Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: pikachu_kute
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bạn thích ăn món nào của hàn quốc ?????

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 27-1-2014 11:41:20 | Chỉ xem của tác giả
Nói đến món Hàn là phải nhắc đến Kim chi rồi, Kim chi là số 1 rồi còn gì, đi ăn món Hàn bao giờ cũng phải xin thêm kim chi.
Món thứ 2 phải kể đến làm cơm, từ cơm cuộn, tròn, chiên, xào,.. đủ kiểu hay chỉ cần ăn cơm trắng của Hàn thôi cũng thấy ngon, đặc biệt là ăn chung với lá kim. Cơm của Hàn dẻo dẻo, rất thơm, ăn ít nhưng chắc bung.
Món thứ 3 phải kể đến là mỳ các loại, từ tương đen cho đến mỳ lạnh, hay ngon nhất là mỳ gói :">
Ôi chao kể thôi mà thấy thèm :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 1-2-2014 00:46:09 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa thích nhất bibimbap với jajangmyun, lần nào ra quán ăn hàn cũng phải gọi 2 món này. Nhưng giờ thì lại chuyển sang thích ăn canh kimchi, cứ thỉnh thoảng lại phải đi mua kimchi về làm canh kimchi ăn cho đỡ thèm. Giờ mấy món liên quan đến kimchi là thích hết, mình còn kiểu thích ăn kimchi chua để lâu cơ :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 1-2-2014 17:44:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích cơm trộn, mì jajang và kim chi.
Kim chi ăn như 1 món ăn kèm mình cũng khoái mà để chua nấu thành canh kim chi cũng ngon nữa ^^
Ui nhắc đến thui mà đói bụng và muốn măm măm món hàn quá đi thôi !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 8-2-2014 14:26:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích ăn nhất là cơm trộn, Cơm trộn Hàn quốc mùi vị thơm ngon lại không bị khô như cơm rang Việt Nam. Nói chung là rất hấp dẫn, nghĩ đến lại thấy thèm! :X:X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 8-2-2014 15:07:49 | Chỉ xem của tác giả
đồ ăn hàn quốc thì chưa có ăn gì hết, chỉ có ăn kim chi thôi, thấy cũng ngon, nhưng ăn nhiều thì ngán lắm, có làn mình mua cả hủ về ăn chưa được nhiêu, rồi cũng vứt luôn, để lâu quá nó chua quá trời

với lại đồ ăn hàn quốc hơi bị khó ăn, nó có cái mùi sao sao ý, coi fim, coi show, thấy anh mấy chị dv ăn thấy ngon thấy thèm chú ở ngoài ăn thấy sao sao ấy, có lần mua mì lạnh về ăn. trời ơi cái mùi của nó nồng quá trời, tuy có ngon đó, nhưng mùi quá chịu ko nỗi, nên thôi

mình cũng định hôm nào đi ăn thử đố hàn xem sao, có tiệm hàn quốc mà chạy ngang hoài chưa dám vô, sợ ko biết kêu đại ra tính tiền ngán quá

với lại nói thiệt mì hàn quốc là ngon tuyệt, ăn với kim chi là hết sẩy, đập cái trứng bỏ vô, ăn xong bỏ cơm vô ăn tiếp, ngon bá cháy, các bạn bửa nào mua ly mì hàn về ăn, ăn mì việt nhiều rồi, đổi tông thứ đi. có cay nhưng nặng miếng chanh vô, tuyệt vời, hỏi sao coi fim người hàn ăn mì quá trời, ngon thiệt mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 9-2-2014 02:41:12 | Chỉ xem của tác giả
Món nào cũng ngon cả <rỏ dãi-ing>
Phí quá không có mục all
đành cắn răng chọn mì lạnh vậy, trông ngon quá cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 21-2-2014 11:40:08 | Chỉ xem của tác giả
dạo này mình đang ghiền món seafood rabokki: ramen, tokbokki, hải sản và xúc xích.
Nó như thế này đây:

Không biêt quán hàn nào ở VN có bán hen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 21-2-2014 22:01:53 | Chỉ xem của tác giả
sao mình ăn bao nhiêu món Hàn chỉ ưng mỗi thịt nướng, cơm trộn cũng được nhưng không quá đặc sắc, bánh gạo cay cũng không thấy thèm thuồng như trên phim, hay tại do ở Hàn và ở VN hương vị không được giống nhau
cơm cuộn thì mình chịu, cái vị rong biển tởn đến già, mấy cái mì trộn sợi mì ăn cũng chả hợp, nó cứ thế nào ấy, với lại có vẻ lạm dùng dầu mè và nhiều gia vị khác quá, còn cái khoản cay thì không sao, mình rất thích ăn đồ cay và nóng, thỉnh thoảng đi cho nó có không khí cũng được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách