Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: hiendieuhhn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bạn chọn cách học nào?

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 9-1-2014 13:18:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì chọn cách vừa học lý thuyết vừa thực hành. Chắc do đặc điểm ngành học là CNTT nên cách học này nhanh tiếp thu cái mới hơn. Có những chỗ mình thực hành qua rồi thì đọc lại lý thuyết dễ nhớ hơn, cũng như dễ hiểu hơn đối với các phần lý thuyết còn mập mờ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 10-1-2014 15:47:26 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ cũng không nên gò ép bản thân vào 1 phương pháp ngay được,mà hãy làm những cách đơn giản nhất có thể
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 10-1-2014 15:48:37 | Chỉ xem của tác giả
mình nghĩ cũng không nên gò ép bản thân vào 1 phương pháp ngay được,mà hãy làm những cách đơn giản nhất có thể,đó là việc sau khi nghe giảng ở trên trường,thì về nhà xem lại bài giảng đó,rồi muốn làm gì thì làm,đảm bảo 1 tuần sau mở ra,sẽ nhớ như in,trước tiên hãy tập thói quen như vậy đã,rồi tới những bước khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 10-1-2014 15:51:52 | Chỉ xem của tác giả
việc tự học,tự tìm tòi cũng giúp ta nhớ rất lâu,ngoài ra "học thầy không tày học bạn",việc học nhóm cũng rất bổ ích,sinh viên đại học có rất nhiều thời gian,việc học nhóm cũng giúp ta trả lời những chỗ còn bí,ngoài ra,khi được người khác hỏi,thì việc mình trả lời cũng giúp mình nhớ rất lâu vấn đề đó ")
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 11-1-2014 14:11:00 | Chỉ xem của tác giả
3 và 8 là cách học tốt nhất.
Đặc biệt mình thích cách học 8, lập sơ đồ tuy duy kiểu Spider rất khoa học và dễ nhớ đấy
Kết hợp với giây dán cứ dán quanh góc học tập mấy cacis sơ đồ là tuyệt nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 2-3-2014 22:50:13 | Chỉ xem của tác giả
Phương pháp 3,8,9 là tốt nhất. Khi ta học cần có phương pháp tư duy cụ thể thì mới học mau được.
Thêm vào đó nhớ những từ quan trọng thôi. Không cần phải học vẹt nhớ hết tất cả. Và điều cuối cùng là khi học chúng ta cần thực hành nhiều chứ không chỉ học lí thuyết thôi. Càng làm nhiều bài tập thì khi đi thi chúng ta sẽ làm rất nhanh vì đã quen rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 30-3-2014 13:26:52 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy số 9 ^_^ thực hành là tự khắc mình nhớ ngay bài học à ^_^ mà ở Việt Nam thì thực hành hơi bị ít nhỉ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 31-3-2014 08:58:14 | Chỉ xem của tác giả
blueblue13 gửi lúc 21-11-2012 03:24 PM
tớ cũng không phải chăm nhưng cũng không phải lười, luôn cân bằng đc học với chơi, ...

đồng chí này có quan điểm học tập rất giống tớ
Nhưng mà t thường xuyên chơi kiểu, vừa nghe nhạc vừa đọc sách vs làm Bt đó :v :v :v
hôm nào "k có cảm hứng" thì sẽ chẳng học chữ nào và đi xem phim cơ nhưng mà vẫn đảm bảo k là BT k gấp or k có ktra này nọ

Bình luận

Đồng chí Blue, trừng nào chưa phải thi lại ta vẫn sẽ học kiểu đó :) thật mừng là c~ có nhiều "đồng chí" cùng ta làm CM học tập =))  Đăng lúc 31-3-2014 05:40 PM
haizz ôi, bà Chị Rùa lại vào "thẩm vấn" e r, câu trả lời vẫn như mọi lần =))  Đăng lúc 31-3-2014 05:38 PM
Hì, chắc còn rất nhiều người giống chúng ta bạn ạ :)  Đăng lúc 31-3-2014 03:38 PM
who R U? =))))))))))))))))  Đăng lúc 31-3-2014 09:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách