Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Stepy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Xuyên Không] Hoàng Hậu Lười | Phong Thanh (HOÀN)

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 14-5-2013 09:13:30 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Truyện hay qúa ^^~
Cung đấu nhưng khá nhẹ nhàng đọc rất thoải mái :x
Nữ chín kiểu như con sâu ngủ í =)))) Mà nv nam trong truyện anh nào cũng xứng danh soái ca :)) có ngoại tryện về Bác ca với Hiên ca thì hay biết mấy >0<
Thanks bạn đã post truyện :x

Bình luận

hihi. mọi người thích đọc là đc rồi :x:x  Đăng lúc 14-5-2013 07:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 16-5-2013 21:38:31 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn nhiều, truyện hay quá, rất hài hước, nhẹ nhàng
mình rất thích suy nghĩ của nhân vật nữ chính, buồn cười không chịu nổi chỉ thắc mắc chút là không hiểu sao một đứa "đại lười" thời hiện đại bỗng nhiên trở nên thông tuệ, suy nghĩ sâu xa thế khi xuyên không về quá khứ thôi
mà đến cuối cùng Thái Hậu vẫn không được tha thứ, tội nhỉ

Bình luận

"Luyến ái vương phi" mình cũng sẽ đọc, nhưng chưa phải bây giờ, vì nếu kìm lòng ko đậu sẽ nhào vô trang nguồn hay tìm cv mà đọc mất :p  Đăng lúc 17-5-2013 05:11 AM
hì hì, mình thấy rồi, nhưng chắc mình đợi "Xấu nữ tung hoành thiên hạ" post đến chương 90 rồi đọc 1 lèo luôn :D (Hoàng hậu lười mình đọc trong có 1 ngày, hic)   Đăng lúc 17-5-2013 05:07 AM
hihi. cảm ơn bạn đã ủng hộ :x:x mình có post 1 số truyện nữa, bạn ngó qua xem có hợp guu thì đọc luôn :x:x  Đăng lúc 16-5-2013 09:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 17-5-2013 05:58:50 | Chỉ xem của tác giả

Không biết mọi ngừoi thế nào chứ mình thì rất thích truyện này, mình cũng phải công nhận là mình quá LƯỜI để đọc truyện cổ trang, lười nhớ tên nhân vật, lười hiểu ngôn ngữ cổ nhưng mà đây có lẽ đánh dấu mốc cho 1 trong số rất ít truyện cổ mà mình đọc, chắc vì xuyên ko nữa nên thích ứng được chứ type cổ đại hẳn thì mình cũng pó tay mất.

Mình thấy suy nghĩ của chị chẳng có chỗ nào sai, hài hước chẳng qua vì chị muốn làm cho nó có vẻ như thế thôi. Mọi người nói buồn cười hay kỳ quái còn mình thấy rất hay, rất đúng. Vì chị suy nghĩ từ nhiều khía cạnh, không quá sâu xa mà áp dụng những cái rất đơn giản thôi làm cho cái nhìn của chính mình trở nên độc đáo, khác người. Từ chuyện chị chỉ lười, không có chí lớn mà làm lãng phí chất xám rất cần được khai thác này đã cho thấy rồi. Chẳng qua là vì lười sử dụng thêm nơ ron thần kinh chứ thực ra nơ ron của chị còn có giá trị hơn ối người. Những chuyện mình chưa từng nghĩ đến thì đều lướt qua đầu chị với tốc độ nhanh nhất, không dài dòng dông dài, mỗi câu là một luận điểm khác nhau không trùng lặp làm mình thấy rất mới mẻ.

Đáng ra tác giả nên để đoạn chị học khoa Triết lên đầu để lý giải vì sao chị nhiều lời và lại rất có đầu óc suy nghĩ nhiều chuyện như vậy. Mọi người nói cung đấu thế này chưa là gì, còn mình thì thấy đã no căng rồi, có thê là vì mình ít đọc thể loại này nên không biết chứ thấy đấu đá nữa có mà thành phim kinh dị mất T___T
   Từ cách chị chửi đều người khác mình cũng muốn dập đầu bái phục, mang đi sử dụng trong đời sống bây giờ ngay thôi. Mắng chửi người cũng là một nghệ thuật mà ko phải ai cũng đạt tới cảnh giới cao như Nguyệt tỉ nha! Cách nói của chị có thể là vì xuyên ko nên cảm giác rất gần gũi nhưng vẫn khác lạ so với cách nghĩ của mấy nhân vật mình từng đọc. Chị ko tìm cách thâu tóm hay tỏ ra nắm bắt, hiểu biết hết tât cả lích sử mà chuyên ngành của chị là triết mà, chửi người mới là nghề của Nguyệt tỉ.
   Lại nói đến đoạn chị mắng Hoàng Đế là heo giống với đám phi tử heo nái là mình lại muốn phụt nguyên trà vào màn hình, so sánh cũng quá sinh động rồi nhưng chẳng chê trách được, đàn ông cũng dùng chung chẳng phải động vật thì là đặc tính của người bình thường ư? HIV chưa sợ lây thì thôi. Mình thấy mỗi câu chị thốt ra đều khiến người ta cứng họng không thể ứng phó được mặc dù lí lẽ cũng đơn giản thôi chẳng có gì xa vời, có lẽ vì thế nên mình rất thích nghe Nguyệt tỉ nói chuyện.

Có lẽ một phần cũng là mình thấy được chính mình trong nhân vật, chẳng qua là lười thôi. Lười phản bác, thà nghe mắng còn hơn nhưng tức nước thì cũng vỡ bờ, lại còn trăng thanh tiểu thuyết với ngôn tình nữa =)) nhưng thật sự là chẳng mấy ai có được kiểu sắc sảo khác người như chị đâu. Em thấy chị làm thám tử tư cũng được luôn ấy chứ học Triết tương lai làm gì. Kiên định cùng ngang bướng chỉ nữ 9 lại rất thuận mắt mình, lập trường kiên định, đã quyết là chằng gì thay đổi được. Nói chung là thích nữ 9 hết sức, mỗi câu nói ra đều làm mình phải nghiêm túc nhìn lại chính bản thân.

Tuy nhiên cũng có vài tình tiết làm mình không hài lòng lắm?! Đến cuối lúc chị ngủ 7 ngày cứ nghĩ sẽ kết thúc là chị nói thật với A Hạo là chị đến từ tương lai để biết 7 ngày vừa rồi suýt chút nữa chị đã chẳng thể quay lại nhưng kết quả là lại chẳng có gì, chị là hồi chuông cảnh tỉnh con heo giống mà thôi làm mình hơi hẫng và thế thì liên quan gì đến vị Sư phụ kia nữa.Làm sao chị tin được chuyện đấy chứ.
  Hai là tình yêu của 2 người ,không rõ lắm họ cuốn hút nhau ở điểm gì, nhất kiến chung tình vì điểm tốt nào của đối phương? Trong ấn tượng của mình chỉ có lúc đầu Hoàng Đế cảm thấy chị rất mới lạ và khác người không thể nắm bắt thôi, nếu vì thế mà yêu nhau thắm thiết rồi sánh đánh cái uỳnh thi có hơi kì lạ nhỉ? Nói chung là cảm thấy mạch truyện chưa "tới" lắm. Còn nhiều lúc anh độc thoại mà cũng chả ai thèm hiểu, chả ai hay nữa và ngược lại. Khong hiểu trong lòng đối phương nghĩ gì sao có thế ăn ý mà yêu nhau như thế??

Thêm nữa là nhân vật phụ cũng chưa hoàn thành vai trò của mình lắm, nàng Lý Quý phi kia cũng lườm đến lác cả mắt rồi mà mình cũng chưa thấy vai trò tiểu 3 của nàng lắm, tính cách cũng không rõ nét vì sao mà lại đc Hoàng Thượng sủng vậy.
  Nhưng nói chung là mình vãn thích tính cách của chị nữ chính lắm lắm, khoái chị kinh khủng chỉ mong chờ được nghe mấy màn nổi giận ko chịu làm rùa rụt cổ của chị nữa cũng như một kiểu tự nhắc nhở mình ấy mà

Vẫn là tks Stepy nhiều nhiều, ko có bạn giời thiệu thì mình sẽ chẳng bao giờ biết đến truyện xuyên không cũng có kiểu hay như vậy.

Bình luận

hihi..Cảm ơn bạn! nhìn dòng cmt của bạn, mình tưởng bạn phản đối mình post truyện này :"> Cảm ơn bạn đã ủng hộ mình :x:x  Đăng lúc 17-5-2013 08:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 18-5-2013 15:36:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa đọc xong bộ truyện này, quả thực rất hay, khá nhẹ nhàng chứ không căng thẳng. Giá mà truyện có ebook thì hay biết bao, mình muốn load về thi thoảng đọc lại. hihi..
PS: Cám ơn bạn đã post truyện nhé. Vất vả nhiều rôi.

Bình luận

Cơ mà tớ chỉ down được pdf thôi, hic.  Đăng lúc 18-5-2013 11:27 PM
Hay quá. Vậy khi nào bạn post ebook, báo tớ một câu nhà, tớ qua ủng hộ. hihi  Đăng lúc 18-5-2013 11:26 PM
có ebook đấy, tớ qên chưa post đấy  Đăng lúc 18-5-2013 10:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 19-5-2013 09:35:00 | Chỉ xem của tác giả
truyện hay, nữ chính cũng đặc biệt nữa {:156:}. nhưng đúng là lúc đầu không hiều nổi cô này học cái gì mà sao nhiều lí luận thế ? vả lại, cô này có vẻ có tài vẽ vời đó chứ. Thanks bạn Stepy!

Bình luận

Nữ 9 học ngành Triết mà bạn!  Đăng lúc 19-5-2013 08:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 5-8-2013 01:39:10 | Chỉ xem của tác giả
nói thật lòng mình không thích tuyến nv chính của truyện này tí nào ~ hời hợt, ko sâu sắc, nhạt quá mức nhạt, nhưng diễn biến nhẹ nhàng như này lại phù hợp với mục đích giải trí của 1 ng đang xì-trét muốn khùng như mình. thank bạn đã đưa truyện về kites, ngày xưa mình mới đọc đc mấy chương đầu rồi bỏ vì chưa hoàn, giờ đã đc đọc đến kết cục viên mãn của 2 nv chính {:161:}

Bình luận

ừ..đọc để mà đỡ xì-trét đúng là có tác dụng ;))  Đăng lúc 8-8-2013 08:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 6-1-2014 22:37:37 | Chỉ xem của tác giả
Lại thêm một bộ xuyên không thích thú ...
Công nhận nữ chính lười không chịu được, bản thân mình cũng lười nhưng chẳng thể nào so sánh mức độ lười nhác của chị ~~
Cái ngủ của chị cũng thật kinh khủng ta cùng lắm ngủ 1 ngày khi say hoặc xem phim mấy ngày liền thành mắt cú mèo thôi ~~ Còn chị này ngủ đến 3 ngày, rồi 10 ngày ~~ Ngủ lắm làm hoàng thượng ca ca bay mất nửa cái hồn ~~
Đúng là lòng dạ đế vương khó đoán, khó nắm bắt nhưng cái lười của chị là nắm được mới ác chứ, nắm chắc nữa là đằng khác ~~ ô ô thiệt là ngưỡng mộ quá đi ... làm hoàng hậu đã thế còn được hưởng sủng ái từ soái ca ... ta cũng muốn ah ~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 20-2-2017 23:29:36 | Chỉ xem của tác giả
Thêm một truyện xuyên không thú vị, he..he...nữ nào xuyên không cũng không bao giờ chấp nhận chồng chung dù là quân vương cũng không được. Mình rất chịu những anh vua chỉ có một vợ.
Thanks Stepy nhiều nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách