Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: _KeunSuk_
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

____Fan Account ____"Eels Bốn Phương... "

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 15-9-2011 01:25:32 | Chỉ xem của tác giả
Jang Keun Suk ngừng ăn kiêng vì đồ ăn Singapore
Link của bài báo: http://entertainment.xin.msn.com ... -documentid=4050329

Mặc dù với thân hình hiện tại đã khá gầy, nhưng ngôi sao nổi tiếng Hàn Quốc Jang Keun Suk mới chỉ hoàn thành khoảng một nửa kế hoạch ăn kiêng của mình, anh ấy vẫn cần phải giảm thêm 3kg nữa để chuẩn bị cho vai diễn trong movie sắp tới.

Text & Photos: Joanna Goh
Video: Tay Yixuan & Ang Jieyi

Jang Keun Suk không phải là người ăn chay, nhưng chàng diễn viên luôn hết mình vì công việc này (người có vòng eo thật nhỏ là 27 inch) đã duy trì chế độ ăn kiêng từ tháng trước để chuẩn bị cho vai diễn mới trong movie "You're My Pet" sắp tới, 1 tác phẩm điện ảnh Hàn Quốc chuyển thể từ phim truyền hình Nhật Bản khá thành công là "Kimi Wa Petto".

Anh ấy là ngôi sao Hàn Quốc mới nhất tới với đảo quốc Singapore để thực hiện fan-meet chính thức đầu tiên của mình tại đây vào ngày thứ 7. Jang được biết tới nhiều nhất là từ vai diễn Hwang Tae-kyung trong bộ phim truyền hình thành công năm 2009, "You're Beautiful".

Nói chuyện tại buổi họp báo hôm thứ 6, khi phóng viên hỏi Jang có thể có 1 cô bạn gái người Sing chứ, con người luôn tin rằng "quốc tịch là không quan trọng" ấy đã trả lời "không có biên giới trong tình yêu".

Sự lãng mạn vô cùng của anh ấy cũng đã được thể hiện khi được hỏi về kế hoạch đưa "bạn gái Singapore" tới Hàn Quốc. Anh chàng lãng mạn này dự định sẽ đưa cô ấy tới tháp Namsan, 1 địa điểm tham quan nổi tiếng tại Hàn Quốc, và còn có kế hoạch sẽ "đưa cô ấy về nhà và nấu ăn cho cô ấy" bởi "nấu ăn là 1 trong những sở thích của tôi".

Tôi nghĩ các bạn sẽ nhớ tới câu nói vốn quen thuộc - "con đường dẫn tới trái tim của 1 người đàn ông là thông qua dạ dày của anh ấy" - điều đó vẫn đúng, nhưng có điều, ở đây sẽ là tới trái tim của 1 người phụ nữ.

Trong cuộc phỏng vấn với xinmsn, chàng trai 24 tuổi này đã nói thông qua người phiên dịch rằng không có gì khó khăn để thực hiện chế độ ăn kiêng toàn rau. Với khả năng "tăng hay giảm cân dễ dàng", anh ấy đã nói thêm "ăn kiêng không phải là vấn đề lớn với tôi".

"Bạn có thể vận động hoặc tập thể thao nhiều ngang với lượng bạn đã ăn. Tuy nhiên, hiện giờ, tôi không ăn, nên tôi cũng không tập luyện thể thao nhiều", anh ấy thừa nhận 1 cách ngại ngùng.

Từ lúc ăn kiêng, Jang đã "giảm khoảng 4 đến 5kg". Anh ấy vẫn cần giảm thêm 3kg nữa trước khi đạt tới mức cân nặng yêu cầu cho vai diễn của mình.

Than vãn với phóng viên, anh ấy nói, "Trong cả tháng trước, tôi chỉ ăn mỗi rau và món nhiều năng lượng nhất mà tôi đã ăn đó là bánh kếp tôm."

Không ngạc nhiên khi anh chàng đang phải ăn kiêng này cứ nhắc đi nhắc lại việc muốn đươc ăn thử món "cua tiêu đen" và "tôm sú" rất nổi tiếng của chúng ta. Dường như chuyến đi tới Singapore lần này có thể sẽ gây cản trở tới kế hoạch ăn kiêng để giảm thêm 3kg nữa của Keun Suk. Anh ấy đã bị nhìn thấy đang ăn tối tại nhà hàng "Long Beach" ở Dempsey sau buổi fan-meet. Sau tất cả, 1 chuyến du lịch tới Singapore của anh ấy sao có thể thiếu đi việc thưởng thức bữa tiệc với những món ngon tại đây!!!

Câu chuyện thời trang của Jang
Trông thật bảnh bao trong bộ vest đen với kiểu dáng thật đẹp và chiếc cà vạt mỏng, chàng diễn viên cao 1.82m Jang Keun Suk vốn đã rất nổi tiếng với phong cách thời trang nổi bật và những sự lựa chọn trang phục luôn dung hòa (giữa phong cách thời trang mang cảm hứng của thập niên 80 và những trang phục mang hơi hướng điệu đà) lại tự nhận mình không sống trong thời trang nhiều như trước đây.

Đưa ra 1 vài mẹo nhỏ cho những người muốn trở nên thời trang trước khi buổi phỏng vấn kết thúc, anh ấy đã nói, "Hãy thật thoải mái với trang phục của mình; chúng phải thật cân xứng và phù hợp. Bạn không cần phải quan tâm tới người khác nghĩ gì khi bạn mặc bộ đồ đó. Và dĩ nhiên, hãy cố gắng thử thật nhiều kiểu quần áo khác nhau mà bạn có thể."

Nhìn vào vẻ ngoài của anh ấy khi mặc chiếc áo không có tay màu đỏ san hô và chiếc quần nhuộm kiểu tie-dye tại buổi ký tặng ngày hôm qua, có thể thấy một điều chắc chắn rằng, khi bạn có con mắt nhìn riêng, thì phong cách sẽ trở nên hết sức tự nhiên. Kể cả khi mặc những chiếc áo bó sát người, những bộ đồ kỳ quặc hay trang phục quê mùa, Jang vẫn luôn làm cho những bộ đồ đó trở nên thật tuyệt vời!!!!!!
--------------------------------------------------------------
Cre: xinmsn
v-trans: seichan90@KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 15-9-2011 01:25:56 | Chỉ xem của tác giả
mecuahipvahop@KST :

SS chào cả nhà, bão táp chưa qua nổi, các ss đã về đến VN rùi, thấy đã ghê đó, nhưng buồn 1 cái là trong FM ông MC chẳng hề nhắc gì đến hai chữ Việt nam thân thương cả. Mặc dù Ss hiện giờ khản đặc cả cổ gì cái tội hò, hét, gào, nhảy nhót, ss cố trèo cả lên tay ghế, vẫn khăn mang tên BÉ sukkie nhưng không ăn thua, so với các FAn của các nước khác thì chúng ta chỉ là muỗi về số lượng, chất lượng và phong cách PRO của các khan nước khác, có những người già, thật già nhưng độ máu còn đầy lắm. Họ chuyên nghiệp từ áo đồng phục đến băng rôn, cờ quạt, biển hiệu ... Dân đài loan, dân TQ, dân HQ, dân thái lan ( đoàn 30 người ), dân Indo, dân Phil họ thể hiện tình yêu với SUKKIE tuyệt vời lắm.
ss được bầu làm cheerleader, 1 ss lo phần camera, 1 ss lo cầm tay, sờ chân, và tất cả chỗ nào có thể, 2 bạn bên sing có nhiệm vụ lao thẳng vào BÉ nhưng chỉ có 1 bạn làm được việc là sờ vào tay của BÉ thôi, còn lại là chịu, nhưng với các ss như thế đã ngất ngây lắm rùi, Bé đẹp trai quá đi, bé hát cũng ổn mà, mặc dù FM lần này diễn ra quá ngắn ..
Hiện SS đã mua được 1 USB của ss, 1 bộ khăn, 3 huy hiệu , 1 cái phát sáng .. trởi ơi chết lâm sàng rùi, thôi ss đi ngủ đây, cả đêm qua o hề ngủ rùi ....
Hẹn các em vào hôm sau nha.
SS đi mua thuốc chữa họng đây, gào khản hết cổ rùi....
SS đã để lại phần hồn bên cạnh BÉ rùi, bi giờ chả nhớ nổi mình đã làm gì, hò hét, gào thét thế nào nữa.
SS chỉ nhớ là mình còn nhảy lên ghế để khua tay, vẫy khăn để BÉ thấy được VN yêu BÉ đến thế nào, cuống nhiệt với BÉ như thế nào.
Thông báo là mấy tấm poster ss mang đi, vẫy, giơ, hiện đã bị nát mất rùi, nhưng bù lại nó đã được nhiều máy ảnh, máy quay đến ghi hình ..... SƯỚNG !!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 15-9-2011 01:26:26 | Chỉ xem của tác giả
huongdinh@KST :

Ss cũng muốn gửi lời cảm ơn Nh0c và Yue đã là những người bạn đồng hành đầy nhiệt tình và tận tâm của tụi ss trong hai ngày vừa qua. Nhờ có các em mà chuyến đi này của các ss càng thêm ý nghĩa và trọn vẹn.
Yêu hai em lắm vì tình cảm nồng nhiệt của hai em dành cho oppa yêu dấu.
Kiss em NhOc một cái vì đã thay mặt bọn chị tường thuật, post ảnh!!!
Hug em Yue thật chặt, ss muốn cùng em chia sẻ TY và nỗi nhớ thương oppa!!!

Vậy là sau một tháng mong chờ trong sự hồi hộp và niềm phấn khích, Cá, chị Hop và trungtrang đã được diện kiến tình yêu của nhà mình bằng xương bằng thịt. Hành trình quả là lắm trái ngang, vất vả nhưng cũng không thiếu những kỉ niệm vui về tinh thần đoàn kết, sự nhiệt tình giúp đỡ giữa các fan Việt, và niềm tự hào được đứng trước mặt TY lớn, được thấy bố mẹ của tình yêu lớn ngoài đời.

Ba chị em đặt chân về đến KS bên Sing lúc hơn 3h sáng 23-4 (giờ Sing), chỉ kịp nghỉ ngơi chút ít, sáng 9h là lên đường tranh thủ làm nhiệm vụ mua sắm quà tặng cho chồng con (nịnh bợ tí vì đã hi sinh cho vợ đi 1 mình, hi hi), trưa ăn uống đại khái qua loa rồi nhảy taxi thẳng tiến đến buổi họp báo tại IMM garden plaza.  Fan của Sukkie xuất hiện tại buổi họp báo có đủ mọi lứa tuổi, từ con nít chi đến cụ già tóc hoa râm, có nhiều gia đình đi cả nhà hoặc theo cặp mẹ và con. Gần đến giờ họp báo thì trời đổ mưa như trút nước, kể cả các fan kiên cường nhất cũng phải lùi vào phần có mái che để đứng. Khoảng gần 6h chiều thì tình yêu xuất hiện, sáng ngời cả một góc trời đầy mây đen xám xịt. Cá, trungtrang mặc quần ngố nên chỉ cần nhảy ba bước dài là đã phi thân lên được dải phân cách trồng hoa để tác nghiệp rồi, Cá làm nhiệm vụ che mưa, còn trungtrang quay. Chị Hop mặc váy nên đành ngậm ngùi đứng phía dưới.Tình yêu đã ko làm cho các fan thất vọng. Đẹp ngoài sức tưởng tượng, tuy style có hơi điệu đà, hắn ở ngoài còn long lanh hơn trên phim rất nhiều. Tình yêu của chúng ta ko ăn ảnh.

mở màn vẫn là việc chào hỏi fan, phỏng vấn đôi điều nhận xét của Sukkie về đất nước và fan Singapore. Sau đó là kí tặng fan có vé VIP đến buổi FM và điều đáng ngạc nhiên là 60% số fan này thuốc lứa tuổi U40-50, thậm chí có một chị là ng khuyết tật và có vài bác bô lão ngang tuổi bà của Sukkie. Một số fan đến từ Hàn Quốc có biểu hiện hơi quá khích giống như psycho (cả đoàn đi dép lê, mặc váy hoa đụp, tóc xõa cài hoa vải màu đỏ sẫm, đầu đội khăn kim tuyến màu đỏ tươi ), khi lên xin chữ kí thì nhún nhảy và quỳ, hì hì.

Khi sắp kết thúc việc kí tặng cho fan thì cty tổ chức dẹp đường ở giữa sảnh để Sukkie đi ra bằng cách dựng hàng rào sắt cứng chắn fan thành hai nửa. Chị em Cá chắc mẩm và mừng đến suýt khóc về sư may mắn của mình khi chen được vào đứng ngay sát hàng rào. Chỉ có điều trời ko thương tình, lại muốn thử thách thêm TY của tụi Cá nên trời bỗng tạnh mưa và khi kết thúc buổi họp báo, Tình yêu Sukkie đi rất nhanh ra khỏi sảnh bằng lối đi bên tay phải sân khấu, ko có một fan nào đừng đó vì mải tập trung ở giữa lối đi. Tụi Cá cứ cay cú mãi vì bị lừa nhưng nghĩ lại thì đúng là chỉ tại ông trời bỗng dưng tạnh mưa thui, hic. Dù sao thì tụi Cá cũng đã khá hỉ hả vì đã chộp được khoảnh khắc hiếm hoi lúc Sukkie xuất hiện đầu buổi họp báo. Mấy chị em ra về lòng lâng lâng nghĩ đến buổi fan meeting ngày hôm sau, hi vọng tràn đây...

Sau vài tiếng lang thang xem xét trong khu Suntec, tòa số 4 (nơi có Rock Auditorium – hội trường tổ chức FM), lúc hơn 1h, mấy chị em lên level 3 thám thính (theo kế hoạch là sẽ có mặt xếp hàng từ 2h chiều) thì thật là choáng vì đã có khoảng vài trăm fan xếp hàng ở đó, họ ngồi la liệt thành từng nhóm với đồ ăn chất đầy bên cạnh. Tình hình quá căng thẳng nên mấy chị em sau khi hội ý đã quyết định lập tức vào xếp hàng, một người đi lo mua đồ ăn mang ra đó ăn và trong khi xếp hàng trong trật tự (cảm ơn các bạn fan vì chúng tớ đã ko gặp bất kì đe dọa hay trở ngại nào về việc mất chỗ đã xếp hàng, chúng tớ có thể nhờ ng giữ chỗ và tung tăng thoải mái) thì bé Tiên cũng kịp đưa trungtrang đi mua mấy thứ cần thiết “ko thể ko mua”.
Quang cảnh nơi xếp hàng vào tham dự FM quả thật vô cùng sinh động và thú vị. Không chỉ độ tuổi của các fan có vé VIP gây ngạc nhiên mà lượng fan xuất hiện ở FM Singapore lần này dù đến từ nước nào thì cũng không hề có nhiều teen như chúng ta vẫn tưởng. Lứa tuổi như Tiên và Tâm gần như là đã bé nhất, chỉ có khoảng 40% thuộc độ tuổi U20-30, 30% nằm trong độ tuổi U40, 20% thuộc U50, còn lại là bô lão. Có nhiều đoàn fan nước ngôàiổ chức khá rầm rộ. Ngoài CriJ Hàn, China, Taiwan đông đảo thì đoàn Thái Lan cũng có đến 30 người, tất cả mặc áo đồng phục có ảnh Sukkie với dòng chữ MOST WANTED rất đẹp, các đoàn còn lại đều có ít nhất 10 người, có lẽ đoàn Việt Nam là khiêm tốn nhất với 5 người.
...Cuối cùng thì cũng được vào cửa, fan xếp hàng hai, trật tự tiến vào trong, khán phòng ấm cúng nhưng không dốc nên khá khó khăn cho các hàng ghế giữa (có đông fan VIP ngồi cùng với băng rôn và poster giơ cao), V-eels nhà ta quyết định đổi chỗ sang ngồi bên cánh phải sân khấu (đây quả là một quyết định may mắn và sáng suốt nhất trong đời mấy chị em, lí do vì sao thì chị em chịu khó chờ phần 3 nha)...

Đèn tắt, màn hình lớn giới thiệu về JKS và FM của hắn.
Nhạc nhảy rất bốc nổi lên, một chú thỏ xuất hiện ngay lối vào cạnh chỗ V-eels và Mã - lai - eels ngồi, cùng lúc là sự xuất hiện của chú vịt và chú gấu ở cánh trái và lối đi giữa, về phía sân khấu, vừa đi vừa tung kẹo cho mọi người. Lúc đó ko ai biết đâu là Tình yêu của chúng ta, Cá mải mê quay chú Thỏ đáng yêu, ko buồn để ý nhặt kẹo
    ..Bộ ba Gấu, Thỏ, Vịt cùng lên sân khấu, Thỏ nhảy hăng và nghề nhất, đoán ra được phần nào rồi mà vẫn hồi hộp. Rồi Gấu mở mũ đầu tiên, ko phải tình yêu. Thỏ tinh nghịch quay sang hất mỏ vịt lên mấy lần thì Vịt chịu thua, bỏ mũ. Còn lại mình Thỏ thui, đích xác tình yêu của tụi mình đây mà, quần bó màu ghi xám, áo đen mỏng dài thụng, tay một mất một còn. Tình yêu chào mọi người kiểu diễn viên vũ ba lê rồi rút cặp tóc mái, vậy là style tóc búi củ tỏi, mái hất quen thuộc hiện ra làm Cá phê luôn. Và tình yêu bắt đầu màn DJ.
    Sau màn DJ chính là màn tổng kết những hình ảnh đặc sắc trong các drama và movie mà tình yêu đã đóng, ôi trời sao mà thứ tự giống quyển sách ảnh của mình quá đi mất thui, Hwang Yin Ji này, Hong Gil Dong này, Happy Life, Beethoven virus, You are Beautiful và Itaewon Murder. Tiếc là lại ko có sự xuất hiện của Baby and I, bộ phim đã làm cho Cá thực sự fall in love với Tình yêu

Các fan ở dưới không ngừng hét và gọi tên Jang Keun Suk, đương nhiên khôg thể thiếu giọng của chị Hop và Cá trong đó. Em trungtrang trật tự nhất vì đang mải thực hiện sứ mệnh cao cả là camera man.
    Khi tình yêu vào trong chuẩn bị cho tiết mục kế tiếp thì MC ở ngoài gọi tên các nước có fan đến dự FM, tất cả các nước đều đc gọi đến tên, tội nhất là fan Việt Nam và Phillipin, hét hết công suất mà hắn ko nghe tiếng. Hận vô cùng....

Tình yêu quay trở lại sân khấu, toàn bộ đèn chuyển sang màu xanh biển, nhạc nền Can U hear me nổi lên, giọng hát ấm áp, dịu dàng của tình yêu cũng cất lên, live hoàn toàn, và không thua kém ca sĩ chuyên nghiệp, rồi bong bóng xuất hiện đầy sân khấu, tạo nên một khung cảnh đẹp lãng mạn và dịu dàng đến nao lòng.

Sau Can U hear me là màn trả lời câu hỏi của fan, màn này tuy ngắn ngủi nhưng cũng để lại nhiều ấn tượng. Có một câu hỏi mà thực sự đã làm cho tình yêu khá bối rối. Đó là câu hỏi từ fan Taiwan và đc viết bằng tiếng Hàn, tuy nhiên bạn này viết Tiếng Hàn ko chuẩn, nên một lúc lâu tình yêu mới đoán đc ý của câu hỏi này. Bạn ấy nói rằng sau khi FM ở Đài kết thúc thì fan Đài rất buồn và đều tự hỏi là không biết JKS còn nhớ đến fan Đài không và có đọc cuốn sách mà fan Đài tặng không? Câu hỏi này là một câu hỏi đã chạm đến con tim của rất nhiều fan trong đó có Cá... Cá chắc rằng vì không may mắn, món quà chúng ta tặng tình yêu giờ này chắc chắn đã nằm mốc trong kho mất rồi. Bởi vì nếu quà đến tay TY thì hẳn rằng hắn đã biết về sự hiện diện đáng kể của fan Việt Nam. Hic, dài dòng tâm sự quá, nhưng sorry cả nhà là tâm trạng bùi ngùi này, Cá không thể ko chia sẻ đc.
    Nhận đc câu hỏi như vậy, dường như Tình yêu có chút bối rối vì dù sao thực trạng về việc ko thể xem đc hết quà của fan là điều khó có thể chối cãi. Nhưng sau thoáng bối rối đó, Tình yêu cũng vẫn trả lời theo công thức ko thể ko theo, là "Tôi sẽ ko bao giờ quên được Taiwan, tôi sẽ luôn nhớ đến các bạn và tôi cũng có đọc cuốn sách của các bạn"

Buồn cười nhất là một câu nhắn gửi của fan ruột Hong Ki nhờ Sukkie chuyển lời giúp là hãy bảo Hong Ki giảm cân đi, hi hi. Câu hỏi cuối cùng khá công thức, đó là "Việc là một diễn viên nổi tiếng có ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống của bạn ko?", Tình yêu nói "Không, tôi ko bao giờ cảm thấy bị ảnh hưởng. Đối với tôi thì fan chính là energy. Mỗi khi tôi nghe đc các bạn gọi tên tôi, Jang Keun Suk, thì đó chính là energy của tôi"

À, khi giao lưu với MC, MC có yêu cầu Sukkie diễn đoạn hắn thích nhất trong phim. Sukkie nhờ MC đóng vai Go Mi Nam, MC ngồi gục mặt xuống khóc và Sukkie tiến lại nói:"Go Mi Nam, từ nay trở đi việc em thích tôi, tôi cho phép em". Sau đó, cậu MC rất nhắng, đã giả vờ khóc làm fan phì cười.

Màn hồi hộp nhất là màn bốc số điện thoại để gọi cho fan mời lên giao lưu ngay tại đó. Hàng nghìn trái tim đập lỗi nhịp, hàng nghìn đôi mắt ngóng lên màn hình lớn chờ xem ai là người may mắn. Một ngôi sao màu xanh biển đc TY bốc lên, tất cả các fan đc phát sao màu vàng, cam, xanh lá ngậm ngùi. Ồ nhưng số đt này sai rồi. Lại thôi, niềm hi vọng lại nhen nhóm. Cuối cùng là sao xanh lá cây. Có đổ chuông, có ng nghe máy, là một em gái Thailand. Vì quá sung sướng, em gái may mắn ko kịp nghe tình yêu nói gì mà chạy luôn lên sân khấu, chui tọt vào hậu trường. NV an ninh phải chạy vào đưa em ra sân khấu và mời em ngồi. Nhạc Promise nổi lên, tình yêu vừa hát vừa cầm hoa lên sân khấu hát và quỳ trước mặt em, và rồi tặng hoa và ôm (một cái ôm sau màn ngúng nguẩy nũng nịu e thẹn rất sáng tạo, rất hài hước và cũng rất đáng yêu của bé Suk). Sau màn hug, Tình yêu kéo luôn em gái may mắn vào phía trong, lát sau em gái cũng đi ra.

Tiếp tục là một trò chơi dành cho tất cả fan trong hội trường. ND trò chơi là MC đưa ra câu hỏi về Sukkie, và 2 PA trả lời đúng, sai. Fan nào trả lời sai thì làm biểu tượng chữ X giơ lên đầu, ngược lại là chữ O. Ai trả lời sai sẽ phải ngồi xuống. Có câu hỏi Sukkie có 3 cái laptop, về việc trước đây có phải Sukkie mơ ước trở thành giáo sư giảng dạy tại trường ĐH, câu hỏi về mùi nước hoa của Sukkie đang dùng và câu hỏi về món ăn yêu thích của Sukkie ở Singapore. Riêng câu hỏi về mùi nước hoa vanilla thì sau khi Sukkie đưa ra đáp án là đúng, hắn chạy xuống kéo ngay một em fan lên mời chẹc. Oh my God, sao ko mời mình nhỉ. Em gái kia sau một hồi ngượng ngùng cũng ôm lấy TY và check mùi nước hoa trên cổ...
    Khi chỉ còn lại 1 lượng fan khoảng hai mươi người trụ lại thì Sukkie mời hết lên đứng phải trước mặt sân khấu tếp tục trả lời. Sau câu hỏi có phải seafood là món ăn yêu thích nhất của Sukkie ở Sing ko thì chỉ còn lại 5 người. 5 em lần lượt chơi oẳn tù tì với Sukkie, ai thắng thì mời lên sân khấu nhận quá. Có ba em đc mời lên nhận quà. Ba em kích cỡ khác nhau cao to, vừa và nhỏ bé tương ứng với 3 món quà nhỏ dần. Quà đc tặng theo kích cỡ người. Em gái thấp bé nhất nhận đc món quà nhỏ nhất và một cái ôm của Sukkie... Ui trời, cái hug lại check mùi, lại hug làm trái tim U40 của Cá giờ này vẫn còn tụ máu bầm....
    Màn nhảy và hát Sexy back của Tình yêu cũng là một màn để lại cho tụi Cá quá nhiều ấn tượng ko thể quên. Em trai yêu quý bất ngờ xuất hiện bên cánh phải, cạnh chỗ tụi Cá ngồi, thực sự quang cảnh lúc đó không khác gì một trận động đất lớn. Sukkie mặc bộ demi quen thuộc, giày vải trắng, đi từ phía dưới cánh phải lên và bất ngờ nhảy lên ghế. Cá gần như bị đẩy về phía trước nên ko thể quay vid đoạn này. Hắn lên sân khấu nhảy, hát và chạy xuống kéo tay một cụ khoảng tầm tuổi bà hắn lên. Cụ lên và nhảy cùng rất hăng hái làm toàn bộ fan thấy vô cùng hạnh phúc và phấn chấn.
     Chị Hop nhà mình cũng hiên ngang xuống tấn trên hai thành ghế, miệng hét, chân nhún nhảy, tay quay tít khăn Jang Keun Suk.
    Có chút vấn đề với hệ thống máy tính của KTV ngày hôm qua, các đoạn clip gt về Seoul, clip chụp hình của Tình yêu liên tục bị vấp, dừng hình. Tình yêu rất ái ngại đi ra nói "Có một số vấn đề với computer, tôi sẽ ko nói ko sao đâu, tôi xin lỗi các bạn, take the producer here, I'll kill him"
    Rồi giây phút đáng sợ nhất cũng đến, lời cảm ơn, lời chào, hát bài Goodbye, nước mắt Cá cứ tự trào ra, bé Tiên cũng khóc ngon lành.  Khi Tình yêu hát xong và đi vào, fan đồng loạt hô to yêu cầu quay lại. Và hắn quay lại thật, hát thêm 2 bài nữa dù đã rất mệt, giọng có lúc đã mất hẳn. Rồi hắn vào trong lôi anh quản lí ra ngoài dí mic vào bắt hát và cười thật tinh nghịch.
    Không thể tránh khỏi cảnh chia tay đáng sợ, cái kết mà Cá luôn quá nhạy cảm khi phải đối diện. Tất cả bỗng trở nên trống rỗng và vô nghĩa. Chuỗi TG đẹp đẽ cuối cùng cũng phải trở thành quá khứ. Thẫn thờ đi theo bé Nh0c và bé Yue với hi vọng mong manh là được thấy Tình yêu ra về nhưng cơ may ko đến...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 15-9-2011 01:26:41 | Chỉ xem của tác giả
25/04/2010, 06:38 PM
Tối ráng chụp hình anh, nhưng tấ cả đều bị nhòe. Tôi chuyển sang quay ...thj` lại bị rung...
và anh vẫy tay.Tôi nói với anh "Bye Cri", và lần này, anh chào lại tôi...

(Lúc đầu khi anh ấy mới đáp xuống sân bay Sing, do quá bối rối khi mới nhìn thấy, nên trong đầu tôi chỉ chợp kịp hiện lên từ "Bye cri! và  tôi đã cất tiếng chào oppa như thế. Anh ấy nhìn tôi, cười rồi nói  "Hi cri!"  Ngày tiếp theo trong khách sạn,tôi gặp anh đi từ thang máy ra, và lần này tôi đã chào đúng "Hi cri!"Anh ấy cười và nói "Bye cri!"   Thật hạnh phúc hạnh diện vì lần thứ 3 tôi đã nói đúng và anh ấy đối đáp lại thật chuẩn... )
Nên anh ấy bước lên thang máy cuốn, và thổi những nụ hôn gió tới các đan chờ phía tầng dưới...
Khi anh ấy đi khuất khỏi tầm mắt chúng tôi, chúng tôi đã chạy thục mạng ra chỗ Terminal 1,cổng ra của chúng tôi ở sân bay...
Tofu và Linda quay lại đc rất đẹp mọi cảnh này...

cre: shiro401@soompi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 15-9-2011 01:27:25 | Chỉ xem của tác giả
Sukkie đã chọn 1 lời nhắn tiếp theo. Anh ấy đọc to bằng tiếng Hàn, rồi ngừng lại, quay sang phía người phiên dịch. Rồi anh ấy tiếp tục đọc to nó lên.
Sukkie: "Trong này nói... ở Đài Loan, tôi đã không đúng giờ. Rằng tôi đã hứa và không giữ lời...? Ai đã viết cái này vậy? Tôi muốn được hiểu rõ câu hỏi này?" Anh ấy trở nên nghiêm nghị và lo lằng.
Tiếng xì xào giữa các fan. Đó không phải là 1 lời nhắn tốt. Nói đúng hơn, nó là 1 lời như kiểu kết tội vậy. Không tốt chút nào khi có 1 lời nhắn như thế trong FM
Sukkie: "Về phần này, ý của nó là có gì đó đã sai."
Nhiều tiếng xì xào hơn nữa vang lên.
Sukkie, rất bình tĩnh, khuôn mặt của anh ấy trở nên nghiêm nghị và cứng rắn: "Okay. Tôi chưa bao giờ trễ hẹn. Luôn luôn đúng giờ. Và ở Đài Loan, là tôi cùng với các fan Đài Loan. Luôn luôn chỉ là với fan Đài Loan" Anh ấy thực sự đã nhấn mạnh điều đó, thực sự nghiêm túc với chuyện này.... và chúng ta có thể nhìn thấy thoáng qua biểu hiện nghiêm nghị và không còn mỉm cười của Sukkie trong FM.

Cre: Ally_Li@soompi
V-trans : seichan90@KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 15-9-2011 01:28:03 | Chỉ xem của tác giả
huongdinh@KST :

SS khẳng định với tụi em rằng FM Sing không hề mất vui vì cái mess vớ vẩn đó. Oppa của các em cũng ko bị ảnh hưởng nhiều vì điều này, dù sao hắn cũng là con trai mà, fan của hắn lại quá đông và phần lớn đều rất nice. UI mà tụi CriJ Hàn cũng khó chịu lắm, biết rõ vị trí của mình nên rất đành hanh.
Và nói về cái sự xấu xí của fans thì ss còn ghét tụi fan đập bôm bốp vào vai oppa của các em ở sân bay hơn nữa, tụi này sao xử sự giống psycho quá đi. Trong các loại làm phiền thì cái kiểu làm phiền đó là thô bỉ nhất. Cũng là một hành động bày tỏ tình cảm nhưng việc đặt nhẹ tay lên vai, nắm lấy tay hay đụng nhẹ vào người lại tạo nên một ấn tượng hoàn toàn khác.

"Đây là những gì mà bạn của tôi, một fan Đài Loan muốn nói. Do bạn ấy không thể post bài ở đây vì lỗi kĩ thuật nào đó...
Mọi người thân mến, tôi là Selena đến từ Đài Loan, người có message được đọc lên trong FM Singapore. Tôi rất tiếc là cái message này đã làm cho các Eels cảm thấy khó chịu. Tuy nhiên, đó là do lỗi dịch thuật và tôi phải làm rõ với các bạn vài điều:
1.        Tôi không phải là người viết cái message đó. Tôi viết hộ cho một fan không thể đến tham dự FM tại Singapore.
2.        Thực tế thì cái message có nội dung là “ Sau FM tại Đài Loan, anh không nhắc đến cuốn Promise book và những dòng chữ mà chúng tôi viết trên những tấm paperboards, fan Đài Loan cảm thấy hơi buồn...”
3.        Message đó được dịch bởi dịch vụ dịch thuật sang tiếng Hàn và chúng tôi không hề biết là có lỗi về dịch thuật cho đến khi FM diễn ra.
4.        Khi KS hỏi về ý nghĩa chính xác của message đó trong FM, tôi đã ko giải thích bởi vì tôi không phải là người viết ra nó. Như tôi đã nói ở trên, tôi viết giúp cho người khác. Tôi không biết chính xác message đó là thế nào nên tôi không thể giải thích cho KS được. Tôi xin lỗi vì đã làm cho KS và các eels tại FM thấy bối rối.
5.        Ngoài ra, người phiên dịch đã nói rằng: “Tuy nhiên, khi tới Đài Loan bạn đã muộn một chút...buồn một chút”. Vì vậy, có eels cho rằng chúng tôi buộc tội KS vì đã đến muộn và không giữ lời hứa. Đó hoàn toàn là sự hiểu nhầm. Chúng tôi không hề nói đến từ “muộn” trong message đó. Chúng tôi ko hiểu tại sao ng phiên dịch lại nói là “ Bạn đã hơi muộn” (Tôi phải nói là, người phiên dịch, tôi sẽ kill cô...)
6.        Đây là thông điệp:
Tất cả fan Đài Loan đều vui mừng trong thời gian được có KS ở đó vào ngày 7/3. Chúng tôi không buộc tội KS bất cứ một điều gì và chúng tôi sẽ ko bao giờ làm như vậy. Sự hiểu nhầm là do phiên dịch sai. Tôi rất xin lỗi về điều này.
Selena

V-trans : huongdinh@KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 15-9-2011 01:29:13 | Chỉ xem của tác giả
[NEWS] Ngôi sao Hàn Quốc Jang Keun Suk đang thực hiện chế độ ăn kiêng cho vai diễn sắp tới của mình nhưng vẫn có những thứ mà anh ấy không thể cưỡng lại
Lần đầu tiên tới Singapore
"Tôi thực sự đã rất cảm động hôm tối thứ 5 khi có rất nhiều fan đã ra đợi tôi tại sân bay. Không thể tin nổi nhưng tôi cũng có chút lo lắng.", anh ấy nói.
"Tôi đã dành cả đêm ở bể bơi khách sạn, bơi từ lúc nửa đêm tới 3h sáng. Đang là mùa xuân ở Hàn Quốc nhưng cảm giác như ở Singapore đang là mùa hè vậy. Tôi thích mùa hè."
Jang nói anh ấy cũng dành cả đêm thứ 5 để biên tập video và làm clip mà anh ấy sẽ chiếu cho các fan Singapore tại fan meet tối nay.
"Tôi đang dự tính cho thêm những cảnh quay lúc tôi mặc quần soóc" anh ấy nói 1 cách táo bạo.
Khi gặp fan, anh ấy sẽ hát 3 bài, nhảy và thể hiện khả năng làm DJ.
Trong số 100 vé VIP, 20 vé dành cho các thành viên fan club chính thức của anh ấy ở Hàn Quốc, 20 vé khác cho các nhà tài trợ, và 10 vé cho các fan nước ngoài.
50 vé còn lại được bán hôm 13/03 ở trung tâm mua sắm. Tuy nhiên, các fan, đã bắt đầu xếp hàng từ trước đó 2 ngày nhằm mua được những tấm vé VIP quý giá,
Và tất cả vé đã được bán hết nhanh chóng.
Nhưng 1 vài fan đã phải mua những tấm vé quá đắt.
1 cư dân mạng, Lovegood đã viết trên forum Cozycot: "Chúa ơi! Nó thậm chí còn đắt hơn cả fan meeting của Lee Min Ho."
[Lee, ngôi sao trong bộ phim truyền hình Hàn Quốc nổi đình đám "Boys Over Flower", cũng đã tổ chức 1 buổi fan meet tại đây vào tháng 12 năm ngoái.
Giá vẻ khoảng từ 98$ đến 188$.]
Nhưng 1 fan của Jang là chuyên viên IT lấy tên Yolanda, đã bộc lộ rằng cảm thấy giá vé như thế là hoàn toàn chấp nhận được.
Cô ấy đã mua vé VIP.
Cô ấy nói với tờ "New Paper": "Thật đáng giá khi bỏ ra 250$ để có thể tới gần và xin chữ ký của anh ấy. Tôi cũng đã lấy được chỗ ngồi ưu tiên nên sẽ không cần phải lo chen lấn với 1100 fan khác."
Mặc dù mọi người thấy Jang đã ho trong suốt buổi họp báo, anh ấy vẫn khẳng định sẽ không làm fan thất vọng.
Anh ấy nói: "Hiện tại tôi đang bị cúm và đã phải đi gặp bác sỹ trước khi tới Singapore. Tôi không ở trong điều kiện tốt nhất nhưng vẫn sẽ cố gắng hết mình vì buổi fan meet."

Nguồn: tnp.sg
V-trans: seichan90@KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 15-9-2011 01:29:38 | Chỉ xem của tác giả
Các fan bị dẹp sang 1 phía và tôi thì quá may mắn khi có thể đứng về phía gần với anh ấy và không bị các anh vệ sỹ đuổi ra. Và khi anh ấy đối diện với tôi, tôi đã thốt lên: "OPPA!" và vẫy tay điên cuồng, và và và.... ANH ẤY NHÌN TÔI, MỈM CƯỜI VÀ VẪY TAY LẠI!!!! thật tuyệt~

Sau đó, anh ấy đi về phía khác và dựa vào rào chắn. Tôi vẫn đứng gần với anh ấy và là fan duy nhất đứng nhô ra so với những người còn lại, nên rất nhanh tôi lại nói: "Oppa! Sajin!" và ANH ẤY ĐỨNG ĐÓ VÀ TẠO DÁNG CHO TÔI CHỤP HÌNH, rồi ANH ẤY CƯỜI.
Khi anh ấy đi xuống, jocelyn và grace (tên của 2 bạn đi cùng với bạn jovenaloon) đã quay phim anh ấy!!! VÀ ANH ẤY NÓI "annyeong haseyo"! RỒI MỈM CƯỜI VÀ VẪY TAY NGAY VỚI CÁC BẠN ẤY!

jocelyn hét to "saranghae", và ANH ẤY ĐÃ LÀM HÌNH TRÁI TIM NGAY PHÍA TRƯỚC MẶT MÌNH DÀNH CHO HỌ!!!
Với 1 vài sự giúp đỡ, tôi cuối cùng cũng tìm thấy anh ấy ở bãi biển!
Tôi nhanh chóng gọi những người còn lại và họ cũng rất nhanh chạy lại phía biển. Tôi chỉ có thể nhìn thấy anh ấy đang trò chuyện và hét lên vài tiếng với sóng biển. lol
thật dễ thương~~~~
Rồi anh ấy bắt đầu rời khỏi bãi biển và đi về phía chỗ đỗ xe.
Tất cả chúng tôi đã đi bên cạnh anh ấy...

Trong khi đi, anh ấy còn nói chuyện với các fan nữa!!!!
1 trong những người phụ nữ lớn tuổi đã nói với anh ấy  "noona neomu saranghaeyo" (chị thực sự yêu em!!!) và anh ấy đáp lại  "oh, noona i e yo?" (oh, chị lớn tuổi hơn em sao?) và họ lại trả lời "neh!" (đúng vậy).
Rồi anh ấy hỏi họ bao nhiêu tuổi và họ nói anh ấy hãy thử đoán xem. Tôi không nghe rõ anh ấy đã đoán số tuổi của họ là bao nhiêu nhưng họ rõ ràng đã phản ứng lại rất mạnh rằng họ không già đến thế.

cre: jovenaloon
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 15-9-2011 01:30:11 | Chỉ xem của tác giả
tại sao vậy nhỉ? Tại sao khi nhìn những hình ảnh của oppa thật giản di, thật bình yên trong vid này mình lại bật khóc??
Tại sao nhìn cảnh oppa chơi đùa cùng staff, ngồi ngắm biển, mỉm cười thoải mái mình lại không thể ngừng rơi nước mắt???
Có lẽ điều mình mong mỏi nhất cũng giống như tất cả các eels đó là nhìn thấy oppa luôn thật vui vẻ, hạnh phúc, tràn đầy năng lượng và mãi mãi là 1 Jang Keun Suk sống chân thành và thoải mái, và không bị quá bận rộn mà mất đi những giây phút bình yên như thế này...
Nhìn những cảnh này liệu có ai có thể nói đó là 1 con người sống giả tạo hay ko? Con người ấy dù đã là 1 ngôi sao nổi tiếng nhưng ko hề tỏ ra mình là 1 star, vẫn đi chơi, đi shopping khắp SG, và gặp fan ở đâu thì người ấy đều mỉm cười hết sức chân thành...
FM này lần đầu tiên có thể nhìn thấy ổng rong chơi thoải mái đi shopping rồi ra biển ngồi nghĩ ngợi (còn tưởng ổng ngẫm nghĩ chuyện gì căng thẳng lắm hay về cái mess của fan Đài nào ngờ đâu ổng tính tiền SGD sang won, rùi lại sợ mẹ nữa chớ -> pó tay ổng này )_ seichan90@KST
Haizz, đáng ra đã hết phần đất dành cho FM Sing 2010 rồi, nhưng ăn gian thêm chút đất  post lời của ss dinhhuong... dù bây giờ ss ấy thêm nhiều việc phải lo, nhưng kỷ niệm đẹp này và những điều ss đã chia sẻ luôn làm ấm lòng eels !

Oppa các em thì cũng như mọi sao Hàn khác thôi, áp lực bao giờ cũng nặng nề, nỗi lo nhiều hơn niềm vui và hạnh phúc. Chỉ có điều, mỗi người tìm được cho mình một cách riêng để sống chung với lũ, cách của oppa các em quả thực quá khôn ngoan. Đó là hãy cứ thành thực đến mức nhiều nhất có thể đối với fan, cũng như với bạn bè, đồng nghiệp. Cái xấu, cái đẹp hắn đều mang ra khoe cho bằng hết mà không hề cố gắng tạo dựng cho mình một hình tượng idol lung linh không tì vết.

Và cái cách mà hắn thu hẹp khoảng cách với fan thì không phải ai cũng làm nổi, vừa xa lại vừa gần...làm cho fan cứ luôn ngóng về phía hắn. Ngay cả loạt FM này cũng vậy, thử hỏi đã có DV nào hi sinh nhiều TG và sức lực, nghiêm túc tạo dựng chỗ đứng và ấn tượng trong lòng fan như hắn?!! Nếu là DV khác thì sau một núi công việc ko ngừng nghỉ như vậy sẽ chỉ toàn tâm nghỉ ngơi thư giãn. Nhưng hắn thì không, FM diễn ra liên tục ở các nước Châu Á đã làm cho fan trên cả TG ko có cách nào quên đc hắn. Ai chưa biết thì sẽ biết, ai biết mà chưa yêu thì sẽ yêu, ai chưa yêu đủ thì sẽ yêu hơn, ai đã yêu nhiều thì tình yêu càng thêm mãnh liệt.
Con người dù tài giỏi cách mấy thì sức lực cũng hữu hạn, mệt mỏi đấy nhưng đến đâu cũng phải tươi cười, được bảo vệ vòng trong vòng ngoài đấy nhưng cũng có quá hiếm những phút riêng tư. Cái giây phút hắn ngồi trước biển ấy dường như là phút giây yên bình và thoải mái nhất sau một loạt FM ở nước ngoài ko ngơi nghỉ. Làm sao tránh để lòng khỏi trùng xuống, làm sao tránh để khỏi suy nghĩ mông lung về những vui, buồn, hay, dở đã qua, làm sao tránh khỏi những lo lắng về chặng đường dài thật dài sắp tới...
Tuy hắn là DV từ nhỏ, tự lập sớm, trưởng thành sớm nên suy nghĩ không thể nào không sâu sắc, tâm hồn không thể nào không phong phú, nhưng dù sao đi chăng nữa, hắn vẫn là 1 man. Man thì chẳng bao giờ muốn để ai thấy hình ảnh thiếu sức sống, thiếu tươi vui của mình, có chăng thì người ấy chỉ là papa và mama hay anh quản lí, những người luôn gần gũi nhất với hắn mà thôi.

SS còn nhớ trong bài phỏng vấn hắn với bé Park mà các bạn bên soompi post hôm nay, có đoạn bé Park kể lại chuyện sau một tuần liền ko được ngủ, hắn mệt đến nỗi đứng đâu là ngủ đó. Đấy cũng là lần đầu tiên mọi ng thấy hắn trong bộ dạng thiếu sức sống như vậy. Và hắn nói là sau đó hắn đã không bao giờ để ai nhìn thấy hắn trong tình trạng như vậy nữa...

Thế đó, vậy mới có chuyện hắn lấp liếm cái hình ảnh ngồi trước biển trầm ngâm, tư lự bằng cách pha trò với eels về việc mua sắm quá tay, hi hi. Nghĩ lại, thấy chẳng khác gì một đứa bé con bị ngã đau, mặt mếu xệch mà vẫn liên mồm "Bé chưa đau, bé không khóc đâu, chừa cái đất làm cho bé đau này, bé đang làm xiếc đấy..."

Thương lắm, yêu lắm, cái tính cách vừa trưởng thành chín chắn, vừa còn vương nét trẻ thơ ấy. Có thể chẳng phải vì lo fan phải suy nghĩ, có thể chẳng phải hắn có điều lo buồn, chỉ riêng sự hài hước, hóm hỉnh có thừa ấy đã làm nên một S. thật đặc biệt.

SS thích cách viết tắt tên S. này của bé Ogle vì S cũng có nghĩa là Sukkie, S cũng có nghĩa là star, S cũng có nghĩa là special...và còn nhiều nhiều chữ S thật đẹp như thế trong lòng chúng ta, dành riêng cho S. thân yêu...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 15-9-2011 01:31:40 | Chỉ xem của tác giả
100518  Lounge H HanYang 2010

eclipse@KST :

Lip muốn nói thế này
cho dù Suk thế nào thì cũng có sức ảnh hưởng rất lớn với lip
ko thể từ bỏ - ít ra là bây giờ
có rất n` thứ kể từ khi yêu Suk lip muốn làm
chuyện gay hay ko ko quan trọng. Thực sự ko quan trọng
lip tự thấy con mắt nhìn ng của mình ko tệ
khi thik Suk đã tìm hiểu rất rất n` thứ về Suk. và thấy mình ko hề bị thất vọng
Nhưng theo trực giác, theo cảm nhận thì lần này ko phải vì chuyện gay mà là 1 chuyện gì đó mà mình ko thể bik. Mình là eels chỉ có thể ở xa theo dõi và chia sẻ theo cách riêng của mỗi ng
Suk giờ đã lớn hơn rất n`. Có những cái cho dù có muốn chia sẻ cũng ko thể làm đc, giấu vào trong lòng.
Thôi thì ta cứ coi như đó là khoảng trời riêng của Suk, tôn trọng và tin yêu Suk như chúng ta vẫn thế
.

thanhtrahoang@KST :

có lẽ thời gian e biết,tìm hiểu và yêu OPPA k nh` như chị Su và chị LIp,thế nhưng n~ j ít ỏi em tìm hiểu đc về OPPA trong gần 1 năm tròn rồi thì quả thật cái "lời đổn thổi" và "sự nghi ngờ" đó chả làm e dao động tẹo nào
Thứ 1 : trc hết vì Tình Yêu em dành cho OPPA là mãi mãi và tính theo cấp số nhân từng ngày từng h(đoạn này lảm nhàm mà thật lòng ) nên cái "gợn" nhỏ này sao có thể hất tung cả 1 TY mênh mông bể sở nt cơ chứ.Yêu k chưa đủ,e còn có LÒNG TIN vào OPPA DŨNG CẢM của mình nữa,yêu là phải biết tin tưởng nhau mà sao có thể vì chút đó mà nghi ngờ.tinh thần em vẫn lạc quan lắm,no problem ^^
Thứ 2 : ............tỉ dụ oppa có là GAY namja thật thì cũng.........vô tư đi.N~ ng` gay thì sao chứ????????????họ cũng là ng` mà,cũng có đủ mặt mũi chân tay,suy nghĩ và hành động bình đẳng.E còn thấy rất thú vị với họ vì Ông trời đã tạo ra n~ "sinh vật mang tên loài người hết sức độc đáo" .Ng ta cũng biết YÊU và đôi khi TY ấy còn mãnh liệt hơn ng thường cta.Túm lại là OPPA gay thì chẳng(bh) sao cả,có khi lại hay ý chứ,vì gay thì thích chơi với con gái hơn,nhìn thấy n~ V-eels xinh đẹp như ce m` lại muốn sán vào ý chứ
Thứ 3(cũng là quan trọng nhất): YÊu rồi,Tin rồi,Vô tư rồi.Bh là LÍ DO vì sao lại"YÊU,TIN và VÔ TƯ" nt?
Phải công nhận e đến với oppa vì VẺ ĐẸP HÚT HỒN của oppa trc tiên
ngày xưa....khi mà vẫn còn chăm chỉ đèn sách chưa biết ADSL là j ........thì chỉ thi thoảng thấy mặt oppa trên TV(hết sức lèo tèo và hiếm hoi) hay trên báo...........nhưng n~ lúc thấy oppa thường nán lại hay tần ngần 1 hồi ...nghĩ : "oa!anh dv này đẹp trai thật,nh cái đẹp ấy nó rất khác,rất lạ, cứ như kiểu bị mắc lại,k trôi đi mất đc,có cái j khiến ng nhìn p?nán lại,p?để ý rất lâu...chứ k như các anh chàng dv HQ khác.....toàn n~ vẻ đẹp hết sức lung linh nhưng mà cứ trôi tuồn tuột kiểu j ý.........rất khó tả".thế rồi dòm tên xem anh này tên chi:Jang KEUN SUK,cái tên sao mà khó nhớ khó đọc quá ta(lúc đó thôi  ) , rồi vì nh` cái khách quan mà k thể tìm hiểu thêm bất cứ điều j về oppa ngoài CÁI TÊN KHÓ NHỚ KHÓ ĐỌC
Đến sau này , xem YAB,trùi ui,chuẩn là "anh dv đẹp trai...mắc lại" rồi,thế là lạc chân vào nhà mình
Lạc vào rồi lại càng thêm mê muội,càng thêm YÊU oppa
Từ Yêu vẻ đẹp,dần chuyển sang KHÂM PHỤC==>THÍCH THÚ K THỂ DỨT==>SAY MÊ TÌM HIỂU==>CÀNG HIỂU CÀNG YÊU==>YÊU RỒI LẠI TIN==>TIN XONG THÌ ...................HOÀN TOÀN HOÀN TOÀN XÁC ĐỊNH 1 TÌNH YÊU ĐÍCH THỰC
có thể mng cho khoảng t/g 1 năm là quá ngắn và vội vàng để có 1 TY ĐÍCH THỰC và sự TIN TƯỞNG tuyệt đối nt.NHưng em đã đủ lớn và hiểu biết để YÊU tn cho đúng mà.YÊU oppa vì cái TÀI đã đc công nhận từ tấm bé,vì SỰ QUAN TÂM oppa dành cho eels,vì CÁI CÁCH MÀ OPPA GẦN GŨI VÀ TIẾP XÚC với eels,vì SỰ CHÂN THÀNH CỦA 1 NG BT ĐC GIÃY BÀY VỚI TƯ CÁCH 1 NG NỔI TIẾNG,vì  cái UNIQUE hiếm thấy ở các MĨ NAM theo khuôn mẫu showbiz lăng xê,vì cái TỰ DO PHÓNG KHOÁNG trong con ng oppa,vì cái ĐIÊN trong chất ng` ấy,vì SỰ THÁCH THỨC DŨNG CẢM,vì chất NGÔNG.......................vì...............vì...........
Ôi vì nhiều lắm............vì TẤT CẢ........vì đó là JANG KEUN SUK
chỉ đơn giản mà vô điều kiện nt thôi

@ CHị LIp:
sao vậy chị???vừa thấy chị cmt hôm nay tâm trạng đang chán nản............
e tin vào con mắt nhìn người của chị và TY vô điều kiện của em ^^

@ ALL: mng phấn trấn lên nào.cta cũng yêu oppa nhé
OPPA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!SARANGHAEYOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách