Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-11-2013 08:26:01 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2013 08:28:19 | Xem tất
JinNa của tớ{:161:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2013 08:56:39 | Xem tất
Tổng hợp các sao chọn Won Bin là hình mẫu lý tưởng, muốn hợp tác, diễn viên yêu thích...(Phần 3)

Xem Phần 1 đếnLink

Xem Phần 2 đến Link

1 .Lâm Tâm Như:

Năm 2004 trong cuộc họp báo phim “Mối tình hoa Tử Đằng” Lâm Tâm Như công khai biểu lộ tình cảm ái mộ với nam diễn viên Hàn Quốc Won Bin.
Link: http://ent.163.com/ent_2003/edit ... /040611_253638.html

Năm 2012 khi được hỏi về điều kiện lựa chọn người yêu, cô không do dự trả lời là phải đẹp trai và hình mẫu lý tưởng của cô chính là Won Bin.
Link: http://news.k618.cn/yl_37061/201211/t20121116_2621392.html

2. Thư Kỳ

Năm 2004 Thư Kỳ đến Hàn Quốc tuyên truyền phim, cô đã trả lời trong số diễn viên Hàn Quốc cô thích nhất Won Bin và muốn hợp tác với anh.
Link: http://ent.163.com/ent/editor/star/050116/050116_370177.html
http://ent.sina.com.cn/m/c/2004-05-13/1855389178.html

3. Lâm Y Thần.

Năm 2005, Bae Young Joon đến Đài Loan tuyên truyền bộ phim Tuyết tháng 4, Lâm Y Thần đã được mời hát bài hát chủ đề bộ phim bản tiếng Hoa, khi được ký giả hỏi cô đã trả lời “Đối với Bae Young Joon không có cảm giác, cô thà đi xem phim của Won Bin”.
Link: http://gb.cri.cn/6851/2005/08/15/[email protected]
Vì chuyện này nên LYT đã ko được lòng fan của Bae Yong Joon, nhưng mình nghe nói sự việc do cánh nhà báo thêm thắt vào, chứ sự thật là khi LYT được hỏi tại sao lại hát bài hát đó và có phải nam diễn viên Hàn Quốc cô thích nhất là Bae Yong Joon, thì LYT đã thẳng thắn trả lời rằng cô hát bài hát đó là do bạn bè giới thiệu và nam diễn viên cô thích nhất là Won Bin, chứ cô ko trả lời là ko thích BYJ, chỉ thích Won Bin.

4. Trương Thiều Hàm

Năm 2005 khi Trương Thiều Hàm đến Hàn Quốc biểu diễn, trong đầu cô chỉ nghĩ đến Won Bin, cô nói “Tôi rất hứng khởi, hy vọng lần này đến Hàn Quốc có thể gặp được Won Bin, những bộ phim anh ấy đóng tôi đều đã xem”.
http://tieba.baidu.com/p/34849224

5. Trương Tịnh Sơ

Năm 2009 Trương Tịnh Sơ đến Hàn Quốc dự LHP Pusan, cô nhận lời phỏng vấn của đài KBS và cho biết nam diễn viên Hàn Quốc cô yêu thích nhất là Choi Min Sik và Won Bin, nữ diễn viên cô thích là Jeon Do-Youn. Cô hy vọng được hợp tác với họ.

Link:  http://ent.sina.com.cn/m/c/2009-10-12/16502726823.shtml

6. Chung Sở Hồng

Tháng 11.2013 vừa qua, Chung Sở Hồng trong 1 sự kiện đã cho biết rất thích Won Bin.
Link: http://ent.qq.com/a/20131105/002 ... 012&ptlang=2052

Trong danh sách những sao từng phát biểu thích Bin thì còn rất nhiều nữa vd như: Thái Y Lâm, Phạm Kỳ Vỹ, Đại S (Từ Hy Viên), Lục Nguyệt, Châu Lệ Kỳ...nhưng mình tìm được nguồn của các diễn viên trên nên chỉ trans từ nguồn chính.
Link danh sách: http://tieba.baidu.com/p/2688108653

Bình luận

Ồ :o tem :)  Đăng lúc 8-11-2013 02:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2013 21:42:21 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2013 23:16:47 | Xem tất
Won Bin & Unicef - Và Anh đã sống như thế!

Mình dự định làm 1 bài tổng hợp nhìn lại quá trình hoạt động nghệ thuật của Bin từ khi mới vào nghề bằng hình ảnh, nhưng khi tổng hợp thì mình lại quá hứng thú với quá trình Bin tham gia Unicef nên trong suốt cả buổi tối nay mình đã tìm lại những hoạt động của Bin và Unicef. Tuy rằng còn chưa đầy đủ, nhưng mình hy vọng sẽ mang đến ít nhiều thông tin về Won Bin khi anh đảm nhiệm vai trò đại sứ của Unicef, một vai trò vô cùng ý nghĩa và quan trọng đối với Won Bin. Khi tổng hợp lại mình cũng thực sự không ngờ Bin lại tham gia nhiều đến thế (vì so với các hoạt động bình thường khác của Bin trong làng giải trí thì phải nói là quá nhiều) và chắc chắn còn nhiều hơn thế. Lúc này đây mình bỗng nhớ đến một câu nói của Paven trong tác phẩm "Thép đã tôi thế đấy": "Cái quý giá nhất của con người ta là đời sống. Đời người chỉ sống có một lần, phải sống sao cho khỏi xót xa, ân hận vì những năm tháng đã sống hoài, sống phí. Cho khỏi hổ thẹn vì dĩ vãng ti tiện và hèn đớn của mình. Để khi nhắm mắt xuôi tay, ta có thể nói rằng, tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã cống hiến cho sự nghiệp cao đẹp nhất trên đời, sự nghiệp đấu tranh giải phóng loài người". Mình tin rằng khi Won Bin nhìn lại quá trình của anh tham gia Unicef, anh sẽ hạnh phúc và mỉm cười rằng, mình đã sống có ích cho cuộc đời, đã sống một cuộc đời tươi trẻ không hoài, không phí!

Ngày 6 tháng 9 năm 2007: Won Bin chính thức được bổ nhiệm làm Đại sứ đặc biệt của Qũy nhi đồng LHQ Unicef.

Ngày 3/10/2007: Won Bin tham gia sự kiện "International Peace Marathon", tham gia cùng anh là nhà tạo mẫu nổi tiếng Andre Kim, người luôn theo sát Won Bin trong các hoạt động của Unicef.

Ngày 26/11/2007: Won Bin xuất hiện trong một sự kiện '2007 UNICEF Support Night' tại Grand Ballroom, Grand Hyatt Hotel, Han-Nam-dong, Seoul.

Ngày 28/2/2008: Won Bin tham gia 1 cuộc họp của Unicef.

Tháng 7 năm 2008: Won Bin tham gia chiến dịch tuyên truyền búp bê Awoo của Unicef, anh đã tự tay làm búp bê Awoo.

Tháng 8 năm 2008: Won Bin trên webside của Unicef cho hoạt động áo Tshirt đen của Unicef.

Ngày 23/12/2008: Won Bin tham gia hoạt động tặng quà cho trẻ em của Unicef trong dịp Lễ giáng sinh tại Seoul Namsam

Từ ngày 4 đến 13 tháng  4 năm 2009: Won Bin tham gia hoạt động tình nguyện tại Gambia, Africa. Tại đây anh cũng đã diện kiến phó chủ tịch Gambia, bà Isatou Njie-Saidy.

Từ ngày 3-9. 6. 2009: Won Bin tham gia triển lãm hình ảnh "GAMBIA - Children on Smiling Coast" của Unicef tại Insadong, Seoul. Các hình ảnh trong buổi triển lãm được thực hiện bởi nhà nhiếp ảnh Kwon Yeong-Ho.

Từ 12-17. 10.2010: Won Bin tham gia hoạt động tình nguyện tại Đongtimo, Châu Phi. Anh gửi lời nhắn của mình trên trang web của Unicef.

Hello, I'm actor Won Bin.

This time, I made a visit to East Timor, a country in Timor Island in the south of Indonesia, with UNICEF..

Children with exceptionally big black eyes whom I met there still come to my mind even now.
Sonia, a one-year-old baby who is suffering from malnutrition,
Ellie, a seven-year-old girl who despite in grief of losing her mother, grew up brightly ...
and children with innocent smiles whom I met at the public health center in a mountain village…

Even though the children have been living in difficulty and poverty,
when our eyes met, they gave me bright smiles,
and my heart felt warmth instead.

Unfortunately, East Timor is the land which still can't get rid of the wounds of civil war and poverty.
Many children can't attend primary schools, and many can't receive vaccination on time because they're far from the health centers.
So, 1 out of 10 children lose their lives before they turn five.

But if we give just a little help, these children can all grow up healthily and can attend schools.
Everyone, please give hope to these children, together with me.
For 1,000 won, we can give immunization to 5 children.
I'd like to share with you the broad smiles of the children in East Timor, which have been engraved in my mind.
Thank you.

– Won Bin –

Nguồn: wonbin-thailand.com

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2013 23:22:17 | Xem tất
Từ tháng 7 năm 2011: Won Bin đảm nhận vai trò đại sứ thiện chí của Unicef

Ngày 13/7/2011: Won Bin tham gia hoạt động ký kết từ thiện giữa Unicef và nhãn hiệu bánh mỳ Touslesjours

Tháng 3/2012: Won Bin tham gia chiến dịch Awoo của Unicef, Won Bin đặt tên cho búp bê Awoo lần này là Ellie (tên em bé Won Bin đã gặp tại Đongtimo). Hiện nay em búp bê Ellie hiện được trưng bày tại cửa hàng trưng bày của Unicef.

Tháng 10/2012: Won Bin quay clip tuyên truyền cho Unicef.

Tháng 3/2013: Won Bin tham gia tuyên truyền cho chiến dịch búp bê Awoo của Unicef, lần này Won Bin đặt tên cho búp bê của mình là Jose.

Một số hình ảnh hoạt động khác mình ko kiếm được thời gian và nội dung hoạt động.

Và tấm hình cuối cùng mà mình thích nhất thay cho một lời kết!

BJ, 2013.11.2, 3:30'

Nguồn: wonbin-thailand.com

p/s: Mình đã thử để hình trong
rùi mà sao mở lên ko thấy hình, mod có coi bài của mình thì thông cảm nha, mình ko cố ý đăng nhìu hình mà ko ẩn đâu. Mà sao những post khác mình ẩn đc mà trong post này mình ko ẩn đc ta?{:180:}

Bình luận

m cũng thích tấm cuối đầy ý nghĩa.  Đăng lúc 13-11-2013 08:46 PM
Ồ chị thấy rùi. Mà hôm qua Kiều nói có Mv , sao c k thấy Pa ơi  Đăng lúc 9-11-2013 10:36 AM
@chị songngoc: em chỉ chị cách nhận ra tay Bin nha, bàn tay phải của Bin có nốt ruồi nhỏ màu đen:)))))) @Honda: :))  Đăng lúc 9-11-2013 10:33 AM
Tình yêu ...  Đăng lúc 9-11-2013 10:04 AM
Thật kỳ công, thanks Pa!  Đăng lúc 9-11-2013 07:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2013 10:21:05 | Xem tất
Cho đến bây giờ, khi nhắc đến nam diễn viên Hàn Quốc, thậm chí nhắc đến Hàn Quốc thôi là trong đầu mình sẽ nghĩ ngay đến Won Bin. Ở anh là một vẻ đẹp đặc biệt, mà đối với mình là số 1 HQ. Còn nhớ hồi xem TTMT hay KVNT, mình chỉ ngồi xem anh là chính, trong mắt mình các anh khác lu mờ hết :)) Hồi TTMT, cứ mong nhân vật của anh với nhân vật của SHK thành đôi mà ko được, thì may là trong KVNT nhân vật của anh có kết thúc đẹp, lúc nhân vật của anh LDG đi nước ngoài biến mất mình rất chi là phấn khởi :)) vì sau đó nv của chị CKH quay sang yêu nv của anh Bin mà :)) Lâu quá quên gần hết nhưng những gì liên quan đến nhân vật của anh Bin thì vẫn tự nhiên nhớ, ấn tượng sâu đậm quá mà ^^  Yêu quý anh nên đâm ra yêu quý hết các nhân vật của anh, luôn mong họ có kết thúc đẹp.
Ấn tượng lúc đầu về anh là vẻ đẹp, vì lúc đó ko biết tìm hiểu về anh ở đâu. Nhưng sau này vào kites được đọc một số bài viết về anh trong nhà thì thấy anh có tính cách đặc biệt. Mình cũng tìm thấy điểm chung với anh, và nó càng làm mình yêu quý anh hơn.
Viết đến đây nhận thấy cách mình yêu quý anh Bin giống hệt cách mình yêu ss Min nhà mình.

Vì mình không có thời gian nên chỉ lảm nhảm vài dòng thôi, về những người Hàn Quốc mà mình thấy đặc biệt.
Mai sinh nhật anh Bin rồi.

Chúc mừng sinh nhật anh! Chúc anh những điều tốt đẹp nhất!

Bình luận

tem của bạn Honda, bạn giống mình, luôn mong cho các vai diễn của Bin có kết thúc đẹp  Đăng lúc 9-11-2013 10:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2013 20:30:40 | Xem tất
Chúc mừng sinh nhật anh Bin, chúc anh sinh nhật vui vẻ và sớm quay lại truyền hình cho fans thỏa lòng

p/s: chúc mừng sớm vì nghe nói mai cúp điện toàn thành phố để chạy lại đường dây BN

Bình luận

cảm ơn n...n thật chu đáo quá đi. Chúc Bin nếu đóng drama sẽ hợp tác với ss Lee nè, mà có thớt nhạc phim TYCNCT rùi đó n, n vào chưa?  Đăng lúc 9-11-2013 11:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2013 23:39:40 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2013 23:41:20 | Xem tất
Bông tuyết rơi bên ngoài song cửa
Tôi một mình lặng lẽ đón xuân sang
Trong cái lạnh của mùa đông buốt giá
Anh bỗng bừng lên sưởi ấm cả đêm đông
Nhẹ nhàng đến bên tôi với nụ cười rạng rỡ
Ánh mắt trẻ thơ chan chứa niềm tin
Nhìn vào anh tôi như thấy cả chân trời rộng mở
Bát ngát bao la trong một chữ “Tình người”
Tình bạn bè chung thủy sắt son của chàng lãng tử
Tình anh em gắn bó keo sơn trong lửa đạn chiến tranh
Tình mẫu tử thiêng liêng trên con đường đi tìm sự thật
Tình yêu giữa những con người không máu mủ ruột rà
Nhưng vượt qua cả cái chết để bảo vệ người hàng xóm bé nhỏ

Won Bin, tên anh lấp lánh hơn cả ánh mặt trời
Won Bin, tấm lòng anh soi đường cho tôi bước
Won Bin, con người anh khiến tôi tự hào và học tập
Won Bin, muôn nghìn lời cầu chúc anh hạnh phúc
Won Bin, yêu anh dài hơn cả điều vĩnh cửu
Won Bin, chúc anh sinh nhật vui vẻ!

P/s: Lần đầu tiên làm một bài thơ, cảm thật thật sến nhưng vẫn post lên. Dù bất kể bài thơ thế nào đi chăng nữa, hay hay không, sến hay không thì tình cảm của mình dành cho anh còn nhiều hơn những điều đó. Không biết nói gì hơn trong sinh nhật anh, chỉ biết cầu chúc cho anh những điều tốt đẹp nhất, luôn sống bình an và hạnh phúc bên người anh yêu thương. Kim Do Jin - Happy Birthday to you!

Bình luận

ôi, thích bài thơ của em  Đăng lúc 11-11-2013 09:20 AM
@Binkyo: hix, n ơi, từ ngày t đắm đuối Bin sao t nói nhiều và sến chưa từng có ý, nhìu lúc tự bất ngờ khi thấy mình như vậy luôn:))  Đăng lúc 10-11-2013 09:57 PM
thanks mọi người...1 phút bốc đồng mà cũng đc khen quá:))  Đăng lúc 10-11-2013 07:09 PM
nhân tài nhà Bin  Đăng lúc 10-11-2013 01:45 PM
Thơ hay mà, ko sến đâu ^^  Đăng lúc 10-11-2013 12:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách