Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kieunt
Thu gọn cột thông tin

Áo Mới Cà Mau - Phương Mỹ Chi

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 8-5-2014 15:13:19 | Xem tất
songngoc62 gửi lúc 8-5-2014 11:55 AM
Một trái dừa tươi mát lạnh vừa đủ
Một vùng cây trái quanh năm trĩu nặng đầu cành ...

Khi em biết về khu này, em cũng khâm phục mấy bạn trans lắm đó chị. Dịch từ Anh sang Việt đã khó, đằng này là từ Việt sang Anh, mà còn là thể loại dân ca, gồm toàn những từ khó xơi không à. Sẵn để em giới thiệu thêm 1 bài về 1 địa danh Việt Nam cho chị xem luôn nè, giới thiệu 1 tí, là quê của em đó.

http://kitesvn.com/thread/-class ... dao-392605-1-1.html

Em thấy chịn đi công tác nhiều như vậy, thế chị đã tới Cà Mau chưa chị? Có như lời bài hát nói không chị? Em tò mò về mảnh đất đó lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-5-2014 17:08:01 | Xem tất
kieunt gửi lúc 8-5-2014 03:13 PM
Khi em biết về khu này, em cũng khâm phục mấy bạn trans lắm đó chị. Dịch từ Anh sang ...

Thanks em yêu, chị vừa down và nghe 2 lần bài Tình quê - cảm động và nghe nó thấy lòng thật bình yên. Tính viết vài dòng nhưng thấy ghi dòng chữ " Chủ đề đã đóng , bạn không gửi được" nên đành chen vào đây vậy.
... "Về đây thăm cố hương
Ôi từng vòng tay mến thương
Giữa gian nan cuộc đời
Tình quê hương ấm lại lòng tôi
Tình quê hương thắm một đời tôi..."
Ca từ của bài hát thay lời muốn nói cho những người con xa quê hương. Nhưng hình ảnh đẹp của vùng quê Quảng Nam - khi xem MV "Tình quê" hiểu hơn, thương hơn vì sao những đứa con xa quê luôn vang lên trong tim hai chữ "Về quê" ! Luôn cuống quýt mỗi bước chân , luôn hân hoan mỗi khi Về quê - Tình quê là đó!

Thêm vài dòng để không bị nói comt. nhầm thread em ha ,
Được  giới thiệu nghe giọng hát PMC cũng từ năm ngoái , giọng hát tốt cho dòng nhạc dân ca dù chưa kỹ thuật.  Nghe cô bé hát bài "Dạ cổ hoài lang" cũng hay . ...
Miền Tây thì đa số cảnh thiên nhiên là vậy mà em, cây trái nhiều. khí hậu không quá gay gắt như các nơi khác.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-5-2014 17:20:11 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Bữa nay ghé box V- muzik lại thấy ngay bài " Áo mới Cà Mau " của cô bé Phương Mỹ Chi thế là click vào ngay

Mới còn nhỏ vậy mà có một giọng ca xuất sắc dù chưa qua đào tạo nhiều , em này thực sự là 1 tài năng hiếm có

Mình rất thích nghe những ca khúc về quê hương đất nước , giai điệu ngọt ngào đồng quê .

Cảm ơn subteam đã thực hiện engsub bài hát này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-5-2014 19:56:27 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Lâu lắm rồi từ sau khi TVK kết thúc mới nghe PMC hát
Bé có giọng hát đẹp và niềm đam mê đặc biệt với dân ca
Mong rằng sự nổi tiếng quá sớm sẽ ko làm ảnh hưởng đến con đường tương lai của bé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-5-2014 21:21:18 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Em hát dân ca thật là cảm xúc và hay

Hơn hắn vài ca sĩ lớn tuổi hát nữa

Thật là 1 giọng ca hiếm có, em sẽ là 1 tiềm năng lớn cho nền âm nhạc dân ca của VN
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2014 17:08:54 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Lâu rồi mới nghe lại nhạc Việt Nam đó

Mà lần này là giọng hát nhỉ nữa chứ, cô bé này hát rất hay, câu từ ngọt ngào, sâu lắng ai đã nghe qua một lần đều in dấm đậm lại trong tim, tương lai của nền ca nhạc VN là đây,
Cảm ơn bạn đã mời mình đến và nghe bài này,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-5-2014 08:34:30 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

ôi.hôm nay lần đầu vào đây đấy ạ ^^

mình ấn tượng với e Mỹ Chi này từ đợt e vẫn còn đang dự thi ý

sao mà giọng ngọt thế k biết nữa

mình là người miền bắc cơ mà thích nghe giọng miền trong lắm ý

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2014 07:56:42 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Bé Chi hông phải là người mình thích nhất trong The Voice kid, nhưng đúng là nghe bé hát có một sự rung cảmkinh khủng luôn ý

Lần đầu nghe bé hát, dù trật nhịp vẫn thấy muốn khóc

Có chị 7 thì phải có anh 7 heng, gặp anh này ở ao cá suốt hà

Cảm ơn Kiều đã mang đến cho mọi người một MV thú vị nhé.

Bình luận

Sư phụ hổng thích ai cả vì đâu có xem hết =)))  Đăng lúc 21-5-2014 03:35 PM
Sư phụ hổng thích ai cả vì đâu có xem hết =)))  Đăng lúc 21-5-2014 03:35 PM
Thế sư phụ thích ai zạ? Con thích Thanh Bùi nhất :))  Đăng lúc 14-5-2014 10:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2014 09:57:03 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Trước tiên cảm ơn bạn Kieunt vì đã mời Ha tham gia vào hoạt động này nhé, Kieu dịch từ lời Việt sang Anh hả? Ngưỡng mộ nha
Bài này toàn câu cú khó không dịch sang tiếng Anh thì chắc bạn phải giỏi tiếng anh lắm. hi
Lúc đầu cứ tưởng anh 7 là anh CR7 không để ý cái () của bạn nên tự hỏi ủa anh này liên quan gì đến bài hát này

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2014 10:37:07 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

mềnh là fan của phương mỹ chi đây^^
bé này hát hay quá chừng luôn...giọng ấm áp
bài áo mới cà mau mình đi karaoke cũng hay hát bài này
cũng hên là quen được mấy đứa bạn cùng lớp cũng ở cà mau ,nên có thể bik được cà mau là như thế nào, đẹp, thơ mộng
lyric tiếng anh bạn làm đẹp qá,thks bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách