Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ღWon Bin - 원빈 ♥ Binus's Little Ajusshi ♥ We miss you so much ♥ Tổng hợp Vietsub Page 1 & Bản đồ Thread Page 200 ღ♥

[Lấy địa chỉ]
1181#
Đăng lúc 30-4-2013 21:49:49 | Chỉ xem của tác giả
mói doc duoc tin này:
Năm 2013,  có thể Won Bin sẽ trở lại màn ảnh nhỏ với một drama "bom tấn" của đài MBC. Tên của phim vẫn chưa được tiết lộ, chỉ biết rằng đây là một bộ phim liên quan đến chính trị và ngoại giao giữa Nam - Bắc Triều Tiên. Nếu tham gia phim này, bộ phim sẽ đánh dấu sự trở lại màn ảnh nhỏ của Won Bin sau 11 năm vắng bóng, kể từ drama Friends năm 2002.
không biết có đúng không nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1182#
Đăng lúc 30-4-2013 21:58:55 | Chỉ xem của tác giả
NGOISAONHONHOI gửi lúc 30-4-2013 21:45
mới doc tin mot bài báo có tin này :
Năm 2013,  có thể Won Bin sẽ trở lại màn ảnh nhỏ  ...

oh, bạn đọc được tin này ở đâu thế bạn, có thể cho bọn mình xin nguồn được ko? Nếu là tin chính thức thì bộ phim này rất đáng hóng và hy vọng vì là 1 để tài mới mẻ mà Bin chưa từng đóng qua và mình nghĩ Bin cũng rất hứng thú. Thanks bạn rất nhiều nhé.

Bình luận

ở trang http://maskonline.vn/201304290451387p1043c1090/ban-gai-o-in-sung-tinh-tu-voi-won-bin.htm  Đăng lúc 30-4-2013 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1183#
Đăng lúc 30-4-2013 22:14:16 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 30-4-2013 21:58
oh, bạn đọc được tin này ở đâu thế bạn, có thể cho bọn mình xin nguồn được ko? ...

đằng nào cũng có người qua page mới rồi moon cũng post trang khác dễ 8 nào
dạ em thấy news bên kia rồi
hic mà khi em vô mất mặt tiền rồi,chắc trôi xuống page sau làm em buồn nên chưa lên tiếng bên đó hic
chẹp mà cái tin bạn ở trên post em chưa nghe bao giờ, ss có nghe chưa
dù đúng hay vịt thì cũng có tin để đọc và có bạn mới vô nhà là vui rồi
mà em nghĩ là chắc là cải rồi
cái banner cf ngoài cổng hic sao ko thấy được rồi

Bình luận

đọc kế hoạch tặng quà cho Bin em nhé: http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=477&page=121#pid6086026  Đăng lúc 3-5-2013 05:01 PM
2 đứa đi đâu rùi, nhà vắng vẻ, chẳng ai 88, bùn quá đi  Đăng lúc 2-5-2013 08:41 PM
ss cũng buồn khing khủng, còn chưa đc nhìn thấy banner treo lên nữa à, huuuuuuu  Đăng lúc 30-4-2013 10:29 PM
lo 5s, buồn 5p haizzz banner rõ đẹp, rõ sang, rõ ý nghĩa =))  Đăng lúc 30-4-2013 10:27 PM
rất là ba chấm ạ =))  Đăng lúc 30-4-2013 10:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1184#
Đăng lúc 30-4-2013 22:18:57 | Chỉ xem của tác giả
pinkimoon gửi lúc 30-4-2013 22:14
dạ em th ...

em cũng ko thấy cai banner ngoài cổng {:402:}
có khi nào bị xóa rùi ko ạ {:404:}
huhuhuuhu
phim Taegukgi nhà mình hot ghê {:422:}
keke
mỗi tội em chưa down dc {:439:}
cái new phim Nam Bắc Triều thì rất là ...

Bình luận

2 đứa đi đâu rùi, nhà vắng vẻ, chẳng ai 88, bùn quá đi  Đăng lúc 2-5-2013 08:41 PM
uh, ss toàn xem các phim ấy ý chứ  Đăng lúc 30-4-2013 10:41 PM
uh, vì đó là chuyên ngành của ss nên tìm hiểu là lẽ đương nhiên mà em, như hum nay ngày 30.4 ss ở nhà xem lại phim Nổi gió nè, ngồi mà cứ khóc nấc lên ý  Đăng lúc 30-4-2013 10:31 PM
ss chưa xem phim ấy nên vô cảm, ss tiếc cái phim với Ha Ji Won hơn, hehe, ship couple ấy mờ  Đăng lúc 30-4-2013 10:29 PM
cuộc chiến tranh của Việt Nam mình thôi, hihi  Đăng lúc 30-4-2013 10:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1185#
Đăng lúc 30-4-2013 22:22:00 | Chỉ xem của tác giả
pinkimoon gửi lúc 30-4-2013 22:14
dạ em th ...

ss nghĩ tin này 99% là tin cải em ah nên giờ ss hết hóng rồi, ss nghĩ có lẽ bài báo này nhầm với cái phim năm ngoái cũng của MBC có nội dung y chang do Lee Seng Gi và Ha Ji Won đóng ấy em, mà hồi đầu tiên nghe đồn phim này mời Bin đóng nhưng sau đó Bin từ chối thì phải.
Cái news bên kia em cũng phải cmt 1 cái ủng hộ đấy nha, bé Xì cũng mất mặt tiền kìa, ss thì chốt đc #cuối của mặt tiền, hehe.
hix, đấy ss hỏi em mấy lần ss chưa đc coi cái banner nhà mình lần nào cả
à, cái phim với Kim Ok Bin lại đổ show nữa rùi kìa em, KOB nhận phim mới goy thì chuyện đóng phim với Bin vào tháng 6 là ko thể goy, nhà mình lại lót gạch ngồi hóng news phim của Bin nữa thui {:432:}

Bình luận

phim ngày xưa của VN rõ hay ss nhỉ , h thì...  Đăng lúc 30-4-2013 10:34 PM
em cũng có xem đâu, vì Bin nên em mới ko xem đấy =)))) phải mất bao công sức vượt qua bao cám dỗ =))  Đăng lúc 30-4-2013 10:30 PM
em ít tìm hiểu về chiến tranh lắm ạ, hồi đi bảo tàng chứng tích chiến tranh ám ảnh mãi hix  Đăng lúc 30-4-2013 10:29 PM
em vẫn tiếc vụ Gió động í ạ huhu  Đăng lúc 30-4-2013 10:28 PM
ớ, bể show từ hùi bác Kim Ok Bin chia tay người iu rùi mà ss =))  Đăng lúc 30-4-2013 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1186#
Đăng lúc 30-4-2013 22:41:38 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 30-4-2013 22:22
ss nghĩ tin này 99% là tin cải em ah nên giờ ss hết hóng rồi, ss nghĩ có lẽ bài báo  ...

em biết tin ss Kim nhận phim đó bữa trước rồi
mà em chưa xem phim nào ss ấy nên em cũng ko có cảm xúc gì
à cái phim K2H của mbc năm ngoái làm gì có tin bin có khả năng tham gia ạ
phim cats quá trời nam dv cho vai chính mà ko thành,tưởng bị lùi lịch chiếu rồi chứ
may sao cuối cùng có anh nam chính nhận vai, mà anh í nổi thế mà sao em ko tài nào nhớ tên anh í đc, đọc tên thì em nhớ chứ viết lại thì em thua haha
em cũng nghĩ chắc là cải bự thôi
cơ mà em nghĩ nếu bin quay lại drama thì phải kiểu một phim bom tấn mới hợp thật
11 năm mới đóng drama lại còn gì
như chú JDG quay lại với quý ông ấy,em thấy xem cũng đc chứ cũng ko ấn tượng gì,thật sự mà nói 12 năm quay lại mà thế chả thoả mãn lắm
em nói thế ai là fan chú ấy đừng ném đá em
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1187#
Đăng lúc 30-4-2013 22:52:25 | Chỉ xem của tác giả
pinkimoon gửi lúc 30-4-2013 22:41
em biết tin ss Kim nhận phim đó bữa trước rồi
mà em chưa xem phim nào ss ấy nên em c ...

Nói chung tâm lý nhiều người cứ nghĩ bao nhiêu năm mới quay lại đóng phim thì phim phải cho thật hoành tráng, anh Jang thì ss ko biết (ss hok phải fan anh Jang nhé, hehe) nhưng với Bin ss nghĩ anh chọn kịch bản chỉ vì Bin yêu thích nhân vật và nội dung trong phim hoặc nội dung phim có ý nghĩa đặc biệt với Bin mà mình hok biết được thôi chứ ko hẳn là suy nghĩ phải đóng 1 bộ phim bom tấn, hoàng tráng.
ss suy nghĩ như thế nên cũng ko mong chờ hay quá kỳ vọng 1 bộ phim quá ấn tượng hay bom tấn đâu nếu Bin trở lại đóng phim, đương nhiên bộ phim hoàng tráng, hot thì mình càng thích hơn nhưng nếu ko thì cũng ko sao cả{:441:} .

Bình luận

mình thấy anh Jang quay lại cũng thành công đó chứ, lại là lần đầu đóng vai hài hước như vậy. phim cũng được nhiều người khen mà  Đăng lúc 1-5-2013 10:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1188#
Đăng lúc 1-5-2013 11:00:36 | Chỉ xem của tác giả
Tự hỏi không biết vì sao Bin lại để fan chờ đợi trong hy vọng và sống bằng những tin đồn thế này
Dù biết diễn viên nào cũng kén chọn kịch bản, muốn đóng 1 bộ phim cũng cần nghiên cứu nhân vật, chuẩn bị cho quá trình quay cũng rất nhiều nhưng tần suất movie thì quá lâu đề nghị Bin đóng 1 drama thỏa mãn các fan đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1189#
Đăng lúc 1-5-2013 11:24:19 | Chỉ xem của tác giả
kiwi219 gửi lúc 1-5-2013 11:00
Tự hỏi không biết vì sao Bin lại để fan chờ đợi trong hy vọng và sống bằng những tin ...

Cứ mỗi năm 1 tin đồn đóng phim của Bin rồi lại bị hụt hẫng vì Bin mãi chẳng chịu đóng phim bạn nhỉ? Hồi đầu năm nay thì tin đồn phim với Kim Ok Bin nhưng chị này đóng phim khác rồi nên lại vỡ mộng, nhưng từ giờ đến cuối năm vẫn còn dài, hy vọng năm nay Bin sẽ quay lại, mình vẫn còn tràn trề niềm tin lắm{:445:}
Chỉ tiếc là mấy nữ dv mình ship với Bin, nào là Son Ye Jin, Han Ji Min thì đã nhận lời đóng phim hết goy thế nên năm nay mình hết mong Bin đóng với dv mình ship, cơ mà vẫn còn Ha Ji Won và Kim Ha Nuel, Song Hye Kyo thì mới đóng phim rùi nên chắc ss ấy ko nhận phim liên tiếp nữa nhỉ? Lâu lắm rùi mình mới mong chờ cho đời shipper của mình với Bin{:438:}

Phim anh Jang mình chưa coi nên mình cũng ko biết bạn ơi, mình cũng ko đánh giá về anh Jang và phim đó mờ{:180:}.

Bình luận

ban ship toan la nguoi xinh dep tai nang ma dac biet la nhung nguoi ma minh rat thich moi chet ay chu ,minh cung mong la bin co the dong drama trong nam nay ma hop tac ss kim ha nul ,ji won cung ok l  Đăng lúc 1-5-2013 01:31 PM
Kim Ha Nuel vừa đóng với a Jang năm ngoái nên hơi khó. Phim này hài hước mà. Còn Ji Won thì tuyệt vời rồi :D  Đăng lúc 1-5-2013 12:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1190#
Đăng lúc 2-5-2013 18:00:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem xong phim rồi nên có vài dòng suy nghĩ tâm sự với mọi người cho thỏa ;))

Bộ phim là tổng hòa của Trung – Hiếu – Tình
Trung: Họ những con người mới 15-17 tuổi, có những người chưa kịp 1 lần yêu, ra trận vì tiếng gọi chiến đấu hay chỉ vì bị ép buộc, dù động cơ có là gì, thái độ của họ ra sao thì chứng kiến sự thật tàn khốc của chiến tranh, họ cũng một lòng hết sức chiến đấu vì đất nước vì đồng đội.

Hiếu: những người con mang bao hy vọng cũng là trụ cột của gia đình bỗng dưng phải lìa xa gia đình mà không hẹn ngày về. Người ta vẫn nói: Nhà không đàn ông như nhà không có nóc.

Tình: họ bỏ lại tình yêu đôi lứa, hạnh phúc riêng và cả những người chồng người cha bỏ lại vợ dại con thơ ra mặt trận. Dù cho không hề muốn nhưng ra đi cũng là cách để trả ơn cho tổ quốc, để bảo vệ chính hạnh phúc của gia đình mình. Cái sống và cái chết, ranh giới rất mong manh, nhưng lúc nào cũng hy vọng 1 ngày trở về đoàn tụ.

Bên trung, bên tình hay bên hiếu, người đàn ông trong thời loạn buộc phải lựa chọn. Ở nhà còn mẹ già, còn vợ con, làm tròn chữ tình - chữ hiếu nhưng lại gánh tội bất trung. Cuối cùng họ chọn thực hiện trách nhiệm của một người đàn ông khi đất nước lâm nạn (kể cả khi bắt buộc phải làm), Trung nặng hơn cả bên tình bên hiếu cộng lại, nhưng trong lòng họ luôn giằng xé, đau đáu hướng về gia đình.

Mình chưa từng xem một bộ phim hoàn chỉnh về chiến tranh, chỉ rất ít lần xem những thước phim tư liệu trên tivi, nên bộ phim này thực sự là điều mới mẻ đối với mình. Thường chúng ta chỉ biết tới cục diện thắng hay thua, chiến công vẻ vang hay thảm bại, chứ ít khi có được 1 cái nhìn khách quan về chiến tranh qua hoàn cảnh chủ quan của nhân vật thế này.

Chiến tranh nổ ra để bảo vệ chủ quyền đất nước nhưng đổi lại cái giá phải trả quá đắt. Đây chỉ là 1 trường hợp, nhân lên hàng triệu, vậy sẽ có từng ấy nỗi đau mạng mất, nhà tan. Chiến tranh làm thay đổi con người, có thể khiến chúng ta dũng cảm, mạnh mẽ hơn, nhưng cũng có thể khiến chúng ta tham lam và tàn bạo hơn.

Giờ thì mình đã hiểu tại sao đây lại là bộ phim số 1 của HQ. Đạo diễn đã xây dựng mạch phim hoàn chỉnh, các chi tiết không thừa không thiếu, cảnh quay hoành tráng, diễn xuất xuất sắc, tất cả đều cho cảm giác chân thực nhất. Ý kiến của riêng mình thì mình thích nhân vật của Bin hơn dù cho người anh trai kia quyết đoán, dũng cảm hơn. Một hình ảnh Bin có phần yếu đuối, giàu tình cảm nhưng chân thành, quan tâm đến những người xung quanh. Chiến tranh không chỉ có bom đạn bắn giết mà còn có tình người với người, tưởng tượng nếu cứ sát hại lẫn nhau đến hết thì còn lại gì!? Phim về đề tài chiến tranh mà như chuyện mới xảy ra chứ không phải khoảng cách quá xa xôi từ hơn 60 năm trước. Lại liên tưởng đến VN, cũng phải chịu đau thương khốc liệt còn hơn thế.

Phim hay, ngồi xem tưởng như mình đang chứng kiến trước mắt chứ không hề xuất hiện ý nghĩ “phim nó thế” như bình thường. Cái hay là diễn viên không diễn làm nổi bật vai diễn của mình hơn so với người khác, mà là sự kết hợp như 1 mắt xích làm nên thành công, sự hoàn hảo cho 1 bộ phim. Mình sẽ nhớ giá trị của phim hơn là diễn xuất của Bin :D Chỉ tiếc là mình biết đến và xem phim muộn quá! Nhưng chắc sẽ còn ấn tượng lâu nữa. Mong sớm được xem thêm nhiều phim của Bin hơn!

Cám ơn subteam và cả nhà! :X

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách