Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: vuongtien123
Thu gọn cột thông tin

1000, 2000, 3000, 4000, 5000 từ phổ biến nhất trong tiếng Anh

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 17-5-2013 19:32:58 | Xem tất
Tks bạn đã chia sẽ!                                                                                                                                   
Vốn dĩ mình đang tìm link để down vốn từ vựng về học,                                                                                    
Vào đây thấy có link chia sẽ,                                                                                                                       
Thấy khỏe ghê!                                                                                                                                         
Tks bạn nó rất có ích cho mình !                                                                                                                       
{:181:}                                                                                                                    
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2013 10:03:32 | Xem tất
Mình thấy việc thuộc mấy nghìn từ như thế chẳng hiệu quả mấy
Nhanh quên lắm...
Học vào hoàn cảnh cụ thể dễ nhớ hơn nhiều
Hoặc cũng có thể là do cách học này không phù hợp với mình ý
Mang tiếng học tiếng Anh 10 năm rồi mà vẫn lẹt đẹt, nhất là khả năng nghe ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2013 11:57:34 | Xem tất
cảm ơn bạn nhé. {:161:}
Đúng cái mình đang cần tìm cho đứa em học và cả mĩnh nữa
Học tiếng anh phải áp dụng thực tế mới nhớ và học nhanh được , không áp dụng 1 thời gian là quên ngay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2013 09:13:41 | Xem tất
sửa link down dùm đi ấy ơi, link die hết cả rồi, thanks ấy đã share :x

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2013 16:55:15 | Xem tất
Danh sách 3000 từ thì có bộ từ Oxford 3000, mà không biết có giống không.

Học bộ Oxford 3000 mỗi ngày vài từ qua email thì hơn 1000 bạn đang học ở đây: Học 3000 từ tiếng Anh thông dụng

Cheers, -Pt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-7-2013 17:25:33 | Xem tất
Thank bạn nhiều nhưng link die hết rồi hix hix phiền bạn reup lại được không mình đang cần mấy tài liệu này để ôn thi TOEIC hi vọng reup càng sớm càng tốt

Bình luận

bạn chỉ cần bỏ "kites.vn" với mấy cái dáu nháy là được. mình làm vậy và dowload được đó  Đăng lúc 9-7-2013 02:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-7-2013 14:34:14 | Xem tất
cám ơn bạn nhiều, mình đang nghỉ hè nên rảnh rỗi đang muốn tìm tài liệu để học, thấy bạn giới thiệu tài liệu vui quá chừng, thật bổ ích quá chừng
mình bỏ cũng khá lâu, mới đây mới học lại, mà trước đây mình không quan tâm lắm đến từ vựng mà chỉ chú trọng ngữ pháp, giờ thì mình mới biết từ vựng quan trọng cỡ nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-12-2013 23:36:19 | Xem tất
Ủa sao link die tiếp nữa kìa, re-up bạn ơi
ý kiến của bạn hay lắm, thanks nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-12-2013 22:53:30 | Xem tất
Mình cũng đang học lại tiễng anh, tự học vì thấy mng khuyên trình độ cơ bản nên tự họcchứ đến trung tâm cũng ko giải quyễt đc. Mình tự nghe đc khoảng 1tháng nay kèm các bài giao tiếp cơ bản nhất thì thấy khả năng nghe khá hơn, nhận đc chữ tốt hơn mà, nghe nhiều nghe mãi rồi cũng vỡ ra đc nhiều từ nhiều điều chứ k phải vô ích đâu, trc khoảng tgian tập nghe mình cảm thấy nghe rất mệt, giờ lại thấy thích và nghr đế thư giãn chứ k có cgiác áp lực học gây khó chịu, thêm nữa, giờ cảm giác học cũg vào hơn, tuy nhiên mới đc tgian ngắn nên chưa ạn thua @.@ môn này phải kháng cgiến trg kỳ, saunày thạo rồi thì cứ thế đọc sách nghe nhạc xem phim báo chí thì chả bgiơ quên đc ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2014 17:15:10 | Xem tất
Nhiều thế này học sao nổi,
cứ kiểm mấy nghìn từ quan trong thì có 5000 là chắc,
nên học theo hoàn cảnh mình hay sử dụng trong cuộc sống hàng ngày thì dễ thuộc hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách