Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-4-2013 08:24:07 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 6-4-2013 00:53
[2013]  Biothrem Homme

e thích ship Bin vs ss này ghê í. thấy 2 người đóng chung nhìu cf.
mà coi making thì thấy ss này vui tươi dễ thương, hay cười đùa với Bin nữa. {:290:}
Mà Bin có nói cần 1 người con gái chủ động chút tại Bin nhút nhát. nên e thấy ss này rất có tiềm năng )))))))))) {:440:}

Bình luận

cô gái mà có tiềm năng với Bin thì phải tìm hiểu là ai mới đc, hehe  Đăng lúc 6-4-2013 12:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 09:13:59 | Xem tất
Best Character in Action Movie

NO.1. Won Bin (as Tae Sik) - The Man From Nowhere (2010)

2. Jung Woo Sung (as Min) - Beat (1997)

3. Jung Doo Hung (as Tae Su) - The City of Violence (2006)

4. Lee Byung Hun - A Bittersweet Life (2005)

5. Kim Rae Won - Sunflower (2006)

6. So Ji Sub - Rough Cut (2008)

7. Kang Dong Won - Jeon Woo Chi (2009)

8. Yang Dong Gun - Fighter in the Wind (2004)

9. Kang Dong Won - Secret Reunion (2010)

10. Jo In Sung - A Dirty Carnival (2006)

11. Ha Jung Woo - The Chaser (2008)

12. Jin Goo - 26 Years (2012)

13. Park Shin Min - (1990)

14. Shin Eun Kyung - My Wife is a Gangster (2001)

15. Kim Yun Seok - Yellow Sea (2010)

16. Ha Jung Woo - (2012)

17. Sol Kyung Gu - Public Enemy (2002)

18. Yu Oh Seong - Friend (2001)

19. Jang Gong gun - Friend (2001)

20. So Ji Sub - A Company Man (2012)

Cre: Wonbin-thailand.com

Bình luận

em ơi, edid lại các tiêu đề bằng màu khác nhé, màu đỏ chỉ dành cho mod dùng thôi.  Đăng lúc 6-4-2013 12:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 10:43:33 | Xem tất
[Giai thoại] Won Bin
1. Biên tập viên 10Asia - Park Eun Ha: "Khi anh ấy cười một cụ cười hơi ngố (đoạn này e chẳng biết dịch sao cả hix).. hoặc nhìn vào bạn và kêu lên," Câu hỏi này quá khó! " anh ấy như một học sinh trung học vậy.. Anh ấy là người biết nắm bắt trái tim của bạn. "

2. Sau khi phát hiện ra rằng mình đang ngồi bên cạnh một khán giả mù mong muốn nhìn thấy khuôn mặt của mình, Won Bin  đã dẫn dắt tay người đó lên khuôn mặt của mình mà không do dự.

3. Một người ở quê phát hiện Won Bin nói chuyện với một bà cụ trên đường phố. Bà lão, dường như bị bệnh, liên tục lặp lại những gì bà đã nói với anh, nhưng Won Bin luôn đáp lại với một nụ cười trên môi và hỏi: "Ồ, vậy sao? chắc hẳn bà rất hạnh phúc vì điều đó ~"

4. Một người đang đi bộ trên đường thấy Won Bin đứng trước mấy túi rác. Sau khi nhìn kỹ hơn, họ phát hiện ra rằng anh đang nói chuyện với ... một con mèo hoang: "Đến đây, oppa cho ăn nè ~ ~"

5. Nhân viên thường nói rằng anh rất ngại ngùng ở lần gặp đầu tiên . Anh sẽ chỉ cúi đầu chào họ. Nhưng một tháng trôi qua và anh đã quen với bạn, anh sẽ đến chỗ bạn và bắt đầu đùa giỡn. Anh sẽ tinh nghịch yêu cầu được phép ngủ giữa lúc quay phim, và anh ấy còn chu môi thất vọng khi một nhân viên từ chối mua đồ ăn tối cho anh. Những điều nhỏ nhặt như thế này làm cho mọi người cảm thấy gần gũi hơn với anh và cho ấn tượng rằng anh lớn lên với cách cư xử tôn trọng người khác.

6. "Won Bin hyung nhút nhát hơn bạn nghĩ, nhưng anh ấy thực sự rất hài hước khi bạn đã thân với anh ấy. Cách chúng tôi gặp nhau có một chút bất ngờ ... Chúng tôi gặp nhau ở Busan lần đầu tiên khi anh ấy đang quay phim 'The Man From Nowhere ". Tôi đang ăn một mình thì anh ấy đề nghị ngồi chung với tôi. Có tôi, Bin hyung, và quản lý của anh ấy, nhưng chỉ có hai đĩa cá. Bin hyung lấy một đĩa và nhặt hết xương cá trước khi đặt nó lên bát tôi. Tôi đã rất choáng váng và nghĩ rằng có thể anh ấy bị đồng tính (cười). Tất nhiên là không phải, điều đó thể hiện anh ấy là một người rất chu đáo."

7. Một nhà báo nhận thấy rằng giọng nói của anh ổn định trong toàn bộ cuộc phỏng vấn của mình. Khi được hỏi về điều đó, anh nói: "Tôi không thường lên giọng... Bạn chẳng thể giải quyết điều gì bằng cách cao giọng, phải không? "

8. Toàn bộ thu nhập từ việc chụp ảnh cho L'Officiel Homme đã được tặng hoàn toàn cho UNICEF. Won Bin danh phần lớn thời gian của mình khi không quay phim hoặc ở nhà để tình nguyện với UNICEF.

9. Won Bin sẽ uống nhiều nhất là ba ly rượu soju và tập thể dục ở mức vừa phải. Vào những ngày không có bất kỳ lịch trình quay phim đặc biệt nào, anh sẽ ở nhà cả ngày và ngủ. Anh không quan tâm đến đầu tư tài chính. Anh ký thác tất cả số tiền kiếm được vào tài khoản ngân hàng của mình và để nó ở đó. Anh thích phong cách sống của mình ... Anh ấy không biết Cyworld là gì.. và phải rất lâu chúng ta mới thấy anh trên Twitter.

10. Won Bin đang quay một cảnh hành động trong phòng tắm mà không có người đóng thế và đã bị thương ở tay. Đạo diễn võ thuật không biết anh bị thương cho đến khi ông nhìn thấy Won Bin hút máu ra khỏi bàn tay của mình. "Tôi sẽ không nói bất cứ điều gì trong trường hợp việc quay phim bị trì hoãn vì tôi." Đạo diễn Park đã rất ấn tượng, sau đó nói, "Anh ấy thực sự là một nghệ sĩ. Một ý chí mạnh mẽ mà không ai có được."

11. Tại một liên hoan phim, Won Bin và quản lý của mình đến trễ để xem một bộ phim. Có nhân viên chờ đợi ở phía sau để chỉ dẫn mọi người đến chỗ ngồi của họ ... nhưng Won Bin nói với họ không sao và đứng ở phía sau theo dõi phần còn lại của bộ phim bởi vì anh không muốn llàm phiền đến các nhân viên và những người đã ngồi. Sau đó, khi họ ra ngoài ăn, một đạo diễn phát hiện Won Bin và muốn chụp một tấm hình. Won Bin từ chối ^ ^ vì anh thấy nhân viên của anh đang ăn, và anh không muốn làm ảnh hưởng. Sau khi các nhân viên cho biết không sao, anh đồng ý chụp ảnh.

12. Một ông già ra ngoài câu cá và phát hiện một người đàn ông trẻ với một tấm lưới trong, và đang bắt cá bằng tay. Ông đi xuống để tranh luận với anh, rằng anh đã làm gián đoạn dòng chảy của sông, người đàn ông trẻ xin lỗi, nói rằng anh không thấy nhiều cá vì vậy anh bắt bất cứ thứ gì. Cuối cùng hai người gần gũi hơn và dành ra ba ngày câu cá và nói về cuộc sống ... Ông già sau đó nhìn thấy người đàn ông trẻ trên truyền hình và phát hiện ra ông đã gặp Won Bin.

em ngu tiếng anh vs tiếng việt nên câu cú hơi lủng củng. Mọi người thông cảm nha. keke

Cre: http://netizenbuzz.blogspot

Bình luận

Cảm ơn em. Bài dịch hay và rất nhiều thông tin thú vị em ạ.  Đăng lúc 8-4-2013 07:56 AM
ss thích cái ảnh Bin chụp với ông già ý em, em có post lên hok vậy? ss hok nhìn thấy hình em post  Đăng lúc 6-4-2013 12:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 12:43:20 | Xem tất
xì.pung gửi lúc 6-4-2013 08:24
e thích ship Bin vs ss này ghê í. thấy 2 người đóng chung nhìu cf.
mà coi making thì  ...

ủa, ss ấy là ai vậy em, thực sự dù quảng cáo với Bin nhưng ss cũng hok biết cô gái đó là ai? {:180:}

Vụ Best Character in Action Movie ss cũng đọc lâu rùi nhưng lười bê về đây vì bạn edit bài cũng hok trans đc tiếng Hàn. Công nhận vai Tae Sik thành vai để đời của Bin luôn rồi em nhỉ? ss cũng coi vai này ko biết bao nhiêu lần mà vẫn cứ mê mẩn ajusshi và yêu thích nhất trong các vai diễn của Bin luôn. Mỗi lần xem ajusshi đều có những cảm xúc như lần đầu vậy và luôn bị ám ảnh bởi ánh mắt, sự cô đơn, nỗi đau và giận dữ của ajusshi, chẳng bao giờ quên được nhân vật ấy cả.

Bữa trc ss đọc bài các về giai thoại của Bin cũng cảm thấy xúc động về Bin nhiều lắm, ss rất thích đọc các câu chuyện về Bin, vì mỗi câu chuyện ấy dù ko biết nó có là sự thật hay chỉ là do fan thêm thắt vào nhưng nó vẫn cứ như 1 mảnh ghép để hoàn chỉnh những gì mình cần biết về con người Bin. Cảm ơn em đã dịch bài này nhé, em dịch rất hay{:161:}

à, em post hình qua các trang trung gian, chẳng hạn như photobucket.com hoặc imgur.com nhé.

Bình luận

cảm ơn ss nhắc nhở vụ tiêu đề keke  Đăng lúc 6-4-2013 04:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 16:47:34 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 6-4-2013 12:43
ủa, ss ấy là ai vậy em, thực sự dù quảng cáo với Bin nhưng ss cũng hok biết cô gái  ...

Cảm ơn ss nhắc nhở vụ tiêu đề. keke.
E cũng ko biết ss kia là ai cả. Search hoài ko ra lun í ss ạ. hix.
Còn cái ảnh chắc tại e up len upanh.com nên ss ko coi dc. Lần sau e sẽ up lên mấy cái web ss chỉ ạ. hì hì.
Ajussi e coi 4 lần trong 2 ngày. Coi lần nào cũng khóc í. Mà ko phim nào của Bin là e ko khóc cả. Chả hỉu sao chỉ cần nhìn Bin khóc là e đã khóc rùi )))))
Cảm ơn ss khen em *nổ mũi* )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 17:41:38 | Xem tất
xì.pung gửi lúc 6-4-2013 16:47
Cảm ơn ss nhắc nhở vụ tiêu đề. keke.
E cũng ko biết ss kia là ai cả. Search ho ...

Thế mà phán 1 câu rất có tiềm năng với Bin làm ss tò mò mãi{:438:}
ss nghĩ chắc em nhầm ss ấy với Shin Min Ah phải ko? {:180:}

ss vừa coi lại Ajusshi nè, thỉnh thoảng vẫn lấy ra coi lại. Phim của Bin phim nào cũng cảm động hết, ss nhớ trong My Brother cảnh nhìn Bin nằm trên dàn cây nhớ đến người anh và khóc thấy rất là đau lòng. Mấy phim movie của Bin hầu như phim nào vai của Bin cũng chịu cảnh mất đi những người thân yêu nhất, Takgukki và My Brother thì là 2 người anh trai mà Bin vô cùng yêu quý. Đến Ajusshi thì là vợ và đứa con chưa kịp chào đời, toàn là những nỗi đau khổ tận cùng ko à. Kể ra thì phim của Bin cũng có khá nhiều điểm chung đấy em ah.
Mà em xem phim Tình yêu của những chàng trai chưa? ss thích Bin trong phim ấy lắm, đang đi tuyên truyền xem nhà mình ai coi phim này chưa thì 88 với ss{:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 17:46:53 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 6-4-2013 17:41
Thế mà phán 1 câu rất có tiềm năng với Bin làm ss tò mò mãi
ss nghĩ chắc em  ...

Ss đó đóng chung vs Bin Olympus, chris.christy vs Biotherm đó ss. E coi behind thấy vậy nên phán bừa thui kakaka
hix. Tại ko có sub việt nên e lười coi lém. keke. E ngu tiếng anh mà =)).
Ôi mong Bin đóng phim lắm lắm lắm lắm lắm rùi í ss ạ. Phim hài càng tốt =)))))))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 18:00:12 | Xem tất
xì.pung gửi lúc 6-4-2013 17:46
Ss đó đóng chung vs Bin Olympus, chris.christy vs Biotherm đó ss. E coi behind thấy vậy n ...

ss tưởng là các cô khác chứ hóa ra cùng 1 người à. Nói thật mấy ss đóng CF với Bin ss thường ko nhớ rõ lắm{:398:}

Phim này Esub cũng ko có nữa em ah, cũng nhiều ng tìm lắm mà ko có, ss coi bản China thôi em ơi. Ngày trước trên Tivi bên mình có chiếu phim này đó em, nhưng hồi đó ss cũng ko coi đc, giờ mới lôi bản China ra coi chết mê chết mệt anh Myung Tae thôi.
Hix, em ngu tiếng Anh mà còn trans đc thì ss là gì đây em, ss mới là ngu tiếng Anh nè, chẳng biết gì nhiều đâu nên đăng ký tham gia wonbin-thailand mà có cmt đc bài nào đâu chứ{:399:}

Nỗi niềm chung của fan Bin mà em, ai cũng ngóng BIn trở lại đây, ss cũng ngóng phim hài và tình cảm, bữa trc ss nói với bé moon ss đặt kèo cho Bin trở lại là với 1 phim tình cảm đây. Lâu quá chẳng thấy Bin đóng iu đương gì, ko biết giờ đóng tình iu tình báo có đóng đc ko đây nữa{:438:}

Bình luận

cuối tuần ss chẳng đi đâu nên rúc trong nhà mình cả ngày là đúng goy, hehe  Đăng lúc 6-4-2013 06:49 PM
ss nằm trong nhà mình cả ngày í nhể ;))  Đăng lúc 6-4-2013 06:46 PM
ss nằm trong nhà mình cả ngày í nhể ;))  Đăng lúc 6-4-2013 06:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 18:09:09 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 6-4-2013 18:00
ss tưởng là các cô khác chứ hóa ra cùng 1 người à. Nói thật mấy ss đóng CF với B ...

Tại cứ rảnh là e lôi mấy cái cf ra coi đi coi lại nên e nhớ mặt từng người một keke.
Tiếc quá hình như hồi đó e còn nhỏ xíu nên chưa bít gì thì phải. Em chỉ nhớ hồi đó coi Trái tim mùa thu, thấy cả nhà khóc nên khóc theo chứ có hiểu quái gì đâu =))). Mới hum bữa e coi lại khóc sưng mắt ra đường ai cũng nhìn =))))))))))))))
Em google dịch rùi đảo lại câu cho nó ra tiếng việt thui mà ss =)))))))). Mà e cứ thắc mắc hoài sao lại đặt tên là Wonbin-thailand nhỉ? hix
Bin mà đóng phim tình cảm chắc e vỡ tim mất. Coi mấy cái cf tình cảm mà e đã sắp chết vs cái ánh mắt ấy rùi huhu

Bình luận

chuẩn, chính là anh ấy, người đâu mà đẹp trai đóng phim cũng hay nữa, chỉ tiếc chưa có duyên với oscar =((  Đăng lúc 6-4-2013 09:16 PM
ss cũng ko xem nhiều phim mĩ, chủ yếu là phim bom tấn hoặc phim oscar, à còn dv thì xem các phim có anh Leo đẹp trai =))))  Đăng lúc 6-4-2013 08:39 PM
những dv thực lực thế mà ko biết =)) chắc em toàn xem drama thôi,mà sorry i love you nổi thế mà em chưa xem à, ss toàn mai thi tối nay học em ạ =))  Đăng lúc 6-4-2013 08:17 PM
ss đang thích ss ISJ cơ, ss SMA ss chưa xem phim mô hết nên ko biết thế nào =))  Đăng lúc 6-4-2013 08:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-4-2013 18:20:38 | Xem tất
xì.pung gửi lúc 6-4-2013 18:09
Tại cứ rảnh là e lôi mấy cái cf ra coi đi coi lại nên e nhớ mặt từng người một kek ...

ss thích Bin từ TTMT nhưng phim ấy thì ss ko thích và từ hồi đó giờ chẳng coi lại bao giờ cả.

Tên trang web đó hình như lúc ban đầu là do fan Thái Lan lập ra nên đặt tên đó thì phải, cái này nhà mình có chị Bin05 là hiểu rõ nhất, em hỏi chị ấy là ra ngay ah, hihi.

Chắc giờ ss bị ảnh hưởng bởi hình ảnh ko tình iu tình báo gì của Bin nên đâm ra ss lại ko phê mấy cảnh trong CF, thích thì cũng có thích nhưng vẫn thấy phê mấy cảnh lạnh lùng của Bin hơn. Còn CF quảng cáo với mấy dv nữ thì ss cảm thấy phê nhất là với Shin Min Ah trong loạt mùa thu, có cái cảnh 2 ng nằm chuẩn bị kiss rồi Bin lấy cuốn sách che đi ấy. Thấy cảnh đó rất chi tình củm{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách