Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
2061#
Đăng lúc 27-9-2013 22:15:08 | Chỉ xem của tác giả
Dana chúc phúc cho Won Bin

Trong một tiết mục phỏng vấn của đài SBS ngày 21.8.2013, Dana đã chúc phúc cho Won Bin khi biết tin anh và Lee Na Young hẹn hò. Mình trans đoạn phỏng vấn liên quan đến Bin của Dana thôi nhé. Phỏng vấn Dana là các diễn viên Kim Min Jong, Park Hyung Shik và Uhm Ki Joon (mình viết tắt chung cho 3 người này là PV, vì nhiều lúc cũng ko nhận rõ ai đang hỏi nữac{:152:})

Clip: http://v.youku.com/v_show/id_XNjEzNTYzOTg4.html

PV: Tửu lượng của em khá không?
Dana: Em thật sự không biết uống rượu.
PV (Kim Min Jong): Nếu như Won Bin nói muốn uống với em một ly thì sao?
Dana: Không đâu ạ.
PV (Kim Min Jong): Không uống thật sao?
Dana: Vâng
PV: Là một fan của Won Bin thì sau khi nghe tin Won Bin và Lee Na Yong yêu nhau tâm trạng của em thế nào?
Dana: Đương nhiên em sẽ chúc phúc cho anh chị ấy ạ. (vẻ mặt có hơi khác lạ)
PV: Biểu hiện tự nhiên thay đổi chắng vui vẻ chút nào.
Dana: Sau khi nghe thấy tin ấy thì thực sự em rất sốc.
Dana: Em hy vọng anh chị hạnh phúc.
PV: Xem cô ấy nói dối kìa.
Dana: Thực sự từ đáy lòng hy vọng Won Bin oppa hạnh phúc, là một thành viên của Fanclub Binnus, em mong vì những fan Binus, hy vọng anh có thể đóng nhiều tác phẩm hơn.
PV: Won Bin hình như biết Dana là ai nhỉ?
Đương nhiên rồi. (chữ trên màn hình)
...

P/s: Cầu mong Bin luôn hạnh phúc...

Bình luận

Dara của 2NE1 :X  Đăng lúc 1-10-2013 03:56 PM
mấy bữa trc ss cũng trans 1 tin về Dana trong nhà Bin đó em, vì pv bạn ấy có nhắc đến Bin  Đăng lúc 28-9-2013 08:53 PM
Dana là thành viên 1 nhóm nhạc ở HQ, ss ko nghe nhạc Hàn nên cũng ko nhớ, nhưng Dana khá nổi tiếng ở nhà mình vì là fan trung thành của Bin mà, có 1 news ss tổng hợp có đó   Đăng lúc 28-9-2013 08:51 PM
Dana là ai thế ss ??  Đăng lúc 28-9-2013 08:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2062#
Đăng lúc 29-9-2013 01:01:23 | Chỉ xem của tác giả
Xin phép cả nhà mình vào phát thiệp mời nhé ^^

HAPPY 27TH BIRTHDAY OUR JOO WON

“Ngày bạn ra đời là một ngày quan trọng, thế giới có bạn và nó trở lên đẹp hơn”

30/9/2013 sắp tời gần, để kỉ niệm ngày Joo Won Oppa cất tiếng khóc chào đời Joo Won House tổ chức một bữa tiệc game vô cùng tưng bừng và hoành tráng. Mời tất cả các bạn đến chung vui cùng với chúng tôi. Rất nhiều những món game ngon lạ và hấp dẫn đang chờ đón các bạn thưởng thức. Đừng bỏ qua bữa tiệc tuyệt vời này. Còn chần chờ gì nữa, hãy đến với Joo Won House để cười thả ga, la ầm ĩ và rinh thật nhiều xèng về nào!

Địa điểm: Joo Won House

Thời gian đón khách vào lúc 20h ngày 30/9/2013

Tiệc bắt đầu lúc 20h30 cùng ngày

Tiệc kết thúc (dự kiến) vào lúc 22h30

Hãy mang theo những hiểu biết của bạn về Joo Won và một chiếc túi thật lớn để mang xèng về nhé. Tổng số xèng thưởng lên tới 2000 xèng^^

Rất vui mừng chào đón tất cả các bạn. Ppyong~<3

Trực thăng tới Joo Won House
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2063#
Đăng lúc 29-9-2013 11:33:21 | Chỉ xem của tác giả
Chap 5

So Mi ( Moon Geun Young) cuối cùng cũng tốt nghiệp trung học, vì thành tích học tập tốt nên chỉ sau một năm phổ thông cô đã thi đậu đại học. So Mi dần dần trưởng thành và càng ngày càng chín chắn. Vào đại học, một cô gái ưu tú, xinh đẹp như cô được không ít chàng trai theo đuổi nhưng mỗi lần cô muốn đón nhận tình cảm của một chàng trai nào đó thì lại luôn có một sự do dự từ xa xưa vọng lại khiến cô luôn cự tuyệt. Đúng lúc đó có một chàng trai luôn quan tâm đến cô, anh là Ah In, đẹp trai, lạnh lùng nhưng bên trong lại có trái tim nhiệt huyết. Nhiều lúc khi nhìn Ah In, So Mi có cảm giác như đang được nhìn một khuôn mặt rất đỗi quen thuộc với cô, và anh luôn khiến cho cô thoải mái mỗi khi ở bên cạnh, cuối cùng cô đã quyết định trở thành bạn gái của Ah In. Vào kỳ nghỉ hè năm thứ 3. Ah In quyết định dẫn So Mi về Hong Kong thăm bố mẹ mình, không ngờ bố mẹ anh lại đến Bắc Kinh thăm người cô anh, thế là Ah In và So Mi bay đến Bắc Kinh. Trên máy bay Ah In kể cho So Mi biết ông nội anh cũng là người Hàn Quốc.

Tại tổng công ty dụng cụ thể thao Myung Hyun.

Một chiếc phong thư màu trắng được đặt trên bàn làm việc, bên cạnh một ly cafe nóng, người đàn ông trong bộ vest màu đen ngồi nhìn ra ngoài cửa sổ. Điện thoại bỗng đổ chuông, anh quay người lại nhận điện thoại, người đàn ông đó chính là Cha Tae Shik:
-“ Alo, xin chào...”.
Anh không biết đúng lúc đó Hyun Joo đã đến đứng trước cửa văn phòng anh, nhìn thấy Tae Shik đang gọi điện thoại, cô gõ cửa báo hiệu rồi bước vào trong. Tae Shik vẫn nói chuyện điện thoại, không biết bên kia nói gì nhưng anh có vẻ rất gấp gáp. Tae Shik nhìn đồng hồ rồi nói:
-“ Tôi sẽ đi ngay, hy vọng rằng vẫn còn kịp”.
Anh nói xong liền tắt máy, Hyun Joo lo lắng hỏi:
-“ Có chuyện gì sao?”
-“ Có một thành viên bên chi nhánh phía Thượng Hải bị thương trong quá trình tập thể dục, anh ta cho rằng nguyên nhân là do máy móc, vấn đề là anh ta luôn sử dụng máy của công ty chúng ta nên anh nghĩ anh phải đi một chuyến”.
Hyun Joo nhìn phong thư trên bàn nói:
-“ Tiệm cầm đồ của anh sửa xong chưa? Ngày cuối cùng làm việc mà anh còn chăm chỉ như thế, giám đốc chỉ nhận một nửa lương như anh thật quá đáng giá rồi”.
Tae Shik cầm phong thư đưa cho Hyun Joo:
-“Cảm ơn em, vị trí này sẽ có người thích hợp hơn anh”.
Hyun Joo nhận phong thư nhìn Tae Shik:
-“ Em thật không hiểu nổi, có lẽ 8 năm nay ngoài việc học tiếng Trung ra thì không có gì tiến triển cả”.
Tae Shik im lặng, Hyun Joo thở dài nói:
-“ Có lẽ em không thể níu giữ anh được nữa rồi, tất cả mọi lý do em đều đã dùng hết trong những năm qua, mở tiệm cầm đồ rốt cuộc có gì hay? Em thật sự rất tò mò, hôm nay cháu trai em từ Hàn Quốc về muốn mời anh cùng đi ăn nhưng xem ra không được. Việc này nếu anh làm không tốt em sẽ trừ vào lương đấy nhé”.
Tae Shik nghe đến hai chữ Hàn Quốc, trong lòng liền có một cảm xúc không thể nói thành lời, ở đó có người vợ và đứa con đã ra đi của anh, và cả đứa trẻ hàng xóm ấy...anh thoáng nghĩ có lẽ bây giờ nó cũng đã trưởng thành...nghĩ đến đây anh bỗng mỉm cười.
Anh quay đầu nhấp một ngụm cafe nói với Hyun Joo:
-“ Cảm ơn cafe của em”. Nói xong anh liền rời khỏi phòng.

Sân bay Bắc Kinh.

Tae Shik đến sân bay mua vé máy bay xong liền đến phòng chờ ngồi đợi. Anh cảm tưởng dường như mình quên vật gì đó liền tìm kiếm, anh bỗng nhớ ra mình để nó trong tủ ở phòng làm việc. Tae Shik nhìn đồng hồ, vẫn còn 15 phút, không do dự anh liền trở về công ty.

So Mi và Ah In từ sân bay đi ra, cả hai đứng đợi bố mẹ Ah In ở cửa. Trong lúc Ah In đi gọi điện thoại cho bố mẹ, So Mi liền nhìn thấy một cặp vợ chồng tay dắt con nhỏ, còn mang theo rất nhiều đồ. Một chiếc túi xách liền từ chiếc rương rớt lên đầu đứa trẻ khiến cho nó khóc thét lên. So Mi liền đi đến dỗ đứa trẻ. Đúng lúc Tae Shik đi nhanh từ sân bay ra, anh nhìn thấy đứa trẻ khóc cũng ngẩng đầu nhìn lại, lúc này Ah In gọi điện thoại xong liền chạy đến trước mặt So Mi khiến Tae Shik chỉ nhìn thấy phía sau của Ah In...chỉ một chút nữa thôi là anh đã nhìn thấy So Mi. Tae Shik đi nhanh ra khỏi sân bay, lấy xe và nhanh chóng hướng về công ty...

So Mi dỗ đứa trẻ xong, Ah In liền chọc cô:
-“ Em biết không, lúc nãy em thật sự giống như một bà mẹ trẻ vậy, còn giống hơn cả mẹ của đứa bé đó nữa. Nếu như anh khóc, em cũng sẽ dỗ anh như vậy chứ?”.
So Mi nhìn Ah In thấy anh thật trẻ con:
-        “ Anh đùa chẳng vui chút nào”.
Đúng lúc Ah In nhìn thấy bố mẹ anh đến liền vẫy tay ra hiệu và gọi lớn:
-“ Bố, mẹ”. So Mi cũng lễ phép hướng đến bố mẹ Ah In cúi đầu chào hỏi.
Sau khi an vị trên xe, mẹ Ah In nhìn So Mi khen:
-“ Thật sự rất xinh đẹp”.
Ah In nói:
-“ Mẹ à, cô ấy không hiểu đâu, mẹ phải nói tiếng Hàn mới được, mẹ quên cô ấy là người Hàn Quốc rồi sao?”.
-“ Phải rồi, xinh đẹp thì nói thế nào nhỉ? Myung Yi, anh dịch giúp em đi”.
Ông Myung Yi, ba của Ah In và cũng bà anh trai Hyun Joo liền dùng tiếng Hàn nói:
-“ Cháu rất xinh”.
So Mi nghe xong liền dùng tiếng Trung đáp lại:
-“ Cảm ơn bác”.
Mẹ Ah In vui mừng nắm tay So Mi nói:
-“ Con rất thông minh”.

Chiếc xe đến trước cửa công ty Myung Hyun, ông Myung Yi gọi điện thoại cho Hyun Joo xuống cùng đi ăn. Lúc đó Tae Shik cũng tìm được chiếc mp3 màu hồng trong tủ ở phòng làm việc, trên mặt nở cụ cười và cầm mp3 nhanh chóng trở lại sân bay. Phía đối diện công ty So Mi bước xuống xe nhìn lên bầu trời trong xanh, trong lòng cô bỗng có một cảm giác kỳ lạ, ánh mắt tự nhiên quét qua bên đường, cô giật mình nhìn thấy một bóng người rất giống người ấy đang chạy ra từ cửa công ty. Nhưng đúng lúc đó có đôi tay bịt lấy mắt cô, So Mi vội nói:
-“ Buông ra, buông ra...”
Ah In bỏ tay ra, cô quay lại thấy Ah In đang nhìn cô ngạc nhiên...So Mi không để ý đến anh liền nhìn lại phía bên kia đối diện nhưng Tae Shik đã vào trong xe rời khỏi đó. So Mi mơ hồ không biết có phải vì mình quá nhớ chú ấy nên những gì nhìn thấy chỉ là ảo giác hay vừa rồi thật sự là chú ấy. So Mi định đi qua bên đường tìm kiếm thì Hyun Joo xuất hiện, Ah In nắm tay So Mi:
-“ Cô đến rồi em còn muốn đi đâu nữa”. So Mi lúc này mới dừng bước nhưng cô thật sự hy vọng người đó chính là chú.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2064#
Đăng lúc 29-9-2013 20:33:10 | Chỉ xem của tác giả
post vài tấm hình cho nhà sáng sủa{:176:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2065#
Đăng lúc 1-10-2013 10:15:30 | Chỉ xem của tác giả
Thu đông Chris.Christy 2013

cre: baidu

p/s1: Kiểu tóc này khó đỡ quá Bin ơi, gì mà bồng bồng bềnh bềnh{:140:}
p/s2: Chệ dâu và anh Jo In Sung làm 1 cái CF chung đi cho 2 người kia ghen chơi{:156:}

Bình luận

chụp từ CF quảng cáo mà em nên chất lượng cũng ko đc tốt lắm  Đăng lúc 1-10-2013 08:51 PM
tối tối thế nào ấy ss nhỉ ?  Đăng lúc 1-10-2013 07:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2066#
Đăng lúc 2-10-2013 01:00:07 | Chỉ xem của tác giả
Chào nhà anh Won Bin ạ

Em cũng được biết anh Kang Dong Won và anh Won Bin là bạn thân

Em lương web thấy một bạn muốn 2 anh đóng Song Hoa Điếm ạ

Bạn ấy đã có một tấm ảnh ghếp rất cute của 2 anh, em muốn chia sẻ với mọi người ạ

Sp

Chúc nhà anh Bin luôn vui vẻ ạ

Bình luận

cảm ơn bạn, Song Won đẹp quá...chúc bạn cũng luôn vui nhé  Đăng lúc 2-10-2013 11:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2067#
Đăng lúc 2-10-2013 14:17:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2068#
Đăng lúc 3-10-2013 23:40:50 | Chỉ xem của tác giả
Gì mà ôm miệng cười rụt cả cổ thế này hả Bin{:184:}

baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2069#
Đăng lúc 4-10-2013 16:24:00 | Chỉ xem của tác giả

Nhân dịp sinh nhật của Yoo Ah In (ngày 06.10.1986 - 06.10.2013). Nhà Yoo Ah In (EINSHOUSE) có tổ chức 1 game show nho nhỏ để mừng ngày sinh nhật của Yoo Ah In. Thay mặt EINSHOUSE mình xin thân mời  các anh chị, các bạn cùng tham gia buổi party nho nhỏ này.

Thời gian & địa điểm:

Game show sẽ được diễn ra vào lúc 8h30p tối ngày chủ nhật 06.10.2013 tại ĐÂY

Nội dung chương trình:

Phần 1: Đuổi hình bắt chữ

Phần 2: Tìm hiểu về nhân vật chính

Phần 3: Truy tìm bí ẩn

Phần 4: Nhanh tay nhanh mắt

Phần 5: Góc hài hước

Thể lệ:

Tất cả mọi người là thành viên của kites đều có thể tham gia.

Để trả lời câu hỏi các bạn chỉ cần chọn chức năng bình luận tại post ra câu hỏi (biểu tượng tách cà phê)

Giải thưởng:

Tem mỗi câu sẽ được 5$

Mỗi câu trả lời đúng và nhanh nhất được 50$.

Sau khi kết thúc game thành viên nào có nhiều câu trả lời đúng nhất được thưởng 200$ người về nhì được 100$ và người về thứ 3 được 50$

Những thành viên tham gia party sẽ được lì xì 20$ phí đi lại ^^

Thân mời!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2070#
Đăng lúc 6-10-2013 14:34:22 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

thanks  Đăng lúc 6-10-2013 02:59 PM
cảm ơn bạn :)),  Đăng lúc 6-10-2013 02:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký