Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3789|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

2PM Taecyeon được chấp nhận vào Viện cao học Đại học Korea

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Cho đến thời điểm này, có vẻ như 2013 là một năm tuyệt vời đối với 2PM Taecyeon. JYP Entertainment vừa thông báo rằng thần tượng quái thú này đã được trúng tuyển vào Viện cao học Đại học Korea, và anh ấy đang chuẩn bị cho việc nhập học.

Taecyeon đã tốt nghiệp trường Đại học Dankook với bằng cử nhân Quản trị kinh doanh. Sau đó anh đã bí mật tham gia kì thi vào Viện cao học Khoa học xã hội và nhân văn, chuyên ngành Kinh tế đối ngoại. Sau khi nhận được giấy thông báo trúng tuyển, hiện tại Taec đang xem xét buổi định hướng của Viện cao học vào ngày 27/2 tới đây. Một đại diện của JYP phát biểu rằng Taecyeon sẽ tham dự buổi định hướng nếu anh ấy ở Hàn Quốc, tuy nhiên với lịch trình hiện nay của Taec, rất có thể anh ấy sẽ không thể tham gia.

Bên cạnh đó, 2PM vừa mới kết thúc "Arena Tour" Nhật Bản của họ, và vào tháng 4 họ sẽ tổ chức concert ở Tokyo Dome với tổng cộng khoảng On another note, 2PM recently concluded their ‘Arena Tour‘, and they’ll 110,000 fans.

(* Đại học Korea là một trong ba trường đại học "trong mơ" hay SKY -những trường đại học danh tiếng nhất Hàn Quốc, 2 trường còn lại là Đại học quốc gia Seoul và Đại học Yonsei)

Source: Allkpop
Link dẫn: Here
Translator: [email protected]

P/S: theo thông tin có được, bố bạn Taec tốt nghiệp Đại học Seoul, mẹ tốt nghiệp Đại học Korea, chị gái bạn ý học Cornell - 1 trong 8 trường thuộc hệ thống IVY League (gồm các trường Harvard, Yale, Columbia....) - không rõ đã tốt nghiệp chưa. Bạn Taec đúng con nhà nòi, chạy sô Hàn - Nhật liên miên thế mà vẫn tìm ra thời gian để học =)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-2-2013 22:15:46 | Chỉ xem của tác giả
Taec siêu quá đi
thời gian rảnh ít vậy mà vẫn học siêu vậy
chẳng trách mà tiếng Anh được điểm tuyệt đối

Bình luận

wan trọng là ko phải ai cũng đạt tuyệt đối.giống như bạn đi thi, 9,75 thì dễ mà 10 là cả 1 vấn đề,tuy cách nhau chỉ 0,25 nhưng ko phải ai cũng làm đc  Đăng lúc 27-2-2013 09:24 PM
@Mel: TOEIC ngày xưa mới là đọc nghe bạn ơi, giờ thêm kỷ năng rùi, với cả TOEIC thiên về chuyên ngành kinh tế nhìu hơn 2 loại kia, và dễ hay khó j ko wan trong, wan   Đăng lúc 27-2-2013 09:22 PM
Ng` bản xứ có thể sai nọ kia kiểu như mình thi ngữ pháp tiếng việt còn sai nữa là, nhưng điểm tuyệt đối với họ ko phải quá khó  Đăng lúc 27-2-2013 10:53 AM
TOEIC khác TOEFL và IELTS, TOEIC chỉ gồm 2 kĩ năng cơ bản là đọc và nghe, nên bài test của TOEIC dễ nhất trong 3 loại.  Đăng lúc 27-2-2013 10:49 AM
@Mel: bạn ơi ngừ bản xứ chưa chắc thi TOEIC đạt điểm tuyệt đối chứ đừng nói bạn Tẹc ở Mỹ mới mấy năm như bạn nói nha  Đăng lúc 27-2-2013 09:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-2-2013 22:35:09 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng anh Tẹc {:101:}

Sau này mà k còn theo nghiệp ca hát chắc cũng k lo chết đói

Đa tài thế cơ mờ

Haiz, mà cứ tình hình tour liên tiếp thế này đến bao h mới cb ở Hàn đây

Fangirl cũng đến héo hon vì chờ đợi rồi đấy {:435:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-2-2013 22:49:03 | Chỉ xem của tác giả
M cũng biết bạn Tẹc học giỏi lâu r, mà bạn học trái ngành chứ đâu có học nghệ thuật nhg k ngờ bạn có chí hướng vs lại giỏi đến mức học tiếp lên cao học như này
Thế này mới làm gương cho fan đc chớ
Cơ mà nhìn lại bản thân ... :( vẫn đang đánh vật vs mớ kiến thức hàn lâm đại học T___________T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-2-2013 23:09:24 | Chỉ xem của tác giả
Bác Tec giỏi thế....
Mai mốt ko làm idol nữa cũng ko lo thất nghiệp
lúc trc' có đọc 1 news bác ấy đạt điểm Toeic tối đa nữa...( chả bù với mình..:(()
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-2-2013 23:28:20 | Chỉ xem của tác giả
Oh, trước giờ có nghe nói nhưng không ngờ Ok Cat nhà ta học giỏi đến thế! Nhìn bạn ngố ngố, tưởng bản chỉ biết khoe răng và sáng tác nhạc dành riêng cho Hts thôi chứ! ;)) Lịch trình bận rộn thế mà vừa có thể tốt nghiệp đại học vừa thi đậu chương trình cao học! ^^ Tự hào về Ok Cat quá đi!
Chúc cho việc học của Taec suôn sẻ, dù bận rộn thế nào cũng dành thời gian cho Hts nữa nhé! :D
Với lại, ai còn dám nói nhà JYP không cho gà đi học nữa không nào???? hjhj, sao mình càng yêu cái nhà này quá đi! <3

Bình luận

Anh em nhà nó ko giỏi đi show là để chuyên tâm học hành đấy ah? =)))  Đăng lúc 27-2-2013 11:20 PM
Teac học trường thứ 2 ở Hàn, anh già học trường đứng thứ 3... anh em nhà nó giở vờ lờ! =]]  Đăng lúc 27-2-2013 09:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-2-2013 09:41:39 | Chỉ xem của tác giả
Teac nhà mình giỏi quá!

Mới lần trước điểm TA cao ngất ngưởng bây giờ còn trúng tuyển vào trường DH nổi tiếng nữa.

Mà gia đình oppa cũng đáng ngưỡng mộ thật, đúng là con nhà "nòi"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-2-2013 11:52:29 | Chỉ xem của tác giả
tẹc mèo đúng là daebakkkkk
Show với tour liên tục thế kia không hiểu lão đào đâu ra thời gian học thế nhỉ
Dù sao thì mình càng ngày càng yêu lão troll này hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-2-2013 14:17:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhớ không nhầm thì hồi xưa có bài báo gì kể là Taec hồi cấp 3 còn nằm trong top 5% học sinh giỏi nhất nước Mỹ mà, rồi mới lớp 11 đã được nhận thẳng vào đại học Massachusetts, giờ còn đi học cao học. Học nhiều quá cận lòi cả mắt ra {:432:}

Nhưng mà phải nói là mình nể, nể lắm ấy. Thông minh chưa chắc đủ, mà còn phải cực kì chăm chỉ nữa. Trong hoàn cảnh làm việc bù đầu mà vẫn moi ra được thời gian để học.

Ông đúng là "quái thú" mà ông Taec {:436:}

Bình luận

hui đó có cái news trên tv, bảo ổng lọt top nation mà! ;)) Với cả Boston là khu học hành giỏi nhất nước mỹ, top 5% ở đó cũng đc =]]  Đăng lúc 27-2-2013 09:27 PM
mà thôi lọt vào 5% của Boston cũng giỏi rồi, Boston cũng đông dân chứ không tới nỗi là toàn hoang mạc với động vật hoang dã :))))). Tức nghĩa là cũng có cố gắng   Đăng lúc 27-2-2013 08:25 PM
ủa mình nhớ hình như hồi đó mình đọc được là the top 5% of the nation mà ta :(  Đăng lúc 27-2-2013 08:21 PM
bạn ý lọt top 5% học sinh của bang Boston thôi  Đăng lúc 27-2-2013 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 28-2-2013 12:55:44 | Chỉ xem của tác giả
trời, giờ mình mới biết bạn này học giỏi đến vậy đó, show ầm ầm mà học hành cũng quá sức OK. Gia đình cũng toàn người giỏi giang.
Vô cùng ngưỡng mộ những người nổi tiếng nhưng vẫn coi trọng học hành.
Cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách