Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: me0th
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bạn muốn yêu vào lúc nào?

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 9-4-2013 18:15:23 | Chỉ xem của tác giả
Khi trả lời khảo sát ... là chúng ta nói LÝ THUYẾT ... nhưng THỰC TẾ - là không ai định được thời gian nào (cấp 3, hay đại học hay công việc ổn định) vì không biết lúc nào TÌNH YÊU ĐẾN cả!

Thôi thì cứ theo LÝ THUYẾT vậy!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 9-4-2013 20:16:27 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn yêu từ cấp ba, nhưng đau khổ là gần ra trường đại học rồi mà vẫn chưa có một mảnh tình vắt vai =))

Sao mình vẫn ế T^T~

Bình luận

bắt tay cái  Đăng lúc 9-4-2013 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 9-4-2013 20:48:33 | Chỉ xem của tác giả
vì mình đang đại học mà không có mối nào nên chọn số 1
mất công mai mốt đi làm cũng bơ vơ nên chọn 1 tốt nhất
hay nhất là giờ có ai để yêu luôn
hehehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 9-4-2013 23:08:10 | Chỉ xem của tác giả
he, ss qua cái tuổi muốn yêu vào lúc nào rồi nên đành vote cho cái Chả muốn yêu vây
Tình yêu nó tự đến (và đôi khi nó cũng sẽ tự ra đi), rất khó để chúng ta chọn khi nào mình sẽ yêu em ah
Đúng lúc, đúng người => sẽ yêu
Đúng lúc, sai người => vẫn yêu
khó nói lắm, hay vì ss già rùi á
và rồi 1 ngày sáng ngủ dậy thấy lòng hết yêu là hết yêu thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 10-4-2013 11:32:59 | Chỉ xem của tác giả
Hihi, tình yêu mà làm sao nói trước được khi nào cần, khi nào không? vấn đề là yêu và học, làm việc phải cân bằng. Mê muội quá thì bị ba má la. Nhưng ko yêu thì con tim này cũng đâu chịu nằm im!
Hihi, lâu lâu lí sự cùn cho mọi người chửi chơi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 10-4-2013 11:38:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy nên yêu từ cấp 3, quãng thời gian đấy là đẹp nhất đời học sinh luôn {:290:} Tình iêu hồi cấp 3 nó trong sáng và vô tư lắm hí hí {:438:} Chứ lên ĐH và khi đi làm thì trong tình yêu ngoài tình cảm còn có gì đó tính toán, so đo, lợi dụng.....  Nói chung là cứ yêu từ hồi cấp 3 đi cho có tí kinh nghiệm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 10-4-2013 13:49:01 | Chỉ xem của tác giả
khí co công việc ổn định thì mới tính tới mấy chuyện đó vì mìn muốn người mình kết hôn là mối tình đầu và cũng là cuối
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 10-4-2013 19:40:39 | Chỉ xem của tác giả
mình đã thích một vài bạn và cả em dễ thương nữa
nhưng chưa biết yêu là gì
nhiều khi cũng muốn thử nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì cứ ở vậy lại hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 11-4-2013 00:14:01 | Chỉ xem của tác giả
Lúc trước mình muốn yêu lúc đại học, không quá non nớt, ngây thơ như thời cấp 3, cũng không quá thành thục, trưởng thành như khi đã có việc làm. Yêu ở đại học để trải nghiệm, yêu khi có công việc ổn định để tìm bến đỗ cho tương lai. Tình yêu thời đại học cuồng nhiệt, trong sáng, lại hay mơ mộng, đơn giản thấy thích thì đến với nhau, còn khi có công việc rùi thì tình yêu cũng chín chắn hơn, thực tế hơn.
Còn bây giờ thì mình thích FA hơn, FA  Nu.1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 11-4-2013 12:37:27 | Chỉ xem của tác giả
cấp 3 là lúc bạn đang quyết định ước mơ cho tương lai bằng việc tốt nghiệp và thi đại học, yêu đương lúc này vui thì không sao, đến lúc giận hờn sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến thành tích học (cái này theo số chung thôi) - dù biết 1 số bạn học rất tốt dù đang yêu ở độ tuổi này thật. Đại học bạn yêu cũng được, chưa yêu cũng chẳng sao nhưng khi yêu  bạn phải sắp xếp thời gian để cân bằng chuyện học hành, lơ là lại phát sinh học lại thi lại khiến nhiều bạn nản rồi bỏ học dở dang khiến tương lai càng khó khăn hơn.do đó theo mình thì  bạn nên yêu khi đã có công việc ổn định là tốt nhất. vì lúc này bạn đã thực sự trưởng thành. bạn có đủ điều kiện về vật chất cũng như tinh thần, không phải lo nghĩ hoặc bị ảnh hưởng quá nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách