Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: p14111995p
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Xuyên Không] Công Chúa Cầu Thân | Tiên Chanh

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 4-10-2012 16:00:40 | Chỉ xem của tác giả
Ôi trời, đọc được chương đầu tiên mới biết tại sao tác giả phải cảnh báo là
Nhân vật nữ trong truyện này trước khi quay về quá khứ: thứ nhất chưa bị chồng phản bội; thứ hai chưa bị n tên con trai đá cho nên vẫn tràn đầy mơ ước của một cô bé về tình yêu, và rất háo sắc.
Nhân vật nữ trong truyện này trước khi quay về quá khứ mới chỉ 19 tuổi nên cô ấy không trưởng thành cho lắm, lời nói và hành động cũng rất ngây thơ.

Thiệt là khó đỡ cho những hành động và suy nghĩ cuả bé Dương.

Đến gần cuối mà mình vẫn còn phân vân không biết người cô bé thực sự yêu là ai, nhưng cũng như cổ nhân nói, người trong tối người ngòai sáng, chính cô bé cũng ko lí giải được tình cảm của mình mà.

Cách viết của tác giả cũng thật dễ thương, vừa nhẹ nhàng, vừa hài hước, lại rất sáng tạo, trong lúc dầu sôi lửa bỏng lại khiến bé Dương có thể nghĩ được những chuyện rất là trớt quớt =)))) Nhưng chung quy lại thì vẫn thấy là cho dù bạn sống ở đâu, cổ đại hay hiện đại, cũng cần phải rất rất thông minh, nếu ko thì bé Dương đã sớm hồn lìa khỏi xác rồi. ^^

Thanks chủ thớt đã post truyện nhé, đọc truỵên này xả stress là đúng bài :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 17-12-2012 21:17:54 | Chỉ xem của tác giả
đọc truyện này mình thật không muốn tác giả cho thêm nhân vất Nam Cung Việt vào làm gì
mình chỉ thích Sở Dương và Thừa Đức thôi
khi tới đoạn SD ngồi khóc ở trung tâm thương mại thật đáng thương
thật may là cuối cùng 2 người đó cũng nhận ra nhau ở thế giới hiên đại
thank ngoc_khanh97 nhìu nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 3-4-2013 01:00:38 | Chỉ xem của tác giả
ngoc_khanh97 gửi lúc 24-9-2012 11:33
Ngoại truyện 3: Nếu Nam Cung Việt và Sở Dương...

haix, ngoại truyện đây là làm dịu lòng người đoá hả. tội anh NCV nhở. Bởi. làm người đừng quân tử quá...phụ nữ chỉ thích lao vào những tên vừa âm hiểm vừa quyến rũ như yêu nghiệt thoi ^^

đọc đoạn Sở dương cố ý khích tướng tác hợp cho NCV cứ ngỡ sau này sẽ thành đôi với NCV chứ còn với TĐ là yêu nhưng sẽ chỉ còn đoạn hồi ức đẹp, vẹn toàn cho 2 tên si, nhưng lại băn khoăn nếu vậy thì từ đầu đến cuối tác giả toàn cho anh Đức chường mặt với chị Dương không, lại xxx thì đây là cái thể loại truyện gì thế này

ai ngờ cúi cùng chị Chanh vẫn là tàn nhẫn với anh Nam cung
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 3-4-2013 01:12:42 | Chỉ xem của tác giả
Hanami142 gửi lúc 4-10-2012 16:00
Ôi trời, đọc được chương đầu tiên mới biết tại sao tác giả phải cảnh báo là

T ...

ak, mình đọc thì thấy rõ ràng là chị Dương đối với Thừa Đức là yêu, còn đối với Nam cung có thích cùng áy náy

ai biểu anh Nam cung si tình cuồng dại tốt tính quá chi, làm cho chị Dương đến một điểm cũng không thể ghét,

mà chị Dương có điểm ác ở chỗ không rõ ràng dứt khoát ngay từ đầu, còn phun vài câu nửa nạc nửa mỡ, khi người ta chất vấn lần nữa để có lý do dứt khoát thì chị Dương lại im thin thít, làm anh Nam cung lại hi vọng. Tội.

mà mình ban đầu cũng tội anh Đức ở cái đoạn gần chết vừa cười đểu vừa cầu chị Dương "hôn anh một cái được không", cúi cùng chết trước khi được hôn

đọc tới đoạn sau thấy anh Đức được bay về hiện đại đoàn tụ thì mình hết tội lun, ngĩ lại đoạn trước khi chết đó chỉ thấy kích thích ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 10-12-2013 00:22:03 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một trong những truyện xuyên không mà mình thích nhất :)

Phải nói là nam chính, nữ chính đều rất thú vị, phần lớn là vừa đọc vừa cười lăn lộn nhưng cũng ko ít đoạn phải rơi nước mắt, nhất là đoạn Thừa Đức chết ở gốc đào mà Sở Dương ko biết, rồi khi Sở Dương quay về hiện đại ngồi khóc ở Trung tâm thương mại. tuy thấy tội nghiệp anh NCV nhưng mình vẫn ủng hộ cặp Sở Dương, THừa Đức hết mình :D

tiện đây cho mình hỏi có bạn nào biết bài hát mà Sở Dương nghe ở trung tâm thương mại là bài gì ko. muốn tìm để nghe mà ko biết tên, cũng ko biết có bài đấy thật ko nữa :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách