Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: MinhHạ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

{Vote} Bình chọn cho bài dự thi Khảo sát chuyển thể ngôn tình thành phim Việt Nam

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 13-1-2016 01:10:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nick Kites: dohuyen90
  O: m5 K1 l2 ^7 p" z% U©2024 Kites.vn | All rights reserved
Vote cho bài dự thi số 2 trang 3
©2024 Kites.vn | 0 x/ |& s, |5 r5 b9 i% ~All rights reserved
Lý do: mình có cùng quan điểm với bạn này. Riêng cái chuyện chuyển thể ngôn tình Việt thành phim đã thấy không ổn tí nào rồi (điển hình là "Chỉ có thể là yêu" được chuyển thể từ tiểu thuyết cùng tên của tác giả Hân Như, cái phim mà có diễn viên Việt Anh ý). Kể cả ngôn tình TQ chuyển thể thành phim TQ do chính diễn viên nước họ đóng mà nhiều phim còn không được khán giả ủng hộ nữa là. Dù gì thì truyện đã thần thánh hóa nhân vật, bản thân người đọc khi đọc cũng tự tưởng tượng ra nhân vật của riêng mình, nên để làm hài lòng tất cả mọi người là rất khó. Hơn nữa nói thật là diễn viên VN mình có mấy ai diễn thực xuất sắc, nổi thì nổi đấy nhưng toàn do những scandal mà nổi.
* [% v7 M0 v- f' l©2024 Kites.vn | All rights reserved
P/s: các bác đạo diễn cứ làm phim đề tài cuộc sống gần gũi với người Việt mình là nhất như phim "Hôn nhân trong ngõ hẹp" chiếu gần đây ý. Dù gì người Việt xài "hàng" Việt vẫn hợp hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 13-1-2016 01:22:15 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nick Kites: Bacham72
©2024 Kites.vn | 1 B! p9 _3 [& H' W) N3 mAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 5 h3 [% Y2 {+ n9 |; N! K. E* ?All rights reserved
Vote cho bài dự thi số 1 trang 9.
$ a; O; U6 B2 c0 A4 w) l) N©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | " J$ r$ U/ f; M) a: o. \, v# x( d! lAll rights reserved
Lý do: Như bạn đã nói, ss thấy chúng ta vẫn còn nhiều truyện Việt Nam rất hay. Và hãy làm tốt việc của mình trước đã. Còn hơn là đi làm lại việc của người khác mà chẳng ra gì.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 13-1-2016 08:27:44 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nick Kites: trangdory
5 @3 g2 y' N- ?©2024 Kites.vn | All rights reserved
vote cho bài viết số 1 trang 9
©2024 Kites.vn | All rights reserved; n6 v  I' `" Q# K: Z0 j, k
Lý do: quan điểm của bạn ấy cũng giống của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 13-1-2016 08:37:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nick kites: huongduonghoa
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ s) K2 ?5 [; @3 \* `; ~
vote bài 5 trang 8
: c1 m) N  H. @! O! F' G3 Q©2024 Kites.vn | All rights reserved
Lý do: mình đồng quan điểm với bạn này, theo mình đây cũng là truyện phù hợp với hoàn cảnh VN.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 13-1-2016 08:51:55 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nick kites : witoutyourlove
+ [$ w+ M% l+ W% Z©2024 Kites.vn | All rights reserved
6 \5 i; f8 S7 w5 @9 Y7 R' c7 |©2024 Kites.vn | All rights reserved
Vote cho bài dự thi số 1 trang 12
©2024 Kites.vn | 5 n, y" I1 w7 t: Q9 c5 _$ GAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 7 E, `8 D  c! I" \- M1 xAll rights reserved
lí do: mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn, diễn viên Việt Nam đóng phim chuyển thể chưa đạt, sẽ làm hỏng tác phẩm.
©2024 Kites.vn | 1 B+ p1 l4 F% O& rAll rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 13-1-2016 10:10:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nick Kites: summersnow
3 T% z" i3 V% R7 N( o©2024 Kites.vn | All rights reserved
Vote cho bài dự thi số 5 trang số 6.
©2024 Kites.vn | & y& K! C8 E8 _All rights reserved
Lý do: Nếu quanh đi quẩn lại không thể chọn được tác phẩm nào thì thôi thà đừng chọn. Quan điểm của bài này hoàn toàn trùng với ý nghĩ của mình. Nếu đã chuyển thể thì phải có đủ tài lực và thực lực, người viết cũng đã nêu cụ thể các nguyên nhân khách quan và chủ quan làm rõ sự lựa chọn của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 13-1-2016 10:25:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

nick Kites: gemiebluey
©2024 Kites.vn | % X) ], h! G2 \1 GAll rights reserved
vote cho bài dự thi số 6 trang 14 của bạn Ligui
( f# K& D1 F! |/ D4 G0 H©2024 Kites.vn | All rights reserved
Lý do: trước hết là mình đồng quan điểm với b ý về việc rất khó giữ được tinh thần của câu chuyện khi chuyển thể. THứ hai là mình rất thích câu cuối của bạn ý, tuy ko còn xem nhiều phim Việt nữa nhưng "Mình vẫn luôn mong mỏi và hi vọng rất nhiều vào điện ảnh nước nhà "
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 13-1-2016 11:01:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nick kites: echxuvuive96
; H( |9 V+ v5 S9 F0 K# e# c©2024 Kites.vn | All rights reserved
vote cho bài 3 trang 12
©2024 Kites.vn | ; Q! |# s; S# m1 m* M* PAll rights reserved
Lý do; ban đầu là mình ấn tượng với độ dài bài viết của bạn , hơn nữa lý do bạn đưa ra rất thuyết phục. Mình không thích chuyển thể phim cổ trang hay lịch sử gì lắm vì nếu làm theo nguyên tác thì chả khác nào phim ảnh đang dạy lịch sử Trung Quốc cả . Vấn đề trường học chả bao giờ lỗi thời .
©2024 Kites.vn | : N5 \/ A# w6 U+ z6 ~All rights reserved
Là dân đọc ngôn tình lâu năm, mình vẫn phải nói răng ngôn tình là một mớ vàng thau lẫn lộn. Cũng không phải vô lý mà báo chí với tivi lâu lâu lại kêu ca về ngôn tình. Nếu chúng ta có một vốn sống nhất định thì sẽ có suy nghĩ lúc đọc một cuốn truyện, tuy nhiên học sinh cấp 2 với cấp 3 vẫn còn bé lắm . Thật đấy, các em đang ở cái tuổi dở dở ương ương, có thể đưa ra quyết định cho cuộc đời mà lại chưa đủ khả năng để chịu trách nhiệm cho những quyết định quan trọng. Nhiều cuốn ngôn tình chỉ đề cập đến tình yêu khiến cái nhìn về thực tế của các em bị sia lệch. Một cuốn truyện dạy các em biết ước mơ, biết nỗ lực thì vẫn tốt hơn.
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 f) ?" S' p) R0 [4 `
P/S1: xin lỗi các bé cấp 2 với cấp 3 đọc ngôn nhá, chị không có ý nói xấu đâu, nhưng mà các em vẫn nên đọc ít ngôn tình thôi, thật luôn đấy, lớn rồi mới thấy tiếc thời gian đó mấy em
" M" E+ J0 R  \, t, q  l9 J6 O: J©2024 Kites.vn | All rights reserved
P/S2: có được tự vote cho bản thân không chủ thớt

Bình luận

buồn rồi đấy :'3  Đăng lúc 13-1-2016 12:15 PM
hông :))  Đăng lúc 13-1-2016 11:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 13-1-2016 11:08:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nick Kites: waper7
  [- `- ^, `, i' R©2024 Kites.vn | All rights reserved
Vote cho bài thi số 1 trang 7 của bạn Jukisiyo12345
, {1 F+ Q* v, F. x©2024 Kites.vn | All rights reserved
Lý do : Ban đầu mình cũng ko nghĩ ra nổi truyện gì hợp với Văn hóa VN, đặc biệt là rất ko thích xem phim VN. Nhưng cta đều thấy mấy cái phim có thể loại rất nhàm, ==| như Cô dâu 8 tuổi lại  lại nổi như cồn ở VN. Kiểu lý do thì ai cũng hiểu Và đối tượng xem thì ai cũng rõ rồi phải ko.
  k8 A# E& Y+ c4 }+ D: \©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trong khi đó, xét ở phim VN , mấy ông bác bà cô làm phim về sad story thì có vẻ thành công hơn hẳn. Tại sao. Vì người xem VN rất thích thể loại sâu sắc, buồn buồn, có văn hoa, tuyệt kĩ trong đấy. Đó mới là phim để lại nhiều dấu ấn cho người xem. Hơn nữa truyện Anh có thích nước Mỹ ko? Theo mình thì cốt truyện hợp với văn hóa và tình hình xã hội VN bây giờ lắm. Cha mẹ nào, ông bà nào chả quan tâm tới việc đi du học của các con mình. Tên truyện cũng thu hút và hợp thuần phong văn hóa mỹ tục VN. Tuy nhiên, kết truyện nên để ng VN sửa lại cho hợp. Vote vì bạn nói đến 1 truyện đã từng làm mình suy nghĩ nhiều và suy luận của bạn cũng hợp lý ( đối với cá nhân mình)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 13-1-2016 11:44:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nick Kites: blackeyes_48
©2024 Kites.vn | * J; k5 A$ O; xAll rights reserved
Vote cho bài thi số 1 trang 7 : chuyển thể truyện" Anh có thích nước Mỹ không?"
6 V7 d' s. I$ }5 ~% \& k+ d8 k©2024 Kites.vn | All rights reserved
Lý do:
; v/ M+ F1 j0 e* ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
1. bạn ấy có cùng quan điểm với mình
0 D& j" T1 ]2 P: T' ^. C©2024 Kites.vn | All rights reserved
2. nếu xem xét để chuyển thể thì truyện này khá là tiềm năng - tương đồng về văn hóa và cách suy nghĩ, bối cảnh xã hội cũng khá giống - và lại mình nghĩ mô típTrịnh Vy- Trần Hiếu Chính- Lâm Tĩnh có thể có rất nhiều ở ngoài xã hội VN bây giờ ( vì bản thân cũng đã chứng kiến 2 lần rồi :'( )
& S$ S! @5 \3 R' @0 Z) y©2024 Kites.vn | All rights reserved
3. Không khuyến khích chuyển thể thành phim truyền hình - bản điện ảnh sẽ phù hợp hơn
©2024 Kites.vn | 9 ]- f" `. R" \6 `# J3 ?& [) bAll rights reserved
^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách