiếp nói chuyện nhiều ,thứ gắn kết giữa chúng ta duy nhất là cùng ham mộ 1 người nào đó ;)) nhưng vãn ấm áp, chân thành đến lạ thường.Nhớ những hôm chơi game đã mắt để rồi hôm sau ngủ bù 1 mạch đến trưa, nhớ những hôm Ngố lặn làm cả nhà giờ nhìn ai cũng toàn thợ chuyên nghiệp, nhớ  những lần dìm hàng cậu đến nỗi thành thói quen, cứ nhìn là dìm, có đẹp đến mấy cũng dìm, cơ bản là  vì” khen” không nằm trong từ điển của thành viên nhà Ngố khi bàn luận về cậu ^^)..Còn nhiều kỉ niệm nữa mà có lẽ mãi sau này em cũng không thể quên,không thể không thầm cảm ơn ông trời đã mang đến cho em 1 gia đình mà mọi người ai cũng đều dễ thương giống Ngố đến vậy :xxxxxxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 19-8-2013 21:16:11 | Chỉ xem của tác giả
Bài của livetoeat9x

Tiêu đề: Tình yêu với Kim Tú Hiền

Mở đầu: Mình đã dự định viết Confession này từ lâu lắm rồi… Nhưng thật sự chưa đủ can đảm.

Có lẽ do định mệnh… Đêm qua mình mơ thấy 1 giấc mơ: Giấc mơ có Ngố…
”Nhìn đồng hồ: Đã hơn 2 giờ chiều. Vẫn chưa thấy xe Mình hồi hộp nhìn ra phía xa… Chợt thấy thấp thoáng bóng 3 người đang ngồi chờ xe phía đối diện… 3 chàng mỹ nam =)) *tự kỉ* Sau đó… Hơn cả chục fan nữ tụ tập từ phía xa… Chưa kịp định hình em đã lao tới chụp hình chung với cậu… Mặc cho Ki Woong và Hyun Woo nhìn chăm chú *hoang tưởng*”

Định mệnh… đó rõ là định mệnh…

Ngố ơi! Lần đầu tiên gặp Ngố! Mà mình cảm thấy sống động thế… Thực thế… Tim mình đập liên hồi ngay cả khi tỉnh dậy =)))

Confession:
Tình yêu sét đánh... Tình yêu định mệnh…

Lần đầu tiên gặp Ngố. Mình không hề có chút ấn tượng. Mình xem Dream High chỉ vì Taecyoen. Mình chỉ biết mỗi Taecyoen. Sau khi xem ep 1 mình không hề có chút cảm tình với phim. Mặc khác mình còn bỏ phim chạy theo Hyun Bin. Tình yêu 2010 của mình… Đến 1 năm sau. Mình xem lại Dream High trên TV… Mình mới cảm nhận được… Thế nào là tình yêu đích thực. Tình yêu sét đánh… “Cậu là ai? Có phải cậu là diễn viên mới? Vậy tại sao, cậu lại có thể cuốn hút mình thế chứ?” – Câu hỏi đầu tiên và duy nhất của mình mỗi khi thấy cậu xuất hiện.

Nhiều người hỏi lý do mình yêu Ngố. Nhưng mình không trả lời được. Đơn giản vì: Tình yêu là không cần lý do. Hơn nữa là tình yêu sét đánh. Cứ như Dong với Mi vậy.
Bắt đầu từ đó… Mình rơi vào tâm trạng khủng hoảng. Khủng hoảng vì cuồng dại trong tình yêu…
Mình tìm mọi cách, vận dụng mọi kiến thức chỉ để… sưu tập trọn bộ hình ảnh của Ngố, news của Ngố, các bài phỏng vấn của Ngố và phim của Ngố. Từ đó mình đã gặp được gia đình Kim Soo Hyun FC. Gia đình vun đấp tình yêu đầu đời và vĩnh cửu của mình.

Nhiều lúc mình chối bỏ cậu. Mình muốn dừng tình yêu với cậu. Đơn giản vì mn nhìn mình với ánh mắt: “1 fan girl cuồng dại”, “You are Crazy. Why? Why do you love him? He’s ugly… He like a Gayboy” – Lời nhận xét gây phẫn nộ của nhỏ bạn thân.
Nhưng mình không thể nào chối bỏ được cậu. Mỗi lần muốn chối bỏ cậu. Cậu lại tung ra hàng loạt hình ảnh CF, hình ảnh tạp chí… Mỗi lần như thế. Cậu biết mình rất đau không? Đau vì hối lỗi. “Tại sao mình lại chối bỏ cậu” – 1 tội tày đình.

“You don’t love anybody, you are les, you can’t love him” – lại lời nhận xét của nhỏ bạn thân tri kỉ… Đúng… Mình không yêu ai bao giờ. Nhưng mình thật sự yêu cậu… Yêu đến từng cọng lông của cậu…

Tình yêu đầu đời và là tình yêu duy nhất của mình.

Kết: Cảm ơn gia đình đã tổ chức confession cho em trúc bầu tâm sự: Tình yêu sét đánh
Gia đình Kim Soo Hyun FC mãi là gia đình thứ 2 của em.
Yêu gia đình rất nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 19-8-2013 21:17:53 | Chỉ xem của tác giả
Bài của hattoriyykk

Sến Confession

Lần lựa mãi rồi ngày 5/8 cũng đến, thôi thì can đảm một là bày tỏ với người “ Ta yêu người “ và thú nhận với nhà “ Em yêu nhà “

Mới ngày nào ngồi nhìn cái deadline nhận bài và tự nhủ “ Aigoo, tới 5/8 lận mà “, tự biết bản thân không có tài năng – cả chẳn và lẻ nên vốn lên kế hoạch tỏ tình rất sớm, đã  thử vẽ vời, rồi cũng ngồi làm thơ con ếch, và rồi công chuyện cứ thi nhau đẻ ra cho đến tận giờ phút này =)) Ngồi sát cái deadline và tỏ tình súc tích nhất có thể.

Sau mấy hồi đắn đo thì ta quyết định, hôm nay ta sẽ xưng hô ta và người thôi. Vì như ai đó trong nhà đã nói – với cách dùng từ ngữ hơi ai oán – nhưng nội dung đại loại là tại sao gọi anh cũng không được mà kêu pé cũng không xong . Với ta cũng vậy, ta đã không còn quá trẻ để có thể vô tư gọi người là anh, tinh thần fan girl không cho phép ta chỉ coi người là bạn, và phẫn uất đến chết thôi nếu ta tự xưng là chị. Thế nên, xưng hô ta quyết định hét lên “Ta yêu người “. Tính ra đây đã là  confession thứ 2 viết cho người, và mỗi lần cần trả lời những câu hỏi đại loại là “hãy nói với tôi lý do tại sao tôi yêu bạn ?” thì ta lại nhớ lần đầu tiên ta gặp người. Khi ấy, người là 1 anh nông rân quê mù thô kệch, khi ấy người đang yêu 1 cô gái, và khi ấy… ta yêu người. Kể từ ngày ấy đến tận bây giờ, ta đã xem người hóa thân thành rất nhiều nhân vật: một bạn trẩu tre rất đáng yêu của đội bơi lội, một học sinh với những vấn đề tại trường học, một chàng thanh niên không cha luôn tỏ vẻ bất cần nhưng thật ra rất tình cảm, một anh cả rất trách nhiệm và yêu thương các em, một Jea Il và tính cảm với người cha, một ông vua trẻ, đẹp trai, si tình nhưng rất cũng rất chanh chua điêu toa, một Zampano si tình và cả một người tâm thần phân liệt – một bên là tên Dong Gu – mà-hàng xóm-và những con mèo-cho-là-biến thái và một bên là quân nhân Bắc Hàn rất oai hùng, thế  nhưng ta vẫn yêu anh nông rân quê mùa ấy nhất. Riêng bản thân ta, người rất giống tên nông dân khi ấy, lúc đấy tình yêu của hắn là cô gái kia và bây giờ tình yêu của người mang tên diễn xuất, vì lý do này mà ta vô cùng, cực kỳ tin tưởng rằng người sẽ trở thành K một lần nữa.

Và ta cảm ơn người vì thời gian gần đây năng xuất hiện và giờ những chiêu trò (…) khiến tình trong ta lẩy bẩy nhớ thương. Bởi vậy, người ta nói đem lòng yêu mến một ai đó là việc cực kì mạo hiểm, huống đó lại là  1 all kill như người. Khổ lắm đấy !

Thôi ! Dông dài quá nói tóm lại là cho confession năm nay là “ Ta yêu người “ hen. Còn những lời tỏ tình khác ta sẽ dành cho năm sau – confession thứ 3 của ta.

Gửi cả nhà !

Cảm ơn tất cả mọi người – những người chị, người bạn, người em mến thương đã mang đến cho em những giây phút đẹp đẽ nhất mà một đời người có thế có. Cảm ơn vì dành cho em 1 chỗ trong tim * tự tin *, 1 cái tát trên face và trong những ly caphe buôn chuyện và cảm ơn mọi người vì đã dành chỗ cho em trong những khung hình, trong rạp chiếu phim và trong cả những chuyến xe trên những cung đường sắp tới. Cầu chúc mọi người mỗi ngày mới trong cuộc đời đều là một ngày vui vẻ và hạnh phúc.

P/s: Hôm nai mềnh sến
P/s: Rất cảm ơn mọi người vì đã bụm mỏ cười và không nói em là ai. Hux hux nếu nói em sẽ bỏ nhà đi luôn cho coai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 19-8-2013 21:19:00 | Chỉ xem của tác giả
Bài của tammie90

Cả nhà có nhớ em hơm?? {:180:}

Lâu nay em lên núi tu vì cái khóa luận TN, giờ thì đã xong và sắp sửa được sổ lồng Vì lý do trên mà cái cfs này nó đến hơi muộn {:162:} Vì đã trễ hạn nên coi như đây là món quà của em dành tặng cho cả nhà mình nhân ngày thôi nôi cái biệt thự chứ ko dám thi thố cái cfs kia nữa *chấm chấm* {:180:}

Vậy là đã gần 1 năm rưỡi em bước chân vào nhà mình, từ cái thuở còn e thẹn *)* chỉ dám làm SR, mà tới giờ đã trở thành 1 trong những mem kì cựu *nổ * ko chỉ riêng nhà mình mà còn của cái hội ăn chơi, xịt bụp =) Đồng nghĩa với việc sa chân vào con đường cuồng Ngố cũng đã năm rưỡi ) Nhưng thực sự tỏ tềnh, hay thổ lộ với Ngố, em đây ngại nắm *=)* không thể nói ra bằng lời nên xin gửi hết cả vào món quà em sắp tặng sau đây! Đó cũng là món quà em dành tặng nhà mình, tuy nó nhỏ nhưng đó là tất cả tình cảm sâu tận tấm nòng nài *ói * Xin gửi lời cảm ơn chân thành tới MIDI và chị Mod đã giúp đỡ em mần hoàn chỉnh món quà nài {:161:} {:155:} {:155:} {:161:}

Link: http://www.youtube.com/watch?fea ... d&v=3nJZ_ftCtsY

Download: http://www.mediafire.com/?0pctfp2x4h7xq92

Khả năng có hạn, văn chương ko hay, đã sến tới mức có thể nhưng tình cảm của em dành cả vào đóa {:87:}
Hy vọng nhà mình sẽ thích {:180:} )
Và lời cuối cùng...
Cảm ơn nhà mình trong suốt thời gian qua, em đã cười nhiều hơn, đã bựa hơn {:180:} và đã zui hơn rất nhìu {:161:}
Cảm ơn Ngố hâm kia - 1 người đã kết nối rất nhiều người {:161:}

Chúc nhà mình sẽ mãi lun đồng hành cùng Ngố và biệt thự càng to, càng đẹp nhóe {:99:}

Yêu nhà mình nhiều {:155:}  {:155:}  {:155:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 19-8-2013 21:36:26 | Chỉ xem của tác giả
Bài của MyCoi

cre: MyCoi

Dù cho thời gian có trôi qua
Dù cho tất cả chúng ta có thay đổi..
Tôi vẫn muốn đi cùng bạn giấc mơ này
MÃI MÃI ♥

6 năm và mãi mãi 1 chặng đường nhé 24.07 ♥
Confession đầu tiên và cũng là cuối cùng em dành cho anh trai
Xong nhé =) Sau này sẽ k nói nhiều, nhìn là hiểu nhể =)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 23-4-2014 17:13:35 | Chỉ xem của tác giả

KÝ SỰ DÀI TẬP: ĐƯỜNG LÊN ĐỈNH WHITE PALACE – FAN ACCOUNT VER.2

[Khởi động : Đêm 21.04 - Xách ba lô lên và… quẫy]

Nhập nhoạng tối, tôi mới lên đến nơi, xuống xe chúc người lái xe chở mình về an toàn xong, tôi cắm mặt vào điện thoại quay số gọi người xuống đón. Đi với hai chị, một chị mới gặp nhau được một lần và một chị vừa mới biết tên mà cảm thấy thật thân thiết và quen thuộc, giống như chị em trong nhà vậy Ra khỏi thang máy đã nghe được tiếng ồn ào từ đằng xa vọng lại, nhưng kinh hoàng nhất là lúc mở cửa phòng, một loạt âm thanh gầm rú chói tai vang lên xốn tận óc, pạt ty “last Friday night” điên cuồng trong tiếng nhạc xập xình từ chiếc ti vi chỉ phát một kênh Channel V vọng lại, lâu lâu có hình ảnh poster banner nào của con người mà ai cũng biết là ai đó hiện ra chớp nhoáng thì cả căn phòng đó như có động đất ) Đó chính là màn tiếp đón rất trọng thể của các gái dành cho một kẻ đương phiền muộn là tôi đây, khá là hoành tráng, phải không nào? :3
Chỉ vừa kịp quăng vội cái ba lô, cắm sạc điện thoại xong là tôi bị lôi cái phạch lên giường tham chiến. Vừa cầm miếng gỏi cuốn vừa nhìn một loạt các khuôn mặt quen có lạ có, và chả cần ai phải giới thiệu, thông qua các đoạn đối thoại chớp nhoáng là biết ngay được xuất xứ các tềnh iu rồi: Nha Trang, Hà Nội, Sài Gòn, Bắc Trung Nam hội tụ là đây; điểm mặt đồ ăn thì có: gỏi cuốn Sài Thành, nem chua Hà Nội, ghẹ ram Nha Trang, bia bọt và nước ngọt Big C :v Một loạt thực phẩm gây mùi nghiêm trọng mà qua chiều 22 hôm sau hai chị dọn phòng còn phải than phiền ))
Do khá ít nói và trong lòng cũng đang có chuyện buồn nên tôi chỉ ngồi nhởn nhơ ăn và nghe các tềnh iu tám mà thôi. Đúng là con gái có khác, các cụ xưa nói cấm có sai bao giờ: “hai gái + một vịt = chợ”, ở đây không có vịt đực mà chỉ có tám con vịt giời đua nhau nói không ngớt, con này vừa dứt là con khác xổ ngay :v Đua đòi hú hét chán, các gái chuyển sang tiết mục uýnh bài đập cổ tay. Tôi đúng là kẻ ngoại đạo với bài bạc, nghe các tềnh giải thích đủ kiểu các thứ về xì dzách mà chả vô đầu được miếng nào, thấy cực kỳ khó hiểu
Khoảng hơn 10 giờ có thêm ba gái nữa nhập cuộc, giờ mới đến số khổ của một số thành phần trong chúng tôi đây. Số là, trong hội có một kẻ rất mê làm báo, cuồng chân phóng viên, ham mê nhiếp ảnh chuyên ngành paparazi, thiệt đúng là do gái ấy không vô được đúng chuyên ngành mà giờ đây chúng tôi phải khổ :3 )) Vớ được cái máy ảnh là cứ nháy flash lia lịa không ngừng, ban đầu hơi ngơ ngác vì chưa rõ xảy ra chuyện gì, một lát sau tôi đã phải cầm đại một cái gối làm khiên đỡ đạn, cứ flash lé lên là có kẻ đưa lên che mặt, kẻ thì núp sau lưng kẻ che mặt, kẻ thì nằm xoài ra úp mặt vào lưng kẻ đang núp sau lưng kẻ che mặt :v thật sự rất là bi thương và khốn khổ vô cùng, gấp mấy lần vụ chen lấn dòm mặt nghệ sĩ :v
Sau chiến tích ấy, kẻ gây tang thương lại đâm ra tự kỷ đi uống bia và làm lây sang một kẻ khác cũng cầm lon bia ra một góc ngồi sụt sịt :’( Cả hội quyết định chuyển sang tiết mục gần chót là xem phim 18 +, khi đó tôi cũng khá mệt, tính nhổm dậy xin chìa khóa lên núi ở ẩn thì có một chị đã lên tiếng trước vì sợ ma :v Vậy là hai chị em dẫn dắt nhau về núi, tránh xa thế sự nhiễu nhương của thiên hạ :3 )
Cứ tưởng về phòng là mạnh ai nấy làm, mạnh ai nấy ngủ do cả hai mới biết mặt nhau. Từ toa lét ra sau một hồi xà quần oánh răng rồi rửa mặt hoành tráng, sau đó lại thêm chị ấy cũng xà quần rửa mặt rồi oánh răng hoành tráng nữa thì cuối cùng hai chị em cũng yên vị trên một chiếc giường chuẩn bị ngủ. Vừa lim dim mắt thì chị ấy đột ngột lên tiếng phá tan “sự im lặng của bầy cừu”, thế là trong hơn hai tiếng sau đó, hai chị em như trở thành người trong nhà, tám đủ thứ chuyện trên trời dưới đất: từ chuyện mê idol, chuyện bản thân đến chuyện “người con gái ấy”, tuyệt nhiên không hề nhắc đến nhân vật chính của buổi fansign sáng hôm sau Lúc đi vào giấc ngủ thì “người ấy” lại làm phiền không ngớt bằng cái bài nhạc chuông chết tiệt của một chị gái nhảy vô ngủ ké bên cạnh: “I want nobody nobody but you” làm tôi điên hết cả tiết mà không làm gì được >”< )
Đêm 21 rạng sáng 22 đã trôi qua một cách đầy biến động như thế!

[Vượt chướng ngại vật: đói, mỏi lưng, khát nước, chờ lâu và hơn thế nữa – từ 8h30 sáng đến gần 2h chiều ngày 22.04]

Nằm nướng gần khét đến 8h sáng thì lục tục mò dậy đi vệ sinh cá nhân và gội đầu cho tỉnh táo, tính kêu chị ấy dậy thì gái ấy đã mò dậy trước rồi, xong xuôi đâu đó hai chị em lại xách hành lý sang phòng bên cạnh trực chỉ kháng chiến. Ngồi một lúc phân phát mỹ phẩm, sticker, banner đủ loại để chờ nhau thì góp thêm được mấy mống nữa, cả đám rục rịch rủ nhau đi ăn sáng để lại bốn mống còn lại ngủ trong quằn quại :v Ngồi chờ ăn sáng, cả đám cắm mặt vào điện thoại, có hot news là lại châu đầu vào ngó, khá là thi thú :v
Ăn sáng xong đủng đỉnh đi lên thì bốn mống kia đã dậy, sau một hồi xà quần vệ sinh cá nhân mới xuống ăn sáng thì mấy gái ấy đã mất phần ăn sáng và chuyển sang phần ăn trưa phải trả tiền, liền lục tục kéo nhau vìa ăn bánh Big C cứu đói
Nhàn nhã chỉnh trang trang phục, search hình họp báo đủ loại, makeup đủ kiểu xong, chúng tôi nhằm hướng White Palace thẳng tiến, trước đó có chộp hình với banner và sau đó là cho em nó được trở về thuở sơ khai khi con người chưa phát minh ra ô che nắng – bạt chống nắng đa năng khiến nhiều người đi đường ngay ngã tư phải ngoái nhìn :3
Đến địa điểm tập kết, cả lũ tròn mắt ngạc nhiên trước cảnh tượng đám đông xếp hàng ngay ngắn trước nay hiếm thấy ở VN, cả đám vào bên trong nhảy gần ngay cái cống bốc mùi có hàng cây xanh mát trú thân và trú cả đám đông im lặng xếp hàng phía trước nhưng nhốn nháo ngay lập tức khi đột nhiên có một xe bốn bánh nào đó tiến vào trung tâm sảnh trước.
Đổi chân đổi tay quạt vì mỏi mấy chục lần đám đông mới được xếp hàng ngay ngắn vào bên trong sân khấu. Không biết có phải do đứng lâu say nắng hay không mà tôi và một chị lọt ngay vào khu soát vé thường, vừa “đóng dấu kiểm dịch heo sạch” xong cái anh bảo vệ ngay cửa mới hô lên một câu muộn màng: “ủa của em là vé VIP, phải lên cửa trên cơ!” Thế là hai chị em vội vàng lên trên, tôi thì bị bạn soát vé ở trên lấy luôn cả phần thân vé, bạn gái soát vé ở dưới thì túm phần cuống, may mà tôi chưa hứa hẹn tặng cuống vé cho ai, không thì giờ phải chịu bao lời oán thán rồi :’(
Vào được bên trong, hai chị em ngồi gần nhau nhưng cả đám lại bị tắc nhau bởi một vài thành phần khác. Sau một hồi ngồi thoải mái nghe nhạc, ngắm vid, ngắm logo Kites, ngắm logo KimSooHyunFC chán chê mê mải thì các bạn trong BTC quyết định phát poster để xin chữ ký của người ấy, phát được hai hàng ghế thì có người báo nhầm nên các bạn ấy lại chựng lại không phát tiếp nữa, làm tôi và hai chị trong hội ngồi gần nhau hết í ới rồi quay ra xỉa xói mấy bạn BTC keo kiệt, chơi không đẹp này nọ
Hết màn xà quần phát nhầm poster đến màn xà quần xếp hàng xin chữ ký hai bên cánh gà sân khấu, phải nói BTC này bao hay ho luôn, chuyên nghiệp quá chừng luôn á :v Chả biết “bà chị” quấn khăn mặc áo sọc vằn đó hơn được mọi người trong đám xếp hàng bao tuổi mà xưng “chị” rõ ngọt rõ hay, rồi chỉ đạo này nọ rất ra dáng, cuối cùng lại bị khựng vụ quà cáp của một fan bị một bảo vệ Hờn Quắc đá bay >”<

[Tăng tốc: Hành trình đến với Anh, đến với tình yêu của đời tôi – “We <3 Kim Soo Hyun”]

Giây phút Anh từ cánh gà phía tay trái bước ra, trông Anh thật nhanh nhẹn và dứt khoát, thoắt cái Anh đã bước đến bên cạnh hai MC và nói câu “Xin Chào” bằng tiếng Việt nghe thật trầm ấm, quả đúng là Anh rồi, vậy là tôi không nằm mơ, chất giọng tôi mê mệt bấy lâu giờ tôi mới được trực tiếp nghe, tuy nó có chút âm trầm thấp nhưng vẫn rất tuyệt!
Tôi là người thứ 13 được ký tặng, theo thứ tự xếp hàng là ở hàng thứ 2 vị trí thứ 3. Khi bước lên bục sân khấu, thật lạ là tôi cảm thấy khá bình tĩnh, bình tĩnh đến nỗi mà lúc anh Quản lý (xin được phép gọi là A Lý cho thưn thương :3 của Anh lấy tờ giấy note từ tay tôi đọc, nhíu mày quay lại hỏi tôi cách phát âm từng chữ, tôi đã phát âm tiếng Anh trả lời A Lý như không vậy, như tôi đã từng phiên dịch cho sếp mình mọi ngày. Và rồi A Lý đột ngột chìa bút nhẹ nhàng đưa thân người nhỏ nhắn của tôi ra sau lưng anh để tôi viết lại, và do không có điểm tựa để viết nên chữ tôi xiên xẹo y hệt người say, lúc cầm lấy tờ note tôi viết lại, A Lý lại tiếp tục nhíu mày và quay xuống hỏi lại tôi chữ “Ơ” hay chữ “Ư”, và tôi lại tiếp tục phần thuyết giảng bảng chữ cái ANPHABET của mình :v
Sau khi đưa tôi ra sau lưng và đưa thêm hai bạn gái khác thế chỗ, cuối cùng tôi cũng được ký tên. Quả thật khi Anh cầm tờ giấy note ngó tỉ mẩn, hai anh A Sỹ tự Shin và A Lý dòm xuống giải thích thì Anh cũng đã vẽ xong tác phẩm của mình, trong lúc Anh đang chăm chỉ vẽ thì tôi đang tơ tưởng về kẻ khác, đó chính là A Lý xênh đẹp dịu dàng thuần khiết như anh Thần Thú Choi Jin Hyuk, và suýt nữa thì tôi đã cho anh lãnh quả “Bé Bị Bơ Ver Việt Nam” ). Tơ tưởng bị cắt ngang khi gương mặt nhỏ nhắn trắng trẻo không tì vết như được xài Beyond của anh ngước lên và cánh tay thon dài rắn chắc của Anh chìa ra về phía tôi, tôi đưa tay ra, Anh lập tức nắm chặt lấy và ghì xuống thật mạnh. Cảm nhận được tấm chân tình của Anh, tôi cũng cúi người đáp lại, gương mặt cười nhẹ của Anh và tôi chạm nhau như thấu hiểu, tôi tính nói gì đó nhưng lại thôi, vì đôi khi ngôn ngữ không lời đã nói thay tất cả rồi, và tôi nghĩ mình cũng cần phải dành lại phần cho các tềnh iu của tôi nữa.
Từ trên khán đài bước xuống bục, tôi đã không còn quan tâm “đây là đâu và tôi là ai” nữa, tự có cảm giác mình là nhân vật nữ chính trong “Star You”, được Anh skinship, hưởng thụ rồi biến mất trong nuối tiếc, nhưng sẽ lại càng đong đầy mỗi khi Anh xuất hiện trở lại :3
Quay trở lại chỗ ngồi cũ, cho đến khi Anh nói lời tạm biệt tôi vẫn muốn chờ đợi Anh sẽ trở lại sân khấu sau khi chụp hình với fan xong, và sẽ trở lại VN tổ chức fanmeeting thực sự như Anh đã hứa trong buổi họp báo tại khách sạn ban trưa.

[Về đích: Thành quả đạt được và những tiếc nuối]

Vẫn còn một cơ hội nữa để ngắm Anh tại Parkson city nhưng tôi và ba gái trong hội đã từ chối. Cả đám đi thang cuốn lên quán ăn nằm trên khu cao tầng gọi cho mỗi đứa một đĩa đồ ăn và gục bàn tự kỷ, mặc cho tiếng huyên náo của đám đông bên dưới.
Sau khi cả hội tụ tập lại cùng bàn ăn, tôi mới được nghe hai nhân kể lại quá trình chạy theo xe Anh gửi A Lý trao quà tận tay Anh – bộ áo dài xanh truyền thống của VN cho Thầy giáo Hiềng mà chúng tôi yêu mến. Nghe hai em kể mà tôi và mọi người cảm thấy nhẹ nhõm phần nào, bớt tự kỷ đi phần nào.

Theo dòng ký sự đến đây xin được chấm dứt, người viết cũng đang trong tình trạng tự kỷ nên chỉ viết được đến đây thôi. Sẽ có fan account version 3 do hai em gái đu bám trao quà tận tay Thầy giáo Hiềng viết.

Bình luận

đọc mà thấy zui dã man con ngan :))) thèm được ở đó, giờ phút đó cùng mọi người để được thấy con-người-đó quá đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 24-4-2014 09:31 PM
:( :) :'( :(( ko nói nên lời <3  Đăng lúc 23-4-2014 09:32 PM
vậy là lần này trao quà cho Ngố free cước vận chuyển hả bạn, đã free lại còn chắc chắn là sẽ đến tay nữa chớ :v  Đăng lúc 23-4-2014 07:57 PM
Hi ss.Fan acc của ss dễ thương quá.Ver 3 là của Sả phải ko ạ :D.Hum qua lúc Sả đưa quà cho a Lý e đứng cạnh bạn í:))  Đăng lúc 23-4-2014 05:32 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Khahi + 5 Ủng hộ 1 cái!
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách