Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SaitoHyo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Võng Du - Xuất Bản] Yêu Em Từ Cái Nhìn Đầu Tiên | Cố Mạn

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 1-1-2012 23:06:43 | Chỉ xem của tác giả
vừa vào youtube phát hiện clip này: Nữ tặc cướp chồng

xem mà cười đau ruột vì nó khác xa như mình tưởng tượng ra như khi đọc truyện. Hình ảnh và nhân vật thì cũng ko đẹp theo như miêu tả của tác giả nhưng nội dung thì y nguyên 100%, xem cũng vui vui ^^

Bình luận

nghe cái đoạn cuối mà cảm giác nhớ lại đoạn vy vy nói,cảm ơn bạn nhá!  Đăng lúc 29-4-2013 05:03 PM
cám ơn bạn ssã mang cái clíp này về xem rất hay và đẹp nữa  Đăng lúc 9-3-2012 11:26 AM
Cà siêu quá. làm sao tìm được đoạn clip như vậy chứ.Đúng là nhân vật ko được đẹp như trong truyện. cảm ơn cà nhiều nha  Đăng lúc 18-1-2012 12:05 PM
Xem rồi lại thấy nhớ Tiêu Nại và Vi Vi quá chừng, lôi ra xem lại, chả biết nghiền ngẫm nó đến bây giờ là lần thứ mấy rồi. Haiz! Thansk bạn:x  Đăng lúc 6-1-2012 09:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 3-1-2012 22:40:27 | Chỉ xem của tác giả
Spica gửi lúc 1-1-2012 23:06
vừa vào youtube phát hiện clip này: Nữ tặc cướp chồng
5_ABm9PZC8Y[/utube]

Cảm ơn Spica về Clip Nữ tặc cướp chồng, rất giống miêu tả trong truyện!!!

Ah quên, thanks SaitoHyo đã post truyện này nhé, mình cực kết Trọn đời bên nhau của Cố Mạn, nên khi thấy tên tác giả đã *không tránh khỏi tò mò*, đọc truyện cũng kha khá thời gian rồi, nhưng vẫn thích!!! Thỉnh thoảng vẫn lôi ra coi lại!!!

Yêu các bạn ở *góc*  Văn học nhiều nhiều{:418:}

Bình luận

xin lỗi com nhầm  Đăng lúc 9-3-2012 11:26 AM
xem cái clíp này yêu nhỉ , ng làm ra nó thật sự là rất công phu đó chứ  Đăng lúc 9-3-2012 11:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 7-1-2012 07:27:47 | Chỉ xem của tác giả
Vì  hình như có ai đó nói  câu " Yêu Tiêu Nại , lấy Lâm Tĩnh" nên  chị tò mò vào xem . Thật ra chị chẳng hiểu mô tê gì về mấy cái trò chơi game này nhưng  chuyện tình  yêu của các em sinh viên trong ký túc xá  thời nay cũng thấy hay hay và dễ thương đấy chứ ! Nghe nói là  vì mấy cái trò làm "vợ chồng" này mà đã khiến  xảy ra  không ít chuyện đau lòng cho một số người lấy ảo làm thật . Tốt nhất nên phân định rõ ràng "giả , thật" trong tình cảm . Cám ơn Hyo đã miệt mài post nhiều truyện hay , chị sẽ từ từ vào xem hết .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
 Tác giả| Đăng lúc 7-1-2012 10:47:45 | Chỉ xem của tác giả
saigon gửi lúc 7-1-2012 07:27
Vì  hình như có ai đó nói  câu " Yêu Tiêu Nại , lấy Lâm Tĩnh" nên  chị tò mò vào  ...

em cảm ơn chị đã ủng hộ:) đúng là ở ngoài đời thực ko đc như trong truyện bao giờ. Có khi sẽ chẳng có 1 Tiêu Nại ở ngoài đời bao giờ đâu chị nhỉ ^^ em thấy bạn em và 1 số người khác nói là "Phải yêu người như Thừa Đức, phải lấy người như Lâm Tĩnh" Ngôn tình có nhân vật Thừa Đức em vẫn chưa đọc nên ko biết ra sao chứ phải nói là em rất thích Tiêu Nại. Một người vô cùng hoàn hảo về mọi mặt, ko hề có bất cứ nhược điểm nào. Phải chẳng chính vì như vậy nên mới cảm giác ko thật?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 10-1-2012 10:47:04 | Chỉ xem của tác giả
Cũng phải thừa nhận một điều là vì câu nói của ai đó (Yêu người như Tiêu Nại, lấy người như Lâm Tĩnh) nên mình cũng khá tò mò. Đã đọc Anh có thích nước Mỹ không của Tân Di Ổ rồi cơ mà nói thực nhân vật Lâm Tĩnh không cho nhiều ấn tượng sâu sắc lắm. He he
Còn Tiêu Nại thì chịu, chưa biết anh ta là "Nhân tài" phương nào. Dù gì cũng được dân tình ca ngợi nên cũng muốn đọc thử một lần cho biết. Cơ mà ngại tìm, nên cứ chờ khi nào đọc được truyện thì hẵng hay.
Thế rồi cuối cùng mò được truyện này, nhìn thấy nhân vật Tiêu Nại cảm thấy hưng phấn hẳn và cuối cùng đọc ngấu đọc nghiến. ^^ Ban đầu cũng thấy miêu tả anh chàng này tỷ mỷ đó chứ. Nhưng sau khi đọc xong sao vẫn chưa cảm thấy thỏa mãn thế nhỉ? Haiz, đúng là lòng tham vô đáy mà :(
Cơ mà truyện rất nhẹ nhàng, lãng mạn làm ấm lòng độc giả. Đôi khi cũng làm cơ số người rung rinh và thèm khát :D Vẫn thích Tiêu Nại trong Game hơn, có cái gì đó ấm áp nhưng vẫn có chút lạnh lùng, thờ ơ nhưng vẫn rất quan tâm tới người khác. Nói là Tưng tửng thì cũng không phải, nhưng cũng gần như thế :))
Vy Vy mình cũng khá ấn tượng. Một cô gái quyết đoán thẳng thắn. Bản thân là con gái nhưng mình luôn hâm mộ những người thẳng thắn như thế :)
Ấn tượng nữa như các bạn đó là nick name của các gamer. Quá ấn tượng ấy chứ :)) Đọc mà té xỉu! Gì mà không mặc quần càng mát, rồi thì không mặc quần thật sảng khoái :)) Đến chết mất thôi!

Túm lại: Truyện hay! Cám ơn bạn đã post nha! Hy vọng sẽ giới thiệu thêm nhiều truyện hay nữa cho KSTers^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 11-1-2012 21:51:08 | Chỉ xem của tác giả
vanhbui gửi lúc 10-1-2012 10:47
Cũng phải thừa nhận một điều là vì câu nói của ai đó (Yêu người như Tiêu Nại, l ...

bạn ơi đâu phải câu nói " yêu người như Tiêu Nại,  lấy người như Lâm Tĩnh" mà phải là " yêu người như Trần Hiếu Chính, ..." chứ
2 nhân vật mà bạn nói là 2 nv ở 2 chuyện khác nhau mà
bạn chưa đọc truyên thì sẽ ko thấy hết cái hay của 2 câu chuyên đó đâu
cả 2 truyên đều hay nếu có thời gian bạn nên đọc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 22-1-2012 19:55:21 | Chỉ xem của tác giả
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
kết  quá  đọc lại 2 lần mà vẫn thấy nó rất hay rất nhẹ nhàng ^^ đọc tt của TDO xong , nặng đầu kinh khủng . đọc của Mạn tỷ lại thấy thoải mái
1 câu chuyện tình rất IT
mình cũng chơi game onl nhiều mà sao lại k gặp ai như Tiêu Nại nhỉ nhỉ nhỉ )))
đợt trc cũng có đọc lướt qua đoạn đầu , thấy có cả game trong truyện
đã bỏ ko đọc rồi
thế nào đêm khuya ko có gì làm ngồi đọc hết 1 lượt
hay T__T
tình yêu của họ rất nhẹ nhàng đúng như lời intro
họ ko gặp sóng gió mà chỉ từ từ vun đắp tình cảm
thực tế thì có lẽ là suýt gặp =)
nhưng ngờ đâu Tiêu Nại giải quyết tình địch của mình chỉ trong 6 chữ
Tôi là Nhất Tiếu Nại Hà )))))))))))))
{:309:} Mạn tỷ ơi là Mạn tỷ {:422:}

{:290:}  
ước giề mình cũng có mấy cái mối tình với mấy bạn giống trong truyện đây  
tiếc là truyện chỉ là truyện thôi T________________T

@bạn chủ thread : b. còn biết tt nào của Mạn tỷ ngoài YETCNĐT với BNTĐ ko ?
giới thiệu cho mình với T__T

Bình luận

mình cũng ko biết cuốn Sam Sam đc xuất bản là phần 1 hay phần 2 nữa nhưng cũng có hài dù ko nhiều lắm^^  Đăng lúc 23-1-2012 07:46 PM
à Sam Sam mình cũng đọc rồi nhưng chỉ đọc phần I , nghe nói phần II ko đc hài như phần I T__T nên m chỉ đọc ngoại truyện :P  Đăng lúc 23-1-2012 02:58 PM
ngoài 2 truyện bạn nói trên còn có truyện tên là "Sam Sam đến đây ăn nào!" đã được xuất bản thành sách rồi đấy:D truyện này đọc cũng có hài lắm đấy^^   Đăng lúc 23-1-2012 01:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 23-1-2012 14:59:23 | Chỉ xem của tác giả
cái clip trên
giống hệt haha mỗi tội ko đẹp giống như trong truyện tả
nhưng mà có 1 game đã về VN
có rất nh điểm giống vs MDGH :X
Loong - mọi ng ai có hứng thú thì chơi thử nhé ^^ giống lắm :D

Bình luận

game gì vậy bạn  Đăng lúc 28-1-2012 11:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 28-1-2012 11:03:01 | Chỉ xem của tác giả
Gấu.1309♥ gửi lúc 22-1-2012 19:55
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
kết  quá  đọc lại 2 lần mà vẫn thấy nó rất hay rấ ...

Cả phần 1 và phần 2 đều được xuất bản trong 1 cuốn đấy bạn à
Dễ thương lắm
Phong Đằng đáng yêu,  đọc nhiều đoạn tủm tỉm cười
Phục Mạn tỷ luôn, viết câu chữ nào đều khiến cho mình cười đến run cả người
Có thời gian bạn cứ đọc đi, truyện của Mạn tỷ thì còn chần chừ gì nữa
Không đọc là bỏ lỡ 1 truyện hay đấy{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 1-2-2012 20:28:52 | Chỉ xem của tác giả
Truyện dễ thương, nhẹ nhàng, quan trọng nhất là... trai tài gái sắc.
Thanks bạn ...{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách