Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mikage
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub movie][2004] Drama City: #234 What should I do?

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 13-11-2012 12:43:25 | Chỉ xem của tác giả
  What should I do?

Một phim nói về tình mẫu tử rất hay và xúc động! Tuy lúc này chỉ là diễn viên mới vào nghề nhưng những gì anh thể hiện rất là tốt!

Ngoài hàm răng ra thì anh không có gì khác bây giờ cả, phải là ngày xưa nhìn anh hơi non nớt! hì hì!

Mình mong chờ vietsub lâu lắm rồi, cứ thắc mắc là sao không có vietsub, bây giờ đã có rồi! subteam thật tuyệt vời!

Mình nhận thấy nhân vật này của Jun trong phim không có gì là đáng trách cả, vừa đi học lại phải chăm sóc một người mẹ bị nan y, với một ông ba thất nghiệp, đúng là rất áp lực cho một cậu bé mới lớn! “Nước mắt chảy xuôi”, tình cảm cha mẹ dành cho con thì bao la nhưng mong chờ con cái đáp lại thì rất là hiếm hoi.

Đoạn anh cõng mẹ anh trê n đường về nhà thực sự mình xúc động lắm! Anh cũng là người con rất hiếu thảo với cha mẹ dù vẻ ngoài bất cần như vậy! Mẹ của anh cũng rất thương anh và bà đã tiếc nuối đến thế nào khi không thể cùng con mình đi picnic, được tự tay làm kimpap cho con ăn, những điều tưởng chừng đơn giản ấy lại là mơ ước đối với 1 người mẹ và 1 đứa trẻ như cậu! Nên những gì anh đối tốt với mẹ anh lúc bà còn khỏe mạnh cũng là để bù đắp lại những mất mát sau này! Cha của anh, lúc còn trẻ vốn dĩ cũng giống như anh bây giờ, muốn thực hiện những mong muốn sau này nhưng lại bị cha cấm cản, khoảnh khắc thấy cha mình bị mắng có lẽ anh cũng thấu hiểu được nỗi khổ tâm của ông khi có 1 người con như anh!

Xem phim chẳng hiểu sao mình lại ấn tượng với đoạn anh đang chơi game thì cha anh hất đổ cả máy tính, vì nó có cái gì đó rất gần gũi với cuộc sống hiện nay, chắc chắn cảnh này đã từng xuất hiện trong vài gia đình nào đó ở bất cứ đâu trên thế giới này!

Diễn viên đóng vai cha và mẹ của anh lúc trẻ khiến mình cũng rất ấn tượng, cha của anh mang 1 vẻ chất phác, hiền hậu, còn mẹ thì rất dịu dàng, xinh đẹp, 1 vẻ đẹp rất khác biệt và khiến người ta nhớ mãi không thôi, sau phim này dường như không thấy họ đóng thêm phim nào nữa thì phải!

Xem phim này  mình còn biết thêm 2 từ đồng âm trong tiếng Hàn, là từ “đau” và từ “cha”, thật thú vị!^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 10-10-2021 01:47:43 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn team sub rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký