Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3099|Trả lời: 27
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bạn chọn cách học nào?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
bạn có biết rằng chính cách học tập của bạn sẽ ảnh hưởng đến cả tương lai của bạn ko?
............Sau đây là vài cách học:
1.Thường xuyên ngủ gật trong lớp:(nghe tai này lọt qua tai kia)
  2.học vẹt:(nay nhớ mai ko)
   3.học bằng phương pháp :dùng giấy dán nội dung cần học vào tường
     4.vừa nghe nhạc Kpop vừa ''tụng''
       5.mắt dán vào tivi mà miệng vẫn cứ nham nhảm
        6.học qua bài giảng điện tử
          7.học một cách lựa chọn những từ ngữ quan trọng
            8.lập sơ đồ tư duy
             9.thực hành nhiều hơn lí thuyết
               10.tùy vào sở thích mỗi người
Vậy theo bạn chung ta nên chọn cách học nào?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-11-2012 15:24:15 | Chỉ xem của tác giả
tớ cũng không phải chăm nhưng cũng không phải lười, luôn cân bằng đc học với chơi, nhưng đa phần tớ học theo hứng, tối nào cũng học đều đặn, ít nhiều có học, hôm nào đang buồn chán thì thôi khỏi học .
tớ nghĩ mỗi ng thì phương pháp học giống nhau đc, quan trọng thấy phù hợp vs mình thì nên làm theo thôi .
chơi nhiều tí cũng đc, học nhiều tí cũng đc, quan trọng chơi vẫn đảm bảo kết quả, học mà vẫn chơi đc, không để mình đến nỗi quá mù thông tin là đc r
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-11-2012 11:23:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ nên áp dụng phương pháp 9 và 10.
Nhưng nói thật mình cũng chưa áp dụng thành công.hic
---------------------------

Bình luận

bạn đừng buồn có chí thì nên mà  Đăng lúc 24-11-2012 11:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-3-2013 20:35:01 | Chỉ xem của tác giả
Những môn mình thích thì ngồi nghe trong lớp và hiểu qua luôn, về nhà làm nhiều bt là vỡ ra nhiều thứ.
Những môn gv dạy chán thì ngủ là thường xuyên, thậm chí là không nghe gì, đợi đến lớp học thêm nghe giảng lại. Mình có gv dạy lý rất chán, buồn ngủ, khó hiểu, đến lớp mình không nghe mà chỉ chép bài. Khi nào kiểm tra thì dành 1 đến 2 buổi tối học lại chương đấy là hiểu.
Còn cái cách dán giấy nhớ không biét với mọi người thế nào chứ với mình thì chẳng hiệu quả tí nào, chưa có cái gì mình thuộc được bằng cái đáy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-3-2013 22:54:41 | Chỉ xem của tác giả
Đọc cái này mình sẽ k chọn những cái có vẻ k tốt cho việc mở rộng vốn kiến thức của bản thân cơ mà mình thi làm tất cả những cái kia rồi :))
À nhưng mà thời phổ thông mình k ngủ gật trong lớp chỉ khi lên lớp 13 rồi mới đổ đốn thế thôi :">
Mình cũng chỉ nghe nhạc+xem tv khi làm bài tập các môn tự nhiên thôi *nghe nhạc khá tốt cho việc tập trung với môn tự nhiên*.
Thành thực mà nói cấp 3 mình chả biết học thuộc bài mấy môn xã hội là gì, mấy môn tự nhiên cũng chỉ chăm chú hơn chút, được cái tên mình hiếm khi bị gọi lên bảng mới lạ chứ :)). Tối ngồi vào bàn từ sớm mà tắt đèn đi ngủ thì muộn nhưng thực chất học chẳng đc bao nhiêu vì cứ nghịch cái này cái kia, hồi ấy ai cũng nghĩ mình chăm chỉ lắm *giờ vẫn nghĩ vậy :D*. May mà có tí khả năng tiếp thu nhanh k chắc là cạp đất mà ăn rồi @@
Bây giờ ngồi nghĩ lại thấy mình mà chăm chỉ thì chắc ... =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-3-2013 12:06:54 | Chỉ xem của tác giả
gas2ga gửi lúc 23-3-2013 22:54
Đọc cái này mình sẽ k chọn những cái có vẻ k tốt cho việc mở rộng vốn kiến thức c ...

trời ơi chuẩn luôn, mình ngồi bàn học rõ sớm, nhưng toàn 12 đến 1h đêm mới đi ngủ, ai cũng tưởng chăm chỉ, nhưng toàn ngồi nghịch cái nọ cái kia, xong lên fb chem gió, đọc bình luận là hết thời gian, chẳng học được mấy.
Nhiều lúc mẹ hỏi tối qua con học bài gì mà muộn thế, cứ cảm giác tội lỗi đầy mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-3-2013 17:48:30 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy từ phương pháp 3->10 là những cách học rất hay
cách thứ nhất mình chỉ áp dụng trong giờ văn vì thực sự mình thấy học văn rất buồn ngủ
cách thứ 2 thì dùng cho văn sử địa sinh vì thực sự mình học không vào mấy môn này
cách thứ 3 mình áp dụng với môn lý nhưng sự thất là mình đã bóc hết chúng từ 2 tháng trước
những cách còn lại thì chư từng áp dung
buổi tối ngồi vào bàn học thì rõ sớm rời bàm học thì rõ muộn nhưng ngày hôm sau ra lớp vẫn đội sổ vì cái tội chứ học thuộc bài với cả chưa làm bài tập
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-3-2013 15:45:54 | Chỉ xem của tác giả
10.tùy vào sở thích mỗi người
7.học một cách lựa chọn những từ ngữ quan trọng
6.học qua bài giảng điện tử
Hồi trước mình học rất hiệu quả nhưng
bây giờ kết quả sa sút.không biết
tại sao nữa?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-3-2013 17:51:16 | Chỉ xem của tác giả
Từ trước tới giờ mình luôn sử dụng phương pháp số 8 thấy rất hiệu quả ^^
Đặc biệt là đối với các môn cực kì dài thì đây là tối ưu (nhờ cách này mà mình nuốt trôi môn giải phẫu hj)
Ý kiến cá nhân của mình thôi, ko biết mấy bạn có giống mình ko nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-4-2013 19:34:52 | Chỉ xem của tác giả
sơ đồ tư duy.
Lên đại học mới bắt đầu biết đến cái này. Hiệu quả ra phết.
Chi tiết cách học này có thể tìm thấy trong cuốn sách "Tôi tài giỏi bạn cũng thế"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách