Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 25-5-2013 19:32:37 | Xem tất
Thông báo về việc tặng quà cho Bin nhân dịp sinh nhật

Hôm nay mình và chị Bin05 đã bàn 1 chút về việc nên tặng quà gì cho Bin, chị Bin05 có đưa ra 1 gợi ý về món quà tự làm tặng Bin mình thấy rất hay và có tính khả thi nên mình post thông báo này lấy ý kiến của nhà mình nhé.

Món quà:
Mô hình cây như mẫu dưới đây

Chi tiết:

+ Về thân cây: Thân cây sẽ được làm bằng gỗ mảnh, có thể tháo ra và lắp ghép lại, vụ này nếu nhà ok thì mình sẽ đảm nhận việc làm thân cây ( ko phải tự làm đâu ạ, mà nhờ người làm{:98:} )
+ Về lá cây và các hình ảnh trang trí: Phần nhà tự làm
1. Nhà mình mỗi người sẽ tự làm 1 đến 2 lá cây được tạo ra từ các hình ảnh thuộc chủ đề như sau: Hình fan Bin tại Việt Nam, hình phong cảnh đất nước Việt Nam hoặc bất kỳ hình ảnh gì về Việt Nam mà bạn thấy đẹp và ý nghĩa, hình ảnh Bin.
Phía sau các hình ảnh này (lá cây) mọi người có thể ghi vài lời chú thích hoặc điều muốn nói đến Bin.
2. Nhà mình ai khéo tay có thể cắt hình hoa, hình chim, hình quả để trang trí cây.

Như vậy với mẫu quà tặng này thì nhà mình ai cũng có thể góp chút ít công sức vào món quà và nhất là có thể tự do thể hiện những điều mình muốn nói với Bin cũng như hình ảnh Việt Nam mà mình muốn giới thiệu đến Bin. Mình thấy đây là 1 ý tưởng rất hay nên hy vọng mọi người sẽ ủng hộ{:412:} .

Tuy nhiên món quà này được tính vào món quà nhà mình tự làm nhé, còn món quà đặc trưng về Việt Nam nhà mình vẫn chưa nghĩ ra được nên mọi người lại tiếp tục suy nghĩ và góp ý giúp Pa nhé{:176:} . Chân thành cảm ơn nhà mình

Bình luận

Cảm ơn em.  Đăng lúc 27-5-2013 10:03 AM
đẹp. chị ủng hộ và cám ơn ý tưởng của Bin05 nhé  Đăng lúc 27-5-2013 08:13 AM
Em cũng ủng hộ cái này, mà lúc mình tặng thì mình có ráp như vầy ko, hay là để Bin tự ráp  Đăng lúc 26-5-2013 03:58 PM
ủng hộ làm món quà này,ta sẽ làm vài cái lá cây  Đăng lúc 25-5-2013 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2013 19:33:53 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 25-5-2013 18:29
Tưởng tượng Bin tiến đến chỗ mình vậy

Trời, hoảng hốt với mái tóc của anh già quá
Anh bận đến nỗi quên cắt tóc à hay nuôi tóc để đóng phim mới đấy
Đóng phim thì chấp nhận được chứ không thì anh biết cách dìm hàng bản thân đấy ạ
Đi fansign chắc phải mặc đồ của nhà tài trợ nên mới màu mè thế kia hở a?
Tuy tuổi đã cao, phủ sóng không dày đặc trên diện rộng nhưng mà già có sức hút của già Ai bảo già là bị quên lãng chứ. Càng bí ẩn xuất hiện đột ngột càng có giá {:98:}
Vẻ đẹp quên sầu này vẫn hấp dẫn được vô số em teen kia kìa "cố đợi các em thêm vài năm nữa nhé", chắc không ít đứa nghĩ thế
"Con nên gọi là ông nội thì hơn", bà vợ nghe thế bảo "Vậy sau này con cũng gọi bố con là ông nội ấy"

Nghe chừng giọng ông chồng đầy ghen tức, được cả mẹ cả con hâm mộ Bin ) Bà vợ này cũng bá đạo quá cơ =)

Bình luận

uki bạn ạ, bạn cứ mang ra thoải mái nhé, up thêm giúp mình đc mấy cái fan đứng chờ gặp Bin thì càng tốt, hihi. Cảm ơn bạn nhiều  Đăng lúc 26-5-2013 06:57 PM
hix, mình lười ra ngoài đó lắm bạn ơi, nếu bạn thích thì cứ bê ra thoải mái, hihi  Đăng lúc 25-5-2013 11:09 PM
có thông báo tặng quà rồi nè bạn ơi  Đăng lúc 25-5-2013 08:12 PM
khen zai công khai đồng thời chê bai chồng trước bàn dân thiên hạ cơ mà :)))  Đăng lúc 25-5-2013 07:39 PM
quá bá đạo phải ko bạn, mình đọc mà cười ngất, nghe đâu 2 vợ chồng đâm ra cãi lộn nữa, haha  Đăng lúc 25-5-2013 07:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2013 21:37:33 | Xem tất
Tiếp hình ký tên cho Center Pole hôm nay, chưa thấy cái hình nào bên trong cả{:140:}

cre: Wonbin-Thailand

Bình luận

Bê cái này ra news đi ới ời ơi  Đăng lúc 25-5-2013 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2013 21:45:28 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 25-5-2013 19:32
Thông báo về việc tặng quà cho Bin nhân dịp sinh nhật

Hôm nay mình và chị Bin05 đã b ...

cây này đẹp với lạ ghê ấy
ss sưu tầm ở đâu thế {:156:}
để em mua ké với {:184:}
cơ mà em tự thấy mình không có cái hoa tay nào
chắc hoa em tự làm nhìn không ra thứ gì quá {:157:}
cả nhà mình làm một cây ạ

Bình luận

thèng nhóc mới tý tuổi đầu đã khen nó đẹp trai, khen dễ thương, đáng iu thôi, haha  Đăng lúc 25-5-2013 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2013 21:52:11 | Xem tất
pinkimoon gửi lúc 25-5-2013 21:45
cây này đẹp với lạ ghê ấy
ss sưu tầm ở đâu thế
để em mua ké với

uh, cả nhà mình sẽ làm 1 cây em à, mà ss thấy em ở Đà Nẵng, chụp cái hình em với con Bông rồi gửi cho Bin đi{:184:}

Cái này là ss Bin05 tìm em ơi, hình như ở 1 trang nước ngoài, ss bị mất link rồi, chỉ save mỗi hình thôi{:184:}

Thì em cũng tự làm như nhà mình ấy, nhờ thợ làm cái cây rùi tự trang trí. Bé Xì dạo này bặt tin nhỉ? {:180:}

@kiều:
Làm thêm hình hoa, quả nữa đi n, t thấy n khéo tay mà{:159:}

Thêm cái hình bữa trc Bin đi event Tongyang, đẹp trai quá đi Bin ơi, nhưng cái kiểu đầu thì giống như Bin bị hói ý{:184:} {:184:}  

cre: Wonbin-Thailand

Bình luận

ko xem là phí nửa đời người ss nhé =))  Đăng lúc 25-5-2013 10:15 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=377950&page=194&extra=#pid6239972  Đăng lúc 25-5-2013 10:12 PM
cỡ Bông thì ai nhìn ko thích :)) thằng nhỏ mới 8t mà fc các noona của em í đông lắm không thua các ngôi sao điện ảnh đâu ss nhé =)))  Đăng lúc 25-5-2013 10:11 PM
cool flower boy của lòng em đó nha ss :x ss không được ý kiến gì em nó đâu nhé =)))  Đăng lúc 25-5-2013 10:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2013 22:00:39 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 25-5-2013 21:52
uh, cả nhà mình sẽ làm 1 cây em à, mà ss thấy em ở Đà Nẵng, chụp cái hình em với  ...

ss vẫn thích Bông như thế à {:184:}
em chỉ sợ em phá hỏng tác phẩm của nhà mình thôi {:157:}
em mà tự làm cho em chắc em chỉ đi in hình Joonie của em trang trí thôi à {:184:} giờ em thành fan cuồng rồi {:184:}
công nhận dạo này bé Xì im ắng
mà có khi như em, ngày nào cũng đi vào rồi lại đi ra {:180:}

Bình luận

nghe khen mấy bé nhóc con ss cũng muốn coi  Đăng lúc 25-5-2013 10:12 PM
bít rùi cô nương, mà coi sub ở đâu đấy em, có trên youtube hok zị?  Đăng lúc 25-5-2013 10:12 PM
đương nhiên, ss vẫn cuồng em Bông lắm, nhờ em ấy và Bin ss mới yêu cún mà  Đăng lúc 25-5-2013 10:05 PM
haha, ss ko dám đụng vào "fan cuồng" đâu, cơ mà ss nhìn thèng nhỏ cũng ghét dễ sợ luôn, mún bẹo cho 1 cái quá à  Đăng lúc 25-5-2013 10:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2013 22:56:45 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 25-5-2013 19:31
Thông báo vote mẫu áo đồng phục.

Hiện nay nhà mình đã design xong mẫu áo đồng phục ...

à mà ss cái này quá bán sẽ được chọn
hay là chỉ cần nhiều là được
ví dụ số N được 2 vote, mỗi cái còn lại đều nhận được 1 phiếu thì vẫn chọn cái N ạ
không biết sao giờ nhìn một hồi thấy số 1 hay số 8 đều được {:184:}

Bình luận

ss cũng đang ko biết vote số nào đây, hzai  Đăng lúc 25-5-2013 11:08 PM
chỉ cần nhiều nhất là dc chọn thôi em, thanks em đã nhắc ss vụ này, ss đã bổ sung rồi. Thế nên ss sẽ theo gương em vote cuối cùng, haha  Đăng lúc 25-5-2013 11:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-5-2013 11:29:43 | Xem tất
[News 25.05.2013] Center Pole tổ chức quỹ từ thiện Hy vọng do Won Bin làm đại diện

Ngày 25.5.2013 tại cửa hàng thời trang Center Pole đường Dongsong khu Daegu đã diễn ra hoạt động từ thiện với tên gọi "Chia sẻ những thời khắc hạnh phúc tươi đẹp" do Center Pole tổ chức cùng sự tham dự của Won Bin với tư cách đại diện.

Bộ phận nhân sự của Center Pole cho biết hoạt động từ thiện lần này là do sự ủng hộ của Won Bin và lợi nhuận thu được từ doanh thu bán hàng. Hoạt động thông qua chính quyền khu vực Daegu để giúp đỡ các học sinh. Won Bin phát biểu " Tôi rất vui mừng khi được tham gia hoạt động ý nghĩa lần này, hy vọng tôi có thể giúp đỡ được phần nào đó và cũng hy vọng mọi người sẽ cùng nhau giúp đỡ những người khác nhiều hơn".

Hoạt động lần này cũng tổ chức song song với hoạt động ký tặng của Center Pole do Won Bin đảm nhiệm

Một vài hình ảnh khác tại buổi ký tặng

Nguồn: tieba.baidu.com/wonbin
Trans: qiuxuan

p/s 1: Thì ra do hoạt động từ thiện Bin mới xuất đầu lộ diện{:161:} . Mà mình để ý thấy từ sau khi Bin làm đại diện đặc biệt cho Unicef thì rất nhiều hoạt động quảng cáo của Bin cũng đều gắn với từ thiện. Mình thích cách Bin làm từ thiện như thế, bản thân mình bỏ tiền ra làm từ thiện là 1 chuyện khá dễ dàng nhưng phải làm sao cho các nhà kinh doanh cũng phải làm từ thiện để chia sẻ một phần lợi nhuận của mình (dù nhiều hay ít) vào các hoạt động công ích thì là một điều đáng để suy ngẫm đối với những star muốn cống hiến nhiều hơn cho xã hội thông qua hoạt động từ thiện.
p/s 2: Cái hình cuối cùng nhiều boy nhỉ? {:98:}

Bình luận

Chị thích loạt hình này của Bin. Tóc để bồng bềnh thế này trông okie hơn là chụp hôm đi event Tongyang.  Đăng lúc 27-5-2013 10:06 AM
mình bê ra news nhé  Đăng lúc 26-5-2013 06:08 PM
Tự nhiên thấy Bin luôn xuất hiện tại các event có ý nghĩa, tham gia những bộ phim có ý nghĩa nhân văn!!! Mong Bin sớm tìm dc kịch bản hay và quay trở lại!!!  Đăng lúc 26-5-2013 04:01 PM
ss không bê ra ngoài khu news đi ạ, pr chp nhà mình luôn :))  Đăng lúc 26-5-2013 12:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-5-2013 19:06:46 | Xem tất
@Huynhhuong:
Em cũng ủng hộ cái này, mà lúc mình tặng thì mình có ráp như vầy ko, hay là để Bin tự ráp

Lúc mình tặng gửi đi thì sẽ ko ráp vào em ah, ráp vào gửi đi rất khó nên mình mới phải làm theo kiểu có thể tháo ra và lắp ghép vô được. Chị nghĩ rằng trước khi gửi đi nhà mình sẽ lắp ghép thử, chụp cho Bin 1 kiểu hoàn chỉnh ấy rồi ghi hướng dẫn sử dụng cho Bin luôn để Bin tự lắp ghép{:184:}. Chắc ko có fan nào như nhà mình kêu Bin tự ráp thành quà đâu nhỉ?{:98:}{:98:}

@kiwi: Cảm ơn bạn nhé, lúc nào có news của Bin mà mình trans bạn cứ lấy mang đi đâu cũng được{:184:}. Thực ra Bin có nhiều news giống kiểu mấy bảng xếp hạng lắm nhưng mình ko trans các news đó vì thấy nó bão hòa quá, các BHX vote cũng ko có gì đặc biệt, bên baidu mình thấy tằng tằng hàng tháng đều thấy có news BXH có tên Bin ấy.

@moon: ss ko có khiếu pr em ơi{:184:}

Bình luận

Dịch news có nhiều thông tin để mang ra khu news pr bạn ạ, chứ mấy cái bxh nhiều quá rồi  Đăng lúc 26-5-2013 10:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-5-2013 19:17:42 | Xem tất
Thêm vài tấm hình Bin trong hoạt động Tongyang Life Insurance's annual awards ngày 21.05.2013

cre: baidu

p/s: Bin xuất hiện đã ít, đến hình thực sự là cũng ko được nhiều, như cái hoạt động của Center Polo toàn là do Fan chộp ở ngoài, bên trong được có vài tấm{:140:}

Bình luận

cái cục ở cổ thiệt gợi cảm a =))  Đăng lúc 30-5-2013 10:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách