Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: hiendieuhhn
Thu gọn cột thông tin

Bạn thích ngôn ngữ nào nhất?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-4-2013 17:45:15 | Xem tất
Tiếng Việt là tiếng yêu thích nhất rồi, tiếng mẹ đẻ mà {:438:}
Sau đó là tiếng Anh, công sức bao năm học hành
Tiếng Nhật và tiếng Hàn ngang nhau về độ hấp dẫn, đang học tiếng Nhật nên thấy nó rất thú vị, tiếng Hàn bởi vì yêu Kpop
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-4-2013 21:44:43 | Xem tất
Tiếng Việt là nhất (đương nhiên ùi)
Sau đó là Tiếng Anh và Tiếng Hàn
Sau đó là tiếng NHật
Đang tìm 2 tiếng nữa cho nó đủ "6 thứ tiếng "
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2013 19:27:41 | Xem tất
tiếng Việt nhất.
Tinh thần dân tộc mà.
thứ 2 là tiếng anh. Vì học nó 12 năm rồi nên đâm ra thik
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2013 19:39:06 | Xem tất
tiếng Việt
tiếng Anh vì nó thông dụng
tiếng Nhật vì có nhiều phim Nhật hay, mà tiếng Nhật khó quá :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2013 23:11:04 | Xem tất
xem phim Hàn nhiều nên thấy tiếng Hàn cũng hay hay. Nhưng nói thật mình chỉ biết mỗi tiếng việt. 12 năm giờ học tiếng anh mà chẳng biết tý gì. :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 09:30:14 | Xem tất
tiếng Việt
tiếng Anh ( vì mình hay sử dụng lúc lên lớp :)) )
thêm tiếng Trung ( vì mình thần tượng anh Jay chou :">) Học để biết lời bài hát của a có ý nghĩa gì và hát lẩm nhẩm theo =))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 15:56:00 | Xem tất
Tiếng Việt là ngôn ngữ bản địa. thứ ngôn ngữ mà muồn ghét cũng khó này. mình rất tự hào khi nghe người nước ngoài nói tiếng Việt khó. thấy khoai khoái như kiểu mình sinh ra đã được hưởng 1 đặc ân là nghiền ngay được thứ ngôn ngữ khó nài.

Tiếng Anh là ngôn ngữ đã được làm quen từ cấp 1, rồi 2, 3, đh. và thật hối hận vì ngày xưa mình đã ko đầu từ cho nó. chỉ đăm đăm học Toán Lý Hóa. *p/s: ngày xưa e cứ tưởng lên ĐH là cứ toán lý hóa mà nghiền cơ. thế thì t.anh mà làm giề. * bh lên đh rồi ms hối hận chết đi đc nhưng cũng phải cố gắng thui. ^^ và mình rất yêu thích thứ ngôn ngữ này. ước gì sẽ có ngày mình đủ tự tin và khả năng có thể nói chuyện vs 1 ng nước ngoài bằng Tiếng Anh 1 cách thật lưu loát. *come on*

Tiếng Nhật là ngôn ngữ mình đang theo học. nó rất tuyệt. nhưng vì mới học nên khả năng nghe và đọc lưu loát của mình rất kém. vì nó bị lịu hết cả lưỡi vào. hum nào học cũng bị đau cổ họng vs miệng. nhưng rất thú vị.

Tiếng Hàn và tiếng Trung là ngôn ngữ mà phần nào đó đã in sâu vào tiềm thức của mình. do ngày xưa ngày nay và cả ngày sau nữa mình đều nghiền xem phim. ^^ những câu đơn giản ko cần sub cũng bập bẹ hỉu chút. ^^ nghe khá nhẹ nhàng và truyền cảm. tóm lại là thú vị hem kém. ^^

hè hè cơ mà đến bao giờ mình mới tinh thông hết tất tần tật cái đống kia nhể. *tưởng.........bở* hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 16:54:28 | Xem tất
Tiếng Việt là số một đúng rồi, mà thiệt ra tiếng Việt là thứ tiếng khó học nhỉ, nghĩa đen, nghĩa bóng, từ láy, đồng thanh, đồng nghĩa....tùm lum, may mà tiếng mẹ đẻ chứ ko ai mà chịu nổi.
Ngoại ngữ thì có tiếng Anh, tiếng Pháp. Tiếng Anh đơn giản hơn, tiếng Pháp nói hay hơn, nhưng ngữ pháp cũng khó cực.
Coi phim Hàn nhiều nên thấy tiếng Hàn cũng dễ thương, ngữ điệu cũng hay!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 23:01:07 | Xem tất
Ngoại trừ tiếng mẹ đẻ ra thì mình thích nghe tiếng Trung nhất, cảm giác nghe rất nhẹ nhàng.
Cơ mà lại không thích học tiếng Trung mà lại chuẩn bị học tiếng Nhật.
Mâu thuẫn quá nhỉ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2013 14:10:02 | Xem tất
Đầu tiên là tiếng việt, tiếng mẹ đẻ của mình{:180:}
thứ hai là tiếng pháp (hiện đang học)
cuối cùng là tiếng hàn {:161:} vì thích KPOP vs Kdrama   {:144:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách