Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tieu_windy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Xuyên Không] Bộ Bộ Kinh Tâm | Đồng Hoa

[Lấy địa chỉ]
171#
Đăng lúc 27-4-2012 12:01:12 | Chỉ xem của tác giả
Đọc cái ngoại truyện Chuyện Xưa Chẳng Thể Quay Trở Lại buồn quá đi. Tranh đoạt cả đời người cuối cùng mới hiểu ra hoàng vị, quyền lực chẳng thể bằng những năm tháng ngây ngô hạnh phúc sống bên nhau. Đọc đoạn cuối Thập Tứ A Ca lang thang trong thành, cảnh còn nhưng người mất lại tưởng tượng ra khuôn mặt đã già đi của Tiểu Tân mình không thể chịu nổi mà

Bình luận

ôm ôm, càng đọc PN là càng thêm tự kỉ mà :(((((((((((  Đăng lúc 28-4-2012 01:09 PM
Vậy mình không khách sáo nha .. Huhuhuhuhuhu ^^ Thanks bạn  Đăng lúc 27-4-2012 01:32 PM
^^ mình cho bạn mượn bờ vai nà  Đăng lúc 27-4-2012 12:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 30-4-2012 12:20:32 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 6-12-2011 14:33
Hôm nay ngồi post "Bí mật bị thời gian vùi lấp" của Đồng Hoa, lại làm mình nhớ đến  ...

Đặt lên đặt xuống truyện này mãi mà chưa dám đọc
Ai cũng bảo hay cơ mà buồn thấu ruột  
Haizz, dạo này yếu bóng vía quá
Kurt ơi, cho tớ lời khuyên có nên đọc truyện này không và cần bao nhiêu khăn giấy?  

Bình luận

tự k tốn khắn giấy, chỉ thấy hơi tự kỷ :))  Đăng lúc 1-5-2012 11:25 AM
rất nên đọc và cũng nên chuẩn bj sẵn tinh thần sẽ tự kỉ vài tháng ko đọc được thêm truyện nào khác ^^  Đăng lúc 30-4-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 20-6-2012 14:57:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc và xem phim BBKT nhiều lần rùi, lần nào cũng khiến mình hết cả "1 lít nước mắt". Quả thật mình rất ko thick 4K, dù 4K yêu rất chân thành NH nhưng dù sao 4K cũng khá thủ đoạn. Mình chỉ thick 14K thôi thẳng thắn, nhiệt tình, trọng tình nghĩa. 14K dù tranh đoạt nhưng không tàn độc, dù căm hận nhưng không thủ đoạn.  Sau cùng, khi NH đã trở nên tâm tư tàn tạ, thể xác mệt mỏi , cũng chính là 14K đã đem nàng ra khỏi Tử Cấm Thành. Nếu không có 14K, có lẽ đến tận những ngày cuối đời, NH cũng không thể có được chút yên bình tĩnh lặng để hết lòng hết dạ yêu 4K. Hic thế mà NH đến cả lời hứa sẽ hát chúc mừng sn cũng ko thể thực hiện chỉ có 14K là chờ hoài thui, rồi đến cuối cùng khi Nh chết trong vòng tay 14K cũng ko quên nói câu đau lòng vơi anh:" ta sẽ xin Mạnh Bà vài bát canh, để quên hết các ngươi, quên sạch sẽ.". Khổ thân anh wa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 19-12-2012 01:06:36 | Chỉ xem của tác giả
Hix, cuốn thứ 2, từ chương 11 trở đi là bị trùng lắp với các chương của cuốn 1 rùi.
Phí mất mấy chương ko được đọc
Ta thực sự thấy pải có đủ kiên nhẫn mới theo được truyện này...Thực sự là cuốn 1 và nửa cuốn 2 quá là chậm, tình tiết thì cứ từ từ, chậm chạp, chẳng có gì đặc biệt, các nhân vật thì cứ nhàn nhạt thế nào ấy.( hiện tai ta cũng mới đọc đến đây thui)
Thực sự thì nếu như ko pải coi nhạc phim của Bộ bộ kinh tâm, ta đã bỏ đọc bộ này từ lâu rùi
Nhưng thấy mọi người vẫn cứ nói là hay lắm nên mới cố gắng kiên nhẫn ngồi để đọc, mặc dù vừa đọc vừa chán...hix
Nói chung là vì bộ này được dựng phim, mà phim thì chỉ coi cái MV của bài hát cuối pjim là ta mún đọc truyện thử coi nó có hay như lời đồn ko mà thui
Hiên tại thì chưa có tình tiết gì hay lắm, nhưng ta cũng thử cố đọc tiếp xem sao..hix..
À, mấy chương bị trùng lặp. sao lâu oy mà hok thấy chủ thớt sửa lại gì cả..TT_____TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 20-5-2013 02:03:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem phim thôi đã khiến tốn hết mấy lít nước mắt rồi
mình không thích 4k bất chấp tất cả để đạt được mục đích cuối cùng cũng chỉ có 1 mình
còn 14k tội nhất từ đầu tới cuối nhường tình yêu của mình cho người khác cuối cùng có được thì NH không còn nữa
Kết thúc quá tàn nhẫn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 22-5-2013 20:41:15 | Chỉ xem của tác giả
xem phim rồi nên hok còn hứng để đọc truyện nữa
thấy không thích nữ chính lắm, cảm thấy cô quá tính toán, mưu mô. Tính đi tính lại cuối cùng vẫn là chết bên người mình không yêu.
tội nhất vẫn là anh thập tứ thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 29-5-2013 18:23:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích truyện này
Đọc đến chương cuối mà nước mắt rơi như mưa
Thật là tiếc thương cho số phận của Nhược Hy
Đọc rồi cảm thấy đời người thật ngắn ngủi biết bao
Những năm tháng thanh xuân trôi qua thật nhanh, để lại sau đó là những dư vị khiến cho người ta cứ mãi tiếc nuối về một thời đã qua nay còn đâu nữa

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 9-6-2013 00:12:27 | Chỉ xem của tác giả
Phew, xem phim trc rồi mới ngồi mò mẫm đọc truyện, mới đọc đến chương 44, thôi dừng k đọc nữa
Ý kiến cá nhân mình thôi, m k thích cách dịch mà xưng "ta" của Nhược Hi trong truyện :( Đợt trc k nhớ down ở đâu về được bản e-book đoạn đầu yêu anh 8 thì dịch rõ là hay, đến đúng cái đoạn yêu anh 4 đợi mãi mới đến thì vèo phát đổi ngôi xưng luôn, huhuhu, bị cụt hứng :(((
K biết có bạn nào mua truyện xuất bản k nhỉ, truyện xuất bản mà dịch theo kiểu ngôi t3 chắc mình cũng ôm 1 bộ về đọc, bị ám ảnh vì cái phim này :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 1-7-2013 10:11:30 | Chỉ xem của tác giả
Truyện hay mà buồn quá.
Thương Nhược Hi quá, cuộc đời khổ gì đâu á, đến chết vẫn k được gặp người yêu một lần. Thích Thập Tứ ka hơn là Tứ a ka, tiếc là Nhược Hi k yêu ảnh...
Aidza... đọc mấy cái truyện cung đình tranh đấu này đau đầu tốn nước mắt quá!
Cảm ơn các bạn đã đăng truyện nha!!!
{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 3-7-2013 12:17:30 | Chỉ xem của tác giả

Phim hay nên mò lên đọc truyện xem thế nào
Không ngờ lại tốn nước mắt nữa.buồn
thank bạn đã post truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký