Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bluerose9446
Thu gọn cột thông tin

[Web Drama 2015] Tin Nhắn Bí Mật | Secret Message: T.O.P BIG BANG, Ueno Juri | Vietsub E10 FHD Completed END | Cuộc phỏng vấn của riêng họ

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 23-11-2015 20:50:02 | Xem tất
huhu bây giờ mình mới bắt đầu down về để xem mà ko thể nào down dc, bác nào seed giùm em với

Bình luận

nên giờ không biết seed thế nào. Hay bạn down bằng host khác thử đi  Đăng lúc 24-11-2015 12:37 PM
Hôm bữa mình down vẫn được, nhưng mà lúc nhanh lúc chậm, chắc bạn giữ seed đã seed có thời điểm. Mình cũng có để mấy ngày, sau đó chuyển ra ổ ngoài, nên  Đăng lúc 24-11-2015 12:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-11-2015 20:04:10 | Xem tất
ko liên quan chứ giữ seed để làm gì vậy tại mình thấy cứ lần nào tải xong cũng đang hiện lên đang seed mà ko biết để làm gì hết

Bình luận

Giữ Seed để giúp người khác down nhanh hơn bạn nhé :3  Đăng lúc 2-12-2015 03:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-11-2015 14:07:52 | Xem tất
Chào mọi người ^^
Mình vào chơi và post bài chị Juri trả lời phỏng vấn về phim Secret Message trên Oricon Style (phần 1) đây

Bộ phim truyền hình “Secret Message”, có sự hợp tác diễn xuất của nữ diễn viên hàng đầu Nhật Bản - Ueno Juri cùng với nam diễn viên Choi Seung Hyun (T.O.P) là thành viên của nhóm nhạc thần tượng Hàn Quốc nổi tiếng trên toàn Thế giới: Big Bang nhưng hoạt động khá sôi nổi trong vai trò diễn viên, sẽ được phát sóng độc quyền Nhật Bản từ ngày 2 tháng 11 bởi dTV - Kênh truyền hình số lớn nhất Nhật Bản. Nội dung bộ phim nói về 2 nhân vật chính là Haruka (Ueno Juri) và Woo Hyun (T.O.P), cả hai đều không thể quên được mối tình đầu và bị tổn thương trong tình yêu. Câu chuyện tình cảm vượt biên giới của hai người bắt đầu từ 1 dòng tin nhắn gửi qua LINE. Nữ diễn viên Ueno Juri với kinh nghiệm diễn xuất ở nhiều thể loại phim, từ phim cổ trang đến phim hiện đại, đã có sự thử thách mới mẻ trong câu chuyện tình yêu trong sáng đầy kì tích lần này. Dưới đây là cuộc phỏng vấn với Juri, cô đã nhiệt tình chia sẻ về nhân vật của mình cũng như những trải nghiệm lần đầu đóng phim cùng Choi Seung Hyun.

***Tôi nghĩ hiếm có phim truyền hình nào chọn Line làm đề tài.

--Oricon: Bạn nghĩ sao khi việc hợp tác diễn chung cùng Choi Seung Hyun trong bộ phim “Secret Message” của Kênh truyền hình số dTV đang là chủ đề nóng.

Ueno Juri: Sự kiện hợp tác diễn xuất chung của chúng tôi đang được mọi người quan tâm rộng rãi nhưng bản thân tác phẩm chỉ là một câu chuyện tình yêu nhẹ nhàng của hai người đồng cảm với nhau thông qua LINE

--Oricon: Nói vậy thì chính ứng dụng LINE đã giúp ta cảm nhận về tình Yêu thời hiện đại 1 cách chân thực, gần gũi hơn nhỉ.

Ueno Juri: Hiện nay có rất nhiều người trong số chúng ta, bao gồm cả tôi, sử dụng LINE như 1 phương tiện giao tiếp quan trọng và không thể thiếu.Thế nhưng, tôi nghĩ hiếm có phim truyền hình nào chọn LINE làm đề tài.

--Oricon: Đúng là rất hiếm nhỉ.

Ueno Juri: Do đó, tôi nghĩ sẽ khá thú vị khi hợp tác diễn xuất với Choi Seung Hyun, một nghệ sĩ nổi tiểng trên toàn thế giới, cùng nhau truyền tải 1 câu chuyện gần gũi với mọi người. Nhân vật Haruka do tôi đảm nhiệm là 1 cô gái với trái tim tổn thương bởi mối tình trong quá khứ, và vì tâm tư mà cô không thể trải lòng với bất cứ ai đã gửi nhầm vào máy của Woo Hyun do Choi Seung Hyun thủ vai, từ đó họ bắt đầu trao đổi tin nhắn qua LINE.

--Oricon: Nghe nói, thực ra thì cả 2 nhân vật Woo Hyun và Haruka đều ôm trong lòng cùng một nỗi đau.

Ueno Juri: Đúng là như vậy. Hai người kể từ khi chia tay với mối tình đầu đã mang trong mình tổn thương và không thể bắt đầu cuộc sống mới, qua LINE họ đã đồng cảm với nhau và không biết đã trở thành bạn tâm giao từ bao giờ. Tôi nghĩ chính là do không hề biết đối phương đang làm gì, ngay cả giọng nói và khuôn mặt của nhau cũng không biết nên họ mới có thể thổ lộ phần yếu đuối trong tâm hồn mình, điều mà họ không thể nói với bất cứ ai.

--Oricon: Đó chính xác là mối quan hệ gắn kết giữa trái tim và trái tim.
Ueno Juri: Vượt qua cả biên giới, đơn giản là sự tương trợ lẫn nhau. Là phim về tình yêu nhưng tôi muốn người xem có thể nhìn thấy thêm 1 khía cạnh khác đã được khắc họa trong bộ phim, đó chính là hình ảnh 2 người cố gắng vượt qua nỗi đau của bản thân để trưởng thành.

(còn tiếp nha ^^)
Do Haibara @ Ueno Juri Vietnam Fanpage dịch sang tiếng Việt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-11-2015 08:34:52 | Xem tất
Phỏng vấn với Oricon Style (phần 2)

***Có thể nhìn thấy được hình ảnh trái ngược 180 độ của Choi Seung Hyun.

--Oricon: Bạn cảm thấy thế nào khi diễn xuất cùng Choi Seung Hyun.

Ueno Juri: Trong bộ phim lần này, cậu ấy đeo cặp kính tròn và có vẻ ngoài mộc mạc (cười), khuôn mặt của Choi Seung Hyun khác 180 độ so với mọi khi nên tôi nghĩ cũng có những fan của cậu ấy rất ngạc nhiên vì điều này, nhưng nếu chúng tôi có thể phối hợp nhịp nhàng cùng nhau, diễn xuất một cách tự nhiên thì thật là tốt và tôi đã có khoảng thời gian làm việc vui vẻ cùng Choi Seung Hyun. Dù hầu như có rất ít cảnh quay chung nhưng tôi và Choi Seung Hyun có khá nhiều cảnh sử dụng điện thoại và trao đổi tin nhắn cho nhau.

--Oricon: Là vì Haruka sống ở Hàn Quốc còn Woo Hyun ở Nhật Bản nhỉ

Ueno Juri: Ngược lại mới đúng chứ (cười). Cả 2 sử dụng cả tiếng Hàn và Nhật khi giao tiếp.Khi hội thoại có tiếng Hàn thì sẽ có phụ đề tiếng Nhật,còn có tiếng Nhật thì sẽ hiện phụ đề tiếng Hàn.Bởi vậy,tôi mong khán giả ở cả 2 nước đều có thể thưởng thức bộ phim một cách vui vẻ.

--Oricon: Bạn nghĩ sao về vai diễn Haruka lần này?

Ueno Juri: Haruka là một diễn viên trẻ mới vào nghề, cô không thể thoát ra khỏi quá khứ của bản thân và luôn bị rơi vào tình trạng khủng khoảng. Thế nhưng,với quyết định giải thoát bản thân khỏi tình trạng đó, một mình cô từ Nhật Bản bay đến Hàn Quốc để tham gia lớp học Kịch câm (Múa). Rất vụng về nhưng luôn chân thành, cố gắng sống tiến về phía trước, cô ấy cũng gây được ấn tượng tốt ở điểm đó đúng không, hơn hết, Haruka mà tôi cảm nhận là một nhận là một nữ chính mỏng manh và nữ tính, nhưng điều đó không có nghĩa là cô ấy phải vô cùng xinh đẹp nên tôi đã thả lỏng và diễn theo cảm nhận riêng của mình.

--Oricon: Nói vậy thì các thước phim cũng tạo cảm giác nhẹ nhàng.

Ueno Juri: Bộ phim lần này có sự tham gia của đội ngũ sáng tạo chuyên quay các đoạn phim quảng cáo. Mặc dù một tập chỉ tầm 20 phút nhưng không phải chỉ có 1 đạo diễn mà mỗi lần quay lại khác nhau, cho nên tác phẩm sẽ mang cá tính nổi bật của nhiều đạo diễn. Bởi vậy mà tôi nghĩ, cho dù cùng là 1 nhân vật nhưng sẽ mang tới cho khán giả những cái nhìn nhiều màu sắc, tùy thuộc vào lời thoại là gì mà cách cảm nhận cũng sẽ khác nhau.

--Oricon: Như vậy thì dTV là lựa chọn tốt nhất nhỉ

Ueno Juri: Để khán giả có thể thưởng thức vui vẻ bộ phim ngay cả trên màn hình di động thì những người làm sáng tạo đã quan tâm tỉ mỉ đến góc quay và tận dụng hết các chiêu thức kĩ thuật quay phim của họ. Và những tình huống mà camera bắt được là hình ảnh khuôn mặt biểu cảm tự nhiên của Haruka và Woo Hyun, không phải là khuôn mặt ngụy tạo bởi diễn xuất cười hay khóc gượng gạo. Dù đây không phải là những thước phim tài liệu không bỏ sót những khoảnh khắc, cử chỉ nào nhưng tôi nghĩ nó sẽ giúp người xem cảm nhận được sự gần gũi thường ngày. Những người muốn yêu, những người không thể bộc lộ rõ cảm xúc của bản thân, những người cứ níu kéo quá khứ, nếu các bạn nhìn vào Haruka và Woo Hyun để cùng suy nghĩ, cùng nhìn lại những chuyện đã qua, rồi cùng nhau đối mặt và rồi thật tốt nếu bạn cứ đơn thuần như thế hướng tới những điều mới, làm mới bản thân mình, đồng nghĩa với việc biến nó thành cơ hội để tạo ra một cuộc sống mới.

Do Haibara @ Ueno Juri Vietnam Fanpage dịch sang tiếng Việt

Bình luận

Đúng là cảnh quay và góc quay của phim được lựa chọn tỉ mỉ và có chiều sâu, đó là ấn tượng đầu tiên khi mình xem. Thích những phim có đầu tư như này.  Đăng lúc 2-12-2015 09:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-12-2015 22:49:58 | Xem tất
có bác nào seed giúp em ko ??? em vừa thi xong giờ mới có thời gian tải để xem ạ (((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-12-2015 03:11:18 | Xem tất
Nửa đêm nửa hôm xem ep 4 mà bị dọa cho gần chết T.T
À, mặt Top cảnh uống rượu r gọi Jisoo ơi, Jisoo à nhìn mặt hài vật vã )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-12-2015 11:01:33 | Xem tất
Đi công tác về bây giờ mới có time để xem mà ko tài nào down nổi
Dạng web drama này những ng ít time có thể xem đc lúc rảnh rỗi. Hay này.
Ai seed giùm đc ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 16:08:35 | Xem tất
Bạn Thộn nhà mình nhí nhảnh hơn cá cảnh. Lại còn caro nữa chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2015 22:03:27 | Xem tất
Hức, mình k xem được link online. Mng có xem được k hay là chỉ có mỗi chỗ mình bị chặn?

Hôm qua thấy  TOP up ảnh chung với Ueno, nhìn chị ấy trẻ và tươi lắm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2015 18:12:06 | Xem tất
Có link xem online trên dailymotion rồi, hoan hô uploader *tung bông*
nhưng mà xem bị giật ghê quá

đang xem đến tập 2, Top uống bia rồi hà hơi buồn cười quá

ss Ueno thi càng ngày càng trẻ ra, vẻ đẹp trong sáng, mỏng manh :X:X:X:X
cũng k đỡ được team HQ, màn chào đón độc nhất vô nhị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký