Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2244|Trả lời: 10
Thu gọn cột thông tin

[Vietsub + Kara] Tâm Như Huyền Thiếc- Lý Dịch Phong (Hoạt Sắc Sinh Hương OST)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-11-2014 14:57:09 | Xem tất |Chế độ đọc
VIETSUB CA KHÚC CHỦ ĐỀ "HOẠT SẮC SINH HƯƠNG"- "TÂM NHƯ HUYỀN THIẾC"

FENGFENG'S HOUSE SUBBING TEAM
Translator: petincyndi, patrau _vybangwoo
Timer: CandyZhou
Typesetter & Encoder: Zickie
Design: phuongvi_dl

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2014 15:54:59 | Xem tất
Chờ mãi cuối cùng cũng có vietsub của bài này, thanks ST trước nha

Lần đầu tiên nghe bài hát này thấy ko ấn tượng quá nhiều nhưng càng nghe càng thấy thấm, hay và nghe đi nghe lại rất nhiều lần. Mình rất thích ca từ trong bài hát này, không biết lời bài hát có hé mở gì về bộ phim ko? nhưng thích bầu nhiệt huyết trong mỗi lời ca. Phong Phong cũng rất hợp với các bài hát thế này nữa, nghe thấy 1 sự bi thương nhưng cũng ko kém phần hào khí, tiến về phía trước.

Klq nhưng dù Ninh thiếu gia quá soái nhưng OST ko có mợ Ninh làm mình hơi buồn tẹo

Bình luận

Bài này cũng hay mà chị nghe lại mấy rồi nè! :)  Đăng lúc 13-11-2014 04:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2014 18:20:27 | Xem tất
Cuối cùng thấy thì cũng có rùi
Bài hát hay, thích pp hát bài này,
Càng nghe càng thấm, lời dich thì mượt ghê lun
Thank Subteam lần nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2014 18:25:57 | Xem tất
em cũng như ss lần đầu nghe ko ấn tượng, nghe vài lần em bắt đầu thik giai điệu buồn của nó, giọng FF quá là hợp vs mấy bài này ạ, bây giờ xem vietsub em lại càng thik hơn ạ. Và sau khi xem em cảm thấy bài này ko chỉ tâm như sắt mà cả máu và nước mắt nữa ạ, có thể hiếu sơ sơ nội dung phim rồi dự là vai NTV của FF có chiều sâu lắm em rất trông chờ diễn xuất của bé.
Mới xem có cái MV đã muốn điên loạn vì Ninh thiếu gia, chàng phụng phịu mình xao xuyến, chàng cười lòng mình ngây ngất, chàng khóc thì mình đau lòng, trời ơi chờ tới tháng 2 mới đc gặp Ninh thiếu gia .
Klq nhưng dù Ninh thiếu gia quá soái nhưng OST ko có mợ Ninh làm mình hơi buồn tẹo

biết đâu sau này có đó ss, cái banner treo đẹp quá ss ơi

Bình luận

Thank ss lần nữa, hạnh phúc ~ing  Đăng lúc 13-11-2014 09:21 PM
ss cũng thích cái banner á, bé phuongvi des đó e  Đăng lúc 13-11-2014 06:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2014 18:28:54 | Xem tất
Cảm ơn subteam

Lời bài hát hay, cảnh đẹp và tạo hình cũng rất đẹp. Xem xong MV này lại bắt đầu hóng phim để xem, không biết cuối cùng đôi thanh mai trúc mã này có thành đôi không

Nhìn cảnh cuối thấy Ninh thiếu gia khóc thật là đau lòng mà

Bình luận

từ giờ đến tết cũng nhanh thôi mà ss, nhưng e cũng hơi buồn, lúc đó ko coi đc mợ trên tivi, cũng đành hóng trên mạng vậy  Đăng lúc 13-11-2014 07:25 PM
mong là như thế, mà xem MV chị thấy buồn rồi đó, đợi đến năm sau lâu quá đi  Đăng lúc 13-11-2014 07:23 PM
e khoái cho mợ làm cách mạng đó ss, hjhj. Nhưng cái kết thà SE còn hơn kết thúc mở, nhất là e mong đừng củ chuối như Thiên kim  Đăng lúc 13-11-2014 07:16 PM
Phong từng nói là tính cách nhân vật sau này sẽ biến đổi lớn nên cũng có khả năng, @tranduongdi: chị nghĩ sẽ là kết thúc mở cho Phong và Đường chứ ko hp đâu   Đăng lúc 13-11-2014 07:12 PM
e nghĩ là với ss Đường trc, sau đó mới cưới Sướng, mà có khi nào về sau Ninh thiếu gia đi làm cách mạng ko ss? :)))  Đăng lúc 13-11-2014 07:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2014 18:53:04 | Xem tất
CopU4mat gửi lúc 13-11-2014 06:25 PM
em cũng như ss lần đầu nghe ko ấn tượng, nghe vài lần em bắt đầu thik giai điệu buồn ...

ss cũng thế em ơi, phim chưa chiếu mà cứ ngất lên ngất xuống với thiếu gia rồi lại đến mợ. Lúc mợ nằm rồi vẫy vẫy tay ko đc đáp lại, mợ xịu cái mỏ xuống cưng hết biết luôn. Rồi cái khúc mợ với ss Nhạn chu mỏ ra kiss nữa, siêu cute em ơi. Sau đó đến mấy cảnh cuối nhìn mợ rơi nước mắt mà mình cũng muốn rớt theo. Bài hát này có những câu hay ghê, nhưng phải nói bài này khó trans bà cố luôn, toàn những cụm từ như lời thơ ấy ko biết trans sao nữa

Bình luận

em cũng ko biết, tại hôm trc em nghe có bạn nói có tiểu thuyết nên em tưởng ngôn tình  Đăng lúc 13-11-2014 08:41 PM
Hoạt sắc đâu phải ngôn tình đâu e? ss thì ko nghĩ là kết thúc mở nhưng biết đâu có thể là SE  Đăng lúc 13-11-2014 08:22 PM
dạ ss trans mượt quá chừng, sao em xem MV xong thấy sợ sợ lỡ cái kết như Thiên kim thì tự kỷ mất ss ơi, ngôn tình hay có kiủ OE mà em ghét OE lắm  Đăng lúc 13-11-2014 08:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2014 19:39:41 | Xem tất
Về tới nhà là có clip coi, cám ơn subteam nhiều <3

Bài này hay quá, càng nghe càng thấy thích. Từ hôm qua tới giờ nghe ko biết bao nhiêu lần rồi <3

Khúc cuối Ninh thiếu gia rơi có 1 giọt nước mắt mà làm em muốn khóc 1 dòng sông luôn Đến lúc coi phim sẽ thế nào nữa ko biết

Bình luận

Hixx ko có phim coi cũng khổ, có phim coi cũng khổ :((  Đăng lúc 13-11-2014 10:34 PM
SE đang là mốt ạ =)))))))) huhu khổ thật =)))))))))))  Đăng lúc 13-11-2014 10:24 PM
@Cyn: bàn phím lạ hơi bị tai hại à nghen :)) Ss sợ SE lớm, mà chẳng lẽ đầu năm đầu tháng lại chiếu phim SE?  Đăng lúc 13-11-2014 10:19 PM
em thấy cuối MV có cảnh anh rơi lặng lẽ quay mặt đi :( chẳng có nhẽ  Đăng lúc 13-11-2014 10:14 PM
phim phim ạ =))))))) em dùng bàn phím lạ ko quên nên đánh nhầm ạ =))))))))))  Đăng lúc 13-11-2014 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2014 20:16:40 | Xem tất
Chài ai e đã dặn lòng là sẽ kiếm chế không xem sub đâu sau khi xem MV e đã quyết k xem sub vì biết thế nào xem sub lời bài hát cũng buồn rười rượi nghĩ tới thấy tội cho mợ Ninh của em quá , cứ xem tới khúc cuối thấy mợ khóc mà e cũng đao lòng , chắc sau khi có phim mà đến đoạn ngược mợ Ninh chắc e chệu k nổi quá * tym rung rinh*
Mặc dù đao lòng nhưng cũng cám ơn subteam đã làm việc chăm chỉ nhà *hôn chụt chụt*
Bé Vi nhà mềnh des đẹp quá à

Bình luận

@qiuxuan ss có nỡ hem, em dắt đi hết đó, em dắt hết ah  Đăng lúc 14-11-2014 03:50 PM
Cái người phân nửa có bệnh ấy nhường ss lun, chúc các ss buổi sáng tốt lành, em đi học đơi  Đăng lúc 14-11-2014 06:40 AM
thôi ss mệt quá, mấy đứa dắt hết đi đi, ss về với anh iu nhà ss thôi *chỉ chỉ cái áo*  Đăng lúc 13-11-2014 10:30 PM
Sao mà kéo hết đi vậy ss, ây zà em đã dắt Ninh thiếu về mất rùi, ss ko đón được nữa đâu  Đăng lúc 13-11-2014 10:11 PM
*ôm hun e ngàn cái * trả công cho e đóa , còn Ninh thiếu mợ, cụ gì để lại hết cho chị nha, chị đi xây đảo đón cụ - mợ -Ninh thiếu vìa  Đăng lúc 13-11-2014 09:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-11-2014 02:45:07 | Xem tất
Trời ơi! Ninh thiếu gia! Thiếu gia bắt em phải sống sao đây
OST nghe lần đầu em đã thích rồi xem MV càng chết đứ đừ với thiếu gia luôn
Can't keep calm
Xem trailer và OST càng mê Ninh thiếu gia luôn! :">
Cảm ơn subteam nhà mình! nhà mình làm sub vs banner càng ngày càng đẹp nha
P/s: Ầy!Ninh thiếu gia là của em/mình/ss rồi! ko ai đc tranh đâu đấy >__< xí từ lâu rồi mà

Bình luận

@ ssCopU4mat Ninh thiếu gia của lòng em mà :x hí hí  Đăng lúc 14-11-2014 11:59 AM
áo em đẹp quá  Đăng lúc 14-11-2014 06:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-11-2014 23:48:22 | Xem tất
phải nói từ ngày nghe giọng ff ở cổ kiếm đã bị mê luôn r
cũng học theo để hát mà đầu óc hay quên... mãi ko thuộc dc kiếm thương
từ ngày xem cổ kiếm xong chỉ nghe nhạc của ff thôi
từ hôm nghe tâm như huyền thiết xong thì 1 ngày phải nghe ít nhất 30 lần vào buổi tối... còn ban ngày cứ đoạn điệp khúc mà ngân nga... hát nhiều đến độ 2 đứa cùng phòng ko ngủ dc, bị 2 đứa nó đánh cho mấy trận r

Bình luận

2 chị em mình giống nhau quá, nào là fan cuồng, nào là mê zai quên cả học hành, chỉ bt Trung Quốc bla bla... hì... cơ mà vẫn ko thay đổi dc gì he  Đăng lúc 17-11-2014 12:12 AM
Há há, thế em mới bảo em ghét pp, ổng toàn làm em dích những vụ như thế thôi, ko bị la thì bị gọi là dở hơi  Đăng lúc 16-11-2014 08:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách