Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mikage
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub movie] Virgin Snow - Tuyết Đầu Mùa 2007

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 15-10-2012 02:24:16 | Xem tất
Making Virgin Snow - Mnet

Part 1

Part 2

Part 3

cre: YeSeul
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 15-10-2012 02:56:20 | Xem tất
CGV Red Carpet

Part 2 + Part 3 nói về Virgin Snow công chiếu tại Nhật.
Những part còn lại trong cùng 1 bộ.
Tuy không liên quan nhưng lỡ post rồi em post cho đủ bộ ^^

Part 2

Part 3

Part 4

Part 5

Part 6

Bình luận

Mít ơi, ss lại chốt T_________T!!!!!!!!!! WAE???????????? cđ lại xuống dốc ko phanh @.@!!!!!!!!  Đăng lúc 6-12-2012 02:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-10-2012 13:41:14 | Xem tất
ế {:310:} Minnnnnnnnn {:284:}
lâu lắm mới ngó lại Min
cảm ơn ss Mik *ôm hun chụt choẹt*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-10-2012 08:44:00 | Xem tất
hồi xưa lúc fim này mới ra có mua đĩa về tặng bạn ấy, xong r xem ké hay đừng hỏi í
giờ subteam làm vsub lại rồi toẹt quá, phải load về lưu trữ thui~~~{:284:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-10-2012 19:01:39 | Xem tất
sao mình không tìm thấy phim này bản viet sub vậy cả nhà nhỉ
ai biết guiwr link dùm mình mới
mình rất thích diễn viên chính từ hồi coi nana

Bình luận

thanhs ban  Đăng lúc 21-10-2012 11:47 AM
đây chính là bản vietsub, bạn ra đầu thread xem link youtube đi??? ^^ weo cum bạn vào nhà ^^  Đăng lúc 20-10-2012 07:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-10-2012 16:21:45 | Xem tất
Thanks em Mik nha !

Lúc trước cũng xem phim nì được đoạn đầu vì sub én lệch sợ hiểu không hết nội dung phim, nên dừng lại ko xem tiếp, chứ thực ra rất thích một Min năng động vui tươi, một Nanee dịu dàng. Khi xem mình cứ thắc mắc không biết ngôn ngữ khác nhau họ hiểu được bao nhiêu những gì đối phương muốn truyền đạt, cứ tưởng tượng ông nói gà bà nói vịt mà buồn cười.

Nhưng mà khi xem rồi thì đúng là tình iu không phân biệt ngôn ngữ là đây.

Gặp em nơi cửa đình
bốn mắt nhìn nhau trong thinh lặng
Làm sao cắt nghĩa được tình yêu
Có nghĩa gì đâu một buổi chiều
Nó chiếm hồn ta bằng nắng nhạt
Bằng mây nhè nhẹ gió hiu hiu  

Ôi tình yêu tuổi học trò tuổi mới nhớn bao giờ cũng đẹp, nên nói sao nhỉ, nó thật ngây thơ và trong sáng, khi thương hay thích một ai đó chỉ cần tiến tới không do dự, bao nhiêu chướng ngại vật ta cũng sang bằng. Tình yêu của cậu bé Min cũng vậy, một cậu nhóc năng động vui tính, từng cử chỉ hành động luôn thể hiện nét tinh nghịch dễ thương, nhưng cậu cũng chỉ là một cậu nhóc ăn chưa no lo chưa tới thì làm sao có thể hiểu được cuộc sống không phải cái gì cũng suôn sẽ và điều gì mình muốn là được, chính vì chưa đủ lớn để hiểu được tâm tư người khác nên cậu không hiểu được trong lòng Nanee đang nghĩ gì, muốn gì, vì tình yêu cậu cố gắng học hỏi nhiều điều để hiểu tâm tư Nanee, nhưng tiếc là chưa kịp hiểu thì cô ấy đã đi mất rồi

Thế là Min thất tình.. là lá la  .. tội nghiệp Min quá đi, nhìn mặt Min bơ phờ thấy thương, mà thất tình gì ko có ốm tẹo nào, thịt và mở vẩn còn đầy là sao , Min ngây thơ Min nai tơ Min vui tươi ngày nào giờ đã chững chạc, với những nét suy tư hiện lên trên mặt, nhìn mặt thất tính giống mấy cái bánh bao mà người ta bán ế buổi chiều quá thương Min ghê. Min ơi là Min.. ai bẩu iu chi cho nó khổ , sống phây phây vậy sướng mà ko chịu, nghĩ vậy thôi chứ cuộc đời mà không có tình yêu thì vô vị lắm lắm nhỉ

Thời gian 2 năm cho nhóc Min lặn ngụp trong đau khổ và tức tối không biết vì sao mình bị bỏ rơi cũng qua, tình cờ hay duyên đi rồi lại đến, hai người gặp lại, bốn mắt nhìn nhau liếc ngang liếc dọc, không ai nói với ai tiếng nào, bởi vì biết quá mà có nói cũng chẳng ai hiểu đâu, cái này có tức cũng chỉ biết ngậm đắng nuốt cay nà hèn gì nhóc Min trên đường về nhà nước muối chảy ra đầy cả mặt , muốn trách mà ko biết nói tiếng của em nên anh chỉ biết căm nín nhìn em trân trối không nói nên lời. Nhưng nhờ được huấn luyện trong đau khổ lâu ngày nên suy nghĩ của Min cũng thay đổi, giờ đây cậu đã biết đi tìm nguyên nhân tại sao người mình iu bỏ đi đột ngột vậy và cậu đã hiểu, trước kia giận quá mất khôn mất luôn 2 năm đau khổ vì chỉ biết lo giận, đáng đời Min cái tánh con nít phải phạt.

Xem phim này lại nhớ câu hát bên A&M tình yêu như định mệnh.. có khi còn hơn cả định mệnh, mình tin trên đời này có duyên phận, với tình yêu đích thực thì dù cho xa cách bao lâu rồi cũng có ngày gặp nhau và thời gian của sự chờ đợi đó không bao giờ là thừa. Không hiểu sao cuối phim khi hai người gặp lại làm mình vừa buồn vừa vui, mà lại lưu luyến.. tình yêu đâu chỉ có niềm vui nó luôn xen lẫn nổi buồn cứ làm day dứt khôn nguôi , cứ bắt phải nhớ hoài những kỷ niệm, nhưng mà thà nhớ còn hơn cố gắng quên, vì càng cố quên thì càng nhớ hoài đó thôi

P/s : Đánh giá phim chứ nhỉ.. mình cho 5 ngôi sao ( phim 4 sao + 1 sao ủng hộ anh JunKi diễn suất rất dễ thương nà)

Bình luận

đọc còm ss xong lập tức phóng đi xem phim (lần 3) =))))))))))  Đăng lúc 4-11-2012 07:40 AM
hay gì Mik ơi, chỉ là xem phinh xong lên viết vài dòng cho vui đó mà, JunKi đóng phim nhí nhảnh con cá cảnh nhìn dễ thương lắm luôn :))))  Đăng lúc 24-10-2012 08:08 PM
^^~ ss viết hay nè :***************  Đăng lúc 24-10-2012 07:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2012 01:27:51 | Xem tất
Vua và chàng hề mình coi được một đọan đầu xong bấn quá chạy đi đọc tóm tắt thì thấy sad ending nên nghỉ coi. Huhuhu, chỉ thích HE thôi hà T.T
Phim này HE hả mọi người, anyway nhìn Gi đẹp trai quá nên mình đang down rồi

Bình luận

Hihi, ok bạn ^^  Đăng lúc 4-11-2012 03:53 PM
với lại ráng xem hết King's Man nha, hay lắm á  Đăng lúc 4-11-2012 07:42 AM
ủa mà bạn đang nói Virgin Snow hả? ặc ặc Virgin Snow thì Happy Ending bạn oy, cái kết dễ thương lắm, coi đê =))))))))  Đăng lúc 4-11-2012 07:42 AM
ko hẳn là sad ending đâu bạn ơi, cái kết rất ý nghĩa, ko xem uổng lắm  Đăng lúc 4-11-2012 07:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2012 14:22:30 | Xem tất
Virgin Snow là một trong những phim mình thích nhất của Jun đấy.. Nhẹ nhàng, ấm áp mà không bị loãng.. Mình rất thích Jun trong phim này, nhất là cảnh đầu tiên Min xuất hiện, đẹp rụng rời -_- và cách Jun thể hiện Min.. Nồng nhiệt, trẻ con nhưng rất chân thành và đáng yêu..
Mỗi tội xem phim nào của Jun mình cũng thấy ghen với nữ chính hết, nên chả thích được cô nào :))

Bình luận

Hehe uh mình thấy rùi, cảm ơn bạn nha :)  Đăng lúc 9-11-2012 02:40 PM
hiện rùi đó b :)))))  Đăng lúc 8-11-2012 05:30 PM
Mình thắc mắc chút là sao avatar của mình hok chịu hiện lên nhỉ :(  Đăng lúc 8-11-2012 02:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2012 12:40:22 | Xem tất
Virgin snow

Tính viết cảm tác từ rất lâu rồi mà bây giờ mới có thời gian để làm việc này!

Lần đầu tiên khi xem phim này là từ đĩa phim tổng hợp HQ của anh trai, lúc ấy mình cũng chẳng biết là có phim này, tại ổng giới thiệu là có LJK đóng, thế là mình háo hức xem, thế mà cái đĩa ấy ngoài hình đẹp ra là chẳng có gì cả, phim cắt ghép lộn xộn, thuyết minh chẳng nghe được nội dung gì, thế nên bây giờ khi subteam làm lại phim này mình mừng ghê lắm! Cám ơn subteam nhiều nhiều!^^~

Ôi thời tưởng nhớ về quá khứ, sao mà đẹp thế chứ!

Một Nhật Bản đẹp như tranh vẽ với phong cảnh thanh bình nên thơ hiện ra ngay trước mặt, cộng với đó là một chàng trai lạc quan yêu đời cũng đẹp tựa tranh vẽ xuất hiện!

Mình thực sự rất thích Jun trong phim này, tuy đã 25 tuổi nhưng vào vai cậu học trò cấp 3 cũng rất hợp, style ăn mặc của anh rất trẻ trung, đơn giản nhưng không kém phần năng động, và đặc biệt nhân vật này tính cách cũng khá là trẻ con, đáng yêu, và rất hay cười nữa!

Trong phim mình thích nhất đoạn ở bãi giữ xe, cảnh này có xem đi xem lại 100 lần mình cũng chẳng hề thấy chán là gì cả, haiz, đoạn phim hiếm hoi anh tả xung hữu đột mà giành phần thắng mà! Chứ lúc ở trong sàn đấu kiếm, 1 mình cầm 2 thanh kiếm mà bị người ta đập cho “lỗ đầu” thế kia! (từ này là anh mình nói!)

Mỗi lúc nhìn anh đạp xe là mình lại nhớ đến đoạn trong Golden Fishery, anh từng nói mình được 1 người mời đi bar, nghĩ lại thấy anh hấp dẫn thật, giá như anh bớt hấp dẫn đi 1 chút thì có phải bớt thị phi rồi không? Anh mình lại thích đoạn đua xe với ông sư, cảnh đó vừa vui mà cũng gay cấn nữa, khuôn mặt của anh lúc cố vượt qua ông sư cũng rất là hài hước, chà, nhìn lại càng thấy anh hấp dẫn quá!

Bình thường tình yêu thì rất cần thấu hiểu nhau qua những lần trò chuyện, tâm tình, thế mà rào cản ngôn ngữ, văn hóa chẳng là gì đối với Min và Nanae, chắc chắn từ lần đầu gặp mặt Min đã trúng tiếng sét ái tình rồi, còn Nanae thì vẫn còn rất ngại ngùng khi đón nhận tình cảm này từ Min. Min biết tiếng Nhật rất ít nên cũng khó khăn khi giao tiếp với mọi người xung quanh, nhất là Nanae, thế mà qua hành động thôi họ cũng đã thấu hiểu nhau rồi! Tình yêu đúng là có quá nhiều cung bậc và mỗi một mối tình đều có một nét đẹp riêng của nó!

Haiz! Giá như có 1 ngày nào đó 2 anh em lại ngồi với nhau xem phim như thuở nào!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2012 02:14:48 | Xem tất
Đồ ngốc, bạn làm gì ở đây trong thời tiết lạnh thế này...*ngấn lệ*
Bạn đã đợi mình bao lâu rồi vậy ?!
...
Min..nhiều như bạn đã đợi mình vậy..

*khặc khặc*
đoạn hét lên babo giọng vẫn còn cao vút tong tẻo như thấy lại  Gonggil vậy =.="
nhìn nhìn *trans, time, bla bla by Mike @___________@"
iêu Mik quạ *quăng chêm* *icon bứn lạn*...........T^T sao hơm nay ko cho mình dùng hệ thống icon kute vậy :-ss
vừa gặm Gato vừa ném hình *chíu chíu*
ủng hộ thớt bài dài và chất nượng tróa hềnh ;)))))))))))) *khặc khặc*

song phi ghi điểm trước ng điệp *tự hỏi tại sao chưa nát mung ở độ cao êý =.=" *

*học ngoại ngữ* =))))))))) ahaha hóa ra lão già có cái chiêu cua gái độc quyền là học ngoại ngữ~.~
Ame!!!!!!!!!!
Bi!!!!!!!!!!!!

Tạm biệt Min, *ôm hun chụt choẹt*

Bình luận

=))))))) ầy, chốt là để người sau tem, coi như làm phước khặc khặc  Đăng lúc 6-12-2012 02:50 AM
chưa cần kiểm tra đã biết cô comt cái này *=)))))))))))))* dư này *=)))))))))))))))))))* ầy, ta sẽ phấn đầu cho mối tình đầu của chàng * be on top* 1 tuần =))))))))))))   Đăng lúc 6-12-2012 02:27 AM
=))))))))))))))))) em đau rọt quá =)))))  Đăng lúc 6-12-2012 02:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách