Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-4-2013 08:25:18 | Xem tất
KWANGKI

“Chúng tôi đang chơi đùa cùng nhau, thật vui vẻ. Chúng tôi đang đùa trước biển xanh và cả khoảng trời xanh nữa, xanh lắm. Chúng tôi đã bắt đầu phải đối mặt với những khó khăn của cuộc đời. Và chúng tôi nhận ra rằng mình vẫn là những chú lùn nhưng không bao giờ chùn bước”.

Phải nói thật là tôi đã xem rất nhiều bộ phim Hàn nhưng chưa có bộ phim nào mà tôi lại ấn tượng đến thế. Khi xem Khát vọng nghệ thuật – Kwangki tôi thấy một phần con người mình trong đó. Những trò nghịch ngợm của sinh viên, tình bạn thật đẹp dù có những lúc hờn dỗi, hiểu lầm trẻ con. Và một tình yêu sinh viên thật trong trẻo và nhẹ nhàng.

“Tháng 5, khi nhìn thấy Min ngồi trong nắng mình đã thấy thích cậu ấy rồi. Mình cũng không hiểu tại sao? Tình yêu đến không vì lý do gì cả và sự chia ly cũng thế”.

“Cậu thật ngốc, cậu không cần làm gì cả mà cứ ở cạnh mình thế này là được rồi. Tình yêu không phải là đi che ô cho người mình yêu mà là cùng đi dưới mưa với người đó”

Hai câu thoại này vẫn luôn ám ảnh tôi cho tới tận bây giờ. Cứ nghĩ đến nó là lại nhớ đến hình ảnh Min ngồi trong nắng, đẹp và quyến rũ lạ lùng và hình ảnh Sung Yeon vào một ngày đông có nắng.

Bên cạnh lời thoại thì diễn xuất của diễn viên cũng rất mộc mạc và chân thực. Có thể nói đây là bộ phim khởi đầu cho thành công của một loạt diễn viên sau này như Won Bin, Choi Kang Hee, Bae Doo Na, Lee Dong Gun, Yang Dong Geun… Cảnh quay trong phim cũng rất đẹp và chau chuốt. Vì đạo diễn của nó chính là Yoon Suk Ho đạo diễn của seri phim 4 mùa.

Có lẽ không phải ai cũng thích Khát vọng nghệ thuật nhưng với tôi đó là bộ phim mà tôi yêu nhất. Bài viết duy nhất được đăng báo và có nhuận bút của tôi cũng là bài viết về bộ phim này. Thật tiếc là bộ phim chỉ chiếu 1 lần duy nhất trên VTV3 cách đây 8 năm rồi nên cũng ít người biết.

Tôi đã lùng sục để tìm mua đĩa phim này mà không được và rồi một ngày được một người bạn quen trên mạng tìm giúp và nói là chỉ có phụ đề tiếng Hàn thôi. Nhưng tôi vẫn mua để rồi kết quả hơn cả mong đợi, có phụ đề tiếng Anh. Mừng rơi nước mắt.

Mấy năm rồi nhưng khi xem lại cảm xúc vẫn còn vẹn nguyên. Vẫn yêu Min và Sung Yeon lắm. Vẫn thích nhóm Kwangki lắm.

Tháng 10/2010

Bình luận

ôi cảm ơn bạn,h mình đi coi pim đây  Đăng lúc 2-4-2013 09:37 PM
Bin đã up trên yoube, "https://www.youtube.com/watch?v=-U_xdiX1Ru0", bạn có thể tìm trên youtube xem tựa phim khát vọng nghệ thuật ấy  Đăng lúc 2-4-2013 09:39 AM
c có đĩa pim này hả?c có thể upload lên cho mn ko c?  Đăng lúc 2-4-2013 08:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2013 08:35:04 | Xem tất
KHÁT VỌNG NGHỆ THUẬT:
Khát vọng của những chú lùn không bao giờ chùn bước

Ngay từ lúc xem mục giới thiệu phim trong tháng, tôi đã chú ý tới bộ phim này. Rồi từ khi được xem tập đầu tiên, tôi đã luôn hồi hộp chờ đến buổi trưa để dõi theo số phận của nhóm Kwangki – nhóm những thanh niên say mê quảng cáo. Nội dung phim chỉ xoay quanh cuộc sống của nhóm bạn trẻ sắp ra trường, nhưng với cách dẫn dắt hết sức dí dỏm, ngộ nghĩnh bộ phim có sức hút kỳ lạ.

Mỗi người gia nhập nhóm vì những lý do rất khác nhau nhưng vượt qua những hiểu lầm ban đầu họ đã trở nên gắn bó với nhau hơn. Một Sung Yeon mạnh mẽ, quyết đoán, một Kang Min lãng tử, một Dong Wook tốt bụng đến khó tin, một Tae Ju chuyên gây rắc rối, một Lu Na sôi nổi, một Tal Rye “ngang ngược” mê vẽ truyện tranh, một Woo Chan say mê máy tính, một Ju Jae lạnh lùng. Mỗi người có một tính cách riêng, một hoàn cảnh riêng nhưng lại có chung cách sống, chung niềm đam mê nghệ thuật và dám sống vì khát vọng của mình. Tất cả những điều đó đã tạo nên nét độc đáo riêng cho Kwangki. Chính bởi vậy mà những người tiếp xúc đều dành cho họ những tình cảm tốt đẹp dù là bạn hay là đối thủ cạnh tranh.

Trên con đường đi tới khát vọng của mình họ đã gặp rất nhiều thất bại, nhưng không bao giờ nản chí. Họ luôn ở bên nhau, chia sẻ khó khăn, giúp đỡ nhau để cùng đạt được ước mơ. Tình bạn của họ thật trong trẻo biết bao. Tôi rất cảm phục họ bởi vì đó là những con người luôn sống thật với chính mình. Họ muốn được bạn bè chấp nhận như họ vốn có. Không những thế, dù tính cách khác nhau, nhưng họ đều có một trái tim nhân hậu, luôn giúp đỡ mọi người một cách vô tư. Quả thực, tôi đã học được rất nhiều điều từ những suy nghĩ và hành động của những sinh viên ấy.

Bộ phim không chỉ cuốn hút bởi nội dung mà còn bởi lời thoại rất tự nhiên nhưng đầy ý nghĩa. Những quan niệm của họ về cuộc sống, về tình bạn, về tình yêu thật giản dị nhưng lại khiến người xem phải suy ngẫm. Bên cạnh đó, tuy hầu hết diễn viên là gương mặt mới đối với khán giả Việt Nam, nhưng bằng những nét diễn chân thật, mộc mạc đã gợi được sự đồng cảm từ khán giả.

Tuy nhiên, bộ phim cũng còn một vài hạt sạn đáng tiếc. Đó là việc sau khi Lu Na và Dong Wook rời nhóm thì họ không còn được nhắc đến nữa. Mặc dù tôi biết đạo diễn làm vậy là để Sung Yeon và Kang Min đến với nhau, nhưng chẳng lẽ khi họ đã chơi thân với nhau như vậy (riêng Sung Yeon và Dong Wook đã quen nhau 15 năm) thì ra đi là hết sao? Rồi việc cả nhóm quyết định đi làm thêm để có tiền giúp bác của Woo Chan nhưng khi mọi việc vẫn còn dở dang thì họ lập tức xoay sang những mối quan tâm mới. Giá như ở một vài tập phim đạo diễn cho nhóm Kwangki nhận được thư, ảnh của Lu Na hay Dong Wook và để họ làm được một chút gì đó cho bác của Woo Chan thì có lẽ bộ phim sẽ trọn vẹn hơn.

Thế nhưng với riêng tôi đây vẫn là một bộ phim hay mặc dù khi xem xong tập cuối tôi hơi buồn. Bởi vì tình yêu trong sáng của Sung Yeon và Kang Min vẫn còn để ngỏ. Tal Rye và Tae Ju chưa tìm được việc làm, Woo Chan vẫn ngổn ngang với những dự định của mình. Nhưng ngẫm kỹ thì tôi cảm thấy rằng cuộc sống phải như vậy. Cuộc sống không phải chỉ có màu hồng và để đạt được điều mình ước muốn thì còn phải vượt qua rất nhiều chông gai. Tuy nhiên, tôi tin rằng họ sẽ thành công. Vì họ còn trẻ, tương lai còn ở phía trước và điều quan trọng nhất họ là “những chú lùn không bao giờ chùn bước”. Và tôi cũng muốn được trở thành một con người như thế.

P/S: Bài viết này tôi đã viết cách đây 8 năm (2002) để tham gia cuộc thi “Thử làm nhà phê bình phim” của chuyên mục Trò chơi điện ảnh VTV3 và báo Thế giới điện ảnh. Giờ đọc lại thấy nhiều chỗ chưa được ưng ý lắm nhưng dù sao đó cũng là cảm xúc của một thời.

Bình luận

Bin, là mình đây, kết bạn nhé  Đăng lúc 10-4-2013 08:54 AM
Bin, là mình đây, kết bạn nhé  Đăng lúc 10-4-2013 08:54 AM
@kieu: tên Beck sao nghe giống gọi cún quá pà à @chị Bin: tên Bin gọi cho trẻ con rất hay đó chị, em gặp mấy nhóc tên thế rùi  Đăng lúc 3-4-2013 02:18 PM
ới ơi, con chị tên Bin với Tom hả c?sau này có con e cũng tính đặt tên ở nhà là Bin, hoặc Beck đó ạ  Đăng lúc 3-4-2013 02:08 PM
JinHun là Tiểu Phong đấy à?  Đăng lúc 3-4-2013 01:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2013 08:55:14 | Xem tất
Bữa nay làm sub 2 clip của anh Bin xong tự nhiên đi mò coi lại mấy cái clip cũ.
Có cái clip ảnh đi dự giải Korea Film Award cùng với bé Kim Sae Won.
Chỉ đến khi anh xuất hiện thì đám đông như vỡ òa, tiếng la hét to hơn. Năm đó The Man From Nowhere có doanh thu phòng vé cao nhất và khi dự giải thì cũng rinh khá nhiều giải.

Bình luận

để chữ ký gì mà nghe ghê vậy n ơi?  Đăng lúc 3-4-2013 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2013 17:07:10 | Xem tất
Won Bin cho BST Xuân/Hè Christy.Christ

cre: FB WonBin

Bình luận

hình này có rồi bạn ạ^^  Đăng lúc 2-4-2013 06:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2013 19:52:39 | Xem tất
Bin05 gửi lúc 2-4-2013 08:25
KWANGKI

Biết và yêu thích Bin từ vai Han Tae Suk trong Trái tim mùa thu nhưng để mình thực sự yêu mến và nhớ tới anh là từ vai Kang Min của bộ phim này. Có lẽ khác 1 chút với chị Bin05 khi xem giới thiệu phim này trên VTV3, mình mong chờ bộ phim này vì có Bin chứ ko phải vì nội dung phim. Nhưng sau đó chính nội dung bộ phim làm mình nhớ mãi và yêu mến tất cả thành viên của nhóm Kwangki chứ ko phải chỉ vai Kang Min của Bin. Bộ phim không nói nhiều về tình yêu, không có những mối tình tay ba tay tư phức tạp, bộ phim đọng lại cho người xem là một sức trẻ tràn đầy những khát khao được thực hiện những đam mê của mình dù bản thân họ không phải là những người tài giỏi hay hoàn hảo, họ có nhiều thất bại nhưng họ không nản lòng, không từ bỏ ước mơ, họ vẫn tiến về phía trước với tâm hồn tươi trẻ. Bộ phim đọng lại mạnh mẽ nhất trong lòng mình đó là tình bạn của nhóm Kwangki mà mỗi lần xem lại bộ phim đặc biệt là cảnh cuối khi nhóm Kwangki nô đùa trên bãi biển, mình như được tìm lại tình bạn của mình trong đó, như có chút gì đó luyến tiếc, nhớ da diết và nhói lòng cho một thời thanh xuân đầy nhiệt huyết, trong sáng và vô tư đã đi qua.
Đã hơn 10 năm kể từ khi xem bộ phim này nhưng đến bây giờ thỉnh thoảng mình vẫn xem lại bộ phim và giống như chị Bin05 vẫn yêu Kwangki nhiều lắm.
Có 1 điều hơi tiếc khi mình xem lại bộ phim này là cảm nhận về vai Kang Min có chút thay đổi. Đó là việc vai Kang Min của Bin là vai chính trong phim nhưng thực sự mình cảm thấy không được nổi bật lắm, tính cách của anh hơi bị chìm trong sự sôi nổi của bạn bè, có lẽ vì Kang Min là người ít nói, sống lặng lẽ nhất (nhiều lúc xem cảm thấy có gì đó giống giống Bin ngoài đời). Nhưng điều đó cũng không quan trọng vì trong phim tất cả các thành viên Kwangki đều là nhân vật chính, mỗi người 1 tính cách ko ai giống ai cả và mình vẫn yêu Kang Min hơn là Han Tae Suk...

Bình luận

à,ta để sign như vậy chọc nhóc nhà MU đó n,keke,ai biểu nó dám giở trò với t,keke  Đăng lúc 3-4-2013 11:01 PM
bây giờ em chẳng nhớ gì về vai Tae Suk hết chị ạ và cũng ko có hứng thú coi lại phim ấy  Đăng lúc 3-4-2013 02:21 PM
Chị cũng yêu Kang Min hơn Tae Suk. Nhóc đầu chị đã đặt tên là Bin. Nhóc thứ 2 định đặt là Min nhưng chồng kêu gọi dễ bị lẫn với Bin nên đành gọi là Tom :)   Đăng lúc 3-4-2013 02:01 PM
cùng tâm trạng giống mình  Đăng lúc 3-4-2013 12:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2013 21:52:07 | Xem tất
Sản phẩm vietsub đầu tiên đã được ra lò rồi cả nhà ơi. Gởi lời cảm ơn đến e namy2206 đã giúp nhà mình encode clip này. Sắp đến sẽ cố gắng mỗi tuần tung 1 clip.

Mọi người xem rồi ủng hộ Subteam nhé! À mà sẵn cho mình hỏi nhà mình có ai có lap cấu hình tương đối để giúp nhà mình khâu Encode không? Về cách enc thì sẽ có người hướng dẫn tận tình. Mọi người xem ý kiến này thế nào nhé! Nhà mình sẽ thành lập Subteam, khâu trans thì có qiuxuan(tiếng Trung), kieunt(tiếng Anh), các khâu time, TS thì mình sẽ đảm nhận. Hiện giờ còn thiếu khâu design và encode nữa. Bạn nào có hứng thú thì cmt cho mình với nhá. Nhà mình làm sub mấy cái clip cũng ngắn nên sẽ không tốn nhiều thời gian của mọi người đâu.

Cảm ơn mọi người nhiều.

Subteam

Vtrans: patrau_vybangwoo
Timer, TS: kieunt
Encoder: namy2206

Bình luận

OK, nếu cần dịch A-V thì cứ gọi mình :D Vừa xây nhà vừa hóng dự án mới của Bin... biết đến bao giờ mới có đây??? *sigh*  Đăng lúc 3-4-2013 08:21 PM
mình cũng vui lắm lắm,thấy nhà đông vui, có khí thế nên mò vào thường xuyên,hồi xưa vắng quá cũng ngại mò vào,vậy khi nào có j mình sẽ hú bạn nhé  Đăng lúc 3-4-2013 03:21 PM
Thanks subteam :) Giờ thấy nhà Bin đông vui mà mừng ghê, ngày xưa có mỗi mình vào tự kỉ ^^ Nhà mình fighting nhé ^^ Mình chỉ có thể dịch A-V thôi, tiếc quá :(  Đăng lúc 3-4-2013 03:12 PM
Cảm ơn subteam nhé.  Đăng lúc 3-4-2013 02:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2013 22:23:25 | Xem tất
kieunt gửi lúc 2-4-2013 21:52
Sản phẩm vietsub đầu tiên đã được ra lò rồi cả nhà ơi. Gởi lời cảm ơn đến e nam ...

cmt ủng hộ sub đầu tiên của nhà mình cái nào dù mình chưa xem được sản phẩm nhưng cũng rất mong chờ nhiều lắm{:290:}{:290:}{:290:}

Giờ bọn mình đang mong muốn sẽ sub clip của Bin nhưng nhân lực có hạn, rất mong bạn nào yêu mến Bin thì cùng làm với bọn mình nhé. Và như bạn kieunt đã nói clip Bin rất ngắn nên chắc cũng sẽ dễ làm, hy vọng nhận được sự ủng hộ của các bạn để chúng mình có thể biết thêm nhiều về Bin hơn nữa{:292:}{:292:}{:292:}
Cảm ơn n kieunt và đặc biệt là bạn namy2206 đã giúp đỡ nhà Bin nhé{:161:}{:161:}{:161:}

Bình luận

ta tung 1 cái clip thôi n, cái ảnh nhận giải thưởng á  Đăng lúc 3-4-2013 06:43 AM
nếu ss ko xem được thì thôi =)))  Đăng lúc 2-4-2013 11:20 PM
buồn chứ ạ :( nhưng xem xong clip thì hết rồi ạ :)))))  Đăng lúc 2-4-2013 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2013 22:53:40 | Xem tất
kieunt gửi lúc 2-4-2013 21:52
Sản phẩm vietsub đầu tiên đã được ra lò rồi cả nhà ơi. Gởi lời cảm ơn đến e nam ...

ủng hộ ST nhà mình nào {:418:}
nhưng em chỉ có góp ý nhỏ là màu chữ hình như hơi tối ạ
em cũng muốn góp sức nhưng em lại chưa từng có kinh nghiệm gì trong chuyện này hết
@ss pa : em vẫn còn buồn chuyện ss cho em ăn cá nhé {:263:}  
một lần nữa cảm ơn ST nhà mình rất nhiều {:306:}

Bình luận

ok ss sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau.mấy cái này cũng dễ lắm e,học tí là dc à  Đăng lúc 3-4-2013 06:43 AM
haha, tính trả nợ lẫn vốn vụ hum qua đây mà...  Đăng lúc 2-4-2013 11:22 PM
Mà đó là clip gì vậy e? ss ko coi đc nên chẳng bít kieu post clip nào nữa? vì ss gửi kieu 2 bản trans mà  Đăng lúc 2-4-2013 11:09 PM
hehe, có xíu xiu mà cũng bùn hả e?  Đăng lúc 2-4-2013 11:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-4-2013 11:58:27 | Xem tất
Bin05 gửi lúc 2-4-2013 08:25
KWANGKI

gửi các bạn đoạn [VDO] 'After Love' by Won Bin

cùng Bin góp đá xây nhà

http://www.youtube.com/watch?v=mMEoiXNmfqY&feature=youtu.be

link trực tiếp http://www.youtube.com/watch?v=mMEoiXNmfqY&feature

Bình luận

mình coi duoc mà, thui bạn vào http://www.youtube.com/watch?v=mMEoiXNmfqY&feature xem nhe,  Đăng lúc 4-4-2013 08:12 AM
hix, mình ko coi đc clip nên ko chém gió gì đc cả, chán quá. Dù sao cũng thanks bạn đã góp đá xây nhà Bin nhé, fan Kwangki giống mình nà  Đăng lúc 3-4-2013 06:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-4-2013 22:02:12 | Xem tất
Em xin chào cả nhà ạ{:290:}!
e xin tự giới thiệu, e là Ne, sinh năm 92, là fan hâm mộ của anh Bin đã lâu, cũng đã silent theo dõi nhà mình đã lâu nhưng giờ mới lên tiếng hihi
hôm nay vào thấy sub của anh e mừng quá
e cũng biết kỹ thuật encode cơ bản, nếu cả nhà k chê thì xin cho e đc góp 1 tay {:297:}

Bình luận

chào bạn, bằng tuổi mình nè hihi vào nhà 888 zui zẻ nha ^^  Đăng lúc 17-4-2013 07:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách