Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2378|Trả lời: 100
Thu gọn cột thông tin

7 khoảnh khắc Jung Hae In đốn tim khán giả trong "Pretty Noona Who Buys Me Food"

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 14-4-2018 22:10:05 | Xem tất |Chế độ đọc

Jung Hae In hiện nay đang xuất hiện trong bộ phim "Pretty Noona Who Buys Me Food" của đài cáp JTBC, đã đánh cắp trái tim người xem cả trong lẫn ngoài phim ảnh.

Với vẻ ngoài đẹp trai chân chất của mình, cậu ấy đã chiếm trọn trái tim của người bạn gái trên màn ảnh Son Ye Jin lẫn trái tim của người xem đài.

Cùng điểm lại những khoảnh khắc ngọt ngào của Jung Hae In từ bộ phim, đã giúp cậu ấy có màn chuyển hóa từ cậu em trai người bạn thân thành người yêu.

1. "Biến đi"

Khi gã bạn trai cũ tệ hại của Son Ye Jin đến gặp cô ấy trước cửa văn phòng, Jung Hae In đột nhiên xuất hiện và đóng giả làm bạn trai của cô ấy.

Khi gã đó nói rằng mình mới chính là bạn trai thì Jung Hae In không chớp mắt mà nói gã kia hãy biến đi. Sau đó Hae In còn dọa "Anh là kẻ bám đuôi hả? Có muốn tôi báo cảnh sát không?"

2. "Chị đẹp hơn"

Để kích cho người chị ghen tuông, Jung Hae In đã bắt chuyện với cô bạn đồng nghiệp của Son Ye Jin. Có vẻ như là việc làm ấy phát huy tác dụng khi mà Son Ye Jin đã hỏi "Các cậu chỉ thích gái đẹp thôi sao?"

Jung Hae In liền trả lời "Rất đẹp", và nói thêm "chị đẹp hơn".

3. "Bỏ tay chị ấy ra"

Trò hề của gã bạn trai cũ cứ tiếp tục khi hắn ta xuất hiện ở nhà Son Ye Jin. Khi Jung Hae In về nhà cùng cậu bạn, thấy gã kia đang nắm chặt tay chị ấy thì không thể kiềm chế nổi cơn giận.

Cậu ấy la lớn "Bỏ tay chị ấy ra" và lôi hắn ta ra ngoài.

4. "Chị không vào được không?"

Jung Hae In cùng Son Ye Jin đi dạo trước căn hộ của cô ấy như mọi khi. Nhưng lần này, cậu ấy đứng chắn trước ổ khóa của căn hộ và nói "Chị không vào được không?" và rủ rê chị đẹp đi hú hí giữa đêm khuya.

Rất bất ngờ, Son Ye Jin hỏi là giờ này có thể đi đâu được, cậu ấy đã trả lời một cách tinh nghịch "Chị đang nghĩ về điều gì thế?"

5. "Quan hệ của chúng ta giờ là giữa nam và nữ sao"

Son Ye Jin cuối cùng cũng đã mạnh dạn nắm tay Hae In đang để dưới bàn, thổ lộ tình cảm của mình dành cho cậu ấy, trong khi cùng trò chuyện với các đồng nghiệp.

Sau khi cả 2 tách nhóm ra riêng, Jung Hae In đã bày tỏ sự thất vọng và hỏi tại sao lại nắm lấy tay cậu ấy trước, cậu thú nhận "em tính nắm tay chị trước mà." Cô ấy đáp, "Khi nào?", "Cậu không biết thời điểm giữa nam và nữ quan trọng thế nào đâu?".

Khi nghe được điều đó, chuyển từ em trai thành một người đàn ông, Jung Hae In liền nở nụ cười chết người và nói "Quan hệ của chúng ta giờ là giữa nam và nữ sao"

6. "Nhưng anh đau"

Vào 1 buổi tối, khi Son Ye Jin đóng cửa quán cà phê thì gã người yêu cũ của cô xuất hiện và đòi nối lại tình xưa. Bị từ chối, hắn ta thô thiển cưỡng hôn cô, nhưng cô đã đuổi hắn đi. Sau khi hắn đi, cô bắt đầu dọn dẹp mớ hỗn độn do xô xát khi nãy và vô tình bị mảnh vỡ thủy tinh cắt vào ngón tay.

Jung Hae In vô cùng giận dữ khi đến và biết được chuyện, quá bức bối nên cậu bỏ ra ngoài hít thở không khí. Lát sau, khi Son Ye Jin tìm gặp, cậu thấy ngón tay cô được dán băng, cô nói rằng mình không đau. Hae In nói "nhưng anh đau" rồi ôm cô vào lòng. Vừa ôm cậu vừa nói "Từ giờ, anh sẽ không bao giờ để em 1 mình nữa đâu."

7. "Em có muốn đến nhà anh không?"

Khi đang nói chuyện điện thoại, Jung Hae In hỏi Son Ye Jin có kế hoạch gì cho ngày nghỉ chưa. Cậu đề nghị "Ngày mai chị anh đi dự đào tạo định hướng 2 ngày 1 đêm. Em có muốn đến nhà anh không?"

Trong số 7 khoảnh khắc này, khoảnh khoắc nào khiến trái tim bạn tan chảy nhất?

“Pretty Noona Who Buys Me Food” lên sóng 23 giờ thứ 6, 7 hàng tuần (giờ địa phương)

Cre: soompi
Vtrans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 14-4-2018 22:14:11 | Xem tất
hẳn là trả lời thưởng rồi nhé @iucafe
Không chỉ có 7 khoảnh khắc này, mà còn nhiều khoảnh khắc ngọt ngào nữa, đã làm xao xuyến bao trái tim của gái già, gái trẻ, đủ tuổi tác, đủ giới tính.
Đối với cá nhân mình thì thích nhất cái số 5. Ở đó có sự chuyển  biến từ quan hệ chị em thành quan hệ nam nữ. Và cả cái cách họ thổ lộ tình cảm của nhau nữa.
Kêu gọi hội mê trai vào đặt gạch: @Nhi26
@dtm9x
@mitmityeu
@viclovemiho
@yukito

Bình luận

Tin này lên đến 10 page luôn, quá khủng giữa thời kỳ này :)))  Đăng lúc 20-4-2018 08:28 PM
*vỗ tay* +7 cơ đấy :)) lâu lắm k hái đc cái trả lời thưởng nào, nên nửa đim vẫn còn lang thang =))  Đăng lúc 15-4-2018 03:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2018 22:37:39 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Chưa xem nên chưa biết thích khoảnh khắc nào thì sao?
Và không đọc kỹ khoảnh khắc nào hết để xem phim cho thêm phần "tò mò"
Xem và bình luận ngay đây.

Cám ơn em đã giới thiệu phim một cách thật dễ thương.

Bình luận

nếu chị chờ được thì chị chờ ra tầm 8-10 tập đã bắt đầu coi ạ, chứ chờ từng tập mới như e thế này mỏi mòn quá chị  Đăng lúc 14-4-2018 10:52 PM
em làm 1 công 2,3 chuyện ạ, vừa giới thiệu phim vừa giết time, vừa trau dồi khả năng tiếng Anh luôn chị  Đăng lúc 14-4-2018 10:51 PM
trong khi chờ tải raw tập mới chiếu thì em mò đi dịch news đó chị, hihi,  Đăng lúc 14-4-2018 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2018 23:18:25 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Em hỏng thích cảnh nào trong 7 cảnh này hết chơn
E thích nhất là cảnh "Ra chị cũng thích dù vậy" nhìn khoái chí đểu giả kinh khủng, chọc bà chị quất dù tới tấp với cảnh "hông có gì hết chơn" vụ Soo Jung, đang ngồi giận cái nghe Soo Jung dí theo phân bua
E xin hết.

Bình luận

Mi nhanh thật nha :)) một chân đạp mấy thuyền =)))  Đăng lúc 15-4-2018 03:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2018 23:23:00 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Chời ơi, phim chị đẹp hợt khủng khiếp
Lúc đầu nhìn hotboy mặt đẹp như hoa không tin tưởng lắm
Mà lên phim phản ứng của 2 người cực tình và tự nhiên luôn ăn
Coi sụp trước chi bây giờ hóng phim mệt quá đi mất...
Anh Jung Hae In tỏa sáng ngút ngàn luôn rồi
Cảm ơn bạn dịch nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2018 00:46:26 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Xem nằm lòng hết rồi, chết trong từng khoảnh khắc luôn
JHI cũng lựa chọn Joon Hee là vai diễn gần giống với tính cách bản thân ngoài đời nhất nữa, nên từng câu thoại trở nên chân thật đến nao lòng <3
Vào cmt dạo một tí rồi xách mông đi cày tập 6 đây. Chuẩn bị tinh thần máu huyết lên cao, mặt mũi đóng bừng, thiếu điều bốc khói ra từ 2 lỗ tai vì độ ngọt của 2 anh chị nào~~~~
Cảm ơn chủ thớt nhiều nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2018 03:08:15 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Vote một vote cho số 3
Nhìn thấy cảnh đó JHI thật cool ngầu
Sau cảnh đó còn chờ mong màn đánh đấm đỉnh cao mà hổng có đâu
giải quyết như những người đờn ông lịch sự k à

P/s: @mitmityeu đọc Đông Chí đến h này đây nài ko bỏ xuống được, quá cuốn hút, mỗi tội phải đi xả nước cứu thân

Bình luận

7 con chùn chùn còn vote đồ =))))))  Đăng lúc 16-4-2018 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2018 08:01:15 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

iucafe gửi lúc 15-4-2018 03:08 AM
Vote một vote cho số 3
Nhìn thấy cảnh đó JHI thật cool ngầu
Sau cảnh đó còn chờ mong m ...

E vẫn ấn tượng nhất với cái nắm tay
Xuyên suốt mấy tập qua thì mỗi nắm tay ấn tượng sâu nhất
Mong mạch film có bất ngờ, đừng để mỗi bo bo với cột tóc cho nhau hết cả film
Cảm ơn c K dịch tin
P.s có bộ hay nữa cơ nhưng ngược lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2018 08:16:12 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Mới coi xong tập 5 nè, cả tuần trôi đi thận nhanh đến thứ 7 có vietsub tập mới khi nào ko hay

Kể ra câu nào của Joon Hee trong phim đều là killing-part cả Cơ mà tập 5 mạch phim chùng đi hẳn. Bạn Joon Hee hay ghen thế này thì thể nào cũng sẽ xảy ra chuyện thôi kaka

Phim hay nhưng mà vietsub chậm ghê ._. có mỗi vivo là sub nhanh hơn tẹo, còn phải coi raw trước và đổ cái rầm với chemistry của 2 người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2018 08:52:10 | Xem tất

Trả lời thưởng +7

Mình vote cái số 6, bất kỳ ai được nghe câu nói đó cũng đều liêu xiêu cả. Người bị đau thì không đau nhưng người nhìn người khác đau lại đau gấp ngàn lần. Dù đó chỉ là 1 vết xuớt nhỏ thôi cũng khiến anh đau lòng.
Ôi thật muốn rụng tim với cậu em trai này mất thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách